[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Loe_hờ lú

Xe điện
Cụ nói ra em lại nhớ lại, trước em đi làm có thằng giữ chức Giám đốc chi nhánh, cũng có lái xe riêng.
Thế mà, cứ sáng đến chiều về là lái xe phải chạy lên, chạy xuống mang cặp cho nó, con nó thì đi không vào phòng làm việc.
Gặp Sếp trên thì nó cúi, nó chào rõ to.... hay nó viết email thì ông LĐ nào đọc cũng thấy sướng. Luôn sử dụng câu " Kính trình lãnh đạo cấp cao xem xét" Hay " Kính thưa các lãnh đạo cao cấp.."
Cái này nó gọi là thượng đội hạ đạp.
Thằng càng đội thằng khác lên đầu thì càng yêu cầu người dưới nó phải làm như thế
E cũng gặp phải trường hợp như thế rồi

nguyenhuy2210

Xe điện
Có gì mới chưa các cụ nhỉ

vịt nước

[Tịch thu bằng lái]
Tìm ra mấy thằng tội phạm chủ mưu rồi, xong việc rồi mà các cụ cứ đòi cái gì mới nữa nhỉ?

kentdju

Xe điện
Cụ nói ra em lại nhớ lại, trước em đi làm có thằng giữ chức Giám đốc chi nhánh, cũng có lái xe riêng.
Thế mà, cứ sáng đến chiều về là lái xe phải chạy lên, chạy xuống mang cặp cho nó, con nó thì đi không vào phòng làm việc.
Gặp Sếp trên thì nó cúi, nó chào rõ to.... hay nó viết email thì ông LĐ nào đọc cũng thấy sướng. Luôn sử dụng câu " Kính trình lãnh đạo cấp cao xem xét" Hay " Kính thưa các lãnh đạo cao cấp.."
Thằng đấy chắc là loại nịnh bợ cấp trên và quát nạt cấp dưới cụ nhỉ

Loe_hờ lú

Xe điện
Nhiều cụ nghe hơi nồi chõ kiểu em nghe thấy, bố thằng bạn em, ông anh thằng bạn con ông bác em... nên thần thánh hoá thằng Phu kiệu quá

Cơ quan em cấp vụ, cục thôi có tay lái xe ít học lại hay tinh tướng. Ngồi đâu chém gió toàn quen ông nọ ông kia, chạy án rồi xin cho thằng này thằng nọ thoát án (do đặc thù cơ quan làm án hình sự). Thế là có 1 hôm đang nhậu, có ông anh ngứa mắt bảo, Nghề của chú là có lịch sử lâu đời hơn anh em ngồi đây đấy (toàn lính làm án), a em mới nhao vào hỏi là sao lại thế. Thì ông kia thủng thẳng, thời phong kiến nghề của chú gọi là Phu kiệu, nếu làm cho nha môn nhà quan thì là Quan khiêng kiệu đấy :))

Bus_nhanh

Xe điện
Thằng đấy chắc là loại nịnh bợ cấp trên và quát nạt cấp dưới cụ nhỉ
Đúng là nó quát ác lắm đối với cấp dưới nó cụ ạ
Sau này nó đầu quân cho bầu H và vẫn giữ nguyên cách đó.

kentdju

Xe điện
Đúng là nó quát ác lắm đối với cấp dưới nó cụ ạ
Sau này nó đầu quân cho bầu H và vẫn giữ nguyên cách đó.
Trước e cũng dưới quyền 1 thằng sếp như thế, những lúc gặp nó xun xoe cấp trên mà mình thấy tởm lợm, trông chẳng khác nào con chó cứ quẩn quanh chủ

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Quân anh Hiển à cụ?

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Nái xe cho NCV chắc cũng phải tầm thiếu, trung tá TC2, ra ngoài bàn dân thiên hạ oách xà lách chứ chả đùa. :D
Em cũng không biết thân phận ra sao, chỉ thấy anh lái xe có vẻ là người kín đáo, hiểu biết, nhẫn nhịn. Còn ông sếp thì em tận mắt thấy 2 lần, 1 lần cũng tối muộn muộn về đến cổng, ông bước xuống xe đứng giữa cổng quát "mở cửa", 1 lúc sau có người khúm núm sợ sệt cúi gập người ra mở cửa mồm lí nhí "con xin lỗi ông", trông nó không giống con người cho lắm.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ nghe hơi nồi chõ kiểu em nghe thấy, bố thằng bạn em, ông anh thằng bạn con ông bác em... nên thần thánh hoá thằng Phu kiệu quá

Cơ quan em cấp vụ, cục thôi có tay lái xe ít học lại hay tinh tướng. Ngồi đâu chém gió toàn quen ông nọ ông kia, chạy án rồi xin cho thằng này thằng nọ thoát án (do đặc thù cơ quan làm án hình sự). Thế là có 1 hôm đang nhậu, có ông anh ngứa mắt bảo, Nghề của chú là có lịch sử lâu đời hơn anh em ngồi đây đấy (toàn lính làm án), a em mới nhao vào hỏi là sao lại thế. Thì ông kia thủng thẳng, thời phong kiến nghề của chú gọi là Phu kiệu, nếu làm cho nha môn nhà quan thì là Quan khiêng kiệu đấy :))
Xưa em làm dự án ODA giai đoạn đầu chưa vào thi công toàn thuê xe của Logitem. Team em đi có anh lái pajero chém như thần, khoe anh giờ đi làm cho vui, nhà anh cho thuê KS với anh cổ phần 5-7 con xe cho thuê. Ít bữa thấy hỏi vay mấy trăm nghìn, cho vay mãi ko thấy nói gì trả, lại 1 lần đi công tác lại hỏi đưa anh vay mấy lít.... Anh đấy mà lái cho lãnh đạo chắc ối thằng mất tiền oan.

butchikim

Xe ba gác

Mới đây...

Hóng diễn biến tiếp theo mấy hôm nay lại im ắng thế chứ.

Abram

Xe điện
Em cũng không biết thân phận ra sao, chỉ thấy anh lái xe có vẻ là người kín đáo, hiểu biết, nhẫn nhịn. Còn ông sếp thì em tận mắt thấy 2 lần, 1 lần cũng tối muộn muộn về đến cổng, ông bước xuống xe đứng giữa cổng quát "mở cửa", 1 lúc sau có người khúm núm sợ sệt cúi gập người ra mở cửa mồm lí nhí "con xin lỗi ông", trông nó không giống con người cho lắm.
Cụ phét hơi quá đà, nghỉ ngơi đi.
Đến chỗ quát “mở cửa” là phét. Tầm đấy nó thâm trầm chứ không lỗ mãng như cụ nói đâu. Việc “quát” đấy, nếu phải làm thế, đứa khác nó làm rồi.

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phét hơi quá đà, nghỉ ngơi đi.
Đến chỗ quát “mở cửa” là phét. Tầm đấy nó thâm trầm chứ không lỗ mãng như cụ nói đâu. Việc “quát” đấy, nếu phải làm thế, đứa khác nó làm rồi.
Em phét chả để được cái gì, em có làm ăn mua bán chơi bời gì với ai trên cái OF này đâu mà quan trọng. Mắt thấy tai nghe sao thì nói vậy. Cụ chưa thấy thì chưa biết thôi, nhìn ông này ăn nói cư xử với gia nhân chả kém gì quan lại thời phong kiến.

HangLaoThai

[Tịch thu bằng lái]
Khởi tố vụ án rồi, có nhiều tình tiết mới đáng xem lắm

khói_lửa

Xe buýt
Trạng thái
Thớt đang đóng