ngocmai227

Xe lăn
Nguy cơ rất cao vì trong trong hơn 11h bay thì em Nhung và các khách cùng khoang khác đều có di chuyển, đi lại WC, tiếp xúc với tiếp viên ở khoảng cách gần
VIP1, VIP2 về còn đi công tác khắp nơi, tiếp xúc toàn các VIP khác
anh Đam biết tin này chỉ còn biết ôm mặt than trời
Khéo VIP bắt tay a Đam rồi cũng nên.

vnistockvn

Xe buýt
Sẽ lọc máu mà.
Phải qua 24h lọc máu thành công
Sau đó mới dùng đến thuốc mà.
Như em đã nói
Có khỏi phổi tổn thương vĩnh viễn.
Em nhìn ảnh trên weibo TQ rồi.

Có Tiền phẫu thuật ghép phổi. Mổ lồng ngực vết sẹo muôn đời

Sức khỏe suy giảm
Sinh con khó khăn

Nên ai chửi em ấy chẳng hiểu bệnh này đáng thương cho gia đình và bản thân bệnh nhân như thế nào đâu.
Theo em được biết bị bệnh Covid-19 là bị tổn thương phổi đấy các cụ... bệnh này nó nguy hiểm và nặng hơn bệnh lao phổi nhiều... phổi bị tổn thương vĩnh viễn.... sau không được làm việc nặng, lao lực,,, nếu bi nhiễm mà về sau làm quá sức là vỡ mạch máu trong phổi, ho ra máu và tiêu luôn...

VnUeT

Xe tăng
Bay cả chục ngàn cây số; ai cũng đi ỵ tè vài ba lần; WC dùng chung; VIP ngồi xa thì cũng phải ỵ mà. Quan ngại lắm.
Thế là sau bao nỗ lực, mình dập ra dịch rồi, cc nhỉ!

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhìn bản mặt nó và những thông tin chính thống đưa ra thì em suy luận con óc lợn này không bình thường và cả gia đình nó cũng thuộc dạng óc lợn (nó có triệu chứng rõ rệt, chị gái nó đã biết bị mắc bệnh mà cả lò nhà nó vẫn nhởn nhơ)
Ngoài ra cũng rất đáng lên án các cán bộ nhà nước liên quan (sân bay, tổ dân phố, y tế phường ...) quá vô trách nhiệm trong việc quản lý bọn óc lợn này.
Riêng vụ phê phán các cq nn em nghĩ cụ ko có cơ sở. Cảm nhận của em họ đã rất triệt để và quyết liệt. Nó đi trong nội bộ eu ko cần bất cứ giấy tờ gì. Cái cần là độ trung thực của nó, ý thức của nó.

MAGIC LIFE

Xe buýt
Nguy cơ rất cao vì trong trong hơn 11h bay thì em Nhung và các khách cùng khoang khác đều có di chuyển, đi lại WC, tiếp xúc với tiếp viên ở khoảng cách gần
VIP1, VIP2 về còn đi công tác khắp nơi, tiếp xúc toàn các VIP khác
anh Đam biết tin này chỉ còn biết ôm mặt than trời
Đâu phải 1 chuyến bay đâu cụ. Sau chuyến của em í thì còn bay thêm 5 chuyến nữa. và ít nhất 5 người đã ngồi vào cái ghế mà e í từng ngồi, chạm vào rồi dụi mắt, ngoái mũi => toang

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Ngẫu nhiên nhiễm bệnh thì chẳng có tội, tới hiện giờ còn được hưởng chính sách gần như miễn phí của Nhà nước VN.
Nhưng tìm cách trốn tránh, không chấp hành các biện pháp phòng tránh, cách ly làm cho dịch bệnh lây lan, ảnh hưởng đến cộng đồng, xã hội,... mà ở việc này là ảnh hưởng trực tiếp đến sinh mạng của rất nhiều người khác thì tất nhiên phải bị lên án!
1/3 chưa có lệnh cách ly Ý, nếu có thì cả đoàn Bộ KHDT phải chui hộp trc.

nvht

Xe điện
Riêng vụ phê phán các cq nn em nghĩ cụ ko có cơ sở. Cảm nhận của em họ đã rất triệt để và quyết liệt. Nó đi trong nội bộ eu ko cần bất cứ giấy tờ gì. Cái cần là độ trung thực của nó, ý thức của nó.
Không thể nói chính quyền không chịu trách nhiệm được. Vụ này để lọt giống như vụ cháu bé 6 tuổi bị tử vong do bỏ quên trên xe
Khách về từ vùng dịch thì sân bay phải kiểm tra kỹ lịch trình, các biểu hiện y tế để tránh lọt người bệnh. Sau đó về địa phương thì cán bộ địa phương phải nắm được tình hình người về từ vùng dịch.

Tueminh2626

Xe điện
Ví dụ mục 4, thấy bảo cái này là danh sách khách đi cùng chuyến với em ấy:

Thế nên cũng chưa biết mấy cái kia là đúng hay sai.
Hành khách số 48 chắc cũng phải cách ly rồi, ko được tham dự họp hiếc các kiểu

Coyote

Xe tải
Em ấy đi sang Anh thì vẫn cần giấy tờ chứ nhỉ? Anh có tham gia Schengen đâu.

Hn07

Xe tăng
Đâu phải 1 chuyến bay đâu cụ. Sau chuyến của em í thì còn bay thêm 5 chuyến nữa. và ít nhất 5 người đã ngồi vào cái ghế mà e í từng ngồi, chạm vào rồi dụi mắt, ngoái mũi => toang

Ngồi hạng C mà vẫn ko thoát cụ nhể . Quá nhọ cho những người bỏ tiền để có chỗ tốt

vnistockvn

Xe buýt

Chết rồi, cái con dở người kia nó làm khổ bao nhiêu người rồi... nhỡ mà toang như Hàn Quốc thì thôi rồi... mọi người phải thật nghiêm túc và cẩn thận không sẽ ôm hận mất...

Coyote

Xe tải
Hành khách số 48 chắc cũng phải cách ly rồi, ko được tham dự họp hiếc các kiểu
Từ hôm về đến nay chả họp chán chê, bắt tay bắt chân, liên hoan các kiểu rồi ấy chứ.

Tookies

Xe điện
Mai 8/3... cụ hỏi khe khẽ chứ. Vớ vẩn em toi vì bị Gấu vả trước khi toi vì Cô dô na:-ssX_X
Em nhớ Pain sinh ngày 7/3 mà. Định gộp tổ chức với chị em à?

hocsinhc

Xe tăng
Nếu bác ở MPI là F2 thì những ai bắt tay với bác ý sẽ là F3
F2 sẽ phải đi cách ly tập trung
F3 sẽ phải cách lý tại nhà

Giám đốc Sở Y tế Hà Nội Nguyễn Khắc Hiền cho biết đến 8h sáng nay đã lập danh sách 33 người tiếp xúc gần (F1) với bệnh nhân tên Nhung và 90 người tiếp xúc gần với người tiếp xúc gần (F2). Trong đó 27 người được lấy mẫu xét nghiệm, 25 mẫu đã có kết quả âm tính. Hai trường hợp nghi nhiễm còn lại gồm lái xe và bác gái bệnh nhân, chưa có kết quả xét nghiệm. Các trường hợp khác đã được lấy mẫu xét nghiệm.

Ông Nguyễn Nhật Cảm, Giám đốc Trung tâm kiểm soát bệnh tật Hà Nội cho biết 25 đội phản ứng nhanh điều tra tối đa để tìm những người nguy cơ lây nhiễm do tiếp xúc F1, F2, F3. Xấp xỉ 200 người đã được điều tra, nắm danh sách và đưa đi cách ly.

Hà Nội quyết định nâng một bậc cách ly, tức người trong diện cách ly tại nhà vẫn đưa đi cách ly tập trung, người cần giám sát theo dõi y tế thì tiến hành cách ly tại nhà, người tiếp xúc gần với bệnh nhân phải cách ly tại bệnh viện và lấy mẫu xét nghiệm như một ca Covid-19. Các trường hợp F4, F5 cách ly tại nhà 14 ngày, kiểm tra thân nhiệt ngày 2 lần. Tiếp tục điều tra giám sát mở rộng theo phương châm "điều tra đến đâu cách ly đến đấy", vì các nhóm này có thể phát bệnh bất cứ lúc nào.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Không thể nói chính quyền không chịu trách nhiệm được. Vụ này để lọt giống như vụ cháu bé 6 tuổi bị tử vong do bỏ quên trên xe
Khách về từ vùng dịch thì sân bay phải kiểm tra kỹ lịch trình, các biểu hiện y tế để tránh lọt người bệnh. Sau đó về địa phương thì cán bộ địa phương phải nắm được tình hình người về từ vùng dịch.
Họ về từ Anh cụ nhé. Muốn ktr kiểm soát còn nhiều yếu tố theo thông lệ quốc tế nữa. Bây giờ dân mình khôn lỏi di chuyển qua nc thứ 3 mới phải khai báo toàn bộ. Cơ bCơ bản ko thành khẩn thì ko thể kiểm soát hết được.

matizvan2009

Xe ba gác

từ England sang Italia cần visa cụ ah