tomo21311

Xe tăng
Vợ chồng em gần như cãi nhau đây. Nhà có mấy túi gạo, mấy thùng mì mà cứ sồn sồn lên bảo đi mua về tích. Mua bao nhiêu? Giữ cho đủ 2 tuần, lâu hơn thì cũng phải mò đi mua rau chứ. Mà tranh giành làm gì, để cho người khác họ mua. Nói thế xong nó ầm lên, kêu VH mới đầu cũng tích ít rồi mấy tháng không có gì ăn. Bố sư, chúng nó không có gì ăn thì nửa tháng là chết đói chứ làm gì còn chỗ cho virus nó lây. Nói không được, bực cả mình.
Nhà có một đống đồ khô với mì gạo là yên tâm quá sức rồi mà vẫn còn đòi tích với chả trữ :((
Nhà em cũng hài, đêm cả đội cq chát đến gần 3h, bảo bọn nó mai đừng loạn lên kẻo dính virus thì bỏ mợ. Hai vợ chồng ngủ phưỡn ra gần 9h mới dậy, chạy lên nhà ông bà thì thấy bà già bảo tao vừa gặp bà dọn vệ sinh, bà ấy bảo mười mấy bác sĩ dính rồi đấy (chắc nghe về vụ mấy ông bà bs bv HN). Bà bảo mọi người tranh nhau mua mì tôm tao cũng làm thùng, mắng cho trận bảo mua làm gì ai ăn đâu, mấy cái đó vn đầy, thế là dỗi bảo tao đem trả, mà mang trả thật. Chắc thằng bán hàng nó phải ngạc nhiên lắm. Có khi là trường hợp trả mì duy nhất trg ngày hôm qua. Nghĩ lại vẫn hài, chiều vợ ra vinmart làm tí đồ ăn lẩu, về bảo vắng rồi, hàng vẫn đầy.

tomo21311

Xe tăng
Cái e lo nhất là cô bé số 42 ở C100 Trại chuối HP trong danh sách bay cùng e Nhung này thì đã ko ở địa chỉ trên tầm 10 năm nay rồi. Họ ko biết e ấy ở đâu mà tìm nữa
Cụ lo làm gì đội CA tìm trg phút mốt. Trc có ng cần tìm e, mà cmt của e địa chỉ là nơi em đã bán nhà đi hơn chục năm, chuyển sang quận khác, thế mà vẫn tìm thấy lại còn nhờ CAKV gọi hộ cho mình, tài thật.

toimuondie

Xe container
Quan điểm của em thì đây cũng là cúm bình thường thôi, người khoẻ mạnh thậm chí có thể tự khỏi.
Nhưng tốc độ lây lan thì quá kinh khủng. Trước khi có vụ em 17 thì em thấy bình thường. Nhưng sau 17 rồi 19, 20 thì em bắt đầu lo lắng.
Theo em biết thì chính quyền bắt đầu cuống rồi đấy ạ, cuống vì tài chính, nhân lực, hạ tầng y tế mình có vấn đề. Cứ 1 người bệnh lại cách ly hàng chục người thế này thì tiền núi ạ..
Giờ khôn ngoan nhất là nằm nhà, hạn chế ra đường, ăn uống bắt đầu tiết kiệm đi. Ít nhất là từ tháng 3, lương em đã bị cắt giảm 50%.

Chỉnh sửa cuối:

trốn nợ

Xe buýt
Quảng ninh có biến ah các cụ. 4 người cùng chuyến bay. Em đọc trên Beatvn

Scooterman

Xe tăng
  • Vodka
Reactions: dpl

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Hành khách số 48 chắc cũng phải cách ly rồi, ko được tham dự họp hiếc các kiểu
Con đấy nó mà đi toilet thì mấy ông không đóng bỉm thì giờ đang lái ra quần.

QUANG1970

Xe lăn
Em tra danh sách ng Việt trên chuyến bay thì ko thấy có tên ông thuấn này

Vâng! ^:)^

Nếu cái danh sách này chính xác, và từ "bay" hiểu theo nghĩa đen thì có thể là không! :P
Nhưng nếu được hiểu theo nghĩa "rộng và thoáng" thì lại có khả năng là có bác ạ! :))

dpl

Xe lăn
Nhà em cũng hài, đêm cả đội cq chát đến gần 3h, bảo bọn nó mai đừng loạn lên kẻo dính virus thì bỏ mợ. Hai vợ chồng ngủ phưỡn ra gần 9h mới dậy, chạy lên nhà ông bà thì thấy bà già bảo tao vừa gặp bà dọn vệ sinh, bà ấy bảo mười mấy bác sĩ dính rồi đấy (chắc nghe về vụ mấy ông bà bs bv HN). Bà bảo mọi người tranh nhau mua mì tôm tao cũng làm thùng, mắng cho trận bảo mua làm gì ai ăn đâu, mấy cái đó vn đầy, thế là dỗi bảo tao đem trả, mà mang trả thật. Chắc thằng bán hàng nó phải ngạc nhiên lắm. Có khi là trường hợp trả mì duy nhất trg ngày hôm qua. Nghĩ lại vẫn hài, chiều vợ ra vinmart làm tí đồ ăn lẩu, về bảo vắng rồi, hàng vẫn đầy.
E hum qua kệ k mua
Bây giờ đi mua thì hàng ngập mồm :))

dpl

Xe lăn
Cụ lo làm gì đội CA tìm trg phút mốt. Trc có ng cần tìm e, mà cmt của e địa chỉ là nơi em đã bán nhà đi hơn chục năm, chuyển sang quận khác, thế mà vẫn tìm thấy lại còn nhờ CAKV gọi hộ cho mình, tài thật.
Ở thành phố thì c.a khu vực làm việc hiệu quả lắm ạ. Cái gì cũng biết luôn

Hổ Con

Xe tăng
Ông im mịa đi cho nhanh.Đang dịch bệnh không nói được cái gì tử tế thì đừng có thở ra những câu thối khắm
Vâng, ngữ như ông thì làm dc gì cho đời. Cào phím à. A chửi nó là đúng, vì nó mà a mày và bạn bè đang chổng m.ông lên đây. Miễn tiếp,

QUANG1970

Xe lăn
E cũng đang bị tạm cách ly đây, hồi hộp phết dù em chỉ liên đới chút. Họ vừa lấy mẫu xét nghiệm của e, để tối e mở thớt hầu các cụ chuyện của e, mà e đang đc ở Hotel 4sao cùng khoảng hơn chục ng nữa! Hehe
Cụ mở thớt chưa ạ
E chưa cụ, họ chưa đưa cho xem kq xét nghiệm. À mà tối qua có mấy cuộc đt 1h sáng họ hỏi thông tin mà lo lo là

Chẳng tin, ngờ vẫn là ngờ,​
Đọc qua chửa rõ, bây giờ mới tin. 8->
Nếu có dính bén, em xin​
một tẹo tin tức, để thìn mình em. :P
Chúc bác vô sự bình an,​
Cao đầy phúc lộc, trời ban nghiệp nhà! ^:)^

selfer

Xe buýt