0925966177

[Tịch thu bằng lái]
chỉ được cái không khí trong lành và yên tĩnh thôi nhưng đói lắm các cụ ạ.

0925966177

[Tịch thu bằng lái]
nhà em ở trong ngõ Triều khúc Thanh xuân có cái quán caffe đóng cửa mất rồi các cụ ạ

0925966177

[Tịch thu bằng lái]
Mới thuê được 1 năm trúng ngay quả dich này coi như em toi đời các các cụ ạ

LienPhuong

Xe điện

NQHU

Xe điện
nếu em là quản lý thì em cho phân luồng vào khu cách ly và không cho xét nghiệm covid19, điều trị triệu chứng như bt. vì ca thế này thì xác định 99% ko thể cứu, tình huống này công bố chết vì covid19 thì rất dở :)
cụ này liên quan đến 1 dây bệnh nhân + phía sau, dấu sao được cụ ơi! em thấy cứ cố giữ không có người chết cho đẹp báo cáo cũng không để làm gì! Miễn sao làm hết sức cứu chữa là được! cụ 88 tuổi nhập Bạch Mai đã xuất huyết não, cứu được thì tốt nhưng cụ có đi không gây ảnh hưởng tâm lý nhiều đâu!
4 ca nặng trước đến hôm nay 3 ca bỏ được máy thở là đẹp rồi!

printer05

Xe điện
Em thêm thông tin cho bức ảnh.

Cafe Nuôi, góc ngã ba Lương Văn Can Hàng Quạt, nhưng năm 8x ra hàng này ngồi uống ngắm ảnh poster của ABBA, BeeGees, Smokie, Ấn tượng hồi đấy có quả đánh bọt bằng thìa, những năm đấy ít hàng cafe có.
Cửa hàng đồ chơi hé cửa phục vụ thiếu nhi, xe Phường ra nhắc ngay.

Cũng ở ngã ba Lương Văn Can Hàng Quạt

Bán nốt chứ 1/4 nghỉ 2 tuần rồi.

Số 2 Lương Văn Can, ngã tư Hàng Cân Lương Văn Can, Hàng Bồ
Hàng Bồ, chố ô tô bên phải có cháo sườn, (cũng chụp tại ngã tư Hàng Cân Lương Văn Can, Hàng Bồ)

Các cụ áp dụng phương pháp công an (loại trừ). Chả có cái xe mẹ nào chạy ngoài đường mà AQI cao ngất ngưởng thì nguyên nhân còn lại là lý do chính thoai. Có điều là chả ai dám thừa nhận nguyên nhân chính đó.

momoyama68868

Xe điện
Ma sơ vẫn ra ngoài đường nhỉ ? Nhà cháu thì ru rú ở nhà thui !
Em vẫn dì làm bình thường cụ ạ.
Chỉ khác là tâm trạng đường về chiều nay thấy man mác quá.

LienPhuong

Xe điện
Đúng là nếu so sánh bản đồ tiêm phòng BCG trên http://www.bcgatlas.org/ với thống kê nCoV https://www.worldometers.info/coronavirus/#countries sẽ thấy sự tương đồng không hề nhẹ. Và có thể giải thích một số trường hợp hơi "quái" như: Tây Ban Nha dính nặng nhưng Bồ Đào Nha sát vách lại rất nhẹ. Anh toang nặng nhưng Ireland lại chưa việc gì mấy...
Tuy nhiên giả thuyết này chưa giải thích được tại sao trẻ em ở các nước không tiêm phòng BCG vẫn ít có khả năng nhiễm và tử vong do nCoV giống như các nước có tiêm BCG bắt buộc. Có thể ngoài BCG vẫn còn 1 loại vắc-xin nào khác nữa mà trẻ em được tiêm đại trà có ảnh hưởng đến khả năng nhiễm nCoV, tuy nhiên càng lớn lên thì hiệu quả càng giảm, và những đứa trẻ không tiêm sẽ vẫn có khả năng tử vong như nhiều trường hợp riêng lẻ đã được báo cáo.
Giả thuyết vẫn chưa được chứng minh, nhưng nhà nào không cho con tiêm vaccine theo CT cũng lo phết.

tourist123

Xe buýt
ng ta đã bị lây bệnh rồi, có cần sâu cay, xỉa xói như thế ko? ác nghiệp
--------------------
Đề nghị Bộ Tư pháp kiểm tra, xử lý người xúc phạm nhà báo mắc Covid-19 khi tác nghiệp
mạng xã hội facebook có tài khoản người dùng mang tên Lê Văn Thiệp ngày 31-3-2020 có đăng một dòng trại thái với nội dung: "Nghe tin phóng viên phỏng vấn mà bị lây Covid đâm ra hoảng sợ?!. Hóa ra "phỏng vấn sâu" "Tác nghiệp trên..." sau đó đi mua xe mới bị lây?. PV có nghề Mát xa ghe nữa cơ đấy. Thật là đẹp mặt! Dễ với Tây lông quá. Khà khà".

tung1311

Xe tải
cụ này liên quan đến 1 dây bệnh nhân + phía sau, dấu sao được cụ ơi! em thấy cứ cố giữ không có người chết cho đẹp báo cáo cũng không để làm gì! Miễn sao làm hết sức cứu chữa là được! cụ 88 tuổi nhập Bạch Mai đã xuất huyết não, cứu được thì tốt nhưng cụ có đi không gây ảnh hưởng tâm lý nhiều đâu!
e và cụ thấy rất bt, nhưng e thấy dân mình đa phần đọc nhanh và hiểu chậm thành thói quen rồi :(

Bino3

Xe tải
Nay em cũng tranh thủ lượn quanh vòng ao rùa, vắng,
vắng lắm ạ

isak

Xe tăng
Em có thể đa nghi cụ ạ.
Nhưng em cũng chỉ chỉ ra việc giãn cách thời gian xét nghiệm lại các ca dương tính lần 1 bị giãn ra bất thường.
Cá nhân em cũng không cho là số lượng ca dương tính lần 1 lớn đến mức quá tải cho đơn vị xét nghiệm hay là không phải ưu tiên số 1 cho việc xét nghiệm lần 2.
Cuối cùng e nói cooking dữ liệu theo hướng giãn cách thời gian các ca công bố. Số liệu đều đều 6_7 ca ngày.
Vấn đề đó ko quanbtr
Đúng là nếu so sánh bản đồ tiêm phòng BCG trên http://www.bcgatlas.org/ với thống kê nCoV https://www.worldometers.info/coronavirus/#countries sẽ thấy sự tương đồng không hề nhẹ. Và có thể giải thích một số trường hợp hơi "quái" như: Tây Ban Nha dính nặng nhưng Bồ Đào Nha sát vách lại rất nhẹ. Anh toang nặng nhưng Ireland lại chưa việc gì mấy...
Tuy nhiên giả thuyết này chưa giải thích được tại sao trẻ em ở các nước không tiêm phòng BCG vẫn ít có khả năng nhiễm và tử vong do nCoV giống như các nước có tiêm BCG bắt buộc. Có thể ngoài BCG vẫn còn 1 loại vắc-xin nào khác nữa mà trẻ em được tiêm đại trà có ảnh hưởng đến khả năng nhiễm nCoV, tuy nhiên càng lớn lên thì hiệu quả càng giảm, và những đứa trẻ không tiêm sẽ vẫn có khả năng tử vong như nhiều trường hợp riêng lẻ đã được báo cáo.
Đánh giá hiệu quả sử dụng mỗi số liệc dịch tễ thì chỉ là võ đoán hết thôi, nói tỷ lệ tử vong covid19 tại các nước tiêm bcg thấp hơn tại xác nước ko tiêm, thì em cũng có thể nói được là tỷ lệ tử vong của các nước ăn cơm (Việt Nam, Hàn Quốc, Nhật...) thấp hơn các nước ăn bánh mỳ (Anh, Ý, Mỹ châu Âu...)

freeweb

[Tịch thu bằng lái]
những lúc ngột ngạt chỉ muốn phố phường như ngày tết nhưng .... thật k ai muốn nó lại đến theo cách này

tasx

Xe tăng
Sau vụ dịch này. Đáng lẽ Trung Quốc phải có bài phát biểu trước báo giới là xin lỗi quốc tế vì đã vô tình sinh ra con virus khiến cả thế giới phải lao đao chứ nhỉ ? Đằng này cứ dửng dưng như nước nào làm phát tán virus chứ không phải TQ.
Ôi giời Cụ, Cu đấy mà làm thế thì nó lại không còn là chính mềnh. Anh Em các nước có mà té ngửa miệng chữ O không ngậm lại được.

Angrycock

Xe tải
Xuất huyết não r sẽ tăng nguy cơ xuất huyết lần sau nên nếu đi thì có bọn kền kền ăn xác thối kêu ca thôi. Lúc đầu e cũng nghĩ mấy ng cao tuổi khó qua nhưng nhìn mấy ca hồi phục e lại có chút niềm tin :v

holland

Xe tăng
nếu em là quản lý thì em cho phân luồng vào khu cách ly và không cho xét nghiệm covid19, điều trị triệu chứng như bt. vì ca thế này thì xác định 99% ko thể cứu, tình huống này công bố chết vì covid19 thì rất dở :)
Nói ra thì dễ bị cho là ác, không nhân đạo chứ các cụ 88 tuổi rồi, nằm viện như cơm bữa, cũng đến tuổi về với tổ tiên, gồng mình cứu cụ vừa tốn kém vừa khổ cực. Mà khổ cả cụ. Mà đúng là công bố chết do covid thì quá dở.