[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thớt nay chắc phải cuối tuần mới đông vui được nhỉ.

Main_GSM

Xe tăng
Vẫn chưa có tin mới các cụ nhỉ ? ?

QUANG1970

Xe lăn
Toàn chém linh tinh ý mà chứ đến con trai mình cụ tổng còn chả cho tác oai tác quái nữa là thằng lái xe.

Cụ Tổng thì chỉ có một, mà trăm năm mới có được người như vậy!

Còn lũ ... thì như lợn con bác ạ!

So sánh như vây thật vô cùng khập khiểng!

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Quê nhà em có 1 bác làm chủ tịch huyện. Bác ý làm được quả dự án nước sạch cho huyện em mà người dân nức lòng. Hơn nữa, bác í có 2 người con học giỏi, bằng cấp chuẩn nhưng ko hề cơ cấu cho vào nhà nước làm việc. Riêng những điều này đã làm cho người dân huyện em nể trọng rồi.

Bây h về hưu mà hầu như sáng nào sân nhà bác ấy cũng có các cụ các bác trong xóm đến uống chè đàm đạo.

Hôm 30/4 vừa rồi em và vợ về quê chơi, tầm 8h30 chạy sang nhà bác ấy xin mấy nhánh cây Sống đời về trồng thì gặp cảnh 1 ông phó chủ tịch hiện tại cúi xuống đeo giày cho bác ấy (bác ấy bị tiểu đường hai mắt nhìn ko rõ) để chở bác ấy ra cơ quan tham dự buổi lễ 30/4. Quả thực hình ảnh đó làm em thật sự xúc động.
Con người cụ nói thật đáng kính. Em vẫn có niềm tin rằng ch.ế đ.ộ này không thể tha hóa, vật chất hóa được tất cả. Đâu đó vẫn có những con người giữ được danh dự, tự trọng, liêm sỉ...

Happykiss

Xe buýt
Con người cụ nói thật đáng kính. Em vẫn có niềm tin rằng ch.ế đ.ộ này không thể tha hóa, vật chất hóa được tất cả. Đâu đó vẫn có những con người giữ được danh dự, tự trọng, liêm sỉ...
Vâng cụ ạ. tại quê em nó nắng và nóng. Có nhà khoan giếng 2-3 lần mà vẫn ko có nước. Có nhà thì có giếng nước nhưng lại bị phèn. Bao nhiêu năm ko triền khai đến lúc bác này lên sau 1 năm là làm luôn không nói nhiều. Ra trực tiếp bộ NN xin vốn. Xin xong tỉnh mới ngớ người ra và khen ngợi luôn. Thế mới ác chiến. Bác này và 1 anh chủ tịch thị trấn 1 thầy 1 trò khăn gói ra Bộ NN không biết bao lần.

khói_lửa

Xe buýt
có gì mới chưa các bác ?

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ ạ. tại quê em nó nắng và nóng. Có nhà khoan giếng 2-3 lần mà vẫn ko có nước. Có nhà thì có giếng nước nhưng lại bị phèn. Bao nhiêu năm ko triền khai đến lúc bác này lên sau 1 năm là làm luôn không nói nhiều. Ra trực tiếp bộ NN xin vốn. Xin xong tỉnh mới ngớ người ra và khen ngợi luôn. Thế mới ác chiến. Bác này và 1 anh chủ tịch thị trấn 1 thầy 1 trò khăn gói ra Bộ NN không biết bao lần.
Đối với em, đó là những vĩ nhân.

Binbi

Xe điện
Thư ký, lái xe của các quan chức to (tầm bí thở, chủ tạch, bộ chửng) thường luôn được đám thuộc cấp, doanh nghiệp chăm sóc chu đáo. Thỉnh thoảng được dúi cho cái phong bì, tết nhất cũng được tý quà theo cái cách gọi là "cho" chứ không phải là "biếu". Để làm gì ư, để biết được lịch trình của lãnh đạo, để nhờ vả đặt vấn đề xin gặp khi mà không gọi xin gặp trực tiếp được. Mà thường cũng chỉ là thư ký thôi, còn lái xe thì chủ yếu phục vụ việc ăn, ngụ, đụ, ị, xì gà, massage, ... chứ tuổi thì tí :D

Thọc_Gậy_Bánh_Xe

[Tịch thu bằng lái]
Túm lại là từ hôm bắt bớ đến j léo thấy hóng được j mới, đề nghj các cụ bớt chém sâu về nghề nái nợn à quên nái xe nhá

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Nó nhiều cái trái khoáy lắm Cụ ạ.
Em cũng là lx chuyên phục vụ LĐ, lđ có ng này ng kia. Nhưng e toàn gặp người tốt, coi như thân tín, đi ăn đi chơi thì cùng phân luôn, việc cq thì E k tham gia.
Trước gặp 1 lđ xin E lên phục vụ nhưng tư cách khệnh khạng quá nên E từ chối luôn.
Cách đây mấy năm em ngồi trà đá với lái xe cho con trai ông Nguyễn Chí Thanh cạnh cổng nhà vào 1 buổi tối muộn. Đúng lúc ông NCV quần ngố áo phông đi đâu về dừng xe máy trước cổng, amh lái xe vội vàng chạy ra đỡ xe để sếp bước xuống, em còn nhớ mãi hình ảnh anh lái xe đưa 2 tay khom người cúi đầu thấp hơn tay lái ông sếp để đỡ lấy cái xe máy.

Poirot

Xe buýt
Làm sếp chưa chắc đã sướng đâu huống hồ làm lái xe, người nhà sếp sướng hơn, sếp em cơ quan cũ chỉ là tầm tổng cục mà sáng 8h bọn em mới đến cơ quan mà sếp 7h đã có mặt rồi, họp hành công tác làm gì kể ngày đêm, lãnh đạo bộ gọi hoặc có việc là chạy thôi, Để lên chức lại phải đấu đá cạnh trạnh, thỉnh thoảng ra chính sách j mới dân méo biết đúng sai gì cứ chửi cho như hát hay Vậy mà ai cũng tranh lên làm lờ đờ.
Có lẽ tư duy em thế nên chỉ làm đc thằng dân đen thôi
Quả thật làm sếp méo sướng thật, sếp cũ em ngày xưa là GD 1 cty cổ phần nho nhỏ thôi mà cày kinh hoàng, từ lúc em vào cty chưa thấy nghỉ ngày nào, có hôm 4h sáng em còn bị gọi dậy báo lên cơ quan công tác sớm. Vợ sếp thường đặt báo thức lúc 2h sáng để biết đường dậy giục ông ấy đi ngủ. Nghe mấy ông anh kể hồi chưa lấy nhau, vợ toàn phải đến cty ngồi chờ, 9h tối mới đứng dậy dắt nhau đi chơi. Đúng là có chí thì nên, sau này thăng tiến thần tốc.

Chỉnh sửa cuối:

kduc

Xe Cứu Trợ
Cách đây mấy năm em ngồi trà đá với lái xe cho con trai ông Nguyễn Chí Thanh cạnh cổng nhà vào 1 buổi tối muộn. Đúng lúc ông NCV quần ngố áo phông đi đâu về dừng xe máy trước cổng, amh lái xe vội vàng chạy ra đỡ xe để sếp bước xuống, em còn nhớ mãi hình ảnh anh lái xe đưa 2 tay khom người cúi đầu thấp hơn tay lái ông sếp để đỡ lấy cái xe máy.
Cậu nái xe kia làm thế để ông xếp nhìn xung quanh rõ hơn thôi, thật xúc động.

vịt nước

[Tịch thu bằng lái]
Nái xe cho NCV chắc cũng phải tầm thiếu, trung tá TC2, ra ngoài bàn dân thiên hạ oách xà lách chứ chả đùa. :D

vnhn

Xe tăng
Cụ Tổng thì chỉ có một, mà trăm năm mới có được người như vậy!

Còn lũ ... thì như lợn con bác ạ!

So sánh như vây thật vô cùng khập khiểng!
Em thêm cho bác 1 trường hợp nữa nhưng là của thế kỷ trước những năm cuối 8x đến 91 đó là ông Giám đốc sở thủy sản Huế. Đã gây dựng nên vùng trù phú nuôi tôm, hàng ngàn người thoát đói nghèo. Sau khi ông chết năm 91 được dân làng phong làm thành hoàng làng, lập miếu thờ, có ngôi trường mang tên ông. Đến năm 2003 mới được nhà nước truy tặng danh hiệu anh hùng lao động. Ông tên là Phan Thế Phương. Ông là người thứ 2 có lẽ là duy nhất sau Hồ chủ tịch được người dân tự nguyện thờ cúng và phong thần trong thời kỳ XHCN.

Bus_nhanh

Xe điện
Thường sếp k yêu cầu lx mở cửa trừ vip tuy nhiên 1 số sếp be bé thích thể hiện thì yêu cầu lx phải làm vậy
Cụ nói ra em lại nhớ lại, trước em đi làm có thằng giữ chức Giám đốc chi nhánh, cũng có lái xe riêng.
Thế mà, cứ sáng đến chiều về là lái xe phải chạy lên, chạy xuống mang cặp cho nó, con nó thì đi không vào phòng làm việc.
Gặp Sếp trên thì nó cúi, nó chào rõ to.... hay nó viết email thì ông LĐ nào đọc cũng thấy sướng. Luôn sử dụng câu " Kính trình lãnh đạo cấp cao xem xét" Hay " Kính thưa các lãnh đạo cao cấp.."

fadco

Xe container
Cụ nói ra em lại nhớ lại, trước em đi làm có thằng giữ chức Giám đốc chi nhánh, cũng có lái xe riêng.
Thế mà, cứ sáng đến chiều về là lái xe phải chạy lên, chạy xuống mang cặp cho nó, con nó thì đi không vào phòng làm việc.
Gặp Sếp trên thì nó cúi, nó chào rõ to.... hay nó viết email thì ông LĐ nào đọc cũng thấy sướng. Luôn sử dụng câu " Kính trình lãnh đạo cấp cao xem xét" Hay " Kính thưa các lãnh đạo cao cấp.."
Cụ nói em cũng lại nhớ 1 anh giám đốc Vinacinco lên gặp lãnh đạo Vinaconex cứ xoa tay khét lẹt 1 điều kính anh xem xét 2 điều kính anh chỉ đạo:-))))

andang112

Xe tăng
Các anh ấy là chức phận như nào mà chiếm đoạt được tài liệu bí mật của nhà nước đấy ạ ???
Cụ nào biết nội tình không vậy ???
...
Ngày 13/7/2020, Cơ quan An ninh điều tra Bộ Công an đã tiến hành khám xét khẩn cấp chỗ ở, nơi làm việc của 03 đối tượng về hành vi "chiếm đoạt tài liệu bí mật nhà nước" theo Điều 337 Bộ luật hình sự năm 2015.
Các đối tượng gồm:
1. Nguyễn Anh Ngọc, sinh ngày 20/5/1974, trú tại phường Bồ Đề, quận Long Biên, thành phố Hà Nội.
2. Nguyễn Hoàng Trung, sinh ngày 27/7/1983, trú tại phường Bạch Đằng, quận Hai Bà Trưng, thành phố Hà Nội.
3. Phạm Quang Dũng, sinh ngày 16/7/1983, trú tại xã Tân Triều, quận Thanh Trì, thành phố Hà Nội.
Cơ quan An ninh điều tra Bộ Công an đang tiếp tục làm rõ vụ việc theo đúng quy định của pháp luật.

Mục 1 NAN thẩy bà hàng nước bảo trước là TS Luật trương khoa gì đó trong ĐH CS được Bác Riêng tin dùng đưa về làm của riêng

locve

Xe tăng
Có vẻ đợt này kín quá, chẳng leak đc thông tin gì. Đợt đến Hot Friday vậy.

Trạng thái
Thớt đang đóng