Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra tù tội nó cũng lắm loại. Thời năm 2000 nhà e có người thân bị án (án khá oan tội thiếu trách nhiệm để cấp dưới lấy tiền đi oánh bạc) goi là thiếu trách nhiệm gây hậu quả. Án bên quân đội, vào trại dc ở riêng hẳn ra khu bên ngoài 1 mình 1 túp lều. Nói chung dc tự do đi lại vì ở xen kẽ cả dân. Hàng ngày chăm 1 cái ruộng mía. Mua tạp hóa thỏai mái. Người nhà lên thăm vào báo cáo trại xong ở lại bao giờ chán thì về. Ngoài việc khu đó khá vắng vẻ, nơi ở đơn sơ hàng ngày vào trình diện nhận nvu thì chả khác j người bình thường. Cơm tự nấu luôn, nếu ko nấu thì vào trại lấy. Còn a # thì đợt này về trại suối hai (nhà e có người nhà làm trên trại này nhưng ko phải quản giáo mà là dn sản xuất kết hợp với trai sử dụng nguồn ldong là phạm). Phạm làm việc dc tính công hẳn hoi tất nhiển nó rẻ và cũng phải nộp lại %. Những người như a # có sức hút rất kì lạ. Nên a ý cũng chả phải làm j. Những người tự do lại thích dc gặp và nc với a ý. Từ đợt dịch người nhà e cũng ko về hôm nào về e hỏi xem có dc gặp a ý đàm đạo ko =))
Trại Suối 2 sướng mà !
Tù thường xun ra làm gạch ở cầu Trung Hà hay Đồng Trúc là ổn.
Rồi xin chân sổ sách hay nước nôi hoặc bếp núc.
Vip như a # thì chắc chả phải động tay , có nhà vườn trồng cây cảnh !

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Thực ra tù tội nó cũng lắm loại. Thời năm 2000 nhà e có người thân bị án (án khá oan tội thiếu trách nhiệm để cấp dưới lấy tiền đi oánh bạc) goi là thiếu trách nhiệm gây hậu quả. Án bên quân đội, vào trại dc ở riêng hẳn ra khu bên ngoài 1 mình 1 túp lều. Nói chung dc tự do đi lại vì ở xen kẽ cả dân. Hàng ngày chăm 1 cái ruộng mía. Mua tạp hóa thỏai mái. Người nhà lên thăm vào báo cáo trại xong ở lại bao giờ chán thì về. Ngoài việc khu đó khá vắng vẻ, nơi ở đơn sơ hàng ngày vào trình diện nhận nvu thì chả khác j người bình thường. Cơm tự nấu luôn, nếu ko nấu thì vào trại lấy. Còn a # thì đợt này về trại suối hai (nhà e có người nhà làm trên trại này nhưng ko phải quản giáo mà là dn sản xuất kết hợp với trai sử dụng nguồn ldong là phạm). Phạm làm việc dc tính công hẳn hoi tất nhiển nó rẻ và cũng phải nộp lại %. Những người như a # có sức hút rất kì lạ. Nên a ý cũng chả phải làm j. Những người tự do lại thích dc gặp và nc với a ý. Từ đợt dịch người nhà e cũng ko về hôm nào về e hỏi xem có dc gặp a ý đàm đạo ko =))
án bên quân đội có vẻ thoải mái nhỉ ? Thế mà e toàn nghe đồn bên quân đội án nặng hơn dân sự .

Ô tô điên

Xe tăng
Thật ra mình đếch biết gì về anh Củ Cải này trừ việc anh ấy bị tóm khi đương chức, có lẽ là trường hợp duy nhất từ ngày Tiên đế lập quốc đến nay.
Điều này chứng tỏ anh ấy không phải là người bình thường mà là .. rất tầm thường.
Ở đời dù nguy nan thế nào thì trên đỡ, dưới gồng, chí ít cũng thôi chức lâu lâu rồi từ từ tóm mới là có trước có sau, vuốt mặt còn nể mũi.
Đằng này, tóm phát trơn tuột thì anh Củ Cải cũng nên xem lại cái nết ăn ở của mình vì sao nên nỗi.
Phải có thế lực siêu to đằng sau thì mới dám gồng gánh ấy chứ cụ, sân sau NC bị tóm, ông chủ NC chạy mất mà vẫn ngồi yên bình tĩnh xử lý mọi chuyện thì gan hùm hoặc có tay to chống đằng sau.

Cụ gần 50 mà nhìn nhận trẻ nhể,chả có lẽ lại chụp ảnh cmt hầu cụ,dạ iem đẻ ở nhà sinh Hàng bún ạ và em còn yêu Thủ Đô còn hơn cụ ạ,em đồ cách yêu Thổ đu của cụ phản tác dụng(yêu HN mà cụ lại khen CC,kkk)À quên,con em học lớp 11 rồi cụ,hơn con cụ hình như mới lớp 8.Còn hiểu về xxx thì nhà em quá hiểu ạ,nói thế cụ hiểu.Iem đang dự định 10 năm nữa mua miếng đất quê rời HN về sống chứ Hn như thế này nát quá rồi,mất chất quá rồi,khen CC thì làm bòi gì còn chất Thổ đu nữa,kính và xin không quát lại nữa ạ
Những ai sinh ở quận Ba Đình thập niên 1970 đều hầu như được sinh ra ở 12 Hàng Bún, giữa Quán Thánh và PĐP, nhưng tiếc là giờ không thấy cái nhà hộ sinh đó đâu nữa.

Kµ.Çòi

Xe buýt
E ko hiểu nhiều về anh í nên ko dám phát biểu liều. Có điều khẳng định là e có thiện cảm sau duy nhất 1 lần đi họp vs a Chung. Đợt đấy là tháng 7-8/2018, e thuộc nhóm giúp việc cho BT ở cơ quan cũ, cùng đoàn sang họp vs UBND Hà Nội. Nội dung cuộc họp xoay quanh nhiều vấn đề về khoa học, công nghệ 4.0, a Chung đứng phát biểu và trả lời với các con số dữ liệu nắm rất chắc và quan trọng là nói bo, ko cần giấy chút nào. E rất nể vì nghĩ có thể a xuất phát dân điều tra nên đầu có trí nhớ phải nói cực siêu. Duy nhất 1 lần đó nhưng thiện cảm của e về bác í là tốt, ít nhất khác cách phát biểu cầm giấy đọc của các bác nhà mình, và quan trọng nhớ việc, số liệu, dữ liệu cực tốt. Biết mình đang nói gì làm gì.
Cái này từ thời còn làm bên llvt Cụ ạ. Đi đâu họp cũng nói bo luôn, nhiều lúc số liệu còn nắm rõ hơn trưởng phó phường và cán bộ phụ trách địa bàn.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Em cũng khẳng định là không được về nhé!
Còn thì “được về” nó sẽ như này :D
Không được "về nhà" mà ở trại xong được "về nhà" quản giáo còn bị nặng hơn cụ nhỉ? 😋
Chúng nó k hiểu sự đời. Kệ cm chúng nó cụ ạ

tit0e

Xe buýt
Khen trồng cây mới buồn cười chứ !
Khác gì lật đá vỉa hè lên lát lại đâu !Toàn cây nhập khẩu chưa cí đơn giá ngập mồm . Nhìn cái Redoxy3 có khi đắt gấp chục lần. Ăn không từ một thứ gì !
công lớn giúp Hà Nội đứng đầu cả thế giới

Sent from iPhone via OTOFUN

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
anh báo TP này làm như trên mạng hổng có ai ở kề cận 88 Trung Liệt.

Bẩu sao càng ngày người ta càng khinh khi báo chí

Trích từ anh Tp đây

Được hỏi về vụ việc, bà H - một người bán hàng cách nhà ông Chung khoảng 100 mét chia sẻ: “Không nghĩ có ngày thấy Chủ tịch Hà Nội bị bắt. Chúng tôi là dân đen, không quen biết hay quan hệ gì với gia đình ông Chung và cũng không biết ông ấy bị bắt vì tội gì. Thật sự rất bất ngờ”.

Một người cho biết là hàng xóm của ông Chung nói thêm: “Ông ấy sống với hàng xóm láng giềng xung quanh rất tốt còn ông ấy làm gì ngoài xã hội chúng tôi không thể biết được. Khi nghe tin bắt ông ấy, tất cả hàng xóm chạy ra xem thế nào nhưng thấy rất đáng thương. Chúng tôi là người dân và thấy ông ấy làm được nhiều cái tốt, còn vi phạm thế nào chúng tôi chưa biết”.

Cạnh đó, một phụ nữ chia sẻ thêm: “Ở tổ dân phố cũng vậy, ông ấy hay quan tâm những người già cả, khó khăn, rất tình cảm. Sáng nào cũng có lái xe đến đón bác đi làm, ông ấy vẫn chủ động chào hỏi mọi người xung quanh, rất gần gũi. Cá nhân tôi đánh giá ông Chung là người tốt, sống chan hòa với mọi người, gần gũi với nhân dân còn công việc của ông ấy chúng tôi không biết”.
Copy bài thay tên, thay địa điểm thế là 30s có bài.

sthd

Xe lăn
Lúc bố chết Thăng chưa có án. Mà Thăng còn ra toà nhiều lần nữa nên anh em cũng chả dám liều.
Báo chí cũng chỉ quan tâm trước khi xử thôi chứ thành án rồi thì có thể chết ở nhà như thường. Trường hợp này là được “cho về” hay “trốn trại”?
hóa ra phạm thụ án ở nhà là có thật à

Chỉnh sửa cuối:

Tiger Hunter

Xe container
Em với cụ đều hiểu nhưng những cái cụ nói trong trường hợp này không đúng đâu, bản chất khác cụ nói ở trên. Nghĩ chút thôi theo em thì càng cấp cao càng tránh trong case này.
Đúng thế. Cho mịa nó thằng 3/ trẻ măng mới ra trường xuống hỏi. Nó éo biết Cc là thằng cc nào, cứ diễn theo kịch bản lại hay. Láo là nó vả :))

Farvien

Xe hơi
CCCM trên thông thiên văn, dưới thông địa lý cho nhà cháu rón rén hỏi 1 câu thôi :
Chỉ mổi anh CC ct thổ đu xộ khám, vậy các anh ct 63 tỉnh thành còn lại là trong sạch vững mạnh hết nhể?

Tiger Hunter

Xe container
Sáng lên CQĐT làm việc xong nghe lệnh bắt luôn, thế mà tối khám nhà cũng không cho anh ấy về thăm nhà lần cuối.
Bà trà đá với bọn bán nồi là cũng lắm tin mật ra phết chứ đùa đâu.
Đùa chứ khám làm ccc gì các cụ nhể? Cỡ Cc mà lại ko biết dọn ổ đón đại bàng thì quá lạ..

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
Cụ không đọc kĩ rồi. Tài liệu bị tay Dũng chiếm đoạt khi còn làm ở C03. Anh CC tham gia với vai trò nào (chủ mưu, đồng loã, tiếp tay) thì chờ kết quả điều tra.
Tức là HN cử chuột chũi vào chụp trộm tài liệu điều tra của bộ phải ko cụ?
Nếu như vậy thì đúng là ván bài lật ngửa đấy.

A Cay

[Tịch thu bằng lái]
Tức là HN cử chuột chũi vào chụp trộm tài liệu điều tra của bộ phải ko cụ?
Nếu như vậy thì đúng là ván bài lật ngửa đấy.
Nếu xác định vai trò chủ mưu và gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng thì anh sẽ được hưởng kịch khung 20 niên cho riêng vụ này.

twbando

Xe hơi
Ý cụ là đoạn anh ấy nói 180 quán beer vỉa hè thì có 150 quán có công an đứng sau à? Công nhận cụ chuẩn cả con số mà nói không cần giấy luôn. Tiếc là e kg biết up video.
Số liệu tào lao( 180 quán chưa kể các quán của ae, đệ tử nhà cc)

nvht

Xe điện
CCCM trên thông thiên văn, dưới thông địa lý cho nhà cháu rón rén hỏi 1 câu thôi :
Chỉ mổi anh CC ct thổ đu xộ khám, vậy các anh ct 63 tỉnh thành còn lại là trong sạch vững mạnh hết nhể?
Anh Cc này đen vì bị xử làm gương thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng