moly

Xe điện
Hôm qua em tự tin vậy là ổn rồi, kiểm soát đc bạch mai là kiểm soát đc nguồn lây cộng đồng ở hà nội. Sáng nay thấy cảnh TQ nhảy số rồi lại vài bài cảnh báo thế là sự lạc quan lại bay mất.

Misami

Xe hơi
Hôm qua em tự tin vậy là ổn rồi, kiểm soát đc bạch mai là kiểm soát đc nguồn lây cộng đồng ở hà nội. Sáng nay thấy cảnh TQ nhảy số rồi lại vài bài cảnh báo thế là sự lạc quan lại bay mất.
Các cụ chẳng đọc tin j cả. TQ nó điều chỉnh số liệu, thêm hơn 1000 ca test duơng tính nhưng ko có biểu hiện vào để phản ánh đúng tỷ lệ

vitngoc

Xe điện
Số lượng hạn chế dữ liệu COVID-19 được công bố của Úc (chỉ dựa trên hơn 900 trường hợp) cho thấy một mô hình tương tự như những gì các bác sĩ đã thấy ở Trung Quốc
Abc news.

Chỉnh sửa cuối:

Toietmoi

Xe điện
Nhiều lúc em cũng ngạc nhiên vãi cả ra cụ ạ.
Ông Trum ổng tốt hay xấu em cũng chẳng quan tâm. Người Mỹ mới phải quan tâm tới Tổng thống của họ chứ em quan tâm làm gì.
Dưng các bạn cờ vàng coi ổng còn thiêng liêng hơn cả tín đồ Công giáo tin vào Chúa Ba ngôi cơ cụ ạ. Em không hiểu ở giữa đất nước tự do tư tưởng, tự do quan điểm các bạn ấy ăn cái gì mà cuồng Trum thế. Ai động vào tý là nhảy lên y ong đốt mít.
Lạ nhất là mồm các bạn ấy ra rả chửi Cộng sản sùng bái cá nhân. Dưng các bạn ấy không sùng bái cá nhân, chỉ coi ông Trum là Chúa thôi á. Chả hiểu cái não trạng nô lệ ấy ở đâu ra chứ dân ngu khu đen, cơm mắm mút dòi bọn em cũng chả đến mức ấy.
Mà đúng các cụ cờ vàng hèn dã man. Em có gợi ý đừng chỉ chửi riêng Trung cộng Việt cộng, có thể đến New York, ngay trụ sở ************* chửi chết mẹ bọn Cộng sản Mỹ đi thì éo bạn nào dám nói gì, quay sang chửi em là bò đỏ. Em có bảo cãi nhau với bò đỏ còn thua thì làm gì được cho đời mà đấu với tranh.
Thảm đến mức đáng thương. Đi khỏi đất nước nghèo khổ như Việt Nam, ra đến trời Tây, sống trong môi trường tự do dân chủ mà tư duy y như chưa bao giờ thoát khỏi vũng trâu đằm. Tội nghiệp.
Do cuồng Mẽo thôi, tụi đó thì tổng thống nào của Mẽo cũng ngon hết, từ cha con nhà Bush, Clinton, Obama hay Trump bây giờ mặc dù chính sách của các tổng thống đó đó đối nghịch nhau chan chát, thậm chí mấy ổng đó còn tìm cách dìm nhau.
Tụi mất gốc thường vậy, cái gì của Tây cũng thơm kể cả bị tụi nó kỳ thị nhưng ngoạc mồm ra chửi VN và ra vẻ mình văn minh, thượng đẳng lắm :P

Studer

Xe tăng
Chỉ thị của TT là đưa Việt Nam vào giai đoạn chống dịch mới , cả nước đề cao cảnh giác , kiên quyết để ngăn chặn . Tuy nhiên , các địa phương thường đã nhanh nhạy hơn , quyết đoán hơn 1 bước như vụ ngăn tàu ở QN , cách ly người xâm nhập vào địa phương khá quyết liệt , từ đó đã góp phần rất tích cực ngăn chặn lây lan như vụ phát hiện ra bệnh nhân 133 ở Lai châu mới khui ra ổ dịch Bạch mai ...vv Do vậy , việc đăng đàn nhắc nhở các địa phương có vẻ làm quá chỉ thị thì vẫn phải nhắc nhưng em nghĩ , cứ đưa ít phong bì dưới gậm bàn thưởng nóng nói nhỏ " Các chú làm việc , anh yên tâm " là ổn :D
Chúng ta đã bước vào giai đoạn 2 cả tháng nay , tức là dịch lây lan trong cộng đồng , nhưng cố gắng không để rơi vào giai đoạn 3 tức là mất dấu F0 , thực tế đã có 1 trường hợp là Bạch mai có dấu hiệu này , nhưng do Xử lý tốt nên cũng đã không gây bùng phát rộng , giả sử để cho vài trường hợp nữa mất dấu F0 thì sẽ phức tạp dư lào
Hiẹn nay tằng tằng , mỗi ngày bộ Tế công bố vài ca nhiễm , trừ những người từ Âu Mỹ về thì coi như là đã bị bắt nhốt , mỗi hôm lôi vài ca ra thịt , số còn lại lây nhiễm trong cộng đồng và mọi người nín thở nghe ngóng , ơn giời , đến nay chưa có vụ nào mất dấu
Nếu trong 15 ngày tới vẫn thế thì em tin là chúng ta đã có thể yên tâm

Chỉnh sửa cuối:

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Hnay Mỹ chết lên đến hơn 1k, nhiễm mới hơn 20k. Kinh dị, Ý em nhớ cũng chưa có ngày nào chết nhiều như thế :(
Thật sự những gì ở Mỹ rất đáng lo ngại ở tất cả các chỉ số cụ ạ!
Mong người Mỹ và chính quyền Mỹ có phương pháp hợp lý để đối phó dịch chứ không sẽ là thảm hoạ. Mỹ mà gặp thảm hoạ thì cả thế giới bị kéo lui sự phát triển phải vài năm. Nói gì thì nói Mỹ vẫn là túi tiền của thế giới là kho tài chính khổng lồ.
Hiện tại thì đã hơn 2/3 dân số Mỹ ( trên 200tr người) được lệnh cách ly hoàn toàn nhưng những con số thì không mấy khả quan.
Tại Newyork thì cứ xét nghiệm 3 người thì có 2 người nhiễm. Tính chung trên cả nước Mỹ thì trên 15% số người được xét nghiệm nhiễm bệnh tính tới hiện tại.
Đáng chú ý là số ca chữa khỏi/ sô ca chết của Mỹ thấp hơn nhiều so với mặt bằng chung.

Trâu Cầu Giấy

[Tịch thu bằng lái]
Thế đâu phải là giỏi. Lý lịch ảnh hưởng đường quan trường chứ phi trường đâu mấy ảnh hưởng. Hô mưa gọi gió tại thiên tai.
Bàn luận để đánh giá cách nào phù hợp và tốt thôi. Bài học kp chỉ riêng ai, ko chỉ đại dịch này.
Sập rồi ai cấp thẻ?
Họ vơ vét thì tăng cường sản xuất mà kiếm lời lại ích nước lợi nhà, tốt anh hàng xóm mà mình an yên. TQ họ cần họ mới mua, trách gì họ. Chủ quan nên Mỹ Âu mới ra thế này. Cẩn trọng biết ta biết tàu nên mình mới tạm ổn như vậy.
Họ hứa gửi mà. Gửi phần thừa đến mức đó. Nếu chưa thừa chưa nhận đc thôi. Hết dịch của họ thì dư cả triệu máy thở luôn
Thế là ko đc nói đạo lý à? Ko nghĩ đc đạo lý thì sao sống tốt được. Chém đạo lại khác nhé. Vẹt hót đúng bài đúng có sai!
Cụ cũng chả hiểu thế nào là luật và thượng tôn pháp luật. Đừng trách Trung mà cũng đừng hùng Mỹ.
Đã đc đồng nào đâu. Như Nga họ đã chở hàng đến Mỹ, bs đến Ý.
HN cũng từ quê mà ra. Ai khinh ai đâu
Hôm qua bị nhốt hay sao mà làm 1 hơi cả chục cồng vại?

Brighter2020

Xe tải
Cứ luôn phải nghĩ tới tình hướng xấu nhất, chuẩn bị ứng phó với tình huống xấu nhất thì nó sẽ không đến.
Chứ tin xấu ngày nào cũng có, tin không vui đây:

thaihana

Xe điện
Việt Nam sang giai đoạn mất dấu F0, cả nước hãy ở yên tại chỗ

Hiện tại đã có những ổ dịch không tìm được bệnh nhân số 0, nguy cơ lây ra cộng đồng rất cao nên mọi người dân hãy ở yên tại chỗ.

Trâu Cầu Giấy

[Tịch thu bằng lái]

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Do cuồng Mẽo thôi, tụi đó thì tổng thống nào của Mẽo cũng ngon hết, từ cha con nhà Bush, Clinton, Obama hay Trump bây giờ mặc dù chính sách của các tổng thống đó đó đối nghịch nhau chan chát, thậm chí mấy ổng đó còn tìm cách dìm nhau.
Tụi mất gốc thường vậy, cái gì của Tây cũng thơm kể cả bị tụi nó kỳ thị nhưng ngoạc mồm ra chửi VN và ra vẻ mình văn minh, thượng đẳng lắm :P
Nhiều khi không hiểu nổi cái bọn dân Mẽo gốc ba sọc nữa.
Mình thấy có rất nhiều đứa đợt bầu cữ Tổng thống Mỹ lần vừa rồi ủng hộ mụ Clinton chửi cha Trump không ra gì nhưng khi Trump thắng cữ thì đột nhiên chuyển phe.
Không ngờ sau đo Trump vả cho 1 phát lệch mồm là đuổi hết cái bọn ăn bám ra khỏi nước Mỹ, thậm chí Trump ví thẳng là bọn đó như súc vật! Vậy nhưng hễ ai mà chỉ trích Trump ( dù chỉ trích đúng) thì chúng vẫn xả thân lao vào cắn xé người ta. Hình như bọn này nó mất dây thần kinh dị.
Không tin cụ cứ tìm từ khoá Ngô Kỹ lên Youtube mà xem!

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
87 có triệu chứng ho sốt từ 11/3
12/3 hai vợ chồng này mới tới khám Bạch Mai ạ.
Theo như chia sẻ thì 10/3 đã tới khám ở 103 nhưng bị giới thiệu sang Bạch Mai. Anh chồng làm xd ở UBND Trúc bạch, có liên quan tới khu bị cách ly nên khá cảnh giác. Ý thức cao 2 lần xin khám không được xét nghiệm.
Nếu dương từ 8/3 khi anh chồng bắt đầu ho sốt thì không hiểu UBND Trúc bạch có được sàng lọc không? Cô vợ cũng sốt từ 12/3 nhưng đi khám không được xét nghiệm. Vẫn đi làm và đi siêu thị.
Nếu phát hiện ra đúng đây là F0 cho Bạch Mai thì đây là lỗi cực nghiệm trọng của y, bác sĩ tại đây. Rõ ràng cô vợ có triệu chứng mà ko thực hiện phân luồng khám bệnh như Bộ Y tế hướng dẫn. Vì sau vụ Nhung khám ở Hồng ngọc mà một trung tâm hàng đầu cả nước còn thờ ơ như thế này. Khiến tình hình dịch bệnh gia tăng mạnh trong những ngày qua. Hi vọng chính phủ có những áp dụng mạnh mẽ với các bộ phận như này

nscd

Xe buýt
hôm nay em mới phát hiện ra là số ca nhiễm mới công bố không phải là số dương tính hôm qua mà là từ các ngày trước.
số liệu mà đi chế cháo nên chẳng còn tin được nữa. chán quá.

moly

Xe điện
hôm nay em mới phát hiện ra là số ca nhiễm mới công bố không phải là số dương tính hôm qua mà là từ các ngày trước.
ko phải là xác định dương tính là công bố ngay cụ à, có vẻ là lần lượt và cân nhắc xem trường hợp nào trc

Nắng nhạt

Xe điện
TQ trở lại cuộc đua, có cụ nào biết vì lí do gì mà tq lại công bố tiếp không nhỉ.
Bảng này bị lỗi nhá cụ. Hiện tại Trung Quốc mới có 81.554 người nhiễm thôi. Cụ đưa cái bảng lỗi lên mà không so sánh, đối chiếu với các trang khác làm nhiều cụ mợ tưởng thật cũng loạn cả lên. Mới đầy nhìn vào em cũng giật mình phải tìm ngay vài trang khác kiểm chứng, đối chiếu mới yên tâm

Hanoi1919

Xe tăng
Về căn bản là yên tâm
Từ đầu đến giờ đều là xét nghiệm thấy + thì xét lại vài lần cho chắc rồi mới công bố nhưng khoảng thời gian đó vẫn xác định, quây các loại F có liên quan mà. Cách làm như vậy đảm bảo chính xác, ko gây hoang mang và ko bỏ lọt những ca đã xác định đc F0.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ có ho, sốt mà tuồn sang Bạch Mai thì hiểu thế nào rồi? Ca này khai liên quan tới Trúc Bạch hay không em không rõ nhưng họ tới xin khám tại 2 viện liền trong khi chỉ sốt nhẹ cả 2 vợ chồng, ý thức như thế là cao lắm ạ.
Vợ chồng họ đã gọi và hẹn lịch trước với bên Bạch Mai. Em nghe chia sẻ trên FB là thế, có bạn chụp màn hình của anh chồng. Khi đi khám trang bị full giáp khẩu trang, áo mưa, găng tay...
Nếu họ ntn thì lỗi từ ông Bạch Mai mà ra. Bác sĩ ở đó cũng con bò hay sao khi cô vợ khám lúc đó sốt 38.5 rồi mà ko nghi ngờ

moly

Xe điện
Nếu họ ntn thì lỗi từ ông Bạch Mai mà ra. Bác sĩ ở đó cũng con bò hay sao khi cô vợ khám lúc đó sốt 38.5 rồi mà ko nghi ngờ
vấn đề 2 người này có khai yếu tố dịch tễ ko?. Nếu khai thì thật là hổng lớn từ bạch mai ko xét nghiệm trường hợp này. Đặt ngược lại vấn đề là có hay ko các trường hợp khác bị bỏ qua. Còn nếu ko khai thì họ có thể bỏ sót là bình thường, biết bao người ho sốt vì hàng trăm lý do