[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Comment Dạo

Xe máy
Cái này cũ rích rồi mà. Có bao nhiêu báo phếch liu giải thích tại sao chị Powell không trong đội legal của Trung. Đại loại là chị triển khai thêm mũi tấn công khác nhưng một mục đích chứng minh gian lận bầu cử, tránh được sự giới hạn về thời gian....
Nói chung toàn phếch liu nên em không tin.

Em không rành inh lích lắm, cụ dịch giúp em cái=))
Em dịch được đoạn đầu là Trump, Pence làm nước Mẽo vĩ đại trở lại.

vihali

Xe container
Đây là thớt tập hợp tình hình nước Mỹ do chính Mod lập ra thì bất kể là phe Trump hay phe Biden đều có QUYỀN vào đây post bài
Đúng rồi, thớt này thì ai vào cũng được. Đến cả thớt về Trump do phe pro Trump lập, các cụ bên kia cũng nhảy vào nữa là thớt này.

hp78

Xe điện
Cái này cũ rích rồi mà. Có bao nhiêu báo phếch liu giải thích tại sao chị Powell không trong đội legal của Trung. Đại loại là chị triển khai thêm mũi tấn công khác nhưng một mục đích chứng minh gian lận bầu cử, tránh được sự giới hạn về thời gian....
Nói chung toàn phếch liu nên em không tin.

Em dịch được đoạn đầu là Trump, Pence làm nước Mẽo vĩ đại trở lại.
Bàn phím em bị lỗi nên không dùng gu gồ chen sờ lết được=))

Anita Emi

Xe điện
Ý cụ là phải có link của CNN, NYT, ... thì mới chuẩn hả? :))

1. Vụ thêm số 0 vào số lượng cử tri bầu cho Biden: Gian lận rõ ràng nhưng chưa làm thay đổi kết quả
2. Vụ 6000 phiếu bầu cho Trump được tính cho Biden: Gian lận rõ ràng nhưng chưa làm thay đổi kết quả
3. Vụ người chết, người ko có ở địa phương, người tiểu bang khác đi bầu: Không đc xác minh, không làm thay đổi kết quả
4. Vụ mợ áo tím, da đen, tóc xoăn: gian lận rõ ràng nhưng chưa làm thay đổi kết quả bầu cử
...
Tạm thời thế. Còn mấy cái vụ Domi, hack, ... chờ thông tin rồi tính tiếp.
Ý em là cụ chưa có bất kỳ cái link nào cho những điều cụ nói.

Link tức là nguồn. Trước hết cụ phải dẫn nguồn cho thông tin của mình đưa ra, nếu không thì thông tin sẽ được coi là có nguồn từ cụ, tức là cụ tự tạo ra chúng :D Ok, thế cũng chẳng sao, cụ chỉ cần thừa nhận là cụ tự ý nói thế, vui vẻ thôi mà :D

Còn nếu cụ có nguồn, thì chúng ta có thể thảo luận tiếp nguồn đó có đáng tin cậy không và theo đó thì thông tin có đáng tin hay là thông tin bịa, thông tin rác.

Ví dụ, thông tin về các vụ kiện, thì tất nhiên là nguồn tin cậy là từ bản án của các tòa án.

Thông tin về các vụ điều tra, thì nguồn tin cậy là thông báo chính thức của cơ quan điều tra.

1. Vụ thêm số 0 vào số lượng cử tri bầu cho Biden: Gian lận rõ ràng nhưng chưa làm thay đổi kết quả

Chẳng hạn cái này: Ai kết luận là đó là vụ gian lận rõ ràng? Cơ quan, tổ chức nào đưa ra kết luận, đưa ra ở đâu? Có link không? :))

quochiep

Xe tăng
không chỉ có quyền mà chỉ được post vào đây bác. Mod đã mở thớt vậy rồi chả lẽ mình lại mở 1 thớt riêng bảo: Chỉ post tin không fake về nước Mỹ. Khác nào bảo thớt mod mở là thớt chuyên post fake news, ai dám.
Giống thớt 111 tầng trc , ghi rõ là cập nhật tin tức nc Mỹ nhưng fan Trum thì tự nhận là thớt của Trum . Thớt này Mob lập để mọi người vào hóng cập nhật tình hình và tranh luận chứ ko phải thớt Pro Trum hay nâng bi Biden ! Fan nào muốn thớt riêng thì tự đi mà lập , mà nói chung post trong này chủ yếu để giải trí chứ tin tức cũng chả đc bao nhiêu toàn thấy 2 phe cãi nhau rồi quay ra miệt thị nhau !

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Giống thớt 111 tầng trc , ghi rõ là cập nhật tin tức nc Mỹ nhưng fan Trum thì tự nhận là thớt của Trum . Thớt này Mob lập để mọi người vào hóng cập nhật tình hình và tranh luận chứ ko phải thớt Pro Trum hay nâng bi Biden ! Fan nào muốn thớt riêng thì tự đi mà lập , mà nói chung post trong này chủ yếu để giải trí chứ tin tức cũng chả đc bao nhiêu toàn thấy 2 phe cãi nhau rồi quay ra miệt thị nhau !
Nếu để thảo luận thì mọi comment dùng từ ngữ kiểu "trumpet" hay "biden pet"...đều nên bị khóa bánh vĩnh viễn.

Comment Dạo

Xe máy
Bàn phím em bị lỗi nên không dùng gu gồ chen sờ lết được=))
Ý cụ bảo cái công cụ thần thánh này à?

Em thấy người ta bảo dùng gù gồ tìm, được ưu tiên phách chếch luôn tại nguồn. Kiểu như tìm "Fraud 2020" thấy trên gù gồ toàn đưa ra kết quả đại loại Trump dở hơi, nói xạo.

Nên đội thích đọc phếch liu thì lại hay dfng cái khác, kiểu duckduckgo. Hiện toàn tin vịt luôn. Các cụ chớ dại mà dung.

Ý em là cụ chưa có bất kỳ cái link nào cho những điều cụ nói.

Link tức là nguồn. Trước hết cụ phải dẫn nguồn cho thông tin của mình đưa ra, nếu không thì thông tin sẽ được coi là có nguồn từ cụ, tức là cụ tự tạo ra chúng :D Ok, thế cũng chẳng sao, cụ chỉ cần thừa nhận là cụ tự ý nói thế, vui vẻ thôi mà :D

Còn nếu cụ có nguồn, thì chúng ta có thể thảo luận tiếp nguồn đó có đáng tin cậy không và theo đó thì thông tin có đáng tin hay là thông tin bịa, thông tin rác.

Ví dụ, thông tin về các vụ kiện, thì tất nhiên là nguồn tin cậy là từ bản án của các tòa án.

Thông tin về các vụ điều tra, thì nguồn tin cậy là thông báo chính thức của cơ quan điều tra.

Chẳng hạn cái này: Ai kết luận là đó là vụ gian lận rõ ràng? Cơ quan, tổ chức nào đưa ra kết luận, đưa ra ở đâu? Có link không? :))

Em đã nhấn mạnh là cụ này chuyên phếch liu, chém gió mà.

Chỉnh sửa cuối:

kvboto

Xe container
Vụ này hay đấy. Bên Breitbart cáo buộc Lin Wood hai mang. Để xem kiện cáo nhau như nào :D
Nếu là đúng, em sẽ có thể bắt đầu chống mắt lên đếm được mấy cái tên bắt đầu cắn xé nhau, :D

kvboto

Xe container
Thời điểm cụ uê!

Cùng một chính sách nhưng áp dụng sai thời điểm thì từ phát triển chuyển sang tự sát không bao lâu đâu cụ! :))
Em với cụ, chắc chắn khác nhau về thế giới quan nhận thức trong vấn đề chính sách dân số, nhập cư của Mỹ này, nên có trao đổi thêm cũng thừa. :D

Mong cụ dồn sức lực để cổ vũ và thúc đẩy cho anh Trump lật ngược, trúng cử, hy vọng Trump thắng cho cụ vui, :))

Chỉnh sửa cuối:

Jangmi

Xe buýt
Nếu để thảo luận thì mọi comment dùng từ ngữ kiểu "trumpet" hay "biden pet"...đều nên bị khóa bánh vĩnh viễn.
Thớt này do Mod lập nên Mod rất để ý vậy nên cứ có nick nào vào comment miệt thị chửi bới nhau là xác định ra đi hết

Trạng thái
Thớt đang đóng