[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

Friedrich II

Xe tải
Nếu thằng Mỹ mà sản xuất vác xin kiểu đó em cũng không chơi, em không rồ ai cả chỉ “rồ sự thật” thôi. Ở thớt kia mợ vang em vì nói lên sự thật, “nếu nhà trường ép tiêm vác xin Nga đốt cháy giai đoạn cho học sinh thà em cho con nghỉ học một năm”.
Cụ cứ yên tâm, ở đâu không biết chứ ở cái chế độ này, cụ không cho éo ai dám chích cho con cụ đâu. Cụ biết vì sao không? Chích cho con cụ, cụ lại lên BBC, VOA la làng là không có dân chủ blala... Nên việc éo gì phải giúp gd cụ, một lũ con hờ oang, tiễn nhé ban nhạc ba dòng kẻ. 45 năm rồi, hi hi

hoantoanmayman

Xe tăng
Từ hồi lên OF em thấy rất ít các cụ rồ Việt, cụ mợ nào công khai rồ Việt quá thì bị chụp cái mũ 47, DLV, các cụ mợ rồ Mỹ thì tự cho mình mang danh dân chủ, các cụ mợ nào móc máy chửi Mỹ thì bị coi là rồ Nga, Khựa con, nghĩ ló chán, em còm một phát đánh dấu đếm các cụ vậy. Vaccine do Nga hay do Mỹ, do Anh hay do bất cứ nước nào sản xuất thì giờ Việt Nam ta cũng còn phải đợi mới mua được, có mua được thuốc rồi lại vẫn phải thử vì covid nó phân nhiều chủng lắm, ổn cả rồi lại còn phải theo phân phối mới được tiêm, chửi vội làm cái gì.

canhhoabatdiet

Xe container
Em thấy nhiều cụ sao cứ phải khổ thế nhỉ. Thằng Nga nó sản xuất được vắc xin Covid 19 thì lẽ ra phải mừng cho nó và xem lại Việt Nam mình. Đằng này cứ chê bai, ỉ ôi dìm hàng nó các kiểu... Làm thế các cụ có khá lên được không? Hay là chỉ để thoả mãn cái tôi, hình tượng 1 quốc gia nào đó.
Em thật, những thành phần như thế em nói nhanh cho vuông: ĐỜI ÉO BAO GIỜ KHÁ được đâu.b-)

5SeriesBMW

Xe đạp
Nó sản xuất ra và tiêm đại trà cho dân nước nó, nếu vắc xin kém phẩm chất thì toang à. Anh Tin ảnh đâu ngu đến thế.

Friedrich II

Xe tải
Úi giời, năm ngoái còn có vụ tiêm ngừa bệnh sởi, có bọn ngu éo cho con đi chích ngừa, làm chết 1 mớ. Bọn 3 dòng kẻ ngay lập tức đổ tội kìa.

xecon

Xe điện

Nga bắt đầu sản xuất vaccine Covid-19
Nga hôm nay bắt đầu khởi động quá trình sản xuất vaccine Covid-19 do Viện Gamaleya phát triển, Bộ Y tế nước này cho biết.

"Việc sản xuất vaccine phòng chống nCoV, do Viện Nghiên cứu Khoa học về Dịch tễ học và Vi sinh vật Gamaleya phát triển, đã bắt đầu", Bộ Y tế Nga ra tuyên bố. Bộ này khẳng định vaccine đã trải qua tất cả các cuộc kiểm tra cần thiết và được chứng minh có khả năng xây dựng hệ thống miễn dịch chống nCoV.
Sao mấy cụ thích quăng bom nhỉ, nếu bỏ qua quy trình như Nga thì Mỹ , Âu...ngay cả TQ cũng đã sản xuất luôn rồi . Vấn đề là Trump Ko quyết được như Putin . Các thử nghiệm vaccine tại Mỹ giai đoạn 1, 2 đã chứng tỏ hiệu quả, nhưng để được chứng nhận thì buộc phải thử nghiệm diện rộng với số người tham gia đông. Đó là bắt buộc mà nó Ko cho bỏ qua thì chậm thôi.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Ấn Độ sắp ra lò vaccine. Chửi Nga chán rồi giờ chả lẽ lại chửi tiếp sang Ấn Độ. Mỹ ới khéo lại về bét mất thôi 😢
Ấn nó có trung tâm sản xuất vaccine lớn với công suất cỡ nhất thế giới. Nó đã được quỹ của Bill Gate hỗ trợ về giá để có thể dc phép sản xuất vaccine của Novavax và Moderna với giá rẻ cho không chỉ Ấn mà còn các nước nghèo. Novavax và Moderna là hai cty Mỹ, một đang tiến hành phase 1/2 và một đang tiến hành giai đoạn 3. Hai cty này đều nhận được hỗ trợ của nhà Gate nên Gate chịu thì họ chịu.
Mỹ ko bét lắm đâu cụ ơi.

Sailor

Xe tăng
Ngồi làm cái quán nước ở đây thì đông khách phết các cụ ạ.

Sau khi bị kèo nhèo chán về việc bỏ qua quy trình thì bây giờ các bạn pro Nga đã lôi vaccine phương Tây vào đánh đồng cũng bỏ quy trình như Nga.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Từ hồi lên OF em thấy rất ít các cụ rồ Việt, cụ mợ nào công khai rồ Việt quá thì bị chụp cái mũ 47, DLV, các cụ mợ rồ Mỹ thì tự cho mình mang danh dân chủ, các cụ mợ nào móc máy chửi Mỹ thì bị coi là rồ Nga, Khựa con, nghĩ ló chán, em còm một phát đánh dấu đếm các cụ vậy. Vaccine do Nga hay do Mỹ, do Anh hay do bất cứ nước nào sản xuất thì giờ Việt Nam ta cũng còn phải đợi mới mua được, có mua được thuốc rồi lại vẫn phải thử vì covid nó phân nhiều chủng lắm, ổn cả rồi lại còn phải theo phân phối mới được tiêm, chửi vội làm cái gì.
Khách quan mà nói thì những thứ xung quanh cụ đều có dấu ấn của Mỹ, trở thành dồ Mỹ nó cũng có căn nguyên. Trước đây thì từ hoạ báo Liên Xô, đến Bác Hồ Kính Yêu, phích đá, tủ lạnh, quạt tai voi, bàn là... cái gì cũng Các Chú Cứ Phá nên thấy trăng LX to thật. Đến khi mở cửa thì ôi thôi...một bầu trời bất tận những phát kiến. Bỏ qua vũ khí, đời sống thường nhật ngày nay một ngày ko có Nga nó bình thường như bao ngày. Còn một ngày ko internet, ko google, ko Fb,...có mà như trời sập.
Elon Musk đang chế tàu tư nhân du hành sao hoả. Còn anh Tin thì làm vacxin Sputnik để tạo cực sướng chứ ko hẳn là vì sức khoẻ cộng đồng :(.

Chỉnh sửa cuối:

hoantoanmayman

Xe tăng
Khách quan mà nói thì những thứ xung quanh cụ đều có dấu ấn của Mỹ, trở thành dồ Mỹ nó cũng có căn nguyên. Trước đây thì từ hoạ báo Liên Xô, đến Bác Hồ Kính Yêu, phích đá, tủ lạnh, quạt tai voi, bàn là... cái gì cũng Các Chú Cứ Phá nên thấy trăng LX to thật. Đến khi mở cửa thì ôi thôi...một bầu trời bất tận những phát kiến. Bỏ qua vũ khí, đời sống thường nhật ngày nay một ngày ko có Nga nó bình thường như bao ngày. Còn một ngày ko internet, ko google, ko Fb,...có mà như trời sập.
Elon Musk đang chế tàu tư nhân du hành sao hoả. Còn anh Tin thì làm vacxin Sputnik để tạo cực sướng chứ ko hẳn là vì sức khoẻ cộng đồng :(.
Khách quan mà nói, cụ chỉ thấy sự tồn tại của cái cụ thích, sự tồn tại của cái cụ không thích chỉ khiến cụ thấy phiền, đấy không phải là khách quan. Ở góc độ khác, lịch sử quan hệ của Việt Nam với Mỹ và Nga nó khác biệt nhiều quá. Lịch sử với Nga có khá nhiều lợi ích, lịch sử với Mỹ có khá nhiều bom đạn xương máu. Một ngày không có Mỹ với một ngày không có Nga, đối với người Việt Nam nó khác nhau nhiều quá cụ ạ.

Leanh65

Xe container
V
Theo link này thì hóa ra tất cả các vacxin đang thử nghiệm "giai đoạn 3" đều chưa bảo đảm hiệu quả; vì họ chỉ chích vắc xin rồi chờ xem có ai bị nhiễm bệnh hay không! :))

Bọn Nga tự tin thế chắc là vì mấy ông viện sĩ Nga sau khi chích vacxin vào thì tự chích luôn Covid vào người, thấy chả bị sao cả, bằng chứng hiệu quả quá rõ ràng, các nước đều phải tâm phục khẩu phục!:)):)):))

1 yếu tố ? nữa là vac xin sẽ hiệu quả trong bao lâu, cái này chả ai trả lời được vì chỉ mới test vài tháng nhưng Nga đã nói, loại tương tự chúng tôi theo dõi 2 năm thì vẫn còn, sau đó chúng tôi không theo dõi nữa, cho nên có thể gọi là bảo hành 2 năm được.
Cụ troll vãi l, người ta tiêm và xét nghiệm kháng thể sau chủng ngừa chứ ai lại làm như cụ phán. Các cháu tưởng thật lại túm lấy lên đồng thì vui.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Phét, xuân thì lật mít lên xem khéo xịp ghi Made in chi nồ đấy, dấu ấn Mỹ nào ;))

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Sao mấy cụ thích quăng bom nhỉ, nếu bỏ qua quy trình như Nga thì Mỹ , Âu...ngay cả TQ cũng đã sản xuất luôn rồi . Vấn đề là Trump Ko quyết được như Putin . Các thử nghiệm vaccine tại Mỹ giai đoạn 1, 2 đã chứng tỏ hiệu quả, nhưng để được chứng nhận thì buộc phải thử nghiệm diện rộng với số người tham gia đông. Đó là bắt buộc mà nó Ko cho bỏ qua thì chậm thôi.
Mỹ, Âu hay TQ thì cũng đang bỏ qua quy trình đốt cháy giai đoạn hết nhé, thế thì mới ra được vaccine dự kiến vào cuối 2020 đầu 2021 nhé. Trump quyết được hết đấy, Trump là người đề xuất dự án vaccine Thần Tốc để Mỹ có được Vaccine cuối năm nay. Chẳng qua giờ chưa có gì để quyết, vì dự kiến tháng 10 Mỹ mới có thể chính thức có vaccine.

QUANG1970

Xe lăn
Nhà đang đói, thằng hàng xóm tốt bụng nó mang cho mấy bò gạo, nhưng vì gato nên không thèm cảm ơn còn chửi nó: Bố mài thà ăn cứt cũng không thèm ăn gạo nhà mài.

Tưởng Mỹ thế nào. =))

Vâng! Gạo nhưng gạo "mốc xanh mốc đỏ" bác ạ! :((

FYI, Chết đói thì còn từ từ, thậm chí có thể "uống nước lã cầm hơi" chờ "lương thực" :x
Chứ chết vì "ngộ độc" thì ... đi nhanh lắm! :))

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Mỹ, Âu hay TQ thì cũng đang bỏ qua quy trình đốt cháy giai đoạn hết nhé, thế thì mới ra được vaccine dự kiến vào cuối 2020 đầu 2021 nhé. Trump quyết được hết đấy, Trump là người đề xuất dự án vaccine Thần Tốc để Mỹ có được Vaccine cuối năm nay. Chẳng qua giờ chưa có gì để quyết, vì dự kiến tháng 10 mới gọi là xong giai đoạn 3 thì lúc đó Mỹ mới có thể chính thức có vaccine. Chứ còn nếu đúng quy trình thì phải đến giữa 2021 mới gọi là thử nghiệm xong nhé

Nga họ đã thử nghiệm thành công đảm bảo an toàn thì Putin mới quyết.
"Loại vaccine này không phải được phát triển từ con số 0. Trung tâm Nghiên cứu Gamaleya đã có bề dày nghiên cứu nghiêm túc về các loại vaccine. Công nghệ phát triển một loại vaccine như vậy đã được hoàn thiện. Vì thế, có lẽ quy trình này được đẩy nhanh do thực tế là vaccine này không phải được tạo ra từ con số 0. Việc tuân thủ tất cả các giai đoạn và các yêu cầu quốc tế có ý nghĩa quan trọng".

"Tốc độ phát triển vaccine như vậy không có gì đáng ngạc nhiên nếu chúng ta hiểu về cơ sở khoa học phía sau
",

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
cử toàn bộ bọn rồ nga tiêm trước xem hiệu quả thế nào lúc đó tính tiếp
Giám đốc Viện Dịch tễ Nga nơi nghiên cứu ra Vaccine này đã tự tiêm vaccine này để thử nghiệm rồi cụ nhé.
Ông Gintsburg cũng bác bỏ những nhận định cho rằng sử dụng vaccine ngừa Covid-19 của Nga gây rủi ro cao. Ông và một nhóm nhỏ các đồng nghiệp trong viện nghiên cứu đã tự thử nghiệm loại vaccine này trên chính bản thân mình hồi tháng 3.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Khách quan mà nói, cụ chỉ thấy sự tồn tại của cái cụ thích, sự tồn tại của cái cụ không thích chỉ khiến cụ thấy phiền, đấy không phải là khách quan. Ở góc độ khác, lịch sử quan hệ của Việt Nam với Mỹ và Nga nó khác biệt nhiều quá. Lịch sử với Nga có khá nhiều lợi ích, lịch sử với Mỹ có khá nhiều bom đạn xương máu. Một ngày không có Mỹ với một ngày không có Nga, đối với người Việt Nam nó khác nhau nhiều quá cụ ạ.
Ít nhất bây giờ mọi ngõ ngách cuộc sống đều thấy có dấu ấn của Mỹ. Lợi ích VN và Mỹ ở Biển Đông trước tham vọng của TQ là có điểm chung. Nước Nga đến tiếng nói ủng hộ cũng ko có. Cụ thử kể xem thứ tồn tại hàng ngày cụ đang sử dụng có dấu ấn của Nga đi...ZERO

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt chắc âm binh của min-mod nào đấy rồi. Quăng cục xương kéo tập đoàn 3/ 3 củ vào cãi nhau loạn xạ, mục đích câu view, tăng doanh thu quảng cáo cho diễn đàn.