piano

Xe điện
Dù bằng hình thức nào thì cũng là đáng quý cụ ạ, cụ ko cảm ơn nghĩa là cụ có thể ko thèm tiếp nhận liều vaccine miễn phí đó.
Nếu nó miễn phí em xin cảm ơn ,thậm chí biết ơn anh V
Nếu nó được đổi bằng các quyền lợi vô hình vs đất nước ( dự án, tài nguyên, ưu đãi thuế...), thì vacxin này chưa chắc free, vì em có 1 phần quyền lợi trong đó.
Thế thì em vẫn sẽ nhận liều vacxin này, nhưng không còn biết ơn nữa, thế thôi.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nó miễn phí em xin cảm ơn ,thậm chí biết ơn anh V
Nếu nó được đổi bằng các quyền lợi vô hình vs đất nước ( dự án, tài nguyên, ưu đãi thuế...), thì vacxin này chưa chắc free, vì em có 1 phần quyền lợi trong đó.
Thế thì em vẫn sẽ nhận liều vacxin này, nhưng không còn biết ơn nữa, thế thôi.
Luật chưa cho phép đổi các khoản ủng hộ như này lấy dự án cụ ạ. Chỉ có đổi đất lấy hạ tầng, chứ đổi lòng từ thiện lấy đất thì đi tù.
Nên cụ không phải lo việc ấy.

Phương Nam 02

Xe máy
"Theo Bộ Y tế, khoản tiền 160 tỉ đồng và bảng tượng trưng 4 triệu liều vắc xin sẽ được chuyển cho Quỹ Vắc xin phòng chống COVID-19.

4 triệu liều vắc xin này do Bộ Y tế mua, và là khoản tài trợ riêng của Vingroup. 160 tỉ đồng là tài trợ của các đơn vị còn lại.

Ông Nghiêm Xuân Thành, chủ tịch Ngân hàng thương mại cổ phần Ngoại thương Việt Nam (Vietcombank); ông Lê Đức Thọ, chủ tịch Ngân hàng thương mại cổ phần Công thương Việt Nam (VietinBank); ông Phan Đức Tú, chủ tịch Ngân hàng thương mại cổ phần Đầu tư và phát triển Việt Nam (BIDV); ông Phạm Đức Ấn, chủ tịch Ngân hàng Nông nghiệp và phát triển nông thôn Việt Nam (Agribank) đã thay mặt 4 ngân hàng trao tặng 100 tỉ đồng (mỗi ngân hàng 25 tỉ đồng) vào quỹ mua vắc xin phòng COVID-19.

Ông Phạm Quốc Thanh, tổng giám đốc HDBank thay mặt Tập đoàn Sovico Group và cán bộ, viên chức của Ngân hàng HDBank trao 60 tỷ đồng ủng hộ vào Quỹ mua vắc xin."

https://tuoitre.vn/bo-y-te-tiep-nhan-160-ti-dong-va-4-trieu-lieu-vac-xin-ngua-covid-19-20210521144838134.htm

Trong ảnh trên có đoạn ; tập đoàn Sovico và HDBank ủng hộ 60tỷ đồng tương đương với 1 triệu liều vaccine . Vậy nói một liều vaccine có giá 60 ngàn có đúng không ạ ? Việc làm từ thiện của Vin là rất quý , cho dù có là bao nhiêu . Đừng thổi phồng gây phản cảm

Chỉnh sửa cuối:

ừ thì tên

Xe hơi
Ông nào thấy nghi ngờ, hoặc không thích cứ mạnh dạn rủ nhau lập 1 nhóm với mục tiêu: chúng tôi từ chối tiêm vaccine do Vin tài trợ.
Được thế nhiều người cảm ơn lắm!
Đi xe vin ,ở nhà vin, điện thoại vin... Auto được tiêm trước, yên tâm

ok.

Xe tăng
Dù đánh giá rất cao hành động của Vin, nhưng 4 triệu liều vacxin là quá sức tưởng tượng.
Nếu tính giá 25 usd / liều thì tổng số tiền là 2.300 tỷ. Hoàn toàn không nhỏ trong mùa covid.
Em không hiểu là chi tiền lớn ra ntn thì có cần xin ý kiến cổ đông không?? Nếu tiền túi riêng của a V thì lại là chuyện khác.
Nếu là hoạt động thương mại trao đổi, cho Vacxin nhận lại dự án, thì em không cần cảm ơn a V và tập đoàn V nữa
Chủ trương của chú phỉnh đến thời điểm này là sử dụng ns & free cho toàn dân. Nên chú phỉnh làm gì thì là chuyện của chú ý, nhưng bác nên tin chắc một điều là đều từ của chung mà ra cả chứ chả có gì mà mãnh liệt riêng tư ở đây.

Thực ra mỗi người có vài đồng nếu bác có đủ số đông đồng ý tiêm rồi gộp tiền lại & lý do chính đáng thì hãng nó sẽ bán thôi. Các bác trả xèng cho hãng là xong, dưng dư thế thì nó vô tổ chức quá. :))

Còn lại không có cô thì chợ vẫn đông thôi, có điều là cái chợ này dân máu tinh hoa quá lên hàng ngàn cô mãnh liệt đâm đầu vào tìm mọi cách lấy tiếng để vặt cho bằng được. :))

Ở một chiều hướng khác thì Nga mới tiêm được khoảng hơn chục triệu liều bác ạ. Mới lại bờ rồ dư Gu gồ...Amazon... nó cũng chả cho dân Mẽo một giọt nào, đơn giản đó không phải việc của chúng nó....còn nó đưa cho người tiêu dùng sự tôn trọng & những thứ chân giá trị là sòng phẳng òi. ;))

Có phải cái giống vặn ốc tuột bánh đâu mà phải làm hàng, phỏng bác. =))

Mà có khi các bác nên giám sát xem nội tình chê cớ chê keo nó thế nào. =))

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Ông nào thấy nghi ngờ, hoặc không thích cứ mạnh dạn rủ nhau lập 1 nhóm với mục tiêu: chúng tôi từ chối tiêm vaccine do Vin tài trợ.
Được thế nhiều người cảm ơn lắm!
Người nhà tôi tiêm vaccine AstraZeneca, chẳng sao cả, xét về phản ứng phụ.
Cái tay cũng chỉ hơi sưng trong vài tiếng.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Người nhà tôi tiêm vaccine AstraZeneca, chẳng sao cả, xét về phản ứng phụ.
Cái tay cũng chỉ hơi sưng trong vài tiếng.
Em đang nói đến những ông ghét Vin, nghi ngờ Vin tài trợ 4 triệu liều Vaccine kia.
Giá những ông ấy từ chối thì hay quá! Có thêm vaccine giành cho người khác.

hoantoanmayman

Xe tăng
Xô vi cô, HD banh, Vanh gờ lúp.
Chưa nói đến T&T làm việc với đối tác Nga để khơi nguồn vắc xanh bút nhích.
Mà mình là nhân dân, mình chỉ cảm ơn chính phủ thôi. Còn đội kia, chính phủ lừ mắt phát thì đến mạng cũng chỉ như tơ nhện. Đội ấy chả cảm ơn nhân dân thì thôi.
Mình nói thêm 1 lời cảm ơn cũng chả mất gì, dù nhiều lúc thực chất là do CP quyết, CP tạo điều kiện cho doanh nghiệp làm ăn, kiếm tiền từ tiêu dùng của xã hội, không lại quả xã hội vào những lúc này còn đợi đến lúc nào nữa, phỏng cụ ?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em đang nói đến những ông ghét Vin, nghi ngờ Vin tài trợ 4 triệu liều Vaccine kia.
Giá những ông ấy từ chối thì hay quá! Có thêm vaccine giành cho người khác.
Tôi cũng nhắm ý đó: Cái vaccine AstraZeneca là cái hiện tại rẻ tiền nhất, mà hiệu quả vẫn cực tốt.
Thế nên, có vaccine là tốt rồi, chê bai cái giề.

Nhìn thằng France, có anh phi công đi cafe với anh premier, mà ức chế.

hoantoanmayman

Xe tăng

Trong ảnh trên có đoạn ; tập đoàn Sovico và HDBank ủng hộ 60tỷ đồng tương đương với 1 triệu liều vaccine . Vậy nói một liều vaccine có giá 60 ngàn có đúng không ạ ? Việc làm từ thiện của Vin là rất quý , cho dù có là bao nhiêu . Đừng thổi phồng gây phản cảm
Có gì là thổi phồng đâu mà cụ nói là gây phản cảm, chả nhẽ mấy doanh nghiệp ủng hộ 1 triệu liều thì được, còn một doanh nghiệp ủng hộ 4 triệu liều thì thấy phản cảm, người ủng hộ nhiều nhất được nói tới nhiều hơn cũng đâu có gì là quá đáng.

Phương Nam 02

Xe máy
Có gì là thổi phồng đâu mà cụ nói là gây phản cảm, chả nhẽ mấy doanh nghiệp ủng hộ 1 triệu liều thì được, còn một doanh nghiệp ủng hộ 4 triệu liều thì thấy phản cảm, người ủng hộ nhiều nhất được nói tới nhiều hơn cũng đâu có gì là quá đáng.
Mấy ông trước nói 25 Usd một liều trong khi có 60 ngàn thì có thổi phồng không ? Còn tôi không quan tâm nói tới bao nhiêu lần .

ca_voi_xanh

Xe buýt
Dù đánh giá rất cao hành động của Vin, nhưng 4 triệu liều vacxin là quá sức tưởng tượng.
Nếu tính giá 25 usd / liều thì tổng số tiền là 2.300 tỷ. Hoàn toàn không nhỏ trong mùa covid.
Em không hiểu là chi tiền lớn ra ntn thì có cần xin ý kiến cổ đông không?? Nếu tiền túi riêng của a V thì lại là chuyện khác.
Nếu là hoạt động thương mại trao đổi, cho Vacxin nhận lại dự án, thì em không cần cảm ơn a V và tập đoàn V nữa
Em nghĩ là có những khoản chi vận hành được lập kế hoạch trước và đã dc cổ đông thông qua con số tổng thì thuộc quyền Ban điều hành ho quyết định chi như thế nào thôi cụ.

Miễn là cuối năm đảm bảo các mục tiêu và chỉ tiêu về hiệu quả sxkd đã cam kết với ĐHĐCĐ là dc.