[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kể mà 2000 đó là tiền túi của Chum và do 1 mình Chum quyết chi...thì ông nào thuộc diện nhận tiền nhưng vẫn chửi Chum, sẽ quả là vô ơn! :D
Người dân không quan tâm tiền đó từ đâu, của ai cụ ạ.
Họ quan tâm họ nhận được bao nhiêu tiền, mà cái này họ không tự quyết được.
Ai giúp họ nhận được nhiều hơn thì họ ghi nhận.

Nhạc

Xe container
Nói về thực tế thì như này cho nhanh:
Cấp 2k hay cấp 5k, thì trúng vẫn trúng mà trượt vẫn trượt!
À ko, chuẩn của nó là trượt hay trúng vẫn cấp 2k. Và cấp 2 k hay cấp 600 thì chửi vẫn chửi chứ cụ =))

Jangmi

Xe buýt
Thối nát, ân xá cho cả những tên giết người hàng loạt

Lít đờ

Xe tải
Thối nát, ân xá cho cả những tên giết người hàng loạt
Thực tế số người Trump ân xá còn ít hơn các đời tổng thống Mỹ khác. Ví dụ:

Được ông Obama tha bổng, lại bị giang hồ xử chết

Một tội phạm thụ án buôn ma túy được tổng thống Barack Obama ân xá vào những ngày cuối cùng của nhiệm kỳ đã bị bắn chết trong một vụ thanh trừng ở bang Michigan, theo Saginaw News.

trauxanh

Xe lăn
À ko, chuẩn của nó là trượt hay trúng vẫn cấp 2k. Và cấp 2 k hay cấp 600 thì chửi vẫn chửi chứ cụ =))
Cái chửi nhau ở đây là cái thấp kém nhất trong xử sự, cơ bản chẳng tác động gì đến nước Mỹ cả, chỉ có thỏa mãn cái tôi nhỏ mọn ở một nơi rất xa nước Mỹ thôi!
Còn vấn để nước Mỹ thì nước Mỹ nó sẽ tự giải quyết được, với mọi lý lẽ - thực tế- thông tin đầy đủ của nó.
Việc cấp 2k có đáng gì so với một hoạt động chính trị lớn nhất ở Mỹ đâu, nên người Mỹ sẽ không vì 2k mà chửi hay không chửi với cuộc bầu cử này cả!

Lít đờ

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

Nhạc

Xe container
Cái chửi nhau ở đây là cái thấp kém nhất trong xử sự, cơ bản chẳng tác động gì đến nước Mỹ cả, chỉ có thỏa mãn cái tôi nhỏ mọn ở một nơi rất xa nước Mỹ thôi!
Còn vấn để nước Mỹ thì nước Mỹ nó sẽ tự giải quyết được, với mọi lý lẽ - thực tế- thông tin đầy đủ của nó.
Việc cấp 2k có đáng gì so với một hoạt động chính trị lớn nhất ở Mỹ đâu, nên người Mỹ sẽ không vì 2k mà chửi hay không chửi với cuộc bầu cử này cả!
Cụ cứ vơ về nơi xa xôi chứ e nói 2k thì cũng là đội BLM nhận mà chửi thì cũng là BLM chửi. Chứ nơi xa xa kia hóng chém phán thôi mà cụ :))

• Vodka
Reactions: ADH

taplai2012

Xe trâu
Một miếng khi đói bằng 1 gói khi no đấy cụ.

Jangmi

Xe buýt
Càng đọc thông tin về cụ Chum e càng thấy ghê sợ cụ ấy, trong khi hàng trăm nghìn người nhiễm covid lập nên kỷ lục của nước Mỹ thì cụ ấy ko quan tâm mà suốt ngày chỉ lo giữ ghế, nhưng kinh khủng nhất là ân xá cho những kẻ tội phạm giết người mà nhân loại cần phải lên án, ân xá cho mấy ông trốn thuế hay tội phạm kinh tế gì thì kệ cụ ấy nhưng đạt tới trình độ ân xá cho kẻ giết người thì sợ cụ ấy quá rồi

taplai2012

Xe trâu
Càng đọc thông tin về cụ Chum e càng thấy ghê sợ cụ ấy, trong khi hàng trăm nghìn người nhiễm covid lập nên kỷ lục của nước Mỹ thì cụ ấy ko quan tâm mà suốt ngày chỉ lo giữ ghế, nhưng kinh khủng nhất là ân xá cho những kẻ tội phạm giết người mà nhân loại cần phải lên án, ân xá cho mấy ông trốn thuế hay tội phạm kinh tế gì thì kệ cụ ấy nhưng đạt tới trình độ ân xá cho kẻ giết người thì sợ cụ ấy quá rồi
Ngồi đây thì dễ phán xét. Tuy nhiên trong chiến tranh, việc binh sĩ giết dân thường hay xảy ra. Nó là một dạng hội chứng chiến tranh: luôn trong cảm giác căng thẳng tột độ, không biết ai vô hại, ai kẻ thù or đồng đội của họ bị giết v.v...Những vụ giết người này rất đáng lên án, nhưng đằng sau đó còn nhiều vấn đề cần xem xét. Có nhiều nghiên cứu về vấn đề này...
Suy cho cùng Trump chỉ giải quyết hậu quả các cuộc chiến nhiều đời tổng thống trước để lại. Chi tiết - lý do Trump không có trách nhiệm phải giải trình nếu không muốn.

Chỉnh sửa cuối:

trauxanh

Xe lăn
Cụ cứ vơ về nơi xa xôi chứ e nói 2k thì cũng là đội BLM nhận mà chửi thì cũng là BLM chửi. Chứ nơi xa xa kia hóng chém phán thôi mà cụ :))
Một miếng khi đói bằng 1 gói khi no đấy cụ.
Những cái đó vô nghĩa với mình!
Mình chỉ hóng diễn biến bên Mỹ và độ tăng xông của ọp phơ Việt, mấy cái đó thú vị hơn!

taplai2012

Xe trâu
Những cái đó vô nghĩa với mình!
Mình chỉ hóng diễn biến bên Mỹ và độ tăng xông của ọp phơ Việt, mấy cái đó thú vị hơn!
:))
Thế em đoán cụ đang ngắm nhầm. Tăng xông cụ phải ngoái lại sau lưng mới thấy.

• Vodka
Reactions: ADH

dtrung

Xe điện
Kể mà 2000 đó là tiền túi của Chum và do 1 mình Chum quyết chi...thì ông nào thuộc diện nhận tiền nhưng vẫn chửi Chum, sẽ quả là vô ơn! :D
Ông ý duyệt luôn thì nhận 600 thôi, ông ý không duyệt để bắt tăng lên 2000 thì nhận 2000 phải biết ơn cái 1200 tiền chênh chứ

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Ông ý duyệt luôn thì nhận 600 thôi, ông ý không duyệt để bắt tăng lên 2000 thì nhận 2000 phải biết ơn cái 1200 tiền chênh chứ
Duyệt cái này thì ai là công dân Mỹ cũng được nhận hả cccm?

AD118

Xe buýt
:))
Thế em đoán cụ đang ngắm nhầm. Tăng xông cụ phải ngoái lại sau lưng mới thấy.
Chính ra bên cụ Biden mà máu thế thì ủng hộ bên cụ Trump ít tiền đẩy nhanh quá trình audit chữ ký với giám định máy chủ Dominion nhỉ, lúc đấy á, cho về quê tâm phục khẩu phục nhá

formen

Xe lăn
cụ bán đồng hồ xê ra đi kìa. Thớt này ăn vang với bc nhanh kắm :D. K bán hàng thớt này đc.

hunggal

Xe tăng
Công nhận. Một trong 4 thằng này khát máu đến độ đồng đội phải dí súng vào đầu nó mới dừng xả súng vào dân. Loại này mà ân xá được thì cũng chịu. Mà có phải quân nhân đâu, mấy thằng lính đánh thuê giết người vì tiền chứ cao quý gì. Nhớ lại vụ Mỹ Lai ngày xưa có mỗi thằng Calley bị kết án chung thân mà thằng chó Nixon nó ân xá luôn mà hận. Trump làm thế này còn tệ hơn cả Nixon, thế mà vẫn có ông tìm cách bênh, bó tay.

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Có vài cụ trong thớt này cũng được nhận ý chứ đùa :P
Thế có cả người Mỹ ở trong này cơ à?
Em nói thật nhà nước cho em càng nhiều càng tốt, em cũng không care là của ai đâu. Năm nay đói kém quá.
Cho dù nó là thuế của mình đóng, nhưng không có phát thì cũng chịu :(

Trạng thái
Thớt đang đóng