Majestic

Xe máy
Vụ này căng. Nó là lời khảng định chắc chắn F0 đang bị xổng chuồng rất nhiều trong cộng đồng. Cách ly toàn xã hội hoặc có công bố tình trạng khẩn cấp , giới nghiêm là điều nên làm lúc này
Những thằng Tây lông còn đang tung tăng nhập cảnh trước khi cách ly bắt buộc chắc cũng có khối thằng bị mà không biết, chúng nó giao du với nhau lây cho nhau rồi tự khỏi sau khi đã lây ra cộng đồng có trời mới biết, như ca 86, 87 ở BM mất dấu F0 chắc là từ bọn Tây lông thôi.

memanque

Xe buýt
Vụ này căng. Nó là lời khảng định chắc chắn F0 đang bị xổng chuồng rất nhiều trong cộng đồng. Cách ly toàn xã hội hoặc có công bố tình trạng khẩn cấp , giới nghiêm là điều nên làm lúc này
Ca này chắc phải có hàng trăm F1 mất

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Cụ với một số người có thể rón rén nhưng gặp 1 tiền đạo như này là nguy cơ vỡ trận, tay này mà k tai nạn nó tung tăng thì lại thêm 1 đống ca. Như e giờ cũng đc nghỉ 50% rồi nhưng e ủng hộ cấm tuốt đi, cấm sớm thì còn có cơ hội đc thả sớm.

Nhìn thấy tây thì tránh nó ra. Cứ xởi lởi thì ăn đòn là phải.
Em đoán cứ 10 thằng tây ở VIỆT NAM thì phải có 2 thằng dương tính.

sthd

Xe lăn
Mấy bữa nay em hay mơ tưởng đến một loại máy chữa bách bệnh, theo kiểu chữa tận vi mô tế bào. Máy có hàng tỷ xúc tu siêu dài và nhỏ ngang kích thước tế bào. Khi người bệnh nằm vào trong khoang máy. Hàng tỷ xúc tu này xâm nhập vào cơ thể người bệnh và tìm đến tận từng tế bào, virus gây bệnh. Sau đó các xúc tu này dùng năng lượng giật phát các tế bào bệnh, virus chết luôn !!!
Người bệnh chỉ mất 5 phút chữa trị mà ko cần gây mê. Đặc biệt ko tốn đồng nào do đây là công trình phúc lợi vì cộng đồng do đội ngũ giáo sư tiến sĩ Việt Nam dày công nghiên cứu. Cả thế giới ngưỡng mộ và công nhận VN là đất nước đáng sống. Để được nhập quốc tịch Việt Nam phải đệ đơn trước 10 năm, xét duyệ̣t lý lịch 3 đời...
Máy này chắc chắn sẽ có.nhưng chắc phải đến vài chục triệu năm nữa =))
trung quốc có Nhà nghiên cứu chỉnh sửa gen rồi đấy. bị bắt vì chưa được phép, cho đi tù. nhưng chắc tù giữa phòng thí nghiệm với mấy trăm nhân viên

QMintech

Xe tăng

Maxell741

Xe tải
thế này là lại phải cách ly mấy chỗ cấp cứu ở mấy bệnh viện ạ :(

Chỉnh sửa cuối:

vnposh

Xe điện
Ca như này thật sự ngại, không biết đâu mà lần. Khả năng làm chặt rất khó. Trừ khi phong tỏa luôn, chứ giãn cách xã hội như giờ chưa đủ mà đằng nào các cty cũng sản xuất cầm chừng 20-30% thì chơi lớn luôn 2 tuần dứt điểm, càng chậm càng nguy cơ cao và thiệt hại nặng nề.
Tin này làm ông Chung đặt hàng loạt câu hỏi với Sở Y tế Hà Nội.

Hà Nội đã rà soát, thống kê được 3.082 người nước ngoài cư trú, tuy nhiên "đã rà hết chưa?", "có giám sát chặt chẽ hay không?", "đã xét nghiệm được bao nhiêu người và bao nhiêu người thì dương tính?", "phóng viên lây nhiễm từ công dân Pháp hay một người Mỹ ở Quảng An bị nhiễm nhưng tôi không thấy trong báo cáo".

Sao ông ấy không hỏi thêm: Sở Y tế Hà Nội đang làm gì?

vitngoc

Xe điện
Tây hay giao lưu, các cụ mặc định cho vào diện kiểm dịch chứ cho chạy các bệnh viện kiểu này thì chết!

LienPhuong

Xe điện
Thống kê cho thấy 99% bệnh nhân bị chết do Covid 19 này ở Ý là người béo phì hoặc có các bệnh xuất phát từ béo phì như tiểu đường, tim.. Bệnh béo phì ở lứa tuổi nào có nhiều, chủng tộc nào có nhiều, châu nào có nhiều, nước nào có nhiều, em nghĩ là các cụ đều đã có câu trả lời.
Thống kê 99% kia em đọc trên trang thế giới béo phì (WOF) nhé.
Các cụ tranh thủ dịp nghỉ này quan hệ thể dục cho nhiều vào cho giảm BMI.
Cụ dẫn link đi cụ???

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi cái. Ko biết việc học online có bắt buộc hay chỉ khuyến khích nhỉ. Nhóc nhà em ở quê mà hôm nay nhận được cái thông báo này em đang băn khoăn ko biết có nên về đón lên HN để kèm nó học ko. Vì ở quê thì sóng kém mà có mỗi bà nên ko hướng dẫn dc. Có quy định nào của HN về vấn đề này hay tùy trường các cụ nhỉ.