[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

blackpaint

Xe container
F1 dính rồi nếu cụ muốn tiêm cho f1 thì đợ 6 tháng sau ạ, nhà e chắc ko tiêm nữa, cả ng lớn và trẻ nhỏ
Khi con cụ chưa tiêm, cháu nhiễm thì cũng rất nhẹ nhàng. Kể cả sau 6 tháng nữa, cụ cũng coi như lúc cháu nhà cụ chưa nhiễm thôi. Em thì không co con tiêm

blackpaint

Xe container
Kính thưa các cụ thông thái, trong phiếu tiêm nếu có mục: Nếu ko tiêm tự chịu trách nhiệm, thanh toán toàn bộ chi phí điều trì và chi phí kiểm soát dịch nếu để xảy ra lây lan khi trẻ bị mắc covid thì các cụ chọn yes or no, bao nhiêu nhà thông thái đang chọn cà phê nâu sẽ quay đầu ạ
Cụ tiêm phòng hay tiêm chủng miễn phí mà cụ bị bệnh, cụ có được điều trị miễn phí ko? Về nguyên tắc nếu con em có bệnh phải nhập viện, BV sẽ phải điều trị như thường vì có BHYT. Hưởng đúng chế độ nhá

Bang lang

Xe điện
Bị rồi thi ko tiêm ngay đâu, thấy bảo sau 3 tháng.
Nhưng vẫn phải nộp ảnh vào bản đăng ký tiêm cụ ạ. Em sợ là mình khai bừa xong ko tiêm thì ảnh hưởng đến hệ thống, nhưng nếu từ chối luôn thì khó cho cô nên mới hỏi các cụ làm thế nào

LongLH

Xe điện
Nhưng vẫn phải nộp ảnh vào bản đăng ký tiêm cụ ạ. Em sợ là mình khai bừa xong ko tiêm thì ảnh hưởng đến hệ thống, nhưng nếu từ chối luôn thì khó cho cô nên mới hỏi các cụ làm thế nào
Sao cụ cứ lăn tăn cái việc thầy cô thế nhỉ. Thầy giáo chủ nhiệm của con em cứ quan tâm thái quá đến các con, trên nhóm đã đành, còn nhắn riêng cho bố mẹ nhắc nhở. Em nhắn luôn: anh bận lắm- con anh nó phải chịu trách nhiệm về việc học của nó, em đừng nhắn cho anh nữa, nếu không phải là vấn đề kỉ luật nghiêm trọng. Bây giờ học trực tiếp rồi mà vẫn đây bài giao trên nền tảng mạng, em cắt luôn mạng, rồi gọi cho gv bảo gia đình không đồng ý cách dạy học như vậy.

blackpaint

Xe container
Vâng, tiêm là tự nguyện, các cụ làm ngành y mới hiểu lực lượng y tế cơ sở thời gian qua vất vả thế nào, tiêm cũng là giúp giảm nguy cơ cho trẻ và giúp y tế đỡ vất vả chút nào. Con em đi học trong lớp có 1 vài cháu gia đình ko cho tiêm nhưng rất lo sợ khi trong lớp có bạn F0, cứ bữa đi bữa nghỉ, cuối cùng rồi cũng mắc nghỉ mất 10 ngày, 2 đứa nhà em tiêm đủ, 1 đứa thì 3 ngày, đứa 1 ngày sốt rồi êm ru luôn.
Mấy cái sốt đấy trẻ nhiễm cúm thường nó cũng thế mà cụ. Cụ có bằng chứng nào cho thấy nhân viên y tế đỡ vất hơn nếu các cháu ko tiêm VC??? Các cháu rất ít vào viện. Nhưng nếu tiêm VC cho câc cháu thì cụ nghĩ nhân viên y tế chắc là không vất???

blackpaint

Xe container
Em nghĩ chắc chắn sẽ có, giáo viên không tiêm nguy cơ lây nhiễm cao,... cho làm thư viện hoặc dạy online để tránh tiếp xúc. Bạn nào không tiêm thì bố trí cuối lớp, đeo giọt bắn, hoặc học online tại nhà,.... Ví dụ như lớp con em có bạn nào không tiêm thì em cũng có ý kiến với trường để giảm ảnh hưởng lây nhiễm từ các bạn đó tới các bạn khác. Các cụ bảo vệ con cụ thì em cũng phải bảo vệ con em.
Tiêm rồi là ko nhiễm nữa hả cụ? Ơ thế HN vừa rồi là do VC đểu nên nhiễm nhiều thế??

OTheAh

Xe tăng
Ở US muốn tiêm còn phải trả tiền cho ng bị tiêm, thử nghiệm VX ở VN dễ quá ko mất tiền luôn

blackpaint

Xe container
Này người ta gọi là vi phạm quyền trẻ e nhé. Đó là lý do dù rất muốn đạt tiêu chí 100% nhưng CP cũng chỉ dám nói là tự nguyện. Có loại phụ huynh đến luật ko hiểu như cụ thì kể cũng mệt đấy!
Có thằng dở thế cẩn thận có ngày hội phụ huynh họ tẩy chay, méo cho con chơi với con ông ấy nữa. Thằng tiêm rồi lại đi sợ thằng chưa tiêm??? Đúng là ngược đời, khác gì đeo bao cao su nhưng lại sọ lây bệnh :))

jafwm

Xe điện
Chỉ là tiêm hay không tiêm thôi mà cũng thấy nhiều thuyết âm mưu ghê...!!!

Tuananh13102022

Xe hơi
Sớm muộn gì cũng phải tiêm thôi,cũng giống đợt đầu của người lớn không ai tiêm xong sau tiêm tận mũi 3😁

MinhTM

Xe đạp
Chắc chắn không rồi

Lái xe máy

Xe tăng
Sau khi lấy ý kiến biểu quyết với kết quả đa số phiếu bầu chọn "cho các con tiếp tục đến trường" và các con đã được đến trường học bình thường, hôm nay trường F1 nhà em lại tiếp tục lấy ý kiến biểu quyết về việc đăng ký cho các con tiêm vaccine phòng chống covid.
Tỷ lệ hiện tại Đăng ký/Không đăng ký đang là 52/48, khá là sít sao.
Em chưa bầu chọn nhưng quan điểm của em là sẽ không đăng ký cho con tiêm vaccine phòng chống covid vì không biết sẽ được tiêm loại vaccine nào, thêm nữa các con đều đã từng bị covid và đã khỏi.
Mời các cụ mợ cho ý kiến ạ.
Nhà nước tuyên truyền khá tốt đấy. Lớp 3 nhà em 13/51 không tiêm. Ở các tỉnh tỷ lệ tiêm còn cao hơn nhiều.
Cụ nào k đăng ký tiêm là do thiếu thông tin nhá.
Ngày 13/4, tại buổi họp báo của Bộ Y tế, giáo sư Phan Trọng Lân cho rằng nhóm 30% phụ huynh này cần được cung cấp thông tin đầy đủ hơn về tiêm chủng cho trẻ em

hoasua2000

Xe hơi
Bị hết rồi tiêm gì nữa

meodenminh

Xe điện
Phiếu lấy ý kiến tiêm chủng của các cụ có cái dòng: “Chịu trách nhiệm trước pháp luật về an toàn phòng chống dịch của địa phương” không ạ?
Quê em lúc chưa chính thức phát tờ khai dk tiêm thì 80% ko đồng ý. Đến lúc gvcn tạo biểu quyết ở nhóm Zalo thì đổi ngược lại thành 95% đồng ý tiêm cho con 😱
Chứng tỏ dân vận quá giỏi

ChacuaTit

Xe tăng
E ko đk nhé

meodenminh

Xe điện
Mà không cho các cháu tiêm, vacxin nhập về để quá hạn thì sao nhỉ?

quanduideple

Xe tải
Mà không cho các cháu tiêm, vacxin nhập về để quá hạn thì sao nhỉ?
Thì tăng date thêm lần nữa thôi:

• Vodka
Reactions: QAZ

quanduideple

Xe tải
Sau khi lấy ý kiến biểu quyết với kết quả đa số phiếu bầu chọn "cho các con tiếp tục đến trường" và các con đã được đến trường học bình thường, hôm nay trường F1 nhà em lại tiếp tục lấy ý kiến biểu quyết về việc đăng ký cho các con tiêm vaccine phòng chống covid.
Tỷ lệ hiện tại Đăng ký/Không đăng ký đang là 52/48, khá là sít sao.
Em chưa bầu chọn nhưng quan điểm của em là sẽ không đăng ký cho con tiêm vaccine phòng chống covid vì không biết sẽ được tiêm loại vaccine nào, thêm nữa các con đều đã từng bị covid và đã khỏi.
Mời các cụ mợ cho ý kiến ạ.
Tiêm loại trong bài báo này cụ nhé:

mamtom7981

Xe buýt
  • Vodka
Reactions: edc

theanh235

Xe buýt
Em là e 100% k tiêm. Khi nào có vaxin phê duyệt k khẩn cấp thì em mới đồng ý tiêm cho F1.
Vaxin toàn loại phê duyệt khẩn cấp. Gở mồm ra F1 cơ vấn đề về sức khỏe, nhất là sức khỏe sinh sản thì có mà ân hận cả đời à.
Tiêm vacxin mà vẫn bị bệnh, vẫn lây bình thường. Trong khi nếu bị thì bị nhẹ, bố mẹ ông bà đều tiêm 3 mũi + vị rồi. Đặt lên bàn cân thì rõ ràng cái gì nặng cái gì nhẹ các cụ tự có nhận định.
Việc băn khoăn duy nhất là lo vì cái "nhiệm vụ chính trị" , các cô giáo có ép buộc học sinh bằng nhiều cách để có con số đẹp hay không?