[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nhạc

Xe container
Những cái đó vô nghĩa với mình!
Mình chỉ hóng diễn biến bên Mỹ và độ tăng xông của ọp phơ Việt, mấy cái đó thú vị hơn!
Em hóng phim Trump thôi còn đội anti em ignore hết rồi.
Cụ còn có nhã hứng hóng độ tăng xông của ofer nữa, cụ có buôn liều hạ áp đâu nhỉ :D
Quả ko hổ danh :P

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Huê Kỳ tiêm nhanh thật

Không biết có tác dụng với biến thể mới giống ở Anh Cát Lợi không?

wild nature

Xe điện
Danh sách ân xá dưới thời Trump còn thấp hơn nhiều so với người tiền nhiệm trước đó Obama

Nói thật là báo dòng chính Mỹ ghét Trump kinh khủng. Cứ có tin ko tốt hoặc 1 mặt ko tốt về Trump là thổi lên mây. Cái đc thì lờ tịt.

Có lẽ a Mark râu nói đúng rồi, CNXH là tất yếu của loài người =))
Bọn Ô 👻👻👻 liếm đ ít cs, và sẽ đưa nc Mỹ theo đg lối cs thôi, hê hê. Cột điện ở Mỹ còn muốn về vn mà

Chỉnh sửa cuối:

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Thế có cả người Mỹ ở trong này cơ à?
Em nói thật nhà nước cho em càng nhiều càng tốt, em cũng không care là của ai đâu. Năm nay đói kém quá.
Cho dù nó là thuế của mình đóng, nhưng không có phát thì cũng chịu :(
Hợp chủng quốc Otofun mà cụ. Việt Mỹ, Nga, Tàu... có đủ :D

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng phim Trump thôi còn đội anti em ignore hết rồi.
Cụ còn có nhã hứng hóng độ tăng xông của ofer nữa, cụ có buôn liều hạ áp đâu nhỉ :D
Quả ko hổ danh :P
Em cũng như cụ.
Xem phim mà nghe tiếng muỗi vo ve khó chịu lắm nên em chặn hết

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Chưa biết cụ. Chỉ biết là đang cố vùng lên... Phim gay cấn phết :D
Em cũng thích ông Trump thắng.
Ông Biden nhìn già quá, không thấy có sức sống.
Tầm tuổi này ở quê em là sắp có lễ thượng thọ rồi.

trauxanh

Xe lăn
:))
Thế em đoán cụ đang ngắm nhầm. Tăng xông cụ phải ngoái lại sau lưng mới thấy.
Em đứng giữa, nhìn được cả 2 bên mà!
Với em thì 2 lão bên kia trúng lão nào em cũng không ảnh hưởng, và quan điểm đó em nói lâu rồi từ thớt nào ấy, em xem cái to hơn 2 lão ấy, là cái nước Mỹ trong việc này cơ. Thế nên em hóng tin là như vậy, tất nhiên đủ tỉnh để lọc tin! :D
Còn tuỳ người, nhưng đến đoạn cuối của tình hình rồi, và cụ với em cũng không xung đột gì, nhân việc nói về tăng xông hay phe phái, thì em góp ý chút với riêng cụ nhé:
Nước Mỹ ai lên thì cụ cũng chả mất chả được xu nào!
Nhưng cụ đăng ký kinh doanh ở đây, trên này cũng là 1 kênh bán hàng của cụ.
Vậy việc cụ theo 1 phe rõ ràng sẽ phải chiến đấu với phe kia, và qua các thớt cụ nói block tương đối nhiều nick...thì liệu cụ có thiệt hại gì không?
Nếu cụ để ý sẽ thấy các nick KDCN rất ít tham gia các thớt xung đột, vì chả được gì mà chỉ có thiệt!
Cái xa cái gần nó như thế đó, góp ý với cụ điều tốt nhất thôi, nếu thấy không cần thiết cụ có thể bỏ qua!

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thích ông Trump thắng.
Ông Biden nhìn già quá, không thấy có sức sống.
Tầm tuổi này ở quê em là sắp có lễ thượng thọ rồi.
Em cũng thích Đỗ Nam Trung thắng. Em đang chờ anh Trung có bàn thắng vàng!
Nhưng cụ coi chừng holigan trên này nhiều lắm, vang cho cụ cháy cốc luôn. :D

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thích Đỗ Nam Trung thắng. Em đang chờ anh Trung có bàn thắng vàng!
Nhưng cụ coi chừng holigan trên này nhiều lắm, vang cho cụ cháy cốc luôn. :D
Em làm gì đâu mà họ vang. Chả nhẽ vì em không thích giống họ.
Ai chả được thích một người nhỉ? Topic này là của ông Biden à?

taplai2012

Xe trâu
Em đứng giữa, nhìn được cả 2 bên mà!
Với em thì 2 lão bên kia trúng lão nào em cũng không ảnh hưởng, và quan điểm đó em nói lâu rồi từ thớt nào ấy, em xem cái to hơn 2 lão ấy, là cái nước Mỹ trong việc này cơ. Thế nên em hóng tin là như vậy, tất nhiên đủ tỉnh để lọc tin! :D
Còn tuỳ người, nhưng đến đoạn cuối của tình hình rồi, và cụ với em cũng không xung đột gì, nhân việc nói về tăng xông hay phe phái, thì em góp ý chút với riêng cụ nhé:
Nước Mỹ ai lên thì cụ cũng chả mất chả được xu nào!
Nhưng cụ đăng ký kinh doanh ở đây, trên này cũng là 1 kênh bán hàng của cụ.
Vậy việc cụ theo 1 phe rõ ràng sẽ phải chiến đấu với phe kia, và qua các thớt cụ nói block tương đối nhiều nick...thì liệu cụ có thiệt hại gì không?
Nếu cụ để ý sẽ thấy các nick KDCN rất ít tham gia các thớt xung đột, vì chả được gì mà chỉ có thiệt!
Cái xa cái gần nó như thế đó, góp ý với cụ điều tốt nhất thôi, nếu thấy không cần thiết cụ có thể bỏ qua!
Cảm ơn cụ quan tâm việc cá nhân.
Quan điểm kinh doanh của em không vơ bèo vạt tép cụ ạ. Tính em thẳng ai xiên xẹo là đốp liền, nói năng mất lịch sự em block cho nhanh.
Còn cụ đang nhầm một chút, em fan sự thật chứ ko phải fan Trump. Tuy nhiên theo quan điểm của em Trump có chính nghĩa hơn, thế lực thì em không rõ. Em chủ yếu vẫn là hóng biến :))
Về cá nhân Trump và Biden em cảm nhận Trump thật hơn và ít bệnh hoạn hơn.
Còn việc bên Mỹ "không liên quan " đến từng người chúng ta là cụ nhầm to đấy. Từ giá dầu, chứng khoán, vận tải, thuế quan, nguồn hàng v.v... sẽ ảnh hưởng trực tiếp và gián tiếp đến cuộc sống từng người.

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi ngu tý. Giờ dân Huê Kỳ ai được chích vaccine rồi thì ra ngoài đường thoải mái à?
Cứ lockdown thế thì sống kiểu gì nhỉ? ăn thì vẫn phải ăn, nhà thì vẫn phải trả, phí thì sao thoát được.

namdh8x

Xe điện
Em hỏi ngu tý. Giờ dân Huê Kỳ ai được chích vaccine rồi thì ra ngoài đường thoải mái à?
Cứ lockdown thế thì sống kiểu gì nhỉ? ăn thì vẫn phải ăn, nhà thì vẫn phải trả, phí thì sao thoát được.
Lockdown kéo dài thời gian mà cụ. Thả lỏng có khi đến lúc vừa toang y tế vừa chả kiếm được tiền.

trauxanh

Xe lăn
Cảm ơn cụ quan tâm việc cá nhân.
Quan điểm kinh doanh của em không vơ bèo vạt tép cụ ạ. Tính em thẳng ai xiên xẹo là đốp liền, nói năng mất lịch sự em block cho nhanh.
Còn cụ đang nhầm một chút, em fan sự thật chứ ko phải fan Trump. Tuy nhiên theo quan điểm của em Trump có chính nghĩa hơn, thế lực thì em không rõ. Em chủ yếu vẫn là hóng biến :))
Về cá nhân Trump và Biden em cảm nhận Trump thật hơn và ít bệnh hoạn hơn.
Còn việc bên Mỹ "không liên quan " đến từng người chúng ta là cụ nhầm to đấy. Từ giá dầu, chứng khoán, vận tải, thuế quan, nguồn hàng v.v... sẽ ảnh hưởng trực tiếp và gián tiếp đến cuộc sống từng người.
Với em thì trải qua nhiều chuyện hay mà dở- dở hoá hay rồi, nên 3 cái chuyện hay dở xa xa em bình tĩnh lắm! :D

taplai2012

Xe trâu
Với em thì trải qua nhiều chuyện hay mà dở- dở hoá hay rồi, nên 3 cái chuyện hay dở xa xa em bình tĩnh lắm! :D
Dòng chảy khách quan mình không can thiệp được, nhưng nhận thức được cụ ạ 😊

Vị Biển

Xe buýt
Gô Trans cái finding.
KẾT QUẢ
Cuộc bầu cử ngày 3 tháng 11 năm 2020 diễn ra hỗn loạn và không thể tin được kết quả.
Bộ trưởng Ngoại giao và Ủy ban Bầu cử Tiểu bang đã không thực thi luật như được viết trong Bộ luật Georgia, và hơn nữa, đã tạo ra các chính sách trái với luật của Tiểu bang. Như Thượng nghị sĩ Matt Brass kết luận tại phiên điều trần ngày 3 tháng 12, “Chúng tôi đã nghe thấy bằng chứng cho thấy luật pháp Tiểu bang đã không được tuân thủ, hết lần này đến lần khác”.
Bộ trưởng Ngoại giao đã không có một quy trình minh bạch để xác minh chữ ký cho các lá phiếu vắng mặt, cho việc kiểm phiếu trong cuộc kiểm phiếu và kiểm toán sau đó, cũng như việc cung cấp loại hướng dẫn và thực thi cần thiết để đảm bảo rằng những người giám sát và những người quan sát khác có ý nghĩa truy cập vào quy trình.
Bộ trưởng Ngoại giao đã thiết lập một lệnh bịt miệng vi hiến để các giám sát viên được yêu cầu không sử dụng các thiết bị chụp ảnh hoặc ghi video trong cuộc kiểm phiếu.
Cán bộ bầu cử các cấp không bảo đảm được phiếu kiểm tra và phiếu thực. Nhiều báo cáo chỉ ra rằng các thủ tục thích hợp đã không được tuân thủ, và đã không có hệ thống trong việc duy trì các hồ sơ thích hợp về chuỗi hành trình cho những lá phiếu này, cả trước và sau khi bỏ phiếu và trong suốt cuộc kiểm phiếu.
Bộ trưởng Ngoại giao và Giám sát bầu cử đã không thể ngăn chặn hành vi thù địch của người lao động đối với những người theo dõi tình nguyện viên của công dân trong quá trình kiểm phiếu lại.
Các sự kiện tại State Farm Arena đặc biệt đáng lo ngại vì chúng thể hiện ý định từ phía những người làm công tác bầu cử nhằm loại trừ công chúng xem việc kiểm phiếu, một hành vi cố ý coi thường luật pháp. Số phiếu có thể được đếm trong khoảng thời gian đó đủ để thay đổi kết quả của cuộc bầu cử tổng thống và các cuộc tranh cử thượng nghị sĩ. Hơn nữa, dường như có những hoạt động bất hợp pháp được phối hợp bởi chính những người làm công tác bầu cử, những người đã cố tình đặt những lá phiếu gian lận vào tổng số cuộc bầu cử cuối cùng.
Các khoản tài trợ từ các nguồn tư nhân đã cung cấp các động lực tài chính cho các quan chức quận và gây ảnh hưởng đến quá trình bầu cử.
Lời khai miệng của các nhân chứng vào ngày 3 tháng 12 năm 2020, và sau đó, lời khai bằng văn bản do nhiều người khác gửi, cung cấp nhiều bằng chứng cho thấy cuộc Tổng tuyển cử Georgia năm 2020 đã bị tổn hại bởi hệ thống.

Bản báo cáo của UB tư pháp Thượng viện Bang Georgia gửi Quốc hội Bang : công nhận có gian lận trong bầu cử, mời các cụ đọc,

Trạng thái
Thớt đang đóng