Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hulkvn

Xe tăng
Bác chỉ được cái nói đúng theo cả bạch ý lẫn thâm ý. Cơ mà em vừa hỏi Gấu Gù về cụ Trần Tấn có tên đường trên quận Tân Phú thì hóa ra cụ này tên đầy đủ là Trần Bá Tân - phong trào Văn Thân chống Pháp. Cụ Trần Vỹ cũng có tên đường ở HN. Mấy cụ trong ds còn lại em cũng có biết. Như cụ Hợi lúc còn hàn vi nhà ở cái ngõ gì từ phố Nguyễn Công Trứ đoạn gần phố Huế rẽ vào í. Còn có cụ Nghiên một thời xin hóa giá cái biệt thự ở Nguyễn Chế Nghĩa mà chính quyền không duyệt.
là ngõ Yên Bái ạ
Chỗ Cầu Diễn ấy cụ.
Ồi, chỗ đấy có gọi là Hoả Lò đâu. :D
Vì là chuyển từ Hỏa Lò vào đó nên lúc mới bọn em cũng gọi là Hỏa Lò mới. Cũng lâu rồi ko nhắc đến trại đó nữa

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]
anh báo TP này làm như trên mạng hổng có ai ở kề cận 88 Trung Liệt.

Bẩu sao càng ngày người ta càng khinh khi báo chí

Trích từ anh Tp đây

Được hỏi về vụ việc, bà H - một người bán hàng cách nhà ông Chung khoảng 100 mét chia sẻ: “Không nghĩ có ngày thấy Chủ tịch Hà Nội bị bắt. Chúng tôi là dân đen, không quen biết hay quan hệ gì với gia đình ông Chung và cũng không biết ông ấy bị bắt vì tội gì. Thật sự rất bất ngờ”.

Một người cho biết là hàng xóm của ông Chung nói thêm: “Ông ấy sống với hàng xóm láng giềng xung quanh rất tốt còn ông ấy làm gì ngoài xã hội chúng tôi không thể biết được. Khi nghe tin bắt ông ấy, tất cả hàng xóm chạy ra xem thế nào nhưng thấy rất đáng thương. Chúng tôi là người dân và thấy ông ấy làm được nhiều cái tốt, còn vi phạm thế nào chúng tôi chưa biết”.

Cạnh đó, một phụ nữ chia sẻ thêm: “Ở tổ dân phố cũng vậy, ông ấy hay quan tâm những người già cả, khó khăn, rất tình cảm. Sáng nào cũng có lái xe đến đón bác đi làm, ông ấy vẫn chủ động chào hỏi mọi người xung quanh, rất gần gũi. Cá nhân tôi đánh giá ông Chung là người tốt, sống chan hòa với mọi người, gần gũi với nhân dân còn công việc của ông ấy chúng tôi không biết”.
O ép bà con hàng xóm bán đất cho hắn để mở mang bờ cõi. Siêu thi MH thì bán hàng cho các doanh nghiệp, các cơ quan HN. Ăn tham ăn tạp có từ cái j đâu

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Công nhận. Nhiều thắng chém gió nhưng chả hiểu biết quái gì. Đến bố thăng chết xin về để chịu tang còn chả được về kia kìa. Làm gì có thằng nào dám cho phạm về nhà. Nếu như

Chắc cũng có nhặt được tí rơi rớt thì khen cũng là điều dễ hiểu mà cụ. Chả có ai đi khen mấy thằng ăn cắp tiền nhà nước ngoài mấy đứa đó đâu
bạn e đây . Đi án 2,5 năm . Được xin về phục vụ ban ở dưới huyện . Nó thích về nhà lúc nòa cũng được nhưng tối phải về ngủ trong trại ( trại tam giam ở dưới huyện ) Nhiều lúc nhậu say quá tối nó còn k về trại ngủ luôn .

locve

Xe tăng
Kiểu gì thì những hàng cây xanh tốt trổ lá khắp nơi trên đường phố, các dải phân cách .... là điều người dân Hanoi biết ơn nhất, dù với bất kỳ lý do gì, ăn bẩn ăn sạch.... thì trồng cây vẫn hơn chặt cây, xén lấn vườn hoa, công viên, hoặc .... ko trồng gì như mấy đời chủ tịt trước. Dẹp loa phường làm khổ bao người cũng là 1điều đáng ghi nhận.
Còn cái BRT tuyến GV- Tố Hĩu ko biết đẻ ra thời thằng nào, giờ có cách nào dẹp cái của nợ đó đi thì dân HN đúc tượng vàng ghi công!
Em cũng thấy cái BRT rất vớ vẩn, ko hiệu quả, nó chướng quá trời.

STElectrics

Xe lăn
Liệu có gì bất thường không các cụ, đang không lại tự dưng có thông tin về sức khỏe.
Cụ có thể hiểu ngược lại mà. :D

trauxanh

Xe lăn
là ngõ Yên Bái ạ

Vì là chuyển từ Hỏa Lò vào đó nên lúc mới bọn em cũng gọi là Hỏa Lò mới. Cũng lâu rồi ko nhắc đến trại đó nữa
Cái từ Hoả Lò được dùng thông dụng kiểu xe máy nào cũng gọi là Gon Đa ấy, mình hiểu mà. :D

Loe_hờ lú

Xe điện
bạn e đây . Đi án 2,5 năm . Được xin về phục vụ ban ở dưới huyện . Nó thích về nhà lúc nòa cũng được nhưng tối phải về ngủ trong trại ( trại tam giam ở dưới huyện ) Nhiều lúc nhậu say quá tối nó còn k về trại ngủ luôn .
Chém thì chém nó vừa vừa thôi cụ.

Rong Ruổi

Xe container
Có thể hiểu việc ra ngoài lao động nhưng vẫn chịu sự quản thúc của quản giáo. Chứ ko phải là đi nghỉ. Thích về nhà lúc nào thì về cụ nhé. Có người quay phim, chụp ảnh ở nhà trong thời gian giam giữ thì giám đốc trại và cb trại đi hết cả lút luôn

DMAM

[Tịch thu bằng lái]

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Thối ở chỗ có mỗi việc ăn cũng ko xong, việc Trồng cây (là 1 ví dụ) đáng lẽ là nhiệm vụ đương nhiên phải làm (vẫn có ăn chứ có phải ko đâu) vậy mà bao nhiêu đời chủ tịt bí thở ko muốn/ ko chịu làm, chỉ biết phá với chặt, đã thế chỉ nhăm nhe gặm nhấm công viên, vườn hoa, chặt cây....
Để đến mức dân tuyệt vọng, chỉ cần 1 người có quyền cho trồng từng đó cây xanh làm thay đổ bộ mặt tp vốn ngạt thở vì bụi bặm nắng nóng bao năm qua.... nên có CẢM ƠN người trồng cây cũng là chuyện bình thường trong xh thiên đường này!
Những thằng khác cũng là nhiệm vụ đương nhiên đấy, sao không làm đê!
Bố khỉ, cây HN toàn cổ thụ chắc anh C. trồng tất?
Ông í trồng ở khu mới thì bao cổ thụ chết khô đã ai dám đếm.
Đã bẩu lờ đi cho xong cứ nịnh thối.

suntory

Xe hơi
Cụ nghe hơi nồi chõ.
Công nhận anh Chung tham việc, nhưng nó có quy trình. Làm gì có chuyện không có bút phê thì Sở không tiếp, không có Nhật Cường giới thiệu thì không trúng thầu.
Giai đoạn anh Chung làm Chủ tịch HN, công ty em làm 4 cái dự án rưỡi ở Hà Nội, trúng thầu 1 dự án mà cái nào chẳng vài nghìn tỷ.
Có mà Huy Nhật Cường qua bên em, sếp em nó không thèm tiếp chứ đừng nói bên em phải nhờ NC.
Cụ bốc phét nó vừa thôi.
Cụ cho tên công ty và công trình nghìn tỉ (dùng vốn ngân sách) của cụ lên đi. Ở HN này không có quan hệ chỗ Cc hoặc đám bậu xậu của anh ấy thì công trình vốn ngân sách 10 tỉ cũng không có chứ ngồi đấy mà nghìn tỉ.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Có thể hiểu việc ra ngoài lao động nhưng vẫn chịu sự quản thúc của quản giáo. Chứ ko phải là đi nghỉ. Thích về nhà lúc nào thì về cụ nhé. Có người quay phim, chụp ảnh ở nhà trong thời gian giam giữ thì giám đốc trại và cb trại đi hết cả lút luôn
trại tạm gian ở huyện đc 3 cái phòng thì lấy đâu ra giám đốc , giám thị là 2 ông nghã vụ thay phiên nhau . Phòng gần như trống suốt bởi vì khi có vụ nào thì chỉ giam quá lắm 2-3 hôm là chuyển lên Thành phố với Tỉnh .

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bốc phét nó vừa thôi.
Cụ cho tên công ty và công trình nghìn tỉ của cụ lên đi. Ở HN này không có quan hệ chỗ Cc hoặc đám bậu xậu của anh ấy thì 10 tỉ cũng không có chứ ngồi đấy mà nghìn tỉ.
Cụ lại hỏi khó rồi ;;) Đưa lên để mai cả chủ lẫn tớ lại vào ngồi với anh CC ôn chuyện xưa à?

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Thế vụ treo cổ kia cụ đọc chưa? Có thằng GĐ với cán bộ trại nào đi chưa?

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Nếu là mấy ngày trước giọng lưỡi cụ ắt đã khác hẳn đấy.
Cổ thụ lão mặt chuột chặt gần hết, lấy đâu ra mà khô vs chả tươi!
Sao phải lờ, cái gì thấy tốt, thấy đáng ghi nhận thì cứ phải nói thôi, hay là mới có luật cấm khen chủ tịt tp à? :D
Ngày nào tôi cũng chả buồn còm, cổ thụ chặt hết chắc ở Hà Nội bên Tàu, bên tôi vẫn có, nếu ít đi là do... thôi nhé.

A Cay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào quen đội trại giam thì biết cái ghế trưởng trại nó béo bở khủng khiếp, đầy thằng nhòm ngó. Cho phạm về nhà chúng nó tóm được chứng cứ thì bay ghế phút mốt, vì vậy chẳng thằng nào ngu mà cho phạm về.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào quen đội trại giam thì biết cái ghế trưởng trại nó béo bở khủng khiếp, đầy thằng nhòm ngó. Cho phạm về nhà chúng nó tóm được chứng cứ thì bay ghế phút mốt, vì vậy chẳng thằng nào ngu mà cho phạm về.
Lại thêm một ông đọc không chịu đọc, chỉ nói phét là tài:

Trạng thái
Thớt đang đóng