[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

nguyen_tranhn

Xe tải
Lớp con em tỷ tiêm/không tiêm là 2/43 cụ ạ. Mỗi 2 cháu cô đăng ký tiêm thôi

Five9

Xe hơi
Đợt 1 các con được đi học, 1 gia đình không tiêm dẫn tới con lây cho gần 20 bạn, mẹ lây cho vài đồng nghiệp và kha khá học sinh (mẹ giáo viên). Lúc bấy giờ dấy lên tranh luận kịch liệt về vấn đề đạo đức,... các phụ huynh và đồng nghiệp còn gọi điện thoại cho hiệu trưởng và lãnh đạo tỉnh để kiến nghị. Nếu anh không tiêm thì điều chỉnh anh ở nhà dạy online hoặc điều chỉnh anh làm công việc khác hạn chế tiếp xúc với người khác,....
Tiêm rồi thì vẫn có khả năng lây nhiêm cho người khác mà chứ có phải tiêm xong là không nhiễm cho người khác đâu cụ. Việc tiêm vaccine là phòng cho bản thân chứ không phải phòng cho người khác.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Sau 3tháng kháng thể xuống thấp nên có khả năng tái nhiễm các nhà chuyên môn phán còn gì, nhà này cũng đky k tiêm ;)
Bi giờ thì nói làm gì, em đang tính chuyện 3 tháng nữa cơ mà cụ, liệu sau 3 tháng nữa cụ có cho con tiêm ko :D

mamtom7981

Xe buýt
Đợt 1 các con được đi học, 1 gia đình không tiêm dẫn tới con lây cho gần 20 bạn, mẹ lây cho vài đồng nghiệp và kha khá học sinh (mẹ giáo viên). Lúc bấy giờ dấy lên tranh luận kịch liệt về vấn đề đạo đức,... các phụ huynh và đồng nghiệp còn gọi điện thoại cho hiệu trưởng và lãnh đạo tỉnh để kiến nghị. Nếu anh không tiêm thì điều chỉnh anh ở nhà dạy online hoặc điều chỉnh anh làm công việc khác hạn chế tiếp xúc với người khác,....
Giờ là đợt mấy rồi cụ ơi,
Ban đầu tuyên truyền là tiêm vaccine để không nhiễm, sau đổi lại là tiêm vaccine để hạn chế nhiễm, rồi đổi tiếp là tiêm vaccine để hạn chế trở nặng, và giờ là tiêm thêm mũi tăng cường / nhắc lại / bổ sung để tăng đề kháng với chủng mới.

Giờ chủng mới nó lây tuốt, tiêm cả n mũi cũng lây vì vaccine là chế cho chủng cũ, còn con covid nó biến chủng nhanh như cúm thì làm gì có vaccine đặc hữu.
Có điều là sau khi tiêm hay nhiễm 1 thời gian thì kháng thể nó giảm nên lại phải tiêm 1 mũi để tăng nó lên, nhưng tăng liên tục như vậy thì ko khả thi và có ảnh hưởng đến sức đề kháng của cơ thế.

Mong là con covid này nó theo quy luật là biến chủng nhanh và độc lực giảm để chung sống hòa thuận với vật chủ (con người) như virus cúm mùa.

o0akay0o

Xe buýt
Đặt một viên gạch Không Tiêm.

Bang lang

Xe điện
Các cụ mợ cho em hỏi, hnay cô giáo bọn nhóc cumgx giục em khai này nọ để tiêm vì e chót đăng ký. Bọn trẻ nhà e thì vừa dính xong. Bi h mình nể cô, cứ khai nhưng ko tiêm hay say no luôn các cụ mợ nhỉ. Cô giục mãi.

rockloccoc

Xe buýt
3 đứa nhà em (4 tháng, 7t, 12t) đều đã bị, sốt 1 ngày rồi chạy như giặc. Nên em KHÔNG TIÊM.

mamtom7981

Xe buýt
Tại sao các cụ lại không ủng hộ tiêm chủng thế. Các cụ đọc ý kiến của cựu lãnh đạo nhé.
Bộ trưởng Bộ Y tế: “Phải chấp nhận có tai biến trong tiêm vắc xin”
Tỷ lệ tử vong là 4 phần triệu.
PS: đây là bà cựu bộ trưởng chứ không phải ông đương kim bộ trưởng, cũng có tí kỷ luật nên các cụ tin và hiểu thế nào thì tuỳ.
cái này đang nói vaccine trong chương trình TCMR cho trẻ, các vaccine này được nghiên cứu lâm sàng và có data về tính an toàn rồi mà cụ.

Còn ở đây cccm đang trao đổi về vacicne covid, nó là virus mới, công nghệ sd là công nghệ mới và chưa có đầy đủ về tính an toàn

noname-1

Xe tải
Tại sao các cụ lại không ủng hộ tiêm chủng thế. Các cụ đọc ý kiến của cựu lãnh đạo nhé.
Bộ trưởng Bộ Y tế: “Phải chấp nhận có tai biến trong tiêm vắc xin”
Tỷ lệ tử vong là 4 phần triệu.
PS: đây là bà cựu bộ trưởng chứ không phải ông đương kim bộ trưởng, cũng có tí kỷ luật nên các cụ tin và hiểu thế nào thì tuỳ.
Việc tai biến thì Vaccine nào cũng có và tỷ lệ là rất nhỏ, đấy là thực tế. Tuy nhiên cái mà đáng lo ở đây đối với Vaccine covid là chưa đủ thời gian đánh giá ảnh hưởng lâu dài của Vaccine với cơ thể (đặc biệt trẻ nhỏ) vì công nghệ mRNA rất mới, một Vaccine dc khẳng định an toàn cần 10-20 năm, thậm chí là 30 năm chứ ko phải chỉ có 2 năm như bây giờ!

piston

Xe container
Các cụ mợ cho em hỏi, hnay cô giáo bọn nhóc cumgx giục em khai này nọ để tiêm vì e chót đăng ký. Bọn trẻ nhà e thì vừa dính xong. Bi h mình nể cô, cứ khai nhưng ko tiêm hay say no luôn các cụ mợ nhỉ. Cô giục mãi.
Bị rồi thi ko tiêm ngay đâu, thấy bảo sau 3 tháng.

lehoangnam88

Xe hơi

Tình hình vote của lớp con nhà em đây.
Cháu lớp 3. Bị nhiễm rồi và chỉ có ngạt mũi 2 hôm là khỏi. CÒn lại như giặc.
Nên em chọn KHÔNG TIÊM :D

Hiendai

Xe tăng
Việc tai biến thì Vaccine nào cũng có và tỷ lệ là rất nhỏ, đấy là thực tế. Tuy nhiên cái mà đáng lo ở đây đối với Vaccine covid là chưa đủ thời gian đánh giá ảnh hưởng lâu dài của Vaccine với cơ thể (đặc biệt trẻ nhỏ) vì công nghệ mRNA rất mới, một Vaccine dc khẳng định an toàn cần 10-20 năm, thậm chí là 30 năm chứ ko phải chỉ có 2 năm như bây giờ!
cái này đang nói vaccine trong chương trình TCMR cho trẻ, các vaccine này được nghiên cứu lâm sàng và có data về tính an toàn rồi mà cụ.

Còn ở đây cccm đang trao đổi về vacicne covid, nó là virus mới, công nghệ sd là công nghệ mới và chưa có đầy đủ về tính an toàn
Ý bác là gì với phát biểu này của O Tiến?
Anh Long chắc cũng sẽ phát ngôn tương tự.
Ý nhà em là không tiêm khi so với nguy cơ hiện hữu do covid gây ra với trẻ. 4 phần triệu nghe thì nhỏ nhưng cũng là con số lớn nếu nhân với 20 triệu mũi tiêm. Nên tiêm thì phải tiêm cho đối tượng lựa chọn - béo phì, bệnh nền, không bị phản ứng tim... chứ những chiến dịch, hô khẩu hiệu thì em sợ lắm.

tridaulau

Xe tăng
Em nghĩ chắc chắn sẽ có, giáo viên không tiêm nguy cơ lây nhiễm cao,... cho làm thư viện hoặc dạy online để tránh tiếp xúc. Bạn nào không tiêm thì bố trí cuối lớp, đeo giọt bắn, hoặc học online tại nhà,.... Ví dụ như lớp con em có bạn nào không tiêm thì em cũng có ý kiến với trường để giảm ảnh hưởng lây nhiễm từ các bạn đó tới các bạn khác. Các cụ bảo vệ con cụ thì em cũng phải bảo vệ con em.
Con tôi cận và ko tiêm
Nếu mà có phụ huynh như ông có ý kiến thì ae mình hẹn nhau ra ngoài và tôi phải đấm cho ông một phát. Ra sao thì tính sau

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Ý nhà em là không tiêm khi so với nguy cơ hiện hữu do covid gây ra với trẻ. 4 phần triệu nghe thì nhỏ nhưng cũng là con số lớn nếu nhân với 20 triệu mũi tiêm. Nên tiêm thì phải tiêm cho đối tượng lựa chọn - béo phì, bệnh nền, không bị phản ứng tim... chứ những chiến dịch, hô khẩu hiệu thì em sợ lắm.
4 phần triệu là tỷ lệ cực tốt bác ạ.

Cái cần cân nhắc là Lợi ích của nó đối với lũ trẻ.
Như tôi hiểu, lợi ích này có vẻ không nhiều.
Chưa kể, nhiều cháu F0 hết rồi và khỏi hết rồi.
Các cháu F0, nhìn chung đều không có vấn đề gì cả về sức khỏe.
Thế nên, việc xem xét các cháu có dạng Bệnh nền thì có thể, về đại chúng thì không cần.

Con tôi qua tuổi này rồi, và nếu được quyết định, tôi cũng từ chối. Tại thời điểm hôm nay.

• Vodka
Reactions: QAZ

noname-1

Xe tải
Em nghĩ chắc chắn sẽ có, giáo viên không tiêm nguy cơ lây nhiễm cao,... cho làm thư viện hoặc dạy online để tránh tiếp xúc. Bạn nào không tiêm thì bố trí cuối lớp, đeo giọt bắn, hoặc học online tại nhà,.... Ví dụ như lớp con em có bạn nào không tiêm thì em cũng có ý kiến với trường để giảm ảnh hưởng lây nhiễm từ các bạn đó tới các bạn khác. Các cụ bảo vệ con cụ thì em cũng phải bảo vệ con em.
Này người ta gọi là vi phạm quyền trẻ e nhé. Đó là lý do dù rất muốn đạt tiêu chí 100% nhưng CP cũng chỉ dám nói là tự nguyện. Có loại phụ huynh đến luật ko hiểu như cụ thì kể cũng mệt đấy!

Con em học mẫu giáo, em chỉ sợ chúng nó đẩy láo vào thẳng trường tiêm cho cháu luôn mà không hỏi ý phụ huynh. Lúc 4 tuổi con em bị bên y tế phường tiêm phòng sởi trong trường học mà không hề hỏi ý kiến gì hết.

coquay

Xe container
Có nhiều lý do e ko cho f1 tiêm quan trọng nhất là các cháu học tầm hơn tháng nữa là nghỉ hè rồi, thì ko cần tiêm ngay bây h
Và f1 đã nhiễm bệnh và khỏi rất nhanh chỉ sau 1 ngày
Còn tầm tháng 8 mà khi đấy có chủng mới, chủng đấy gây nguy hiểm cao thì mới tính đưa đi tiêm sau

toyennha

Xe lăn
Sau khi lấy ý kiến biểu quyết với kết quả đa số phiếu bầu chọn "cho các con tiếp tục đến trường" và các con đã được đến trường học bình thường, hôm nay trường F1 nhà em lại tiếp tục lấy ý kiến biểu quyết về việc đăng ký cho các con tiêm vaccine phòng chống covid.
Tỷ lệ hiện tại Đăng ký/Không đăng ký đang là 52/48, khá là sít sao.
Em chưa bầu chọn nhưng quan điểm của em là sẽ không đăng ký cho con tiêm vaccine phòng chống covid vì không biết sẽ được tiêm loại vaccine nào, thêm nữa các con đều đã từng bị covid và đã khỏi.
Mời các cụ mợ cho ý kiến ạ.
Cụ chuẩn luôn. Con em đi học 1 tuần đầu. Hello f1 chào f2(lúc em đón về) sau đó khục khặc tiếp. Test xong. Con em lại nói hello F0 chào f1. Và cũng tự khỏi . Và trước đây bảo bị + 6 tháng sau mới cần tiêm. Giờ lại bảo 3 tháng sau tiêm. Năm sau chắc bảo đang bị cũng tiêm quá.

toyennha

Xe lăn
Con em học mẫu giáo, em chỉ sợ chúng nó đẩy láo vào thẳng trường tiêm cho cháu luôn mà không hỏi ý phụ huynh. Lúc 4 tuổi con em bị bên y tế phường tiêm phòng sởi trong trường học mà không hề hỏi ý kiến gì hết.
Nếu cụ sợ vậy thì giờ cụ gặp gvcn và hiệu trưởng nói thẳng là cấm tiêm cho con tao. Như em hôm bữa vào thẳng phòng hiểu trưởng nói chuyện phụ huynh cứ đi xe máy ùn ùn bót còi trong sân trường mà các thầy cô chỉ biết cầm mic nói.
Em nói thẳng với hiệu trưởng sân trường là độc quyền của trẻ. Ba, mẹ phải đi bộ vào rước.đời người chỉ 1 lần chết. Mà chết là ko đẻ ra đền kịp. Nếu trong tuần ko xử lý triệt để tôi lên phòng giáo dục ý kiến. Hôm nay xe để ngoài hết.