quuanganhmv2

[Tịch thu bằng lái]
các cụ cho em hỏi, có chuẩn là ổ dịch bệnh viện bạch mai đã dập đc k ạ>
Nghe tin này em cũng bớt lo.

Dở người

Xe điện
Đúng là nếu so sánh bản đồ tiêm phòng BCG trên http://www.bcgatlas.org/ với thống kê nCoV https://www.worldometers.info/coronavirus/#countries sẽ thấy sự tương đồng không hề nhẹ. Và có thể giải thích một số trường hợp hơi "quái" như: Tây Ban Nha dính nặng nhưng Bồ Đào Nha sát vách lại rất nhẹ. Anh toang nặng nhưng Ireland lại chưa việc gì mấy...
Tuy nhiên giả thuyết này chưa giải thích được tại sao trẻ em ở các nước không tiêm phòng BCG vẫn ít có khả năng nhiễm và tử vong do nCoV giống như các nước có tiêm BCG bắt buộc. Có thể ngoài BCG vẫn còn 1 loại vắc-xin nào khác nữa mà trẻ em được tiêm đại trà có ảnh hưởng đến khả năng nhiễm nCoV, tuy nhiên càng lớn lên thì hiệu quả càng giảm, và những đứa trẻ không tiêm sẽ vẫn có khả năng tử vong như nhiều trường hợp riêng lẻ đã được báo cáo.
Em không tin vắc xin BCG có hiệu quả cao với Covid-19 cụ ạ.
Tất cả các ca người Việt nhiễm covi trong lứa tuổi U50 đều có tiêm phòng lao hồi bé cả, giống em với các cụ. Nhưng các bạn ấy vẫn nhiễm virus và nếu phản ứng với bệnh nhẹ là do tuổi còn trẻ và sức khỏe tốt. Hoặc may mắn.
Nếu BCG có hiệu quả thì các bạn ấy đã không mắc bệnh.
Còn nhiều bạn còn trẻ, tiêm BCG rồi nhưng vì lí do nào đó, vẫn bị bệnh rất nặng. Trên facebook bạn Đỗ Hà ở Anh cho thấy, bạn ấy còn trẻ (33 tuổi), sức khỏe ổn định, không bệnh lý nền. Vậy mà bạn ấy bị rất nặng, may nhờ hướng dẫn chữa trị từ xa của 1 cô bác sỹ Bạch Mai và sự chăm sóc của chồng nên thoát. Chứ bạn ấy mà ở 1 mình như em Tiên Nguyễn thì chắc chắn chết vì ngạt thở, bạn ấy cũng tự đánh giá thế.
Ngay em Tiên Nguyễn, rất trẻ, rất khỏe mà có giai đoạn tưởng sắp chết, dù có sự chăm sóc y tế chu đáo.
Không đùa với con covi này được đâu.

Hanoi1919

Xe tăng
Xin chúc mừng và hân hoan chào đón Covid và Corona đến với thế giới này!!
cháu nói đến 2 bé mới sinh ở Ấn đụ chứ không phải mùng vui vì Covid 19 cccm nhé.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nói ra thì dễ bị cho là ác, không nhân đạo chứ các cụ 88 tuổi rồi, nằm viện như cơm bữa, cũng đến tuổi về với tổ tiên, gồng mình cứu cụ vừa tốn kém vừa khổ cực. Mà khổ cả cụ. Mà đúng là công bố chết do covid thì quá dở.
Đẹp số liệu để làm gì cụ ơi. 1 ca cũng k phản ánh được gì.

beomap2

Xe container
Tất cả các ca người Việt nhiễm covi trong lứa tuổi U50 đều có tiêm phòng lao hồi bé cả, giống em với các cụ. Nhưng các bạn ấy vẫn nhiễm virus và nếu phản ứng với bệnh nhẹ là do tuổi còn trẻ và sức khỏe tốt. Hoặc may mắn.
Còn nhiều bạn còn trẻ, tiêm BCG rồi nhưng vì lí do nào đó, vẫn bị bệnh rất nặng. Trên facebook bạn Đỗ Hà ở Anh cho thấy, bạn ấy còn trẻ (33 tuổi), sức khỏe ổn định, không bệnh lý nền. Vậy mà bạn ấy bị rất nặng, may nhờ hướng dẫn chữa trị từ xa của 1 cô bác sỹ Bạch Mai và sự chăm sóc của chồng nên thoát. Chứ bạn ấy mà ở 1 mình như em Tiên Nguyễn thì chắc chắn chết vì ngạt thở, bạn ấy cũng tự đánh giá thế.
Ngay em Tiên Nguyễn, rất trẻ, rất khỏe mà có giai đoạn tưởng sắp chết, dù có sự chăm sóc y tế chu đáo.
Vâng, các cụ ấy cứ bảo số liệu này nọ em thì không có dữ kiện phản đối cũng như đồng tình nên xem nó là số liệu tham khảo.
để thử nghiệm , theo dõi thêm BCG, những người hơn 50 tuổi thì BCG tiêm lúc còn ít tuổi bây giờ trong người còn ít lắm, muốn trị được covid chắc phải tiêm lại

meomun346

Xe container

Xe cỏ cũ

Xe điện
Một nguồn lây nhiễm nữa đang tung tăng gây ra nỗi lo ngại cho lãnh đạo và nhân dân Thủ đô.

Ca như này thật sự ngại, không biết đâu mà lần. Khả năng làm chặt rất khó. Trừ khi phong tỏa luôn, chứ giãn cách xã hội như giờ chưa đủ mà đằng nào các cty cũng sản xuất cầm chừng 20-30% thì chơi lớn luôn 2 tuần dứt điểm, càng chậm càng nguy cơ cao và thiệt hại nặng nề.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em có nhận định như sau:
Bản đồ vắc-xin Lao BCG không có ý nghĩa.
Hiện tại chưa có trẻ em dưới 10 tuổi bị tử vong do Covid-19, tỉ lệ này là 0% ở hầu hết tất cả các nước dù trẻ em ở đó có tiêm phòng lao hay không.
Hầu hết các ca tử vong xảy ra ở độ tuổi 40 trở lên khi mà không có bất kỳ vắc-xin nào được tiêm lúc nhỏ còn tác dụng.
Tất cả vắc-xin tiêm cho trẻ đều có tác dụng chống lại Covid.
Điều này giải thích tại sao trẻ em không có ca tử vong nào bởi các loại vắc-xin đã tạo nên một trạng thái luôn sẵn sàng cho hệ miễn dịch.
Vậy tại sao lại lựa chọn vắc-xin Lao?
Các cụ thấy vết sẹo trên cánh tay đó là đặc trưng do tiêm phòng lao thời thơ ấu. Theo nhà nghiên cứu người Úc, "Vắc-xin này có thể thúc đẩy hệ miễn dịch để bảo vệ cơ thể hiệu quả hơn trước nhiều loại bệnh nhiễm trùng, nhiều loại virus và vi khuẩn khác nhau một cách tổng quát".
Ngoài hiệu quả của vắc-xin này rất mạnh và rộng, thì nó còn có khả năng bảo vệ kéo dài. Theo nghiên cứu, trẻ em 13-14 tuổi vẫn còn 1/2 khả năng bảo vệ và nó kéo dài cho tới 20 năm. Trong khi đó, vắc-xin cúm mùa chỉ có thể kéo dài hiệu quả trong vài tháng tới vài năm.
Cụ làm như các chuyên gia y tế dịch tễ chỉ ngồi phân tích số liệu và bản đồ như anh em of.
Họ nuôi cấy Covid và thử nghiệm với kháng thể lao. Sau đó dựa trên kết quả đó mới xét có nên tiêm lại cho người lớn hay k.
Khéo vắc xin lao lại lên giá.

RealMen9999

Xe tải
Mấy bữa nay em hay mơ tưởng đến một loại máy chữa bách bệnh, theo kiểu chữa tận vi mô tế bào. Máy có hàng tỷ xúc tu siêu dài và nhỏ ngang kích thước tế bào. Khi người bệnh nằm vào trong khoang máy. Hàng tỷ xúc tu này xâm nhập vào cơ thể người bệnh và tìm đến tận từng tế bào, virus gây bệnh. Sau đó các xúc tu này dùng năng lượng giật phát các tế bào bệnh, virus chết luôn !!!
Người bệnh chỉ mất 5 phút chữa trị mà ko cần gây mê. Đặc biệt ko tốn đồng nào do đây là công trình phúc lợi vì cộng đồng do đội ngũ giáo sư tiến sĩ Việt Nam dày công nghiên cứu. Cả thế giới ngưỡng mộ và công nhận VN là đất nước đáng sống. Để được nhập quốc tịch Việt Nam phải đệ đơn trước 10 năm, xét duyệ̣t lý lịch 3 đời...
Máy này chắc chắn sẽ có.nhưng chắc phải đến vài chục triệu năm nữa =))

hauyenhd

Xe container
Như này hơi nhiệt tình quá. Em ở TP Tuyên Quang, đúng chỉ thị của TT, người dân vẫn đi chợ, mua bán và làm 1 số việc cần thiết, các hãng giao hàng của Viettell, tiki vẫn hoạt động. Ai cũng rón rén và có ý thức phòng dịch tốt.
Cụ với một số người có thể rón rén nhưng gặp 1 tiền đạo như này là nguy cơ vỡ trận, tay này mà k tai nạn nó tung tăng thì lại thêm 1 đống ca. Như e giờ cũng đc nghỉ 50% rồi nhưng e ủng hộ cấm tuốt đi, cấm sớm thì còn có cơ hội đc thả sớm.

boyboy1990

Xe điện
BCG mới chỉ là giả thuyết cụ ạ, nhưng các ví dụ đơn lẻ của cụ chưa thể bác bỏ giả thuyết này vì:
1. Hiệu quả của vắc xin giảm theo thời gian, chính vì thế nên người già mới dễ toang hơn người trẻ. Càng già càng bị nặng, chưa kể phần lớn người già chưa bao giờ tiêm vắc xin.
2. Các ví dụ người trẻ của cụ ko có dữ liệu về việc họ có đc tiêm BCG hay ko? Nếu có tiêm thì có hình thành kháng thể tốt hay ko? Điều này phụ thuộc vào vc vắc xin đc bảo quản thế nào trước khi tiêm, không phải mũi BCG nào chích xong cũng thành công.
3. Bị nặng ở đây phải là thở máy, ECMO... tóm lại là phải vào ICU, mấy ca chưa phải mở nội khí quản mà cụ ví dụ ko đc coi là nặng. Cụ nên biết rằng vắc xin ko bảo vệ ta hoàn toàn trước bệnh tật, nhưng nếu có nhiễm thì triệu chứng cũng nhẹ đi nhiều.

Duy Ly Vu

Xe tăng
18h chiều nay không thấy cập nhật ca mới ? Hay là để nửa đêm gà gáy đánh úp ?

Đăng Mắm

Xe tăng

Duy Ly Vu

Xe tăng

belo

Xe điện
Thống kê cho thấy 99% bệnh nhân bị chết do Covid 19 này ở Ý là người béo phì hoặc có các bệnh xuất phát từ béo phì như tiểu đường, tim.. Bệnh béo phì ở lứa tuổi nào có nhiều, chủng tộc nào có nhiều, châu nào có nhiều, nước nào có nhiều, em nghĩ là các cụ đều đã có câu trả lời.
Thống kê 99% kia em đọc trên trang thế giới béo phì (WOF) nhé.
Các cụ tranh thủ dịp nghỉ này quan hệ thể dục cho nhiều vào cho giảm BMI.

• Vodka
Reactions: edc

Đăng Mắm

Xe tăng
Vụ này căng. Nó là lời khảng định chắc chắn F0 đang bị xổng chuồng rất nhiều trong cộng đồng. Cách ly toàn xã hội hoặc có công bố tình trạng khẩn cấp , giới nghiêm là điều nên làm lúc này
Phủi phui chứ nếu lão ko bị tai nạn thì :(

Duy Ly Vu

Xe tăng
Thống kê cho thấy 99% bệnh nhân bị chết do Covid 19 này ở Ý là người béo phì hoặc có các bệnh xuất phát từ béo phì như tiểu đường, tim.. Bệnh béo phì ở lứa tuổi nào có nhiều, chủng tộc nào có nhiều, châu nào có nhiều, nước nào có nhiều, em nghĩ là các cụ đều đã có câu trả lời.
Thống kê 99% kia em đọc trên trang thế giới béo phì (WOF) nhé.
Các cụ tranh thủ dịp nghỉ này quan hệ thể dục cho nhiều vào cho giảm BMI.
Quan hệ thể dục là sao cụ ???