sontranvu

Xe điện
1 liều vacxin là bao tiền vậy các cụ?

Mzc

Xe điện
Cơ bản là có mua chứ em nghĩ 1/2 dân mình có khả năng tự chi trả tiền tiêm vaccine nếu chú phỉnh có nguồn. Chú phỉnh có thể dùng tiền để lo cho các đối tượng còn lại.

hoantoanmayman

Xe tăng
Cụ đúng vui tính. E có bắt ai phải chứng minh đâu. E đang chờ sự việc được đúng như thông tin báo chí đã nói để tán dương đây. Nói thật với cụ. Giờ ai đem được vaccine về tiêm cho dân e tôn làm thánh sống luôn.

Nói thêm với cụ luôn là bây giờ mọi người sẵn sàng bỏ cả trăm triệu ra chỉ để sang Mỹ tiêm vaccine là cụ hiểu rằng 1 liều Vaccine nó quý như thế nào. 4tr liều. Đủ để tiêm hoàn chỉnh có tất cả nhân viên bệnh viện, những người chống dịch, những người nguy cơ cao. Đó là 1 cái gì đó rất to lớn trong hoàn cảnh hiện nay. Vì những điều rất to lớn đó. Cho phép em được tiếp tục nghi ngờ
Mời cụ tiếp tục nghi ngờ, em chỉ nói rõ câu chuyện cam kết là cam kết với CP, những việc này đã lên báo, nó thật hay giả thì đã rõ, cụ có nghi ngờ hay không là chuyện của cụ mà, nên em mới nói nghi ngờ thì thật vui tính :)

maixuanhuong

Xe tăng

Nam Minh

Xe buýt
Mời cụ tiếp tục nghi ngờ, em chỉ nói rõ câu chuyện cam kết là cam kết với CP, những việc này đã lên báo, nó thật hay giả thì đã rõ, cụ có nghi ngờ hay không là chuyện của cụ mà, nên em mới nói nghi ngờ thì thật vui tính :)
Vâng. E đã hết nghi ngờ. Cảm ơn cụ

Phương Nam 02

Xe máy
Dù đánh giá rất cao hành động của Vin, nhưng 4 triệu liều vacxin là quá sức tưởng tượng.
Nếu tính giá 25 usd / liều thì tổng số tiền là 2.300 tỷ. Hoàn toàn không nhỏ trong mùa covid.
Em không hiểu là chi tiền lớn ra ntn thì có cần xin ý kiến cổ đông không?? Nếu tiền túi riêng của a V thì lại là chuyện khác.
Nếu là hoạt động thương mại trao đổi, cho Vacxin nhận lại dự án, thì em không cần cảm ơn a V và tập đoàn V nữa
60 ngàn một liều cụ ạ ! Ngài Vin ra còn sáu ngân hàng nữa tặng 4 triệu liều

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
60 ngàn một liều cụ ạ ! Ngài Vin ra còn sáu ngân hàng nữa tặng 4 triệu liều
"Theo Bộ Y tế, khoản tiền 160 tỉ đồng và bảng tượng trưng 4 triệu liều vắc xin sẽ được chuyển cho Quỹ Vắc xin phòng chống COVID-19.

4 triệu liều vắc xin này do Bộ Y tế mua, và là khoản tài trợ riêng của Vingroup. 160 tỉ đồng là tài trợ của các đơn vị còn lại.

Ông Nghiêm Xuân Thành, chủ tịch Ngân hàng thương mại cổ phần Ngoại thương Việt Nam (Vietcombank); ông Lê Đức Thọ, chủ tịch Ngân hàng thương mại cổ phần Công thương Việt Nam (VietinBank); ông Phan Đức Tú, chủ tịch Ngân hàng thương mại cổ phần Đầu tư và phát triển Việt Nam (BIDV); ông Phạm Đức Ấn, chủ tịch Ngân hàng Nông nghiệp và phát triển nông thôn Việt Nam (Agribank) đã thay mặt 4 ngân hàng trao tặng 100 tỉ đồng (mỗi ngân hàng 25 tỉ đồng) vào quỹ mua vắc xin phòng COVID-19.

Ông Phạm Quốc Thanh, tổng giám đốc HDBank thay mặt Tập đoàn Sovico Group và cán bộ, viên chức của Ngân hàng HDBank trao 60 tỷ đồng ủng hộ vào Quỹ mua vắc xin."

https://tuoitre.vn/bo-y-te-tiep-nhan-160-ti-dong-va-4-trieu-lieu-vac-xin-ngua-covid-19-20210521144838134.htm

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Rất đáng trân trọng khi 1 tập đoàn tư nhân lớn thể hiện trách nhiệm với cộng đồng. Tuy nhiên, việc hoá rồng em thấy nó cứ gượng ép thế nào ấy.
Em ko biết phân tích như các chuyên gia.
Em chỉ thấy từ khi Vin xây dựng, thủ đô nhìn sang trọng và hiện đại hơn nhiều. Hệ sinh thái trường học, bệnh viện, siêu thị họ làm cũng tốt, nhiều người mê.

VN có thêm 1 hãng xe sản lượng bán đang tốp 3 nội địa, tạo ra nhiều công ăn việc làm, cơ hội để sánh vai cùng các nước lớn. Đất nước muốn hóa rồng phải có nhiều tập đoàn lớn, nhiều tỷ phú đô la. Vin và bác Vượng đã làm được điều này.

maixuanhuong

Xe tăng
Em ko biết phân tích như các chuyên gia.
Em chỉ thấy từ khi Vin xây dựng, thủ đô nhìn sang trọng và hiện đại hơn nhiều. Hệ sinh thái trường học, bệnh viện, siêu thị họ làm cũng tốt, nhiều người mê.

VN có thêm 1 hãng xe sản lượng bán đang tốp 3 nội địa, tạo ra nhiều công ăn việc làm, cơ hội để sánh vai cùng các nước lớn. Đất nước muốn hóa rồng phải có nhiều tập đoàn lớn, nhiều tỷ phú đô la. Vin và bác Vượng đã làm được điều này.
Chắc cụ hiểu sai ý em, em chỉ đang nói về việc tặng tiền mua vacxin thôi. Còn hoá rồng hay không em nghĩ cần rất rất nhiều thứ. Dẫu sao Vin luôn thể hiện mình là người có trách nhiệm với cộng đồng và đáng được trân trọng.

Go on

Xe điện
Nếu khoản tiền ủng đấy không làm giảm nghĩa vụ của các DN đó với ngân sách mà người được tiêm không biết ơn thì đúng là ko ổn.

Còn như ủng hộ hàng triệu liều - mà các khoản nghĩa vụ lại tụt đi tương đương thì âu nó vẫn là cái liễn

Tuy nhiên chuyện đó ta biết sao đc nhỉ.
Tham thế cụ, nó ủng hộ tiền thì lợi nhuận giảm phải giảm cho nó 2 mấy phần trăm thuế thu nhập chứ. Nó vẫn mất gần 80% số tiền đó. Đây lại vừa muốn nó ủng hộ lại muốn ăn đủ thuế của nó.

TONGIA

Xe lừa
Tham thế cụ, nó ủng hộ tiền thì lợi nhuận giảm phải giảm cho nó 2 mấy phần trăm thuế thu nhập chứ. Nó vẫn mất gần 80% số tiền đó. Đây lại vừa muốn nó ủng hộ lại muốn ăn đủ thuế của nó.
Cụ phê bình đúng!
Em xin nhận.

Fortuner2019

Xe tải
Thôi em cần anh tiêm hết cho cư dân của anh đi đợt dịch nào times cũng có mặt

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Em ko nhầm thì ko có chuyện như cụ nói vì thường doanh nghiệp nó ko xẻo lợi nhuận mang đi làm từ thiện nên ko liên quan đến thuế.
Đơn vị cụ làm việc là một doanh nghiệp hay sở ban ngành thì khi kêu gọi nhân viên đóng góp rồi mang đi từ thiện nó vẫn lấy tên đơn vị ấy chẳng liên quan gì đến thuế cả.
Trường hợp nó ko kêu gọi nhân viên đóng mà nó trích từ các quỹ chẳng hạn, cái này nó là sau thuế trích hàng năm nó ko còn liên quan gì đến thuế nữa.