[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

AntiTrump2024

Xe tăng
1. Việc đó có các cơ quan chức năng, FBI,... của Mỹ, theo chức trách. nhiệm vụ, họ làm, phải trái họ có đủ ban bệ đánh giá
2. Việc hằn học với 1 con trai của 1 UCV TT Mỹ, trong khi mọi sự đánh giá, phán xét chưa có cơ quan chức năng đủ thẩm quyền đánh giá,... chỉ là nhận định cá nhân, có thể vì yêu, ghét tầm thường mà có thể thành lú lẫn hằn học nhỏ nhen, ích kỷ,..... em không ham. :D
Bởi vì nó liên quan đến nhân vật big guy bí ẩn nên nếu Biden trúng cử thì chắc chắn phải làm rõ vụ này để minh oan chứ :D. Tất nhiên nếu cụ không thích thì thôi. Em tôn trọng ý kiến cá nhân của cụ! :D

Quan điểm em là làm Tổng thống mà để những điều tiếng ko tốt về mình là không nên. Em hết ạ! :)) :)) :))

bearbie

Xe điện
Newt Gingrich (phe bảo thủ) có bài viết "Why I will not Give up'' với nhiều thông tin/nhìn nhận về bầu cử2020 đáng suy ngẫm:
My world is the populist rebellion which believes we are being destroyed, our liberties are being cancelled, and our religions are under assault.

Đọc tới đây thấy chán hẳn. Kiểu thống trị bằng cách dọa cho dân ngu sợ. Như là Biden lên thì dân Mỹ đi học tiếng Tàu là vừa. Hay là Mỹ sắp thành nước XHCN như Venezuela!

Xong xuống dưới thì có gì mới mẻ đâu, lại tiếp tục tố cáo gian lận bằng fake news, ví dụ như vụ mail in ballot năm nay có rejection rate giảm đi 20 lần so với 2016. Sự thực là: Fact check: Georgia rejected ballots did not go from 4% to “almost zero” in 2020 | Reuters

"They blamed President Trump for the global pandemic even as he did literally everything top scientists instructed." ==> chán chẳng buồn nói

Tóm tắt lại cả bài là anh Newt ảnh thừa nhận là ảnh không chống Biden tới cùng chỉ vì bầu cử gian lận, mà chủ yếu là vì ảnh chán ghét mọi việc xung quanh việc bầu cử lần này (So, I am not reacting to the votes so much as to the whole election environment. ). Có lẽ đó cũng là cách nghĩ của các fan Trump? Không cần biết sự thật là gì, nhưng tui ghét cánh tả lắm, nên tui quyết dựa trên fake news để tuyên bố gian lận. Logic ghê.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Bởi vì nó liên quan đến nhân vật big guy bí ẩn nên nếu Biden trúng cử thì chắc chắn phải làm rõ vụ này để minh oan chứ :D. Tất nhiên nếu cụ không thích thì thôi. Em tôn trọng ý kiến cá nhân của cụ! :D

Quan điểm em là làm Tổng thống mà để những điều tiếng ko tốt về mình là không nên. Em hết ạ! :)) :)) :))
Cụ ấy mới trở cờ nên cụ để cụ ấy lập công với bên kia tí. Mất gì đâu.

• Vodka
Reactions: ADH

kvboto

Xe container
He he, em nghĩ đó nhận thức của Trump khác biệt với DC chứ không phải của em! =)) Còn nói Trump sai hay đúng thì phải xét theo hoàn cảnh cụ thể. Như em thì em cho Trump đúng! :))

Em có mong muốn lớn lao là sự thật sẽ chiến thắng gian tà trên bất kỳ đâu ở trái đất này, không riêng gì ở Mỹ. Do vậy em ủng hộ Trumpo đi đến tận cùng của sự thật :)).

Cụ lưu ý: Chúng tôi là những người ủng hộ Trump tìm ra sự thật! Nhé ... :))
Vậy, em với cụ lại có thế giới quan nhận thức khác nhau lần nữa.
1. Cụ nghe theo anh Trump nhận thức, nghe theo anh Trump lên twitter huýt sáo nói rằng, cáo buộc rằng,.... có ngáo ộp, có gian lận lớn, có đánh cắp lớn cả cuộc bầu cử,....
2. Em chỉ biết xem cách họ làm việc, cảm nhận và học hỏi cái gì cần học để có thể mở mang thế giới quan nhận thức về hiện thực cuộc sống, cái gì để giải trí thì giải trí,

Thế thôi, mời cụ dành sức lực để cùng anh Trump bắt ngáo ộp, tìm ra sự thật gì đó,....

MegaLNG

[Tịch thu bằng lái]
21/12, News from USA,

Xác định là có thể nhận thêm vang đỏ mông, nhưng thôi, kệ, lượm lặt các luồng nhận định, đánh giá của giới thợ giảng xem sao,

Cho đến hiện tại, chính quyền TT Trump vẫn từ chối nhượng bộ thua cử và tích cực phối hợp chuẩn bị chuyển giao. Tuy nhiên, việc lập kế hoạch cho một quá trình chuyển giao quyền lực một cách hòa bình theo truyền thống dân chủ của Mỹ vẫn đang được tiến hành,
14 giảng viên của Đại học Harvard Kennedy School đã viết các bài luận ngắn mô tả khả năng những điều mà chính quyền mới của Biden sẽ làm đầu tiên trong bối cảnh chính trị thời hậu Trump và lý do tại sao,
1. Stephen Walt: Chỉnh sửa chính sách đối ngoại của Hoa Kỳ
2. Sheila Jasanoff: Khôi phục khoa học về đúng vị trí của nó trong chính sách công
3. Archon Fung: Tăng cường nền dân chủ
4. Sandra Susan Smith: Khắc phục an toàn công cộng và hơn thế nữa
5. Gordon Hanson: Giúp đỡ các khu vực bị bỏ lại phía sau
6. Dani Rodrik: Đưa chính sách thương mại trở lại đúng hướng
7. Nancy Gibbs: Làm mới lòng tin của công chúng đối với các phương tiện truyền thông tin tức
8. Wendy Sherman: Tương tác với các đồng minh, đối thủ cạnh tranh và đối thủ
9. Jason Furman: Giải quyết cuộc khủng hoảng kinh tế COVID
10. Joan Donovan: Kiểm soát thông tin sai lệch
11. Stephen Goldsmith: Cứu các thành phố
12. Tony Saich: Tạo ra một chính sách đối phó với Trung Quốc hiệu quả
13. Kathryn Sikkink: Khôi phục quyền ưu tiên của con người
14. Cathryn Cluver Ashbrook: Khôi phục quan hệ xuyên Đại Tây Dương có chức năng với NATO và EU

Có vẻ, gia tài mà Tổng thống Trump 4 năm để lại quả là siêu to siêu khổng lồ, :D
thêm một tí

thành tựu lớn nhất của TT Donald Trump là giúp XK hàng hóa VN vào TT Mỹ tăng đều 25-30% từ khi ngài lên nắm quyền 2016, từ mức XK 33 tỉ 2015 lên 80 tỉ 2020

chưa một đời TT nào ưu ái và giúp đỡ VN nhiều như ngài Tổng thống, dù chịu rất nhiều sức ép yêu cầu nâng rào cản thuế, trừng phạt thương mại VN nọ kia nhưng ngài TT đã bác bỏ hết, đến những ngày cuối cùng mới dọa nhẹ một chút bằng dán nhãn VN là thao túng tiền tệ (nhưng trên thực tế chưa áp dụng biện pháp thương mại nào, bravo)

bất chấp các tổ chức nhân quyền Âu Mỹ và V iệt Tâ n abc yêu cầu áp nhân quyền lên VN nọ kia nhưng ngài TT đã vứt sọt rác hết, dung dưỡng nâng niu VN trên mọi mặt

tuy ngài thua cuộc kỳ 46 nhưng dân VN vẫn giành cho ngài một sự kính trọng và thương yêu, hi vọng ngài về chơi golf vui vẻ êm ái trong vòng tay của người vợ xinh đẹp và đàn con thành đạt

PS; xếp thứ tự các đời TT Mỹ giúp VN có số 1 TRUMP ( hỗ trợ thương mại+nhân quyền) số 2 CLINTON (bình thường hóa Ngoại giao, mở ra kỷ nguyên pt của VN) số 3 Bush junior (ký WTO APEC Hanoi 2006), còn OBAMA thì vứt sọt rác (ép VN nhân quyền và rào cản thương mại, bắt tay TQ nhắm mắt làm ngơ cho nó xd loạt căn cứ ở b Đông)...điều đáng lo là kỳ 46 này Biden lên, vừa đưa mớ quan chức cũ Obama về, e rằng sẽ lại ép VN về nhân quyền, thương mại và bắt tay TQ tiếp

tieuyeu

Xe buýt
Bài cụ trích cũng chỉ gợi ý về những thứ ưu tiên của chính quyền mới chứ chả phải là những thứ cần phải đập bỏ đi hay khắc phục của chính quyền cũ. Các cụ anti-Trump cũng nên đọc thông tin một cách liêm chính đi.

Mà kể cả cụ bưng thằng siêu cánh tả Hà Vợt vào (14 ông này được chọn theo tiêu chí nào cũng chả ai biết) thì em cũng đánh giá quá thấp những kiểu chém gió kiểu phải "Tăng cường nền dân chủ" hay "Giúp đỡ các khu vực bị bỏ lại phía sau", v.v... Quê em chém gió cũng y chang kiểu "không ai bị bỏ lại phía sau", "chống giặc như chống dịch" vân vân và mây mây, còn hay hơn nhiều. Cụ Bi Đần, cùng đám DC, làm gì có cương lĩnh tranh cử, ngoài việc Vote Trump out, nên TỶ DỤ có lên được thì ai nói gì mà chả đúng.

Túm lại, wall of text nhưng chả có giá trị thông tin gì, nên chả bõ Vang.
4 Năm cụ Trump làm là : nước Mỹ cô đơn hơn , mất đoàn kết hơn, dân chết nhiều hơn, phân biệt chủng tộc nhiều hơn,thất nghiệp nhiều hơn...,Biden và DC chỉ cần hô thay đổi chính sách của Trump là đủ sức thắng rồi . Mỗi chính sách chống Tập hí là cụ Biden sẽ tiếp tục nhưng sẽ ko riêng nước Mỹ mà cùng đồng minh Âu, Úc, Can,Nhật.....liên minh .

kvboto

Xe container
thêm một tí

thành tựu lớn nhất của TT Donald Trump là giúp XK hàng hóa VN vào TT Mỹ tăng đều 25-30% từ khi ngài lên nắm quyền 2016, từ mức XK 33 tỉ 2015 lên 80 tỉ 2020

chưa một đời TT nào ưu ái và giúp đỡ VN nhiều như ngài Tổng thống, dù chịu rất nhiều sức ép yêu cầu nâng rào cản thuế, trừng phạt thương mại VN nọ kia nhưng ngài TT đã bác bỏ hết, đến những ngày cuối cùng mới dọa nhẹ một chút bằng dán nhãn VN là thao túng tiền tệ (nhưng trên thực tế chưa áp dụng biện pháp thương mại nào, bravo)

bất chấp các tổ chức nhân quyền Âu Mỹ và V iệt Tâ n abc yêu cầu áp nhân quyền lên VN nọ kia nhưng ngài TT đã vứt sọt rác hết, dung dưỡng nâng niu VN trên mọi mặt

tuy ngài thua cuộc kỳ 46 nhưng dân VN vẫn giành cho ngài một sự kính trọng và thương yêu, hi vọng ngài về chơi golf vui vẻ êm ái trong vòng tay của người vợ xinh đẹp và đàn con thành đạt

PS; xếp thứ tự các đời TT Mỹ giúp VN có số 1 TRUMP ( hỗ trợ thương mại+nhân quyền) số 2 CLINTON (bình thường hóa Ngoại giao, mở ra kỷ nguyên pt của VN) số 3 Bush junior (ký WTO APEC Hanoi 2006), còn OBAMA thì vứt sọt rác (ép VN nhân quyền và rào cản thương mại, bắt tay TQ nhắm mắt làm ngơ cho nó xd loạt căn cứ ở b Đông)...điều đáng lo là kỳ 46 này Biden lên, vừa đưa mớ quan chức cũ Obama về, e rằng sẽ lại ép VN về nhân quyền, thương mại và bắt tay TQ tiếp
Có món n/q nhạy cảm, và chắc chắn nhận thức trong này sẽ có nhiều mũi như quả mít, động vào là bem nick như chơi, thôi, ngồi ngó mấy anh TT Mỹ mần nước Mỹ thôi, :D

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng
My world is the populist rebellion which believes we are being destroyed, our liberties are being cancelled, and our religions are under assault.

Đọc tới đây thấy chán hẳn. Kiểu thống trị bằng cách dọa cho dân ngu sợ. Như là Biden lên thì dân Mỹ đi học tiếng Tàu là vừa. Hay là Mỹ sắp thành nước XHCN như Venezuela!

Xong xuống dưới thì có gì mới mẻ đâu, lại tiếp tục tố cáo gian lận bằng fake news, ví dụ như vụ mail in ballot năm nay có rejection rate giảm đi 20 lần so với 2016. Sự thực là: Fact check: Georgia rejected ballots did not go from 4% to “almost zero” in 2020 | Reuters

"They blamed President Trump for the global pandemic even as he did literally everything top scientists instructed." ==> chán chẳng buồn nói

Tóm tắt lại cả bài là anh Newt ảnh thừa nhận là ảnh không chống Biden tới cùng chỉ vì bầu cử gian lận, mà chủ yếu là vì ảnh chán ghét mọi việc xung quanh việc bầu cử lần này (So, I am not reacting to the votes so much as to the whole election environment. ). Có lẽ đó cũng là cách nghĩ của các fan Trump? Không cần biết sự thật là gì, nhưng tui ghét cánh tả lắm, nên tui quyết dựa trên fake news để tuyên bố gian lận. Logic ghê.
Biden nếu đắc cử phải có trách nhiệm làm sáng tỏ các nghi vấn mà 75tr cử tri bầu cho Trump hoài nghị, không thể sổ toẹt thiếu trách nhiệm như cụ phán. Đây là 1 cảnh báo đầu tiên giành cho Biden. Cụ không nên lấy cái tiểu tiết (mà cụ cũng chưa thể chứng minh nó sai hay đúng trong tương lai) để sổ toẹt toàn bộ bài viết của họ.

Nhiều cụ bẩu Trump cài lại quả bom to cho Biden nhưng những cái đưa ra ấy Biden sửa phút mốt. Cái Trump cài lại làm cho Biden rơi vào thế bí nếu đắc cử là làm sao làm sáng tỏ các vụ lùm xùm bầu cử (mà phải có người bị trị tội vì gian lận chứ ko thể bỏ qua đối với các gian lận rõ ràng), vụ Hunter Biden, vụ vi hiến của các bang khi sửa luật bầu cử, vụ người chết đi bầu, ... với 75tr cử tri bầu cho Trump nói riêng và toàn thể dân Mỹ nói chung :)).

Em đoán rằng phe DC và Biden sẽ ko thể giải quyết đc việc này nếu Biden ngồi ghế tổng thống, do đó, vụ con trai Biden sẽ dc làm to lên và Biden sẽ từ chức ...:)):)):))

Tất nhiên phe DC cũng sẽ gặp rắc rối lớn nếu ngày 05/1 tới phe CH thắng ở GA và năm 2022 pha CH nắm luôn đa số Hạ viện. Khi đó ác mộng nó mới đến với phe DC. Có thể sẽ có cuộc phế truất Tổng thống ... =))

Đó là em bàn chuyện Biden thắng cử. Chứ hiện tại, chưa có gì đảm bảo là Biden thắng cử trong đợt bầu cử này :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

kvboto

Xe container
Thằng nghe lệnh bình hí thì ra là CVP Nhà Trắng Mark Meadows và dàn đệ tử của nó.:D:D:D
Đến lượt CVP Nhà Trắng Mark Meadows lên đoạn đầu đài
Dự là tuần sau Anh Trump đuổi việc nốt Mark Meadows, cho theo chân Bill Barr luôn

Và dự là đến sau ngày 06/1 thì anh Trump lên tweet: mịa quanh mình toàn "giặc" từ Giams đốc FBI, đến Giám đốc an ninh mạng/hạ tầng quốc gia/an ninh bầu cử, đến CIA, đến Tư pháp, đến tòa án, đến quân đội, đến CVP Nhà trắng,..... đến Mike Pence nữa là 20/1.

Và 20/1 Anh kết luận, Anh Trump thắng lớn, nhưng thua là toàn do đội quân sư, cố vấn, lính tráng, cộng sự, quan chức,.... trong chính quyền, đảng của Anh toàn là bất tài, vô dụng, ăn hại, hèn nhát,.... :D

Và, Fans mà có nhụt chí, không hô ủng anh Trump nhiệt tình nữa, có khi, anh cũng chửi thêm lần nữa luôn,...

18/12 anh đã tuyên bố, đại ý "Tau rất thất vọng về Tòa án Tối cao Hoa Kỳ, và đất nước vĩ đại của chúng tau cũng vậy !"

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng
đọc mà mắc cưòi, hahahahahahha

biden ko rảnh cũng ko phải có trách nhiệm trả lời mấy cái cụ thắc mắc nhé, tới tầm trump thắc mắc đã có tòa án giải quyết tắt đài bô bô rồi, biden rảnh đâu đi đôi co với fake news
Tính chính danh của Tổng thống sẽ bị vứt vào sọt rác nếu không làm sáng tỏ các vấn đề đó nhé cụ. :)) Làm Tổng thống mà không chính danh thì thôi dẹp, về nuôi chó cho rồi =))=))=))

kvboto

Xe container
Tính chính danh của Tổng thống sẽ bị vứt vào sọt rác nếu không làm sáng tỏ các vấn đề đó nhé cụ. :)) Làm Tổng thống mà không chính danh thì thôi dẹp, về nuôi chó cho rồi =))=))=))
Thế nếu người ta vẫn vừa làm tổng thống Mỹ, vừa nuôi chó trong Nhà trắng, lại nuôi thêm cả mèo trong Nhà trắng, hội họp với nguyên thủ các nước trên thế giới, bàn về chống Biến đổi khí hậu, liên minh với châu Âu, các nước lớn làm việc A Bờ Cờ,.... cụ cảm nhận sao nhỉ ? :D :D:D

Kenluong

Xe hơi
Thắng là thắng, thua là thua, đã đặt tay tuyên thệ là thắng, là TT rồi còn gì nữa, chính danh hay ko thì thay đổi dc điều gì?

AntiTrump2024

Xe tăng
Cụ Hoàng A Mã thả còm CVP Nhà trắng tiếp chỉ từ Bình hí là cả 2 phe choáng váng. :)) Mà cũng có thể đúng vì không phải tự dưng ngừng chuyển giao trong vòng 2 tuần nếu không có sự việc cực kỳ quan trọng :)). Báo cáo tình báo 18/12 cũng dừng nốt có thể là có cùng nguyên nhân. :)) (vì thông tin trong báo cáo có thể đã đến tay Bình hí)

Việc ngừng chuyển giao theo hướng bẻ lái qua nghĩ lễ chỉ là cách tự sướng của phe DC hoặc trấn an của phe CH thôi.:D

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng
Thế nếu người ta vẫn vừa làm tổng thống Mỹ, vừa nuôi chó trong Nhà trắng, lại nuôi thêm cả mèo trong Nhà trắng, hội họp với nguyên thủ các nước trên thế giới, bàn về chống Biến đổi khí hậu, liên minh với châu Âu, các nước lớn làm việc A Bờ Cờ,.... cụ cảm nhận sao nhỉ ? :D :D:D
Dân Mỹ họ quyết khi Tổng thống của họ không chính danh cụ ạ. Bọn em chỉ hóng tin và bình luận, phân tích thôi :D

Nhưng em nghĩ Tổng thống sẽ bị đá đít ra khỏi Nhà trắng bất kỳ lúc nào nếu tính chính danh ko có đó cụ. Nên em thấy cụ Biden hài hài thế nào ấy khi bố trí hàng loạt nhận sự giải quyết mấy vụ đâu đâu mà lo ko giải quyết các quan trọng nhất của mình, đó là tính chính danh! :)):)):))

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Winston Churchill thất bại trong cuộc bầu cử năm 1945 dù đã đưa nước Anh tới chiến thắng trong Thế chiến 2. Ông ta không hề than vãn về cuộc bầu cử bị đánh cắp hoặc cố gắng níu giữ lấy quyền lực trong tuyệt vọng. Ông ta rời nhiệm sở

Hồi đó Churchill đc chỉ định ngồi ghế Thủ tướng thay chứ có được bầu đâu. Ngoài ra chiến tranh làm Churchill ốm đau suy nhược nhiều. Thêm vào là ông chuyên mảng quân sự nên có vẻ không hợp với xây dựng đất nước thời bình.
Anw, vai trò của Churchill trong WW2 thì rất vĩ đại.

AntiTrump2024

Xe tăng
Thắng là thắng, thua là thua, đã đặt tay tuyên thệ là thắng, là TT rồi còn gì nữa, chính danh hay ko thì thay đổi dc điều gì?
Đúng rồi! Như Trump ấy, sau 4 năm gần hết nhiệm kỳ mà cũng có người đòi phế truất. May mà không có bằng chứng! =)) =)) =))

Comment Dạo

Xe máy
Cụ Trung làm anh em choáng váng quá.

Nhưng em nghĩ fan của cụ ít khi bẻ lái lắm, vì:
1 là họ mong muốn và tin vào Sự thật sẽ chiến thắng,
2 là nếu họ thấy khó khăn mà bẻ lái thì họ đã bẻ lái từ lâu rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng