VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Dù đánh giá rất cao hành động của Vin, nhưng 4 triệu liều vacxin là quá sức tưởng tượng.
Nếu tính giá 25 usd / liều thì tổng số tiền là 2.300 tỷ. Hoàn toàn không nhỏ trong mùa covid.
Em không hiểu là chi tiền lớn ra ntn thì có cần xin ý kiến cổ đông không?? Nếu tiền túi riêng của a V thì lại là chuyện khác.
Nếu là hoạt động thương mại trao đổi, cho Vacxin nhận lại dự án, thì em không cần cảm ơn a V và tập đoàn V nữa
Dù bằng hình thức nào thì cũng là đáng quý cụ ạ, cụ ko cảm ơn nghĩa là cụ có thể ko thèm tiếp nhận liều vaccine miễn phí đó.

hatinh5760

Xe điện
Ko biết tài trợ vắc xin nào nhỉ?
Xã hội hoá mua và tiêm vaccin.
Khi chốt mua loại nào, thì Vin thanh toán 4 triệu liều.
Ngân hàng HDBank ủng hộ 1 triệu liều...
Có thể là cụ thể bao nhiêu tiền, hoặc bao nhiêu liều.
Nhiều đơn vị chung tay, chỉ nói Vin, như kiểu bôi mỡ cho kiến nó đốt ấy nhỉ.

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Với kiểu đưa tin ngập ngừng như này thì có vẻ chưa chốt được loại vaccine nào, tin buồn cho các cụ đang cố chờ Pfizer.
Vắcxin Mỹ đắt, mua vắc xin Eu cho nó rẻ. Nước ta 100tr dân nên ko theo dc hàng xịn cụ nhể

TONGIA

Xe lừa
Dù bằng hình thức nào thì cũng là đáng quý cụ ạ, cụ ko cảm ơn nghĩa là cụ có thể ko thèm tiếp nhận liều vaccine miễn phí đó.
Nếu khoản tiền ủng đấy không làm giảm nghĩa vụ của các DN đó với ngân sách mà người được tiêm không biết ơn thì đúng là ko ổn.

Còn như ủng hộ hàng triệu liều - mà các khoản nghĩa vụ lại tụt đi tương đương thì âu nó vẫn là cái liễn

Tuy nhiên chuyện đó ta biết sao đc nhỉ.

hoantoanmayman

Xe tăng
Nếu khoản tiền ủng đấy không làm giảm nghĩa vụ của các DN đó với ngân sách mà người được tiêm không biết ơn thì đúng là ko ổn.

Còn như ủng hộ hàng triệu liều - mà các khoản nghĩa vụ lại tụt đi tương đương thì âu nó vẫn là cái liễn

Ý cụ là chuyện đó tồn tại mà ta không biết đúng không ? Cụ khẳng định chắc chắn nó tồn tại chứ ?

TONGIA

Xe lừa
Ý cụ là chuyện đó tồn tại mà ta không biết đúng không ? Cụ khẳng định chắc chắn nó tồn tại chứ ?
Chuyện gì mà hỏi dồn vậy cụ?
Cụ thư thả hỏi rõ điều cụ định hỏi đi

hoantoanmayman

Xe tăng
Chuyện gì mà hỏi dồn vậy cụ?
Cụ thư thả hỏi rõ điều cụ định hỏi đi
Em chỉ hỏi cụ thôi, nếu cụ biết chắc nó tồn tại thì nên nói như thế, còn không rõ có tồn tại không thì không nên nói như thế, vì nói như thế là ngầm khẳng định rồi, còn nếu cụ không có ý ngầm khẳng định thì thôi, bỏ qua còm của em cụ ạ :)

Nam Minh

Xe buýt
Nghi ngờ về hành động của 1 người đáng nghi ngờ mà cũng không cho. Giờ chuyển tiền cái rẹt. E hết nghi ngờ ngay, chuyển qua tán dương nhiệt liệt ngay.

biahoihanoi

Xe lăn
Dù đánh giá rất cao hành động của Vin, nhưng 4 triệu liều vacxin là quá sức tưởng tượng.
Nếu tính giá 25 usd / liều thì tổng số tiền là 2.300 tỷ. Hoàn toàn không nhỏ trong mùa covid.
Em không hiểu là chi tiền lớn ra ntn thì có cần xin ý kiến cổ đông không?? Nếu tiền túi riêng của a V thì lại là chuyện khác.
Nếu là hoạt động thương mại trao đổi, cho Vacxin nhận lại dự án, thì em không cần cảm ơn a V và tập đoàn V nữa
Cái cuối mà đúng thì không khác gì đổi đất lấy hạ tầng.

hoantoanmayman

Xe tăng
Nghi ngờ về hành động của 1 người đáng nghi ngờ mà cũng không cho. Giờ chuyển tiền cái rẹt. E hết nghi ngờ ngay, chuyển qua tán dương nhiệt liệt ngay.
Cụ đúng là vui tính, cụ nghĩ BT BYT đứng ra nhận và lên báo là chuyện có thể rút lại à. Mà cụ là ai mà người ta phải chứng minh, ngẫm nghĩ chút đi cụ. Nhiều người ghét Vin, không thích Vin em công nhận, không phải ai cũng thích Vin, nhưng nó làm được việc thì mình khẳng định việc đó, khi nó làm không ra gì ở chỗ khác thì mình đưa chuyện đó ra để khiến nó phải thay đổi, sửa chữa, hoặc trả giá, nhưng lẫn lộn tất cả mọi việc vào nhau là việc rất không nên.

Nam Minh

Xe buýt
Cụ đúng là vui tính, cụ nghĩ BT BYT đứng ra nhận và lên báo là chuyện có thể rút lại à. Mà cụ là ai mà người ta phải chứng minh, ngẫm nghĩ chút đi cụ. Nhiều người ghét Vin, không thích Vin em công nhận, không phải ai cũng thích Vin, nhưng nó làm được việc thì mình khẳng định việc đó, khi nó làm không ra gì ở chỗ khác thì mình đưa chuyện đó ra để khiến nó phải thay đổi, sửa chữa, hoặc trả giá, nhưng lẫn lộn tất cả mọi việc vào nhau là việc rất không nên.
Cụ đúng vui tính. E có bắt ai phải chứng minh đâu. E đang chờ sự việc được đúng như thông tin báo chí đã nói để tán dương đây. Nói thật với cụ. Giờ ai đem được vaccine về tiêm cho dân e tôn làm thánh sống luôn.

Nói thêm với cụ luôn là bây giờ mọi người sẵn sàng bỏ cả trăm triệu ra chỉ để sang Mỹ tiêm vaccine là cụ hiểu rằng 1 liều Vaccine nó quý như thế nào. 4tr liều. Đủ để tiêm hoàn chỉnh có tất cả nhân viên bệnh viện, những người chống dịch, những người nguy cơ cao. Đó là 1 cái gì đó rất to lớn trong hoàn cảnh hiện nay. Vì những điều rất to lớn đó. Cho phép em được tiếp tục nghi ngờ

Chỉnh sửa cuối:

Ga_son

Xe điện

Tiền làm từ thiện là chi phí hợp lý để tính thuế TNDN điều này là đúng với luật hiện nay cụ nhé. Người ta từ thiện là tốt r còn đòi tiền sau đóng thuế mới là từ thiện xịn hả cụ?

filmonline

Xe điện
Ở đời, cái gì tự nhiên từ trên trời rơi xuống chỉ có nước mưa & ...

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Ông nào thấy nghi ngờ, hoặc không thích cứ mạnh dạn rủ nhau lập 1 nhóm với mục tiêu: chúng tôi từ chối tiêm vaccine do Vin tài trợ.
Được thế nhiều người cảm ơn lắm!

TONGIA

Xe lừa
Tiền làm từ thiện là chi phí hợp lý để tính thuế TNDN điều này là đúng với luật hiện nay cụ nhé. Người ta từ thiện là tốt r còn đòi tiền sau đóng thuế mới là từ thiện xịn hả cụ?
Em hỏi để hiểu sự khác nhau giữa cá nhân và DN làm từ thiện chứ không đòi hỏi gì như cụ đang quy chụp vô căn cứ đâu nhé

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Ko biết tài trợ vắc xin nào nhỉ?
Loại nào thì cũng có VX để tiêm, rẻ thì Astra, còn BF thì khoảng 12€, đấy là giá bên EU, chắc mức giá cho nước thu nhập thấp sẽ rẻ hơn nữa. Sắp tới ra VX GSK và curevax thì nhiều sự cạnh tranh hơn. Mà mấy triệu liều kia tiêm đủ 2 mũi cho 2 triệu dân, cứ tính tất cả nhân sự của tập đoàn nằm trong số đó đi cho bà con cùng vui.