Pumzen

Xe ba gác
Làm công ăn lương mà năng lực nhàng nhàng thì công nhận, với lứa tuổi như cụ/ mợ thớt, tâm trạng lúc nào cũng lo ngay ngáy vị trí của mình sẽ đc thay thế bới 1 ng trẻ hơn, tiền thâm niên làm việc bắt đầu từ con số 0.

Laixe80

Xe tăng
Cụ lại sai rùi he he.
Em không dự định đi làm culi lâu đến thế. Tối đa 62 tuổi là max he he.
Mục tiêu nghỉ hưu của em là 59 tuổi hì hì.
Vầng, cụ thật là mạnh mẽ. Chúc cụ làm culi suôn sẻ đến tận 59 tuổi, cũng lắm là đến 62 thôi ;;)

Ducanh1912

Xe đạp
Chắc e nên chuẩn bị tinh thần từ bjo. Em đang còn trẻ mà còn ngại chuyển việc

NGC

Xe tăng
Chúc cụ đạt thành ước nguyện . Về hưu lúc 59 tuổi, mua bảo hiểm y tế cho 6 năm cũng bộn tiền cụ nhé. Giá cao mà không biết tốt không .
62 tuổi lãnh lương hưu , sẽ ít hơn 25 %.
.
À vụ bảo hiểm thì em không lo lắm. Nơi em ở thì thuợng vàng hạ cám đều có. Câu " tiền nào của nấy " luôn chuẩn chỉ he he.
ở độ tuổi 59( chính xác là 59 tuổi rưỡi ) thì em có quyền hốt nguyên đống 401k ra xài và chuyện trích một phần nhỏ của cục tiền đó ra mua bảo hiểm loại tốt cũng không là vấn đề to tát gì lắm he he.

Còn vụ ít hơn 25% thì em cũng không lo vì saving và 401k của em đủ để em vi vu cho đến tuổi " hưu chính thức " em mới nộp đơn nên sẽ là 100% .

Vấn đề duy nhất em phải chuẩn bị là lấy tên em ra khỏi mấy cái bất động sản ka ka.( cụ nào ở Mỹ thì sẽ hiểu em đang nói gì , và tại sao ).

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
À vụ bảo hiểm thì em không lo lắm. Nơi em ở thì thuợng vàng hạ cám đều có. Câu " tiền nào của nấy " luôn chuẩn chỉ he he.
ở độ tuổi 59( chính xác là 59 tuổi rưỡi ) thì em có quyền hốt nguyên đống 401k ra xài và chuyện trích một phần nhỏ của cục tiền đó ra mua bảo hiểm loại tốt cũng không là vấn đề to tát gì lắm he he.

Còn vụ ít hơn 25% thì em cũng không lo vì saving và 401k của em đủ để em vi vu cho đến tuổi " hưu chính thức " em mới nộp đơn nên sẽ là 100% .

Vấn đề duy nhất em phải chuẩn bị là lấy tên em ra khỏi mấy cái bất động sản ka ka.( cụ nào ở Mỹ thì sẽ hiểu em đang nói gì , và tại sao ).
Thì ra cụ sống ở địa ngục nên không thể đồng cảm với cụ mợ trên thiên đàng :D

tuanna0510

Xe tải
Căng quá cụ nhỉ, em cũng sắp đạt ngưỡng U40 rồi mà cũng mông lung về vấn đề Cv tương lai quá.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
em làm Sale quen rồi lương thấp nên chả sợ bị đuổi việc
Nhưng nghĩ lương đang mấy chục triệu tháng như các cụ các mợ tự dưng phải đi tìm kiếm công việc mới lương chưa biết bằng nửa không cũng đau đầu thật ạ

mabu_210

Xe điện
Mới hôm trước đây thôi, em vừa được cả gia đình cho thổi nến nhân dịp bước sang ngưỡng tuổi 40, cái tuổi mà người đời gọi là trung niên hay tuổi xế chiều rồi…

Em nghĩ thông thường CCCM ở tầm tuổi này chỉ quay cuồng với những mối bận tâm về chuyện học hành, yêu đương, cưới xin của con cái hay sức khỏe của bố mẹ hai bên nội ngoại cùng lắm thì có cụ mợ nào yếu thì bắt đầu chăm lo cho sức khỏe của mình là cùng. Nhưng sau lần vô tình gặp cô bạn ngày xưa học cùng đại học, em lại tự xây cho mình cái lỗi sợ bị đuổi việc. Bạn gái ấy than thở với em rằng cô ấy mới bị công ty cũ cho nghỉ việc sau khi đã cống hiến cả tuổi thanh xuân cho công ty, để rồi ở tuổi 40 họ đã sa thải cô ấy. Bây giờ thu nhập chính của cô ấy là từ nghề bán hàng online và giáo viên dạy tiếng anh. Em nghĩ, chưa chắc đã phải do công ty kia cạn tình, cũng không phải là do cô bạn của em kém cỏi, chỉ là cô ấy không còn phù hợp với công việc đó nữa.

Công ty em nay cũng đang trong quá trình cắt giảm nhân sự + với từ ngày gặp cô bạn em đâm ra hoang mang tột cùng CCCM à. Em cắm đầu rùi mài kinh sử, đăng ký những buổi học nâng cao chuyên môn, em luôn cố gắng tiếp thu cái mới để bắt kịp với các bạn trẻ bây giờ! Càng ngày em càng thấy mình lạc hậu, thụt lùi. 40 tuổi như em mà bị đuổi việc thì chắc tìm việc khó lắm! CCCM ở đây có ai chung nỗi lo kiểu như em không ạ…
Em cũng thế đây cụ ơi...em suýt 5 họi rồi, đang bàn giao ở cty đây...cả tuổi xuân của em, giờ em ra đường....nghĩ mà ló chán.....cuối cùng rồi tự mình lại phải cứu mình thôi...haiz...đang đau hết cả thủ đây...

mabu_210

Xe điện
Kinh tế thị trường, kể cả sức lao động vì vậy thị trường sẽ điều chỉnh mọi mối quan hệ trong cty, trong công việc. Nếu bạn thật sự giỏi cty không thể tìm được người thay thế thì ok còn những vị trí khác đều có thể thay được hết. Kinh tế thị trường nên lợi nhuận được đặt trên hết vì vậy hãy bán sức lao động của mình với giá cao nhất có thể nếu bạn còn trong độ tuổi lao động.
chẳng có ai là ko thay thế đc hết....tổng thống còn thay đc huống hồ ....trừ phi bạn là vĩ nhân nhá

mabu_210

Xe điện
Em 39 tuổi, Covid đẩy em ra đường từ tháng 6/2020.

1. Sáng tập Gym
2. Chiều kinh doanh online
3. 2 tiéng đọc sách

Thu nhập gần bằng đi làm mà sức khoẻ, tâm trí thấy thoải mái hơn :D :D
cụ bán online món gì thế...chỉ em tham khảo với :D

vinnocauno

Xe tải
> 35 giờ chỉ có xin việc quản lý, nhân viên hầu như chả công ty nào tuyển đâu, trừ 1 số ít công việc kỹ thuật đặc thù nếu trình độ cao
trăm thằng kỹ sư cử nhân được mấy vị trí tuyển dụng quản lý ?
Tỉ lệ không quá 10%, ông nào 35 tuổi cũng đòi làm quản lý thì công ty nào chứa cho nổi.

Chuẩn nhất bây giờ là 35 tuổi không nhảy được việc nữa thì về làm cho grab, baemin.

Em mới bước chân đi kiếm tiền thôi nhưng đọc các dòng tâm sự của cccm em cũng thấy lo cho cuốc sống sau này quá :(

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Em mới bước chân đi kiếm tiền thôi nhưng đọc các dòng tâm sự của cccm em cũng thấy lo cho cuốc sống sau này quá :(
Cụ cứ lo tiết kiệm, đa dạng nguồn thu thì không phải lo. Thế hệ trẻ bây giờ tiếp cận thông tin nhiều nên sẽ chuẩn bị tốt hơn. Thê hệ 7x trở về trước mới thật sự đáng lo

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ cứ lo tiết kiệm, đa dạng nguồn thu thì không phải lo. Thế hệ trẻ bây giờ tiếp cận thông tin nhiều nên sẽ chuẩn bị tốt hơn. Thê hệ 7x trở về trước mới thật sự đáng lo
Em lại nghĩ ngược lại!
Thế hệ trẻ bây giờ nhiều người ảo tưởng hơn các thế hệ trước.
Trừ 1 số người mà phụ huynh có thể "chăm lo" để đến cả cuối đời mà không phá nhiều mà vẫn đủ sống,
Cũng trừ 1 số kiệt suất, không chỉ chăm chỉ học hành tử tế, còn biết nhậy bén, thu nhận thông tin tự làm và phát triển tốt,
Còn lại thì sống trong ảo tưởng, không hề tự biết mình, chẳng thấy được việc gì phù hợp với mình,...
Các thế hệ trước đã qua nghèo khó nên biết chăm lo cho cuộc sống, cho công việc, thường họ cũng biết việc gì mình làm được!

Chỉnh sửa cuối:

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Em lại nghĩ ngược lại!
Thế hệ trẻ bây giờ nhiều người ảo tưởng hơn các thế hệ trước.
Trừ 1 số người mà phụ huynh có thể "chăm lo" để đến cả cuối đời mà không phá nhiều mà vẫn đủ sống,
Cũng trừ 1 số kiệt suất, không chỉ chăm chỉ học hành tử tế, còn biết nhậy bén, thu nhận thông tin tự làm và phát triển tốt,
Còn lại thì sống trong ảo tưởng, không hề tự biết mình, chẳng thấy được việc gì phù hợp với mình,...
Các thế hệ trước đã qua nghèo khó nên biết chăm lo cho cuộc sống, cho công việc, thường họ cũng biết việc gì mình làm được!
Ờ chuẩn đấy cụ. Em thấy nhiều đứa, cả người quen của e luôn. Chả có kỹ năng gì mà lúc nào cũng nghĩ mình tài giỏi, kén cá chọn canh công việc. Nhiều khi khuyên nhủ cho bọn nó có hướng đi mà có thèm nghe đâu. Nên thôi mặc kệ :))

Duc Sang

Xe container
Hôm trước đang ngồi cafe, tự nhiên có anh bạn thở dài bảo rằng: “17 năm nữa mới được nghỉ hưu”
Tự nhiên cháu cũng thấy dài quá :(

AMATAX

Xe điện
Trump bị ghét do thái độ chứ tài năng thượng thừa roài

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Khi được hỏi về tuổi trung niên, một cư dân mạng có câu trả lời như này:

"Tâm chưa già, tóc đã bạc; mắt chưa hoa, lệ đã cạn;

Ăn không thiếu, nhưng vị nhạt nhẽo; thời gian ít, việc vẫn cứ chất đầy;

Trên có già, không thể thường xuyên ở bên; dưới có trẻ, không thể khắc khắc cùng nhau trưởng thành;

Giữa có vợ, quan tâm nhau được đôi ba câu; ngoài có bạn, nhưng lại chẳng thể chơi bời tới bến."