[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

quochiep

Xe tăng
Việc Trump bắt đầu chiến dịch ân xá cho chiến hữu và người thân cho thấy 2 điều:

- Thứ nhất: Đây là cách gián tiếp cho thấy ông ta đã chấp nhận thất bại, vì theo thông lệ, Tổng thống chỉ thực hiện điều này (ân xá hàng loạt) vào cuối nhiệm kì của mình.

- Thứ hai: Drain the swamp chỉ là lời lẽ mị dân của Trump. Cái đầm lầy chính trị DC mà Trump hứa hẹn với các cử tri là sẽ tát cạn thật ra đang được ông ta đào sâu thêm vào cuối nhiệm kì của mình.
Thực ra theo dõi từ đầu cuộc bầu cử tới giờ có thể thấy Trum biết thua ngay từ khi kiểm phiếu rồi . Các chiêu trò như kiện tòa ( ko đưa bằng chứng thì chắc chắn chả tòa nào nó nhận ) , hô hào gian lận trên twitter , kêu gọi fan , tung fake new đưa quân đội vào ... chỉ là để tạo dựng cho người dân Mỹ thấy mình bị thua là do gian lận để chuẩn bị cho lần tranh cử 4 năm nữa mà thôi ! Chứ Trum mà lạm quyền như fan Trum khuyên anh ý thì tàn luôn sự nghiệp chính trị ! Anh ý là TT , tỉ phú lõi đời có nhiều thứ phải giữ như sự nghiệp , danh tiếng , gia đình chứ có phải như fan anh ý đâu mà tất tay đc ăn cả ngã về không đc ! Nên các cụ cũng thấy là anh ý chỉ kêu trên mạng thôi còn trong thực tế thì chính phủ vẫn đang hoạt động và chuyển giao bình thường !

Cao_Xanh

Xe tăng
Có tin mới từ Wiscosin về vụ kiện của đảng CH đối với ủy ban bầu cử Wiscosin về việc gửi phiếu bầu qua thư.
Tòa tuyên án có 240.000 phiếu bầu bất hợp pháp và không tuyên án bên thắng/bên thua.
Cựu BT BTP/Tổng chưởng lý W. Barr xác nhận có gian lận bầu cử 2020, tòa án tối cao Wiscosin cũng ra phán quyết có tới 240k phiếu bầu bất hợp pháp.. (ngoài ra có sai lỗi hệ thống máy bầu cử & còn rất nhiều nhân chứng hữu thệ điều trần về fraud election ở nhiều tiểu bang và ở Senat LB...) ===>> Vậy phe pro Biden/DEM còn có thể 'bịt tai che mắt' phủ nhận gian lận bầu cử kiểu gì nữa nhỉ???:-/

[https://apnews.com/article/william-barr-hunter-biden-election-047487650cd50f5a874c406aad214ce7]
anh Barr đợt này thấy hóa ra lại tỉnh, chốt mấy quyết định đi vào lòng người
thứ 1 là không công bố vụ điều tra Hunter trc bầu cử, thứ 2 nói là bầu cử không có gian lận
..................................................................................................
......................................................................................................
Tin rác, phếch liu. Link đâu? =))
Phếch liu, không có xác nhận của tòa án hoặc cơ quan bầu cử.
..........................................................

bearbie

Xe điện
Cựu BT BTP/Tổng chưởng lý W. Barr xác nhận có gian lận bầu cử 2020, tòa án tối cao Wiscosin cũng ra phán quyết có tới 240k phiếu bầu bất hợp pháp.. (ngoài ra có sai lỗi hệ thống máy bầu cử & còn rất nhiều nhân chứng hữu thệ điều trần về fraud election ở nhiều tiểu bang và ở Senat LB...) ===>> Vậy phe pro Biden/DEM còn có thể 'bịt tai che mắt' phủ nhận gian lận bầu cử kiểu gì nữa nhỉ???:-/
vụ wisconsin 240k phiếu thì đợi có ai đó post link tiếng Anh (từ đâu cũng được, không cần từ báo chính thống =))) tui đọc xong mới biết bác ơi. Tin bác Hoàng A Mã đưa, 10 tin thì hết 7, 8 là rác, tui chán tự đi fact check rồi.

Barr thì nói chính xác là vầy:
"There is fraud unfortunately in most elections. … I was commenting on the extent to look at allegations of systemic or broad-based fraud. I stand by that statement," Barr said

Kiểu như cái ông giả người chết bầu cho Trump cũng là frau đó. Và bầu cử diện rộng này thì đa phần là có gian lận. Tuy nhiên Barr xác nhận lại là không có gian lận hệ thống.

Vuthuychi

Xe tải
Thực ra theo dõi từ đầu cuộc bầu cử tới giờ có thể thấy Trum biết thua ngay từ khi kiểm phiếu rồi . Các chiêu trò như kiện tòa ( ko đưa bằng chứng thì chắc chắn chả tòa nào nó nhận ) , hô hào gian lận trên twitter , kêu gọi fan , tung fake new đưa quân đội vào ... chỉ là để tạo dựng cho người dân Mỹ thấy mình bị thua là do gian lận để chuẩn bị cho lần tranh cử 4 năm nữa mà thôi ! Chứ Trum mà lạm quyền như fan Trum khuyên anh ý thì tàn luôn sự nghiệp chính trị ! Anh ý là TT , tỉ phú lõi đời có nhiều thứ phải giữ như sự nghiệp , danh tiếng , gia đình chứ có phải như fan anh ý đâu mà tất tay đc ăn cả ngã về không đc ! Nên các cụ cũng thấy là anh ý chỉ kêu trên mạng thôi còn trong thực tế thì chính phủ vẫn đang hoạt động và chuyển giao bình thường !
Hồi Obama làm tổng thống, đọc mấy cái tin Mỹ áp đặt vi phạm Nhân quyền gì đó vào Việt Nam mà khó chịu. Nên lúc cụ Trump lên em thích lắm dù em tự thấy mình thích Đảng Dân Chủ.
Giờ cụ Trump thêm nhiệm kì thì em càng thích. Bằng không thì sau 20/01/2021 cụ Trump cứ thoải mái như cựu TT David Cameron của Anh. Thủ tướng Anh hiện nay thấy đầu bù tóc rối.

pthk

Xe tăng
Hồi Obama làm tổng thống, đọc mấy cái tin Mỹ áp đặt vi phạm Nhân quyền gì đó vào Việt Nam mà khó chịu. Nên lúc cụ Trump lên em thích lắm dù em tự thấy mình thích Đảng Dân Chủ.
Giờ cụ Trump thêm nhiệm kì thì em càng thích. Bằng không thì sau 20/01/2021 cụ Trump cứ thoải mái như cựu TT David Cameron của Anh. Thủ tướng Anh hiện nay thấy đầu bù tóc rối.
Giờ cụ Trump tặng cho ông Việt nam cái thành tích Thao túng tiền tệ thời chắc cụ còn vui nữa nhể :D

Nhạc

Xe container
Lão Trump sẵn sàng tăng 2000 nhưng 1400 còn thiếu kia lấy từ cắt pork mà ra chứ không có chuyện in thêm để mix với port đâu. Hai gói covid và qp là độc lập, lão Trump cần xem xét 2 lần kí 2 chữ và quyết định của lão ấy là trả lại gói QP để thay đổi 230 và cắt pork. Gói covid cũng cần cắt pork làm xong 2 cái đó thì có tiền tăng 2000. Còn không lão ấy chỉ kí 200B (trợ cấp 600) số còn lại bàn tiếp. Tuy nhiên nếu không có cái số còn lại kia thì Mitt và Đuông cy bốc **** ăn hết Lô en.
Nhiều ông đang vừa chửi Trump vừa đợi lĩnh 2000. Sướng sướng là :))

Vuthuychi

Xe tải
Giờ cụ Trump tặng cho ông Việt nam cái thành tích Thao túng tiền tệ thời chắc cụ còn vui nữa nhể :D
Lĩnh vực kinh tế thì chơi win-win thôi cụ. Luật chơi thì phải tuân theo thôi, ví dụ gần đây nhất Vn mình có đánh thuế phá giá đường nhập từ Thái và thép từ Trung.

Nhạc

Xe container
Kể mà 2000 đó là tiền túi của Chum và do 1 mình Chum quyết chi...thì ông nào thuộc diện nhận tiền nhưng vẫn chửi Chum, sẽ quả là vô ơn! :D
Tiền ý hẳn từ ngân sách, mà ngân sách thì từ điều hành k tế vĩ mô + thẩm quyền phân bổ ns mà ra. E thấy có l quan mà.
Tiền túi thì nhà Trump cũng có Food box gì đó đấy :D

trauxanh

Xe lăn
Tiền ý hẳn từ ngân sách, mà ngân sách thì từ điều hành k tế vĩ mô + thẩm quyền phân bổ ns mà ra. E thấy có l quan mà.
Tiền túi thì nhà Trump cũng có Food box gì đó đấy :D
Tiền ngân khố Mỹ từ đâu ra?
Và dân Mỹ phải cảm ơn toàn thể dân Mỹ mới đúng!
Và...nước Mỹ sẽ an lành vì toàn dân chỉ có cảm ơn nhau chứ chẳng chửi nhau nữa, ít nhất trong 1 năm. :))

hunggal

Xe tăng
Việc Mỹ bảo Việt Nam vi phạm nhân quyền không chỉ từ thời Obama mà từ nhiều đời tổng thống rồi. Thực ra việc đó cũng có tác dụng tích cực chứ đừng vì nó chê mình mà tự ái.

Nhạc

Xe container
Tiền ngân khố Mỹ từ đâu ra?
Và dân Mỹ phải cảm ơn toàn thể dân Mỹ mới đúng!
Và...nước Mỹ sẽ an lành vì toàn dân chỉ có cảm ơn nhau chứ chẳng chửi nhau nữa, ít nhất trong 1 năm. :))
Lý thuyết thì là như thế, nhưng thực tế 600 hay 2000 hay chả có đồng nào thì nhân dân có quyết đâu cụ, là các ông đầu to quyết mà. Nguyên đoạn ko phải nhận trợ cấp trên TV đã sướng rồi :P

trauxanh

Xe lăn
Lý thuyết thì là như thế, nhưng thực tế 600 hay 2000 hay chả có đồng nào thì nhân dân có quyết đâu cụ, là các ông đầu to quyết mà. Nguyên đoạn ko phải nhận trợ cấp trên TV đã sướng rồi :P
Nói về thực tế thì như này cho nhanh:
Cấp 2k hay cấp 5k, thì trúng vẫn trúng mà trượt vẫn trượt!

Trạng thái
Thớt đang đóng