nowhereland

Xe điện
Cái này lại hiệu ứng từ vùng xanh ở SG ra, kiểu như đợt ông Hải quyết biến quận 1 thành Singapore, HN cũng triển khai rầm rộ được 3-7 21 ngày.

Mà toàn các ông bà cao tuổi nguy cơ cao đổ ra đường lập chốt. Đa số chốt cũng chỉ loanh quanh giờ cao điểm vài tiếng sáng và chiều. Em nghĩ chẳng tác dụng gì, vì kể cả ngõ nhỏ ngăn được người ngoài vào thì người ở trong vẫn ra ngoài như thường, mà covid thì nó không biết phân biệt ngoài hay trong.

X30

Xe tăng
Ko có biện pháp nào là tuyệt đối cả, mỗi biện pháp đều có tác dụng của nó. Ít nhất cũng hạn chế một phần lớn người ở khu vưc khác đến, giống như giấy đi đường. Nếu ko có yêu cầu trình giấy đi đuờng thì vẫn còn đầy người đi lang thang, có thể đi vòng vòng cho thoáng ko có lý do gì chính đáng, nhưng có yc giấy đi đường thì những người đó sẽ ở nhà. Còn đòi tuyệt đối 100% thì tất cả ở trong nhà ko đi làm, ko bán buôn, ko giao hàng...đóng băng tất cả xong lần lượt xét nghiệm 100% dân cư. Làm thế lại bị chửi là chết đói trước chết dịch.
Biện pháp này cũng ko tốn nhân lực vật lực ảnh hưởng đến lao đoongh sản xuất gì nhiều vì những người đi gác toàn người làm tự do/về hưu...có dịch cũng ngồi nhà chơi thôi, ai đi làm thì họ cũng ko tham gia đâu vì ko bắt buộc.
Em ngày đi làm, đêm về ngồi trực vùng xanh cụ ơi. Vậy lấy sức đâu mà làm, mà trực. Trong khi em ở Chung cư, TDP đã bịt 1 lối đi, còn đúng 1 lối có bảo vệ trực 24/7, ngoài cổng KĐT đã có CAP, CA Giao Thông trực, vậy mà vẫn huy động các hộ dân thay nhau ra ngôi cổng trực cùng Bảo vệ.

HI_CLASS

Xe điện
Nhà ông anh họ e có bố mẹ vợ trog đó. Sáng thấy bà chị dâu để avata đen thôg báo bố chị ấy mất, e đoán ngay dính Covid nhưng chỉ dám điện chia buồn chứ k dám hỏi mất vì sao. Vừa nãy bố e gọi lên nói nhà chị ấy chết tất cả 4ng bao gồm: bố chị ấy, vợ chồng ông cậu và ông chú đồng hao với bố chị ấy. Tất cả 3gdinh sống chung 1 căn hộ. Hiện những ng còn thì đi cách ly, ng mất vẫn để đón khóa cửa chờ hỏa táng sau. Ông a họ dag như ngồi trên lửa vì có đứa con gái học trog đó, ở căn hộ chug cư khác mà ko thể vào hay đưa nó về dx cho an toàn.

1234589bl

Xe hơi
em hóng hớt vì thấy hay mà hông có, thấy hơi tủi thật. nếu tổ đó mà có đội hay sinh hoạt thể thao, nhiệt tình, sức bền, nhóm người mà có tổ trưởng đàng hoàng, thường trú dân gốc gác polices, teachers, doctors nghỉ hưu hay gì đó thì ta dc nhờ.

Chi moon

Xe buýt
C gái e ở sg, đt nói xung quanh nhà c ấy ở Bình chánh chết nhiều lắm, có gđ ng quen ở q8, nhà có 7 ng chết cả 7. Làm e hoang mang cực độ luôn

Miyazaki

[Tịch thu bằng lái]

Em ở chung cư nên bà con cũng quyết lầp bảng thông báo. Được ở trong này từ trẻ già trai gái đều phấn khởi, vui vẻ, lạc quan,...

coquay

Xe container
Chắc sắp tới vùng xanh lại mọc thêm rất nhiều, e vừa xem tv thấy bác e vừa đến thăm vùng xanh bà con vùng xanh vui lắm ạ

mecucbon

Xe hơi
C gái e ở sg, đt nói xung quanh nhà c ấy ở Bình chánh chết nhiều lắm, có gđ ng quen ở q8, nhà có 7 ng chết cả 7. Làm e hoang mang cực độ luôn
Bình Chánh, Q8, Bình Tân là nhiễm nhiều. Gđ bị 1 người là buồn và hoảng rồi. Nhiều gđ nhiều người bị lây nhau và có người mất nên tâm lý hoảng loạn luôn a. Buồn thật sự.
Mọi người phải giữ vững tinh thần và tăng cường đề kháng để vượt qua thời gian đầu. Nhớ cẩn thận khi tiếp xúc nhận hàng và rửa tay thường xuyên.
P/s: cập nhật chuyện người thân em: nhà 6 người nhiễm (ở chung nhà) cách ly tại nhà. Bố chị bệnh nặng nên chị đi chăm. Bố chị mất và chị bị nhiễm nên đi cách ly. Giờ sau khi test (2 lần) thì cả nhà đã (-). Cuối tuần này sẽ test nữa, nếu (-) thì sẽ gỡ phong tỏa nhà. May mắn là sức đề kháng nhiều nên mọi người đã ổn.

HenryFord

Xe điện
Lập trạm trung chuyển covid mà các cụ bàn rôm rả quá. Em thấy cũng có nhiều điểm tốt mà.

18nlife

Xe tải
Bình Chánh, Q8, Bình Tân là nhiễm nhiều. Gđ bị 1 người là buồn và hoảng rồi. Nhiều gđ nhiều người bị lây nhau và có người mất nên tâm lý hoảng loạn luôn a. Buồn thật sự.
Mọi người phải giữ vững tinh thần và tăng cường đề kháng để vượt qua thời gian đầu. Nhớ cẩn thận khi tiếp xúc nhận hàng và rửa tay thường xuyên.
P/s: cập nhật chuyện người thân em: nhà 6 người nhiễm (ở chung nhà) cách ly tại nhà. Bố chị bệnh nặng nên chị đi chăm. Bố chị mất và chị bị nhiễm nên đi cách ly. Giờ sau khi test (2 lần) thì cả nhà đã (-). Cuối tuần này sẽ test nữa, nếu (-) thì sẽ gỡ phong tỏa nhà. May mắn là sức đề kháng nhiều nên mọi người đã ổn.
Em thấy bảo chỗ TTYT quận 8, đường Dương Bạch Mai, phường 5 đang gần hết đồ bảo hộ phải ko cụ. Em có biết một bạn làm tình nguyện tại đây báo vậy, thiếu cả bsi, rất mong mọi người cùng chung tay ủng hộ!

mecucbon

Xe hơi
Em thấy bảo chỗ TTYT quận 8, đường Dương Bạch Mai, phường 5 đang gần hết đồ bảo hộ phải ko cụ. Em có biết một bạn làm tình nguyện tại đây báo vậy, thiếu cả bsi, rất mong mọi người cùng chung tay ủng hộ!
Giờ nhiều nơi quá tải vì nhân lực dàn mỏng. Vật tư y tế cũng không phân bổ kịp. Đồ BHLD có phân loại theo chuẩn, vị trí công việc nguy hiểm thì yêu cầu cao. Giờ tìm nguồn hàng tốt, mua bên ngoài cũng khó hơn trước.

18nlife

Xe tải
Giờ nhiều nơi quá tải vì nhân lực dàn mỏng. Vật tư y tế cũng không phân bổ kịp. Đồ BHLD có phân loại theo chuẩn, vị trí công việc nguy hiểm thì yêu cầu cao. Giờ tìm nguồn hàng tốt, mua bên ngoài cũng khó hơn trước.
Đứa em đó bảo lúc đầu cg khoảng 10bs sau giờ còn có mấy người, tình nguyện viên giờ cg hỗ trợ bsi thêm luôn. Em cg đang nhờ người trong đó mua chuyển đến đó một ít bảo hộ!

buicongchuc

Xe ba gác
Chung cư chỗ em, từ 20/7 bắt đầu xuất hiện 2 F0 và vài chục F1 tx có khẩu trang (trong đó có em, do đi cùng TM với F0), sau đó phát sinh tiếp 16 F0 nữa.
Chung cư đã bị phong toả từ 22/7 đến nay, dự kiến hết 22/8 dỡ phong toả. Tất cả các F1 đi cách ly tập trung, đã hoàn thành trở về, mọi người đều an toàn.
Số 16 F0 phát sinh (có 1 F0 lây từ cơ quan, còn lại 15 F0 đều là người cùng tầng với 2 F0 ban đầu - tx không có khẩu trang).
Nguồn đều từ F0 đầu tiên, đi từ TP HCM mang chủng virus corona delta về.
Như vậy, em thấy rằng: nếu đeo khẩu trang đạt chuẩn - đúng cách, sát khuẩn tay thường xuyên - đúng cách thì khả năng lây nhiễm virus corona là rất khó sảy ra - kể cả với chủng delta.

buicongchuc

Xe ba gác
Sau 30/4 em cũng định vào mấy tháng, nhưng thấy ông hàng xóm xứ Cam bùng nặng, nên choáng không dám vào
Bên em có ctr trong đấy, qua 30/4 em cũng định vào 1 tuần, nghe ngóng Cam căng nên em hoãn. Mấy ae giám sát kỹ thuật bên em bị kẹt lại đến giờ.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Bên em có ctr trong đấy, qua 30/4 em cũng định vào 1 tuần, nghe ngóng Cam căng nên em hoãn. Mấy ae giám sát kỹ thuật bên em bị kẹt lại đến giờ.
cũng may đấy cụ, vào thif giờ này chưa biết bao giờ mới ra được, mà vào đu theo văn hoá nhậu nhẹt của bạn bè trong đó có khi lại dính covid rồi cụ.

vt2phuc

Xe điện
Lập cho có tí tự hào. Kiểu vậy. Vùng xanh chỗ khu làng em mới lập thì cách đó ngoài cổng làng cách độ 30m là chốt của dân phòng, công an phường rồi. Các cụ bô lão cắt cử ngồi nghiêm được ngày đầu, rồi uể oải, vẫn ngồi nhưng chả thèm đếm xỉa tới người ra vào nữa.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

wishman2

Xe tải
Nay e nghe câu chuyện ở tổ khu nhà vực mình HN, bố mẹ nghỉ hưu rồi vào SG tổ chức cưới cho con trước khi bệnh dịch bùng phát, và ở lại đi chơi thăm họ hàng...
Vậy mà dịch bùng phát và chuyến đi trở về là 2 lọ tro cốt.
Covid đem đến sự chết chóc cho loài người trong đó có Việt Nam.
Thế nên hãy thực hiện tốt 5K thôi.
Thật bi thảm và khốc liệt
Mấy chuyện như thế này đầu năm chả thể nào tưởng tượng ra nổi ...