Hn07

Xe tăng
Cám ơn cụ đã trả lời .
Và em hơi phân vân với câu số 1 : cụ cho rằng do thể tích của khoang xe hơi nhỏ hơn máy bay nhiều lần nên nguy cơ bé hơn rất nhiều , nhưng cụ quên rằng tài xế chỉ có 1 và khách trong khoang máy bay là hàng chục . Thời gian tiếp xúc càng dài thì nguy cơ càng tăng chứ , sao cụ lại nói chuyến bay 10- 12 tiếng thì nguy cơ giảm nhiều lần so với ngồi xe hơi 1 tiếng ?
Cụ đã xác định 1 giờ trong không gian khép kín là đủ cho tất cả bệnh lây lan qua đường hô hấp , vậy cô Nhung đi chuyến bay hàng chục giờ đồng hồ trong tình trạnh đẵ có triệu chứng bệnh thì nguy cơ cho hành khách đi chung rất cao - nếu suy theo logic .
Cụ cũng đồng ý , chính quyền vì thế đã truy tìm hành khách đễ cách ly - nên em còm trả lời cụ kia là hy vọng của cụ đó dừng ở 20 người rất mong manh vì trường họp cô Nhung nầy có nguy cơ rất cao thì có gì sai ?
Em nghĩ trong tình cảnh nầy không ai vui cả và cố gắng " damaged control " trong khả năng tốt nhất có thể . Cụ có thể đang bối rối và lo lắng cho gia đình và bản thân mình nên em hiểu đôi lúc " nóng tánh " khó chịu khi đọc được những thông tin " xấu " rồi phản ứng thái quá thôi .
Em hy vọng cụ bình tĩnh . Chống dịch, dẹp dịch , xử lý vấn đề là của các cấp chính quyền , cá nhân thì tốt nhất là họp tác cao nhất trong khả năng của mình và theo dõi thông tin, phân tích tình hình , sàng lọc nhiễu loạn tin tức đễ tự mình có thể phòng dịch cho gia đình bản thân một cách tốt nhất .
Tự trấn an mình bằng cách phủ nhận những tin tức xấu không giúp cho hoàn cảnh tốt hơn cụ ạ . Càng nhiều thông tin mình càng có nhiều phuơng án dự phòng - và không bao giờ thừa .
Người ta đã không muốn tin thì dù đó là sự thật họ vẫn ko tin cụ ạ . Kệ họ thôi .

• Vodka
Reactions: NGC

Hn07

Xe tăng
Ông bs ấy xử lý kém. Chiều 5.3 em Nhung đến khám, biết nguy cơ cao là nhiễm rồi vẫn còn tranh thủ về nhà ngủ với vợ để sáng 6.3 đi cách ly.
Xin ở lại viện 1 đêm có phải hay k. Đỡ cách ly 1 khu là đỡ đi bao nhiêu.
Cơ bản là nước ta ko có thông tin ca nhiễm mới cũng đc một thời gian nên chủ quan . Bệnh viện Hồng Ngọc cũng không thể cho kết quả ngay nên họ cứ “mặc định” là không có chuyện gì .
Qua đây em mới nhận ra đội ngũ bác sĩ làm xét nghiệm cho riêng vấn đề trên họ vất vả thế nào , chắc chiều muộn có kết quả là báo cáo cấp trên ngay nhưng rất tiếc rằng ko kịp .

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đệt, lắm chuyên gia thám tử thanh tra online thế. Toàn đọc còm 4rum với tin của báo mạng rồi phân tích kết luận vcl luôn :))
Ai nhiễm thì rồi sẽ vào list niêm yết hết, tầm này hạn chế tiếp xúc gặp gỡ và thực hiện các biện pháp vs như khuyến cáo. Ở nhà xem phim bộ cho lành :))
Nghe các thám thử online điều tra qua còm forum thì có mà ăn mứt :))
Toàn mấy ông loser còn đòi dạy đời với cả phân tích hoạch định chích sách mới vl. Bao nhiêu người đủ các trình độ chức vụ kinh nghiệm đang lăn xả ngày đêm chống dịch. Lên đây là để chia sẻ thông tin hữu ích, động viên nhau bình tĩnh đối phó, đằng này chán chả muốn nói.

trinhhaweicco

Xe tải
Ca nhiễm thứ 21 rồi các cụ ạ. Lần này là cụ Nguyễn Quang Thuấn đi cùng chuyến bay vởi e Nhung hôm 2.3. Chắc sẽ còn tăng tiếp trong vài ngày tới. Buồn ghê

coindesar

Xe buýt
Nhìn từ góc độ khác, nhiều khả năng có nhiều người cũng trốn cách ly như cô 17, nhưng may mà không bị nCov nên không nổi lềnh phềnh trên mặt báo. Theo xác suất thống kê thì rất khó có khả năng chỉ sổng 1 trường hợp trốn cách ly mà dính ngay dương tính.

sonthytb

Xe buýt
Cách ly trong khu quân đội, giường tầng của lính, mỗi phòng vài chục người, kể ra có người vốn chưa bị dính nhưng do sống chung với người bị, thành ra lại dính nhỉ, kể cũng dở.
Sàng lọc nguy cơ dịch tễ chứ cụ, nguy cơ cao ở riêng, nguy cơ thấp ở riêng chứ không ở chung đâu

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cơ bản là nước ta ko có thông tin ca nhiễm mới cũng đc một thời gian nên chủ quan . Bệnh viện Hồng Ngọc cũng không thể cho kết quả ngay nên họ cứ “mặc định” là không có chuyện gì .
Qua đây em mới nhận ra đội ngũ bác sĩ làm xét nghiệm cho riêng vấn đề trên họ vất vả thế nào , chắc chiều muộn có kết quả là báo cáo cấp trên ngay nhưng rất tiếc rằng ko kịp .
Đọc status của bs này chia sẻ cho cư dân Time. Em thấy bác ấy tự tin vì bảo: khi em này đến khám các triệu chứng với lịch sử đi lại và thông tin chị gái bị Covid, bs và kíp khác này đã trang bị bảo hộ, đưa vào khu khám riêng (cái này bv nào cũng phải xây dựng quy trình trong đợt dịch này), chụp chiếu thấy có nghi nhiễm thì thông báo cho NDTW. Sau đó vệ sinh, thay quần áo. Về nhà và sáng đi cách ly theo thông báo.
Như vậy bs đã biết nguy cơ, nhưng vẫn về nhà. Em thấy đó là 1 sai sót k nên có.
Tất nhiên về Luật thì k sai nhưng bs phải biết nên ntn. Thiệt hại về sức khỏe có thể thấp nhưng khiến gia đình bị cách ly, Nhà nước phải phong tỏa thêm 1 khu .

aloeveravn

Xe tăng

aloeveravn

Xe tăng

apple_thailand

Xe hơi
Vừa lây nồng độ virus trong máu ko đủ làm sao nói âm tính được. Nghe đã thấy mị dân.

Về cơ bản xét nghiệm muốn kết luận duơng tính thì dễ vì duơng tính là duơng tính

Nhưng âm tính hay ko phải chờ đủ ngày ủ bệnh rồi xét nghiệm mới chuẩn.
Cụ nói thì không sai. Nhưng cụ không chịu đọc hết là sẽ tiếp tục cách ly đủ 14 ngày à? Lúc đó sẽ tiếp tục xét nghiệm rồi mới công bố dính hay không chứ?

PnO

Xe tải
Em tra danh sách ng Việt trên chuyến bay thì ko thấy có tên ông thuấn này

Cụ làm sao tra được, còn thiếu 2 trang:))
Việc lây nhiễm và xuất hiện ca tiếp theo đã được tính tới thì không có gì ngạc nhiên. Hy vọng lây nhiễm f2 không có hoặc rất thấp.