Mr.Alo

Xe lăn
dịch này cố khi chưa phát thôi , chứ nó lây ra như vậy cũng chả thể làm tốt hơn

Sau hơn 3 tuần cách li nghiêm ngặt với nhiều hậu quả phải coi là tàn khốc thì hôm nay riêng Đà Nẵng tiếp tục ghi nhận 5 ca nhiễm mới, hầu hết là lây trong cộng đồng không rõ nguồn lây. Đà Nẵng đã để lây lan khá lâu trong cộng đồng thể hiện sự chủ quan trong phòng dịch, khi dịch đã bùng rất mạnh thì chống dịch không hiệu quả để đến hôm nay vẫn lác đác như vậy, có thể kết luận là khống chế chậm. Nhiều bác trên OF và nhiều nơi có nói Đà Nẵng ko có 1 hệ thống y tế hiệu quả, ý thức người dân thì chưa cao. Sắp tới khai giảng năm học mới, đại hội đảng các cấp, mà thực tế Đà Nẵng hiện nay thấy không yên ổn, nếu không nói là gây bất an với cả nước. Theo các cụ biện pháp mạnh sắp tới nên làm như thế nào để xử lý tình hình Đà Nẵng?
PCT thì chờ ngày theo anh CT ở ngoài bắc
Hệ thống y tế chủ quan và sụp đổ hoàn toàn khi dịch bùng phát
Trách ai đây

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Hôm qua em thấy TV nói khả quan lắm, BYT phát biểu đã kiểm soát dc ở ĐN, nghe rất là yên tâm, kể công rất lớn. Nhưng hôm nay vẫn lọt lưới các ca. Em ko hiểu nn mình như nào nữa, cứ thấy im ắng tí là kể công và phát biểu ngay là kiểm soát dc. Tại sao cứ phải hô hào, kế công, nhấn mạnh việc kiểm soát dịch bệnh ngay tắp lự khi chỉ 1-2 ngày ít ca dương tính là nói hay, chủ quan ngay được. Bệnh thành tích quá ăn sâu rồi.

Alexanderrr

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em thấy TV nói khả quan lắm, BYT phát biểu đã kiểm soát dc ở ĐN, nghe rất là yên tâm, kể công rất lớn. Nhưng hôm nay vẫn lọt lưới các ca. Em ko hiểu nn mình như nào nữa, cứ thấy im ắng tí là kể công và phát biểu ngay là kiểm soát dc. Tại sao cứ phải hô hào, kế công, nhấn mạnh việc kiểm soát dịch bệnh ngay tắp lự khi chỉ 1-2 ngày ít ca dương tính là nói hay, chủ quan ngay được. Bệnh thành tích quá ăn sâu rồi.
Mất mùa là tại thiên tai....

tomo21311

Xe tăng
Tầm này cụ nào ngược sóng dễ đi lắm. HN đợt này mà có cụ tranh công thì e cười khẩy, HN ko dính thì một là các cụ phù hộ 2 là có yếu tố gì đó con virus này nó ko khoái chứ có chống dịch gì đâu.

minhhai985

Xe lăn
Hd tạm ổn rồi, chờ hết cách ly thôi.

Mr. Milk

Xe máy
Tầm này cụ nào ngược sóng dễ đi lắm. HN đợt này mà có cụ tranh công thì e cười khẩy, HN ko dính thì một là các cụ phù hộ 2 là có yếu tố gì đó con virus này nó ko khoái chứ có chống dịch gì đâu.
Cụ cười thì cụ cứ cười thôi, khẩy hay ko khẩy thì chả ai thấy.
Em lao động tự do, nên chả thể có công chỉ mong không có tội. Đợt rồi em có đi ĐN, nên có yếu tố ĐN, mới thấy họ làm gắt gao. Y tế quận lấy mẫu tượt mặt đấy ạ, trẻ con lấy xong thì toe toét hết cả máu cam chứ chả đơn giản đâu.

tomo21311

Xe tăng
Cụ cười thì cụ cứ cười thôi, khẩy hay ko khẩy thì chả ai thấy.
Em lao động tự do, nên chả thể có công chỉ mong không có tội. Đợt rồi em có đi ĐN, nên có yếu tố ĐN, mới thấy họ làm gắt gao. Y tế quận lấy mẫu tượt mặt đấy ạ, trẻ con lấy xong thì toe toét hết cả máu cam chứ chả đơn giản đâu.
Cụ đi lấy mẫu ngày bao nhiêu và về ngày bao nhiêu tự hiểu nhé, khỏi phải rep.

hocsinhc

Xe tăng
Bài viết nội dung nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội, tôn giáo

Điểm cảnh cáo (Hết hạn 30/8/20)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bubu08

Xe tăng
Họ phải có trách nhiệm thông báo tình hình cho người dân chứ chả ai khoe khoang gì cả. Mọi người cần được biết sau 3-4 tuần tình hình đã được kiểm soát, số ca nhiễm đã được khống chế tử đỉnh hơn 50 ca/ngày còn có vài ca/ngày, chứ chưa ai nói là ổ dịch Đà Nẵng đã được dập tắt cả. Ngôn ngữ của chính quyền là cực kỳ thận trọng, luôn đề cập là dịch còn phức tạp, tránh để cho người dân có tâm lý chủ quan.
Nói chung tuần sau số ca nhiểm sẽ có ngày về 0, có ngày vài ca. Đó là tàn quân còn sót lại và sẽ được bắt nhốt bằng hết. Đến đầu tháng 9 là dịch được dập tắt hoàn toàn.

Gentleness

Xe tải
Đầu tiên khi phát hiện thì nó ủ cả tháng rồi. Tưởng nó ghê lắm nên tăng cường quân chủ lực các kiểu. Giờ rút hết rồi cụ, nổ lẻ tẻ thì quân địa phương dập dần thôi.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Các cụ cho em hỏi em có người quen đi Đà Nẵng về, lấy mẫu test PCR từ hôm 13/8 mà hôm nay ( 22/8) vẫn chưa thấy trạm y tế báo kết quả là sao ạ ?
Mẫu vẫn lưu chưa xn đến !

tomo21311

Xe tăng
Cụ không nên nói thế, nói thế là phủi sạch bao công sức của bao nhiêu người đấy.
Cách làm thay đổi, mọi người không thấy rõ ràng, cụ thể, trực quan như lần 1 không có nghĩa là không làm quyết liệt.
Người dân chủ quan, không nghiêm túc trong việc phòng chống dịch không có nghĩa là các cơ quan chức năng không làm ( thực ra là phải làm nhiều việc hơn, căng thẳng hơn, vì biết rõ người dân chủ quan lơ là nên phải làm cẩn thận gấp mấy lần để bù lại ).
Không nên vì một cái BC ba phải cho yên thân trong bối cảnh nhạy cảm của một ông QBT rồi có cái nhìn thiếu công bằng với cả bao con người đang gồng mình, hi sinh bao tâm huyết và quyền lợi cá nhân trong suốt những ngày tháng qua.
Ai cũng là con người cả thôi. Dịch bệnh nó cứ gặp đúng cơ chế thuận lợi là xâm nhập/phát tán, chứ nó ko biết phân biệt đâu.
Thôi e ko tranh luận vấn đề này nữa đâu. E chỉ thấy 100k về từ ĐN mà đếm ra chưa đc chục ca mà cũng lông nhông khắp nơi nếu ko gọi là may mắn thì chả biết gọi là gì, hay đấy chính là cách chống dịch mới mà các cụ nói.

tasx

Xe tăng
Cụ không nên nói thế, nói thế là phủi sạch bao công sức của bao nhiêu người đấy.
Cách làm thay đổi, mọi người không thấy rõ ràng, cụ thể, trực quan như lần 1 không có nghĩa là không làm quyết liệt.
Người dân chủ quan, không nghiêm túc trong việc phòng chống dịch không có nghĩa là các cơ quan chức năng không làm ( thực ra là phải làm nhiều việc hơn, căng thẳng hơn, vì biết rõ người dân chủ quan lơ là nên phải làm cẩn thận gấp mấy lần để bù lại ).
Không nên vì một cái BC ba phải cho yên thân trong bối cảnh nhạy cảm của một ông QBT rồi có cái nhìn thiếu công bằng với cả bao con người đang gồng mình, hi sinh bao tâm huyết và quyền lợi cá nhân trong suốt những ngày tháng qua.
Ai cũng là con người cả thôi. Dịch bệnh nó cứ gặp đúng cơ chế thuận lợi là xâm nhập/phát tán, chứ nó ko biết phân biệt đâu.
Cụ tranh luận với các luồng tư tưởng kiểu vậy mất thời gian Cụ ạ. Đúng là chính quyền có làm căng hơn, quyết liệt, nhưng không cần phải hơi tí phải thông báo ngõ hầu báo công trạng cho những kẻ rình rập xoi mói. Không nói thì bảo không làm, nói thì bảo khoe công. Chả có thứ “may mắn miễn phí” nào trên đời cả.

Đứa em em ở Hải Phòng làm cho doanh nghiệp nước ngoài, chót đi Hải Dương công tác, về là cả đoàn bị bế đi ăn cơm cách ly ngay. Vợ con cũng bị cho ở trong nhà tuyệt đối. Việc chợ búa đã có bà Tổ trưởng lo cho.

bearbie

Xe điện
Thôi e ko tranh luận vấn đề này nữa đâu. E chỉ thấy 100k về từ ĐN mà đếm ra chưa đc chục ca mà cũng lông nhông khắp nơi nếu ko gọi là may mắn thì chả biết gọi là gì, hay đấy chính là cách chống dịch mới mà các cụ nói.
Tphcm test 50k người xong cũng chỉ 6 ca (không tính vc võ sư) thì bác biết du lịch khó lây tới mức nào. Đợt này thấy ĐN lây người nghèo, khu dân cư nhiều hơn là quán bar, mấy chỗ ăn chơi, v.v..., nên không lây khách du lịch chăng?

Nên nhớ mấy bác tiểu thương này giờ còn test ra tức các bác ấy phải bị trong t8. ĐN test 150k hay 200k người high risk nhất rồi mà chỉ mới thấy chừng 350 ca, trong đó chỉ khoảng 300 là tìm ra trước 1/8, tập trung trong bv? chứng tỏ trong t7 có lẽ rất ít người lây trong cộng đồng (phỏng đoán), bởi nếu nhiều hơn thì t8 lây ra cũng phải vài ngàn, test ra phải được nhiều hơn. Tóm lại nếu trước 25/7 ĐN chỉ có tầm chục ca ngoài cộng thì HN và TPHCM bị ít vậy là dễ hiểu.

Các bác thấy Mỹ test 75tr ra 6tr thì mới thấy Đà Nẵng thật ra lây chưa nhiều, khi test 200k ra 350.

nvht

Xe điện
các ca nhiễm bệnh không rõ nguồn gốc gần đây có thể do thực phẩm đông lạnh nhập khẩu, vì vậy thiết nghĩ nhà nước nên kiểm soát thật chặt nguồn này: