Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhầm nhé , em thuộc DN nước ngoài , chẳng đệ đọt gì ở đây
Thế thì Cụ chỉ cảm nhận theo quan điểm cá nhân, cảm tính của Cụ thôi. Chúc Cụ vui vẻ với quan điểm của mình.
Quan điểm của em thì CC chả có gì tốt đẹp, thậm chí em thấy hứa xuông với dân, xấu xa bỉ ổi.

TungThoc

Xe điện
Túm lại là dù trồng cây, lát đá, rửa đường hay buôn lậu, chỉ thầu, nước cống hoặc mua tài sản, mua công cụ dụng cụ, mua vật phẩm tiêu dùng cho đến đầu tư dự án phát triển kinh tế, tạo việc làm, hỗ trợ dân, văn hoá, xã hội..v..v. Thì vào tay kẻ tham quan có được ngân sách khổng lồ muốn làm cái gì cũng được miễn là... lại quả lớn, bôi trơn nhiều. Vậy nên so sánh làm gì với các đời trước. Nói thật CT có quyền lực mà tha hoá, độc tài... nghĩ đến cá nhân trước hết, tự tôn đề cao cá nhân còn thì... tập thể và người dân có may ra hưởng sái từ những hiệu ứng tự nhiên do tác động tiêu tiền mang lại thì cũng chỉ là... vô tình mà được đấy thôi. Bên bảo vệ và bên phản biện cũng có chém nát cây chuối cũng chẳng đi đến đâu. Việc này có cơ quan đánh giá cân nhắc hết rồi thì thòng lọng mới rơi xuống đầu CC. Nếu không CC đã có thể đax khác rồi.

cdcn

Xe điện
E ko hiểu nhiều về anh í nên ko dám phát biểu liều. Có điều khẳng định là e có thiện cảm sau duy nhất 1 lần đi họp vs a Chung. Đợt đấy là tháng 7-8/2018, e thuộc nhóm giúp việc cho BT ở cơ quan cũ, cùng đoàn sang họp vs UBND Hà Nội. Nội dung cuộc họp xoay quanh nhiều vấn đề về khoa học, công nghệ 4.0, a Chung đứng phát biểu và trả lời với các con số dữ liệu nắm rất chắc và quan trọng là nói bo, ko cần giấy chút nào. E rất nể vì nghĩ có thể a xuất phát dân điều tra nên đầu có trí nhớ phải nói cực siêu. Duy nhất 1 lần đó nhưng thiện cảm của e về bác í là tốt, ít nhất khác cách phát biểu cầm giấy đọc của các bác nhà mình, và quan trọng nhớ việc, số liệu, dữ liệu cực tốt. Biết mình đang nói gì làm gì.
Chết thật, nhờ có bác nói ra em mới biết thực trạng cách làm việc các lãnh đạo nhà mình :(

cdcn

Xe điện
Em tiếc , vì em thấy HN đang rất đẹp lên.Về sau CT mới có thể kém hơn cũng có thể hơn , cái này em không biết.Miễn sau đừng về cái thời hồng hoang của Thế Cỏ là ok lắm lắm.Em đồ rằng cụ không sinh ra ở đây ( HN ) , không sống đủ lâu ở đây để có cái nhìn khách quan
Mỗi tội chỉ số bụi mịn hơi cao cụ nhỉ?

D nâu

Xe điện
Mới tham gia hôm nay ( hẳn là có lý do nên mới đăng ký nick ) mà cứng phết nhỉ.Em đang ...ra máu vì sợ đây.😉Có cần em liệt kê các dự án đã làm cho TP HN bên em để cụ tiện o bế không ?
Em đọc 75 trang và cảm ơn thông tin của cụ đã cho em hiểu thêm chân dung của lãnh đạo. Em tin cụ đấy. Nếu có thể cụ cứ liệt kê ra đi? Người dân như em rất muốn biết để hiểu một cách thật khách quan ạ!

Cartoner

Xe điện
.
E ko hiểu nhiều về anh í nên ko dám phát biểu liều. Có điều khẳng định là e có thiện cảm sau duy nhất 1 lần đi họp vs a Chung. Đợt đấy là tháng 7-8/2018, e thuộc nhóm giúp việc cho BT ở cơ quan cũ, cùng đoàn sang họp vs UBND Hà Nội. Nội dung cuộc họp xoay quanh nhiều vấn đề về khoa học, công nghệ 4.0, a Chung đứng phát biểu và trả lời với các con số dữ liệu nắm rất chắc và quan trọng là nói bo, ko cần giấy chút nào. E rất nể vì nghĩ có thể a xuất phát dân điều tra nên đầu có trí nhớ phải nói cực siêu. Duy nhất 1 lần đó nhưng thiện cảm của e về bác í là tốt, ít nhất khác cách phát biểu cầm giấy đọc của các bác nhà mình, và quan trọng nhớ việc, số liệu, dữ liệu cực tốt. Biết mình đang nói gì làm gì.
Thế mà quay lên ti vi chả thấy anh có phát biểu nào ra hồn. Hay trình cụ thấp quá nên thấy anh ấy siêu? Em thật, tiếp xúc với đội làm nhà nước cũng nhiều, trừ đội Viettel ra thì đám còn lại em thấy trình thấp cả.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
]
Các cụ cho em hỏi, Cc có cơ hội phục thù không nhỉ?

Em thì phải cảm ơn Cc vì hắn ra lệnh bắt dừng 1 dự án quan trọng với công ty cũ của em nên công ty dẹo luôn. Vì thế em phải té ra và giờ lại ngon! Bố khỉ!
Còn chứ cụ ! Xuống trước thành ma cũ sau sẽ bắt nạt ma mới !!

gocart

Xe cút kít
Thật ra mình đếch biết gì về anh Củ Cải này trừ việc anh ấy bị tóm khi đương chức, có lẽ là trường hợp duy nhất từ ngày Tiên đế lập quốc đến nay.
Điều này chứng tỏ anh ấy không phải là người bình thường mà là .. rất tầm thường.
Ở đời dù nguy nan thế nào thì trên đỡ, dưới gồng, chí ít cũng thôi chức lâu lâu rồi từ từ tóm mới là có trước có sau, vuốt mặt còn nể mũi.
Đằng này, tóm phát trơn tuột thì anh Củ Cải cũng nên xem lại cái nết ăn ở của mình vì sao nên nỗi.

Chỉnh sửa cuối:

Phuclongchau

Xe điện
Các cu thử so sánh HN với Vĩnh phúc, Quảng ninh, Bắc ninh.
Trong 5 năm qua, Bắc ninh, Quảng ninh, Vĩnh phúc thay đổi khá nhanh và đẹp lên.
HN thì gần như không thay đổi. Hoàng Mai, Bắc từ liêm chắc thua Thành phốBắc ninh, Hạ long, Phúc yên
Chỉ đạo độc quyền thầu phần mềm với xử lý nước thải là đã không tốt rồi.
ông con thì lại mở công ty bán chất xử lý nước thải nữa chứ.
Còn chuyện làm lộ tài liệu bí mật nhà nước thì cái này dân đen chắc chẳng dám bán đến, nhưng nếu mà làm lộ bí mật quốc gia thì tội này to lắm.
Lại còn nhập 1 mả máy móc ô tô thiét bị vệ sinh đg phố máy cắt cành cây cỏ các kiểu nữa chứ cụ,chưa kể nước sông Đuống,lát vỉa hè.....đấy là những cái phơi ra còn đầy thứ mà chỉ trong nội bộ mới biết được,cuối cùng cá nhân thì lại chết vì cái tội lãng xẹt mà lại to tù

Hai_75

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, Cc có cơ hội phục thù không nhỉ?

Em thì phải cảm ơn Cc vì hắn ra lệnh bắt dừng 1 dự án quan trọng với công ty cũ của em nên công ty dẹo luôn. Vì thế em phải té ra và giờ lại ngon! Bố khỉ!
Em chắc anh Riêng đi chuyến này rất dài và rất xa. Phúc lớn mà về được thì cũng chả còn nhớ được chuyện của cụ mà báo thù đâu. Cụ yên tâm nhá.

Cụ làm doanh nghiệp thì cụ có biết, mỗi dự án xây lắp chỉ vài tỷ trở lên, nếu ko có bút phê của Cc, thì còn lâu sang Sở kế hoạch mới tiếp. Đấu thầu tập trung nếu ko phải nhà thầu của Cc hoặc thân quen nhờ Nhật Cường dắt mối thì còn lâu mới vào được. Cc làm việc có năng lực, quyết liệt, ko ai phản đối. Nhưng ăn tham ăn bẩn thì cũng vô đối. Người yêu HN như cụ vẫn thích khen ct như vậy à :)
Cụ nói làm em thấy giống phim “Sinh tử” quá “ muốn làm ăn ở việt thanh thì phải qua mai hồng vũ”

Phuclongchau

Xe điện
Em chắc anh Riêng đi chuyến này rất dài và rất xa. Phúc lớn mà về được thì cũng chả còn nhớ được chuyện của cụ mà báo thù đâu. Cụ yên tâm nhá.
Nếu tất cả 3 tội mà vào anh ý hết thì còn đỡ chứ cảnh này tội chia cho 3 thì bách nhục nhà anh ý

transporter3

Xe điện
Khiếp thật. Nhiều cụ vẫn còn biết ơn rồi yêu quý vị CT này. HN phát triển và đẹp là hết sức bt và tự nhiên như 1000 năm Thăng long vậy. Khen CC thế thì phải khen thằng Pháp gấp triệu lần.

BMW530d

Xe tăng
Ý cụ là đoạn anh ấy nói 180 quán beer vỉa hè thì có 150 quán có công an đứng sau à? Công nhận cụ chuẩn cả con số mà nói không cần giấy luôn. Tiếc là e kg biết up video.

truongsa1210

Xe buýt
Chiều cuối tuần

Khi tôi đưa chân người tôi mến
Tạm xa biệt kinh thành
Mong sao đừng quên
Mỗi lần chiều qua cuối tuần
Có tôi đứng trông anh
Khi phố cũ vừa lên đèn
Có tôi đứng trông anh
Khi phố cũ vừa lên đèn ...

Phuclongchau

Xe điện
Tôi đồng ý với các đc là CC làm được nhiều cho HN và có công khi làm CA,vậy tòa xử 10 năm tội ...,vì trong thời gian c tác anh đóng góp nhiều cho xã hội nên tòa giảm 2 năm,vì là cán bộ cấp cao mà lại phạm tội nên cần tăng nặng hình phạt làm gương cho kẻ khác nên tòa đề nghị thêm 5 năm,sau khi tòa xem xét công tội rõ ràng tổng hình phạt là 13 năm,cả nhà giải tán😅😅😅

chuyện đời

Xe buýt
Có thể hiểu việc ra ngoài lao động nhưng vẫn chịu sự quản thúc của quản giáo. Chứ ko phải là đi nghỉ. Thích về nhà lúc nào thì về cụ nhé. Có người quay phim, chụp ảnh ở nhà trong thời gian giam giữ thì giám đốc trại và cb trại đi hết cả lút luôn
Thực ra tù tội nó cũng lắm loại. Thời năm 2000 nhà e có người thân bị án (án khá oan tội thiếu trách nhiệm để cấp dưới lấy tiền đi oánh bạc) goi là thiếu trách nhiệm gây hậu quả. Án bên quân đội, vào trại dc ở riêng hẳn ra khu bên ngoài 1 mình 1 túp lều. Nói chung dc tự do đi lại vì ở xen kẽ cả dân. Hàng ngày chăm 1 cái ruộng mía. Mua tạp hóa thỏai mái. Người nhà lên thăm vào báo cáo trại xong ở lại bao giờ chán thì về. Ngoài việc khu đó khá vắng vẻ, nơi ở đơn sơ hàng ngày vào trình diện nhận nvu thì chả khác j người bình thường. Cơm tự nấu luôn, nếu ko nấu thì vào trại lấy. Còn a # thì đợt này về trại suối hai (nhà e có người nhà làm trên trại này nhưng ko phải quản giáo mà là dn sản xuất kết hợp với trai sử dụng nguồn ldong là phạm). Phạm làm việc dc tính công hẳn hoi tất nhiển nó rẻ và cũng phải nộp lại %. Những người như a # có sức hút rất kì lạ. Nên a ý cũng chả phải làm j. Những người tự do lại thích dc gặp và nc với a ý. Từ đợt dịch người nhà e cũng ko về hôm nào về e hỏi xem có dc gặp a ý đàm đạo ko =))

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Khiếp thật. Nhiều cụ vẫn còn biết ơn rồi yêu quý vị CT này. HN phát triển và đẹp là hết sức bt và tự nhiên như 1000 năm Thăng long vậy. Khen CC thế thì phải khen thằng Pháp gấp triệu lần.
Khen trồng cây mới buồn cười chứ !
Khác gì lật đá vỉa hè lên lát lại đâu !Toàn cây nhập khẩu chưa cí đơn giá ngập mồm . Nhìn cái Redoxy3 có khi đắt gấp chục lần. Ăn không từ một thứ gì !

Trạng thái
Thớt đang đóng