Đối tượng dân văn phòng mà phát tờ này không biết ghi hay đánh dấu vào ô nào luôn, oải, có bác nào y vậy mà gọi hỏi tổng đài 111 hay phường chưa ?

MiTa

Xe lăn
Giờ mà có tiêu chí này, nghề sản xuất nón lá lại lên ngôi, làng nghề nón lá cuối năm có khi lại góp vài tỷ phú vào danh sách "phô bờ".
Mai e với cụ đội nón rách lang thang ngoài đường biết đâu ngon nhỉ😀. nói vậy thôi e đoán họ sẽ phát tiền cho những người bb nhỏ, ld tự do qua các hội như HPN, tổ dân phố...
hết dịch thể nào cũng mấy chú đi tù vì tham khai khống, ăn bớt
Mời các cụ chuẩn bị gần trăm củ nộp phạt tội đội nón rách ăn mặch rách ngồi ngoài dg ngoài chợ nhá.

Dở người

Xe điện
Nguy hiểm quá các cụ ạ.
Tưởng covid ít ảnh hưởng tới trẻ em mà giờ đã có ca tử vong rồi. Và 1 số bé nhiễm virus nặng cần chăm sóc y tế. Không biết lý do gì hay do con corona tiep tục biến đổi nữa.
Mỹ, Anh, Pháp vẫn tăng số người mắc mới, người chết mỗi ngày không ngừng. Nga đang trong cuộc đua vượt top.
Kiểu này bao giờ dịch mới chấm dứt đây.
Quá khủng khiếp.

LienPhuong

Xe điện
Nguy hiểm quá các cụ ạ.
Tưởng covid ít ảnh hưởng tới trẻ em mà giờ đã có ca tử vong rồi. Và 1 số bé nhiễm virus nặng cần chăm sóc y tế. Không biết lý do gì hay do con corona tiep tục biến đổi nữa.
Mỹ, Anh, Pháp vẫn tăng số người mắc mới, người chết mỗi ngày không ngừng. Nga đang trong cuộc đua vượt top.
Kiểu này bao giờ dịch mới chấm dứt đây.
Quá khủng khiếp.
Có ca mới hả cụ?

Dở người

Xe điện
Có ca mới hả cụ?
Nước ngoài thôi cụ.
Việt giờ tạm yên, có ca mới toàn nhập khẩu, cách ly sớm không lo.
Nhưng cả thế giới dịch dã miết bao giờ mới yên ổn mà mở cửa làm ăn hở cụ? Mình có sống 1 mình được đâu. Hàng hoá bên em ế dài cổ đây cụ, lo quá.

LienPhuong

Xe điện
Nước ngoài thôi cụ.
Việt giờ tạm yên, có ca mới toàn nhập khẩu, cách ly sớm không lo.
Nhưng cả thế giới dịch dã miết bao giờ mới yên ổn mà mở cửa làm ăn hở cụ? Mình có sống 1 mình được đâu. Hàng hoá bên em ế dài cổ đây cụ, lo quá.
Có ca tử vong mới ở nước ngoài là trẻ em à cụ?

Dở người

Xe điện
Có ca tử vong mới ở nước ngoài là trẻ em à cụ?
Vâng cụ, có 3 bé tử vong và một số bé nhập viện được cho là liên quan tới covid-19, theo lời thống đốc bang New York. Các cháu đều có biểu hiện của bệnh Kawasaki và một số bé dương tính với covid-19.
Nếu do covid thì quá nguy hiểm cụ ạ.

jazzzzz

Xe lăn
Vâng cụ, có 3 bé tử vong và một số bé nhập viện được cho là liên quan tới covid-19, theo lời thống đốc bang New York. Các cháu đều có biểu hiện của bệnh Kawasaki và một số bé dương tính với covid-19.
Nếu do covid thì quá nguy hiểm cụ ạ.
Chuyện thường mà cụ, những bé thể trạng yếu, sức đề kháng kém thì cúm thông thường cũng coa thể dẫn đến tử vong.

Thớt này đã hoàn thành sứ mệnh lịch sử rồi, ngoài xã hội bây giờ ai nhớ tới có dịch nữa đâu, đã trở lại bình thường hết rồi

coquay

Xe container
Thấy bảo chi phí chữa bệnh cho bn phi công người uk rất tốn kém, h sắp phải thay cả phổi mới mong khỏi

Fedora

Xe tải
Thấy bảo chi phí chữa bệnh cho bn phi công người uk rất tốn kém, h sắp phải thay cả phổi mới mong khỏi
Theo bài báo này, chi phí cho bạn 91 là 5 tỷ.
Ghép phổi là 2 tỷ.

LienPhuong

Xe điện
Ghép phổi là 2 tỷ.
Tầm vài chục ca nặng thế này thì xác định "buông" ah.

coquay

Xe container
Ghép phổi là 2 tỷ.
Quan trong là lá phổi để ghép ko có sẵn, tìm đc lá phù hợp chắc cũng khó kiếm :(

Kitcat

Xe container
HN đã xét nghiệm khẳng định bằng PCR và kết quả dương tính báo cáo cho CT HN là do tập thể chuyên gia y tế Thủ Đô đấy Kụ!;)

Các Cụ có cơ sở nào để khẳng định là trong người BN 251 khi tử vong không còn có xác Sars-Cov-2 ??? (mà chính các chuyên gia BYT giải thích nguyên do tái phát Covid-19 bệnh là do có tồn tại của xác virus Sars-Cov-2 đấy)...#-o

Ngoài ra, cũng theo các chuyên gia/cố vấn y tế trả lời là: trong người các ca đã được công bố là khỏi bệnh Covid19 ở VN vẫn còn tồn dư 1 số ít Sars-Cov-2 và sau đó sẽ nhân bản tăng số lượng lên khi sức khỏe người đó có vấn đề (hệ miễn dịch có trục trặc, suy yếu)===> vậy BN251 về Hà Nam bị ung thư gan giai đọan cuối có thỏa mãn điều kiện (sức khỏe suy yếu) để Sars-Cov-2 tồn dư nhân bản để tái phát bệnh Covid19 không nhỉ??? v.v....:-?

P/S: Commnet #14274 là trao đổi reply với Kụ Reinhard... Mời các cụ (nếu quan tâm) xin phản biện/giải đáp thẳng trực tiếp vào các câu hỏi thắc mắc cụ thể trong đó..!.:-w
Bệnh nhân số 91 phi công đã âm tính 5 lần, sau đó lại dương tính lại. Kể cả lúc xn ra âm tính bn vẫn đang ở tình trạng nguy cấp. Hic. Bn Hà nam mới âm tính có 4 lần và cũng ở tình trạng yếu p theo dõi ở bv.
Em đã còm kể từ khi nghe vn thay đổi ng tắc k chụp phổi bn mà chỉ dựa vào xn âm tính 2 lần là cho khỏi covid rằng, nếu muốn thì sẽ k có tử vong vì sự thay đổi này...
Bn 91 em đọc là đã chi 5 tỷ và tới nay tiền vẫn là vn chi ra. Bv nhiệt đới hcm chi.

Reinhard

Xe buýt
Ghép phổi là 2 tỷ.
Phi công thì chắc là có bảo hiểm hỗ trợ, nhưng em thắc mắc nếu lỡ, trộm vía, bạn này có làm sao thì bảo hiểm của bạn ấy có cover một phần của 5 tỉ ấy không nhỉ? Phần còn lại có thể yêu cầu người nhà nạn nhân thanh toán không?

Bệnh nhân số 91 phi công đã âm tính 5 lần, sau đó lại dương tính lại. Kể cả lúc xn ra âm tính bn vẫn đang ở tình trạng nguy cấp. Hic. Bn Hà nam mới âm tính có 4 lần và cũng ở tình trạng yếu p theo dõi ở bv.
Cụ ơi, bệnh nhân 91 tình hình vẫn chưa ổn định, còn bệnh nhân Hà Nam khi xuất viện tình hình đã ỏn định rồi mà. Chưa kể sau khi tử vong xét nghiệm bệnh nhân Hà Nam vẫn cho kết quả âm tính, nên cũng không thể nói bệnh nhân dương tính trở lại được

Kitcat

Xe container
Cụ ơi, bệnh nhân 91 tình hình vẫn chưa ổn định, còn bệnh nhân Hà Nam khi xuất viện tình hình đã ỏn định rồi mà. Chưa kể sau khi tử vong xét nghiệm bệnh nhân Hà Nam vẫn cho kết quả âm tính, nên cũng không thể nói bệnh nhân dương tính trở lại được
Cụ tự nhận là o nn mà trực chiến ghê thế ;))
Ổn định gì mà sau tuần đã tử vong là khái niệm ổn định mới ah? Nếu ổn định thật thì đã ra viện. Cụ nhé. Mới âm tính 4 lần và vẫn theo dõi tại viện.
Cụ trích còm e lại tự xoá bớt em 1 đoạn nè nè
Em đã còm kể từ khi nghe vn thay đổi ng tắc k chụp phổi bn mà chỉ dựa vào xn âm tính 2 lần là cho khỏi covid rằng, nếu muốn thì sẽ k có tử vong vì sự thay đổi này...

Reinhard

Xe buýt
Cụ tự nhận là o nn mà trực chiến ghê thế ;))
Ổn định gì mà sau tuần đã tử vong là khái niệm ổn định mới ah? Nếu ổn định thật thì đã ra viện. Cụ nhé. Mới âm tính 4 lần và vẫn theo dõi tại viện.
Cụ trích còm e lại tự xoá bớt em 1 đoạn nè nè
Làm việc ở nước ngoài thì không được trực chiến OF hả cụ? Đang thời buổi covid, làm việc từ nhà, cả ngày 24h thì trừ giờ ăn / ngủ / WC, còn lại 15-20 tiếng em ngồi trước màn hình rồi. Chưa kể em cũng nói em đang xa vợ nằm ở VN, chắc 1-2 tháng nữa tình hình êm êm mới quay lại Sing cơ nên khả năng là từ giờ đến lúc ấy ngày nào cụ cũng sẽ thấy em lang thang trên OF thôi :P Còn nếu cụ nghi ngờ em không ở Sing thật thì trước đây cũng có cụ khác nghi ngờ rồi, cụ có thể làm như cụ ấy, pm em, em sẽ cho cụ số điện thoại, share cụ ảnh nhà em và nếu cụ có người quen ở Sing thì em sẵn sàng hẹn gặp mặt nhanh sau giờ làm việc tại trạm MRT nào đó để xác nhận (giờ thì phải chờ covid êm lại đã), chỉ hi vọng cụ đừng đưa thông tin của em ra public là được :)

Nói về vấn đề covid, bệnh nhân Hà Nam ra viện rồi cụ nhé. Nhưng trước khi nhiễm covid thì bệnh nhân đã đang nằm viện vì gan giai đoạn cuối nên đưa về viện Hà Nam để vừa cách ly (ai bình phục cũng phải trải qua 14 ngày này), vừa xử lý bệnh gan tiếp. Chẳng lẽ phục hồi ổn định rồi vẫn tiếp tục nằm cách ly ở Nhiệt Đới để điều trị gan? Giờ có ca phi công là so sánh dễ thấy nhất đây cụ: phi công cũng, trộm vía, ngắc ngoải có thể nghẻo, xét nghiệm cũng âm tính nhiều lần rồi dương tính trở lại, nhưng tình hình chưa bao giờ ổn định nên đâu bác sĩ nào cho ra viện điều về viện khác? Nếu các bác sĩ nhà mình muốn giữ thành tích thì việc gì phải cố, 4 lần âm tính rồi thì tuyên bố phục hồi đẩy ra viện khác chữa tiếp - nhưng thực tế là các bác sĩ không vô tâm như vậy, bệnh nhân chưa ổn định chẳng ai cho ra viện cả.

Về ổn định thì nhà mình thông báo là bệnh nhân 251 (không phải 258, em nhầm) ổn định từ 17/04 cụ nhé. Bài báo được đăng từ hôm 17/4, hơn 2 tuần trước khi bệnh nhân tử vong chứ không phải gần tử vong rồi mới nói với dư luận rằng 17/04 tình hình ổn định. Trừ khi cụ nghi ngờ các bác sĩ nhà mình vô tâm cố tình nhận xét sai, để mặc người ta chết - trong trường hợp ấy thì em hi vọng cụ có bằng chứng cụ thể, nếu không thì em không thấy lí do gì để nghi ngờ điều ấy cả. Có bác của #17 (bác này tình hình sao rồi nhỉ?) và bạn phi công cũng ngắc ngoải mà có ai bị "đuổi" ra viện để giữ thành tích đâu cụ.

Chỉnh sửa cuối:

hunggal

Xe tăng
Có nguồn nào chính thống nói âm tính 2 lần là khỏi không ạ?