[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

kufits

Xe buýt
Mấy cụ lãnh đạo ngành y tế bảo chấp nhận có tai biến khi tiêm vaccine, nhưng các cụ cũng nói trẻ con bị covid thường nhẹ. Số liệu nhiễm và tử vong, nhập viện đều trong tay các cụ cả. Em chờ các cụ đưa ra con số tỷ lệ tai biến khi tiêm vaccine là bao nhiêu? Tỷ lệ trẻ em bị covid nặng phải nhập viện/ tử vong là bao nhiêu, có kèm bệnh nền gì ko? ….em so sánh lợi ích và nguy cơ khi tiêm vaccine cho trẻ em rồi em mới quyết định nhá! Em ko ngu đâu nên các bác đừng doạ em! À mà em cũng tiêm đủ 3 mũi cho vợ chồng em và ông bà nội ngoại rồi nên đừng ai bảo em anti vaccine.
Phần nữa là con em các vị có tiêm không, chả ai biết được. Trong khi tiêm thì luôn có phần nếu xảy ra biến chứng thì tự chịu :))))

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
E đứa lớn đợt trc ko tiêm. Đứa nhỏ lớp 3 40/42 ko tiêm. Bị rồi tiêm j nữa. Ko thể liều tiêm cho con 1 thứ chưa có quá trình nghiên cứu đầy đủ vào người dc.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Con em 2 đứa F0 xong rồi. Bạn mẫu giáo lớp có 26 bé, có 4 nhà ko tiêm trong đó có nhà em.

VoCan

Xe điện
Kính thưa các cụ thông thái, trong phiếu tiêm nếu có mục: Nếu ko tiêm tự chịu trách nhiệm, thanh toán toàn bộ chi phí điều trì và chi phí kiểm soát dịch nếu để xảy ra lây lan khi trẻ bị mắc covid thì các cụ chọn yes or no, bao nhiêu nhà thông thái đang chọn cà phê nâu sẽ quay đầu ạ
Chiều ngược lại nếu có biến chứng thì sao .Ai dám đưa dòng đó vào dám khảng định đã nghiên cứu kỹ vắc xin và biết các biến chứng mà nó gây ra không .

• Vodka
Reactions: QAZ

Belat Missan

Xe điện
Khảo sát nhiều quá cũng thành dở hơi.
Nhà em lần 1 thì đồng ý, lần 2 thì không ...
.... lần 3 thì lờ đi thôi.

Huongchimai

Xe buýt
Tiêm hay không thì quan trọng gì đâu. Tiêm mà rủi ro nhiều thì cả thế giới đã không tiêm. Còn không tiêm em thấy trẻ bị rất nhẹ. Các bác tốt nhất không nên đọc tin về covid nữa cho mẹt đầu ra

• Vodka
Reactions: QAZ

hakubyo

Xe máy
Cả nhà em bị hết rồi. Bọn trẻ con bị còn nhẹ hơn vk ck em đã 3 mũi astra.

Nay em cũng vừa vote không tiêm cho cả 2 đứa vì thấy không cần thiết. Đã bị rồi, mà thấy bị quá nhẹ không cần thiết phải chịu rủi ro do tiêm chủng.

F1 sốt 39 độ, uống hạ sốt 1 lần là hết luôn. Chạy nhảy vui chơi như k có gì. Cũng k thấy dấu hiệu nào của hậu covid. So ra còn thua cả bị cúm A. Thế tiêm làm gì nữa. Nhường cho người có nhu cầu.

quanduideple

Xe tải
Em là e 100% k tiêm. Khi nào có vaxin phê duyệt k khẩn cấp thì em mới đồng ý tiêm cho F1.
Vaxin toàn loại phê duyệt khẩn cấp. Gở mồm ra F1 cơ vấn đề về sức khỏe, nhất là sức khỏe sinh sản thì có mà ân hận cả đời à.
Tiêm vacxin mà vẫn bị bệnh, vẫn lây bình thường. Trong khi nếu bị thì bị nhẹ, bố mẹ ông bà đều tiêm 3 mũi + vị rồi. Đặt lên bàn cân thì rõ ràng cái gì nặng cái gì nhẹ các cụ tự có nhận định.
Việc băn khoăn duy nhất là lo vì cái "nhiệm vụ chính trị" , các cô giáo có ép buộc học sinh bằng nhiều cách để có con số đẹp hay không?
Em là e 100% k tiêm. Khi nào có vaxin phê duyệt k khẩn cấp thì em mới đồng ý tiêm cho F1.
Vaxin toàn loại phê duyệt khẩn cấp. Gở mồm ra F1 cơ vấn đề về sức khỏe, nhất là sức khỏe sinh sản thì có mà ân hận cả đời à.
Tiêm vacxin mà vẫn bị bệnh, vẫn lây bình thường. Trong khi nếu bị thì bị nhẹ, bố mẹ ông bà đều tiêm 3 mũi + vị rồi. Đặt lên bàn cân thì rõ ràng cái gì nặng cái gì nhẹ các cụ tự có nhận định.
Việc băn khoăn duy nhất là lo vì cái "nhiệm vụ chính trị" , các cô giáo có ép buộc học sinh bằng nhiều cách để có con số đẹp hay không?
Ý kiến của chuyên gia đây cụ, củng cố thêm quản điểm của cụ:

quanduideple

Xe tải
Mấy cụ lãnh đạo ngành y tế bảo chấp nhận có tai biến khi tiêm vaccine, nhưng các cụ cũng nói trẻ con bị covid thường nhẹ. Số liệu nhiễm và tử vong, nhập viện đều trong tay các cụ cả. Em chờ các cụ đưa ra con số tỷ lệ tai biến khi tiêm vaccine là bao nhiêu? Tỷ lệ trẻ em bị covid nặng phải nhập viện/ tử vong là bao nhiêu, có kèm bệnh nền gì ko? ….em so sánh lợi ích và nguy cơ khi tiêm vaccine cho trẻ em rồi em mới quyết định nhá! Em ko ngu đâu nên các bác đừng doạ em! À mà em cũng tiêm đủ 3 mũi cho vợ chồng em và ông bà nội ngoại rồi nên đừng ai bảo em anti vaccine.
Suy nghĩ của cụ giống với ý kiến của các GS Ts y khoa đã về hưu ( nên mới nói thẳng nói thật):

'Khoảng 30% phụ huynh do dự tiêm vaccine Covid cho trẻ 5-11 tuổi' - VnExpress Sức khỏe

Đọc bài này thấy có cái biểu đồ chềnh ềnh, nhưng cho em hỏi nguồn viện VSDT lấy số liệu ở đâu ra cái biểu đồ này ạ. Vì Vn giờ mới tiêm cho trẻ tuổi này thì lấy đâu ra data.
View attachment 7046224
Em không nằm trong 30% đó rồi, em là nhất quyết không tiêm cho con.

Mainboard To_oT

Xe hơi
Vaccine covid với trẻ con hiệu quả rất thấp.
Ngoài ra trẻ bị covid triệu chứng đều rất nhẹ.
Xem bài viết dưới, theo một công bố do Sở y tế New York và ĐH New York tiến hành thì "Hiệu quả vaccine Pfizer với trẻ 5-11 tuổi giảm nhanh sau 1 tháng, chỉ còn 12% giảm nhiễm và 48% giảm nhập viện."
Các tác dụng phụ với trẻ tiêm Vc chưa đủ thời gian để đánh giá, xác suất rủi ro thấp nhưng lỡ may nó rơi vào nhà mình thì sao?
Chỉ nên tiêm cho những trẻ có nguy cơ cao: Có bệnh nền, béo phì....
Chẳng hiểu giờ này còn đặt ra vấn đề tiêm vaccine cho trẻ 5-11 tuổi để làm gì, chắc để tống cho hế đống vc lỡ đặt rồi.
Con nhà tôi 13 tuổi đợt rồi cũng ko cho tiêm, lớp cháu còn 8/26 bạn ko tiêm.
Bởi vậy phút chót mới quay xe không đặt hàng mua 20 triệu liều Pfizer nắp cam mà chuyển sang Mordena với liều 25mgr so với Pfizer nắp cam là 10mgr.
25mgr là gần ngang Pfizer liều người lớn (30mgr), đợt đầu này có vẻ sẽ xài Moderna trước.
Nhóm còn lại lứa tuổi mẫu giáo hay trẻ đã khỏi có lẽ Pfizer nắp cam sẽ về sau.

banhangonline

Xe buýt
Ko hiểu tại sao Bộ y tế ko công bố số liệu trẻ em nhiễm covid? Số liệu trong tay Bộ cả
Hầu như ko ai khai báo các ca nhiễm covid cho trẻ vì chả lq gì đến bhxh hay làm thủ tục gì
Nhà cháu nhất quyết ko tiêm cho trẻ

hakubyo

Xe máy
Hầu như ko ai khai báo các ca nhiễm covid cho trẻ vì chả lq gì đến bhxh hay làm thủ tục gì
Nhà cháu nhất quyết ko tiêm cho trẻ
Nhóm mẫu giáo thì đúng nhưng đội tiểu học phải khai hết trên phần mềm enetviet cái sổ liên lạc điện tử để cho con nghỉ học online. Nhà trg nắm hết dữ liệu cụ ạ. Không có chuyện không biết đâu.

Hiendai

Xe tăng
Nhóm mẫu giáo thì đúng nhưng đội tiểu học phải khai hết trên phần mềm enetviet cái sổ liên lạc điện tử để cho con nghỉ học online. Nhà trg nắm hết dữ liệu cụ ạ. Không có chuyện không biết đâu.
học online thì khai báo gì cụ?
Ko hiểu tại sao Bộ y tế ko công bố số liệu trẻ em nhiễm covid? Số liệu trong tay Bộ cả
cụ có thể dùng số liệu này. Số liệu này chủ yếu từ đợt dịch ở SG, tức là chủng cũ, chưa tiêm vx nên khá có ý nghĩa. Tuy nhiên, số liệu trẻ em nhiễm không thôi cũng chả có ý nghĩa gì. Phải có tỷ lệ trẻ bệnh nền, trẻ béo phì...tức là có nguy cơ cao. Bản thân tỷ lệ trẻ tử vong vì covid với biến chủng cũ + quá tải hệ thống y tế đã thấp hơn người lớn mười mấy lần (khoảng 0,03%/tổng ca nhiễm chứ không phải số định hướng 0,42%/tổng số tử vong bài báo cố tình viết). Nếu loại trừ các trường hợp béo phì, bệnh nền hoặc tử vong nguyên nhân khác nhưng xét nghiệm có dương tính thì tỷ lệ chắc chắn còn thấp nữa - chắc bằng tỷ lệ tai biến tiêm chủng với các loại vx thông thường.

Hiendai

Xe tăng
Ơ thế mấy nhóc nhà cụ học online k phải xin nghỉ ốm à? Sổ liên lạc điện tử có mục khai báo covid cho con đó.
Covid vẫn học bình thường. Thứ 6 làm bài kiểm tra cuối tuần xong thì sốt, tối thứ 7 thì khỏi, tuần sau học bình thường. Các bạn khác có nghỉ thì cũng chỉ thấy bố mẹ nhắn vào group zalo xin nghỉ buổi đó.

edc

Xe lăn
HN quyết tâm tiêm từ 16/4. Em về phải huấn luyện cho f1 phòng thủ. K dọa tiêm thì hỏng rượu :))

hakubyo

Xe máy
Covid vẫn học bình thường. Thứ 6 làm bài kiểm tra cuối tuần xong thì sốt, tối thứ 7 thì khỏi, tuần sau học bình thường. Các bạn khác có nghỉ thì cũng chỉ thấy bố mẹ nhắn vào group zalo xin nghỉ buổi đó.
Chắc do nhóc nhà cụ k nghỉ nên k phải làm thủ tục. Chỗ em cô giáo bắt khai báo trên phần mềm.

pisces_hn

Xe container
Còn nhẹ hơn bọn nó sốt virus nhiều.