Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

sakai_yo

Xe lăn
Cá nhân em đã từng thấy bầu Kiên đi thăm người ốm ở bệnh viện Bạch Mai cuối 2019,vậy theo các cụ người thường vs người có tiền,quyền khi đi tù họ có khác nhau không.
Còn em thì thi thoảng vẫn gặp bác Phùng Đình Thực đi dạo trong khu nhà e- Dịch Vọng. E thấy rõ ràng toà tuyên án rồi mà nhỉ?

conco1978

Xe điện
Bố khỉ, cây HN toàn cổ thụ chắc anh C. trồng tất?
Ông í trồng ở khu mới thì bao cổ thụ chết khô đã ai dám đếm.
Đã bẩu lờ đi cho xong cứ nịnh thối.
Nhìn cái hàng cây ở đường Nguyễn Chí Thanh thì may ra đến 30 năm nữa mới có tán, chán

Cụ nào quen đội trại giam thì biết cái ghế trưởng trại nó béo bở khủng khiếp, đầy thằng nhòm ngó. Cho phạm về nhà chúng nó tóm được chứng cứ thì bay ghế phút mốt, vì vậy chẳng thằng nào ngu mà cho phạm về.
Việc này em xác nhận “đã từng”, thời em còn nhỏ có lão dính án kinh tế đi mấy năm nhưng thỉnh thoảng tối vẫn về ngủ với vợ con, ngày đấy còn chưa có sờ mát phôn, cũng ngót nghét hơn 2 chục năm rồi.

sutubungto

Xe buýt
Em nói thật nhiều cụ trên nay bưng bô cho anh mà thối éo chịu được. Cũng có thể hiểu đấy là một phần công việc của các cụ ( 0416, cổ nâu, cục đất sét...) Nhưng cho em hỏi trong thâm tâm các cụ nghĩ thế nào, có còn có lương tri không. Tội phạm mà cứ làm như lãnh dụ, sùng bái đội lên đâu. Riêng em thì em nể trọng những chị lao công ngày đêm vì môi trường sạch đẹp cho kinh đô hơn.

f1_hn

Xe container
Cụ bốc phét nó vừa thôi.
Cụ cho tên công ty và công trình nghìn tỉ (dùng vốn ngân sách) của cụ lên đi. Ở HN này không có quan hệ chỗ Cc hoặc đám bậu xậu của anh ấy thì công trình vốn ngân sách 10 tỉ cũng không có chứ ngồi đấy mà nghìn tỉ.
Cụ hỏi khó thế...đến mua đồ vặt ở UB còn phải có ý kiến của a CC :)

Rong Ruổi

Xe container
Thế vụ treo cổ kia cụ đọc chưa? Có thằng GĐ với cán bộ trại nào đi chưa?
Treo cổ ở đâu hả cụ? Trong trại thì cũng chỉ do quản giáo ko làm hết trách nhiệm và kỷ luật thôi. Còn ở ngoài xem có đứt ko?

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Đi hỏi mấy đời bí thở chuyện cổ thụ đi vậy.
Ko đánh lái nữa, túm lại việc trồng cây rộng rãi .là chưa từng có tiền lệ trong vài đời chủ tịt trước anh cc là ko thể phủ nhận, rất đáng ghi nhận với người dân Hà Nội.
Thôi nói nốt vậy, Hà Nội từ thời Pháp đã chủ trương trồng cây lưu niên giữa lòng thành phố, khu vườn ươm nó ở đâu ý nhỉ?
Câu dân trèo me trèo sấu nó có từ thời C. chủ tịch còn chưa đẻ, chắc me sấu, xà cừ nó đợi chủ tịch ra lệnh mới dám làm cổ thụ ;))
Thôi cụ tha cho em nhé, cây với chả cối, chết vì cười.

Rong Ruổi

Xe container
Cụ nào quen đội trại giam thì biết cái ghế trưởng trại nó béo bở khủng khiếp, đầy thằng nhòm ngó. Cho phạm về nhà chúng nó tóm được chứng cứ thì bay ghế phút mốt, vì vậy chẳng thằng nào ngu mà cho phạm về.
E cũng đồng ý quan điểm của cụ về việc này

vnptvinaphone

Xe buýt
Kiểu gì thì những hàng cây xanh tốt trổ lá khắp nơi trên đường phố, các dải phân cách .... là điều người dân Hanoi biết ơn nhất, dù với bất kỳ lý do gì, ăn bẩn ăn sạch.... thì trồng cây vẫn hơn chặt cây, xén lấn vườn hoa, công viên, hoặc .... ko trồng gì như mấy đời chủ tịt trước. Dẹp loa phường làm khổ bao người cũng là 1điều đáng ghi nhận.
Còn cái BRT tuyến GV- Tố Hĩu ko biết đẻ ra thời thằng nào, giờ có cách nào dẹp cái của nợ đó đi thì dân HN đúc tượng vàng ghi công!
Of có nút “ha ha” như fb thì em thả cho cụ ngay vì chữ “biết ơn” cụ dùng, nút vang thì quá tay

thanhsquin

Xe buýt
Nhiều ông nói phét đi tù điều kiện nọ kia, hình như ko phân biệt nổi tạm giam và thi hành án thì phải. Tạm giam ng nhà còn khó gặp nhé, đừng có nói điều kiện nọ kia.
Cụ hiểu tạm giam và thi hành án là ntn? Tạm giam không có nghĩa là có tội nhé. Khi nào toà phán quyết thì mới coi là có tội. Còn các vđ e nói ra chỉ là tham khảo thôi. Ai tin hay ko tuỳ, mà tin hay ko tin cũng chỉ là câu chuyện phiếm để cccm buôn thôi nhẩy

Cao_Xanh

Xe tăng
Cụ phải nhìn toàn diện chứ cụ, kinh tế, chính trị văn hóa xã hội... tất nhiên có nhiều mặt chưa tốt chẳng hạn như chất lượng sản phẩm cụ vừa nêu, nhưng rõ ràng mỗi ngày một công trình mọc lên, được triển khai xây dựng như đường sá cầu cống tốt hơn, mở rộng hơn, đời sống dân chúng tốt hơn kể ra không hết được nhưng đó là kết quả làm việc của mọi người, một mình chủ tịch không làm được đâu?
HN thay đổi nhanh và toàn diện chủ yếu là do LUẬT THỦ ĐÔ =cả nước vì HN..?! :-?

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Treo cổ ở đâu hả cụ? Trong trại thì cũng chỉ do quản giáo ko làm hết trách nhiệm và kỷ luật thôi. Còn ở ngoài xem có đứt ko?
Haiz, cụ xem lại cái còm trước đê. Mà thôi, tiện tay post lại:

assanovic

Xe tải
Thị trưởng thủ đô, đến lúc đội truyền thông kể công lập thành tích thì loanh quanh trồng cây với lát đá, rồi so hơn với các đời thị trưởng trước còn không làm được gì. Mà đúng là hơn thật, nhưng mà, nếu vậy, thì đúng là đất nước có những quan chức như vậy mạt thật rồi :)

BMW530d

Xe tăng
Nói chung không phủ nhận có những thay đổi ở HN kỳ của ảnh. Nhưng nhìn vào những thứ a làm thì đều có căn cơ cả. Nên đừng có nói phiến diện đóng góp cho HN. Các cụ cứ ke ra những thứ tồn tại ở đất Kinh kỳ này mà rất cần thiết nhưng cứ để tồn tại vì “không lấy ngân sách ra làm đc và có cố làm thì anh em cũng chả được gì”!!!!!!! Thêm mệt.

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Chém thì chém nó vừa vừa thôi cụ.
Ngày xưa thì thật đấy , bây giờ thì không dám ! Xưa gần nhà em có ông anh nhưng hắn tội nhẹ được đi đóng gạch. Thỉnh thoảng vẫn về ngồi la cà uống rượu cả ngày , chiều mới về

Rong Ruổi

Xe container
Haiz, cụ xem lại cái còm trước đê. Mà thôi, tiện tay post lại:
Bọn này quá liều và quá ẩu. Bó tay thật.
Vụ việc để xẩy ra như này thì kiểu gì chẳng đứt hả cụ? Kể cả gđ trại cũng bị nhé. Nhẹ nhàng cũng bị kỷ luật. Còn quản giáo thì ra khỏi nghành nhé. Chẳng qua báo nó ko đưa thì ko biết thôi

cocsku

Xe cút kít
Báo chí đưa tin chả rõ gì cả. Chưa hiểu cc chiếm đoạt bí mật thế nào? Chiếm đoạt của ai? Ai giữ bí mật đó để bị chiếm đoạt.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Bọn này quá liều và quá ẩu. Bó tay thật.
Vụ việc để xẩy ra như này thì kiểu gì chẳng đứt hả cụ? Kể cả gđ trại cũng bị nhé. Nhẹ nhàng cũng bị kỷ luật. Còn quản giáo thì ra khỏi nghành nhé. Chẳng qua báo nó ko đưa thì ko biết thôi
Không đưa thì không biết thật. Nhưng các cụ bảo không có việc phạm được về nhà thì là thiếu cập nhật.

Trạng thái
Thớt đang đóng