Esse82

Xe tăng
Vậy thành viên tổ bay, hành khách cùng đi chung chuyến bay thì sao nhỉ?
Cụ yên tâm là có phương án cách ly đầy đủ cả rồi, chứ giờ như cụ hỏi thắc mắc thì lây lan toàn phần rồi ạ

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Nó mà thành thật khai báo rồi bị phát hiện dương tính trong khi cách ly thì chả ai dám chê trách gì nó đâu cụ?

Hay cụ tính làm quả giống nó?
Thằng ấy cứ cho nó xuống sông khỏi tranh luận cụ ơi

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Em Nhung này sẽ bị phạt tù tối thiểu 1 năm và tối đa 12 năm nếu bị đưa ra xử khi lây sang người khác vì tội không khai báo bệnh.

Trích luật trên báo:
Ngoài bị xử phạt hành chính, nếu hành vi làm lây lan dịch bệnh cho người khác ở mức độ phải chịu trách nhiệm hình sự thì người thực hiện hành vi đó sẽ bị phạt theo điều 240 bộ luật Hinh sự năm 2015.

Cụ thể, phạt tù từ 1- 5 năm hoặc phạt tiền từ 50 - 200 triệu đồng đối với các trường hợp:

- Đưa ra hoặc cho phép đưa ra khỏi vùng dịch bệnh động vật, thực vật, sản phẩm động vật, thực vật hoặc vật khác có khả năng lây truyền dịch bệnh nguy hiểm cho người.

- Đưa ra hoặc cho phép đưa vào lãnh thổ Việt Nam động vật, thực vật hoặc sản phẩm của động vật, thực vật bị nhiễm bệnh hoặc mang mầm bệnh nguy hiểm có khả năng lây truyền cho người.

- Hành vi khác làm lây lan dịch bệnh nguy hiểm cho người. Trong đó, hành vi khác có thể là không tiêu hủy động vật, thực vật bị nhiễm bệnh, không tiến hành cách ly người bị nhiễm bệnh... khiến dịch bệnh dễ dàng bị lây lan...

Phạt tù từ 5 - 10 năm đối với các trường hợp:

- Dẫn đến phải công bố dịch thuộc thẩm quyền của Chủ tịch UBND tỉnh hoặc Bộ trưởng Y tế.

- Làm chết người.

Phạt tù từ 10 - 12 năm đối với các trường hợp:

- Dẫn đến phải công bố dịch thuộc thẩm quyền của Thủ tướng.

- Làm chết 2 người trở lên

Như vậy, hành vi của nữ bệnh nhân tnhiễm virus corona tối qua đã vi phạm hành vi nghiêm cấm, quy định tại điều 8 luật Phòng chống bệnh truyền nhiễm năm 2007: "Che giấu, không khai báo hoặc khai báo không kịp thời các trường hợp mắc bệnh truyền nhiễm theo quy định của pháp luật".

Coyote

Xe tải
Nhìn toà án nhân dân online xét xử, thật, nếu nhiễm Covid e thà đâm đầu xuống sông Hồng còn hơn đứng trước vành móng ngựa ofers.
17 ca kia có ai phán xét gì không? Cụ mà nhiễm như ca số 17 thì đâm đầu xuống sông Hồng có khi lại được bà con khen ngợi đấy.

vietpq75hanes

Xe container
Cách lý rồi còn đâu, ngay khi về đến Vân Đồn. Ca này ko đáng ngại.

selfer

Xe buýt
Cụ vẫn khoẻ chứ . Từ ngày mua đc ít thuốc cụ post lên nhà em có lạc quan hơn về tinh thần cụ ạ . Ít nhất có sự phòng bị chủ động chứ lo lắng cũng chẳng giải quyết được gì .
He he, em vẫn khỏe, đúng là giải quyết khâu tinh thần tốt thật cụ, mình cứ đặt niềm tin vào CP 99% đi, nhưng chỉ sẵn sàng dự phòng 1% cho trường hợp xấu nhất cũng thấy an tâm hơn nhiều :)

Chúc cụ và gia đình mạnh khỏe và lạc quan yêu đời :)

Kyson1

Xe điện
Em chưa chưởi ai phát nào ạ, Cụ có thể check history của Em
Nghĩ tội đi về khi hết hạn Visa mua vé rồi bị huỷ bao lần vẫn quyết tâm chấp nhận cách ly để về cụ ạ! Cơ sơ vật chất ở đây không tốt lắm nên khả năng sẽ ko tốt với số còn lại. Hy vọng là em đang lo lắng hơi quá :(
Dịch không tha ai. Em thườn nghĩ mình văn minh 1 chút, cảnh giác hok ra chỗ đông ng. Hạn chế tụ tập để tự bảo vệ mình. Thế là okie.

Nhưng chiều nay lúc đi qua aone LBien, nhìn dân bê đồ về kìn kìn mà phát hoảng. Đúng là khủng hoảng...

Gcar

Xe container
như cụ nói thì sao phải công bố âm tính nhanh thế. Nếu là nghi ngờ thì phải nghi ngờ hết. Chắc gì âm tính đã là ko nhiễm bênh.

Kết quả âm tính thì đưa lên nhanh vậy. Dương tính thì nói chờ. Nếu có NGHI NGỜ NHIỄM BỆNH thì cũng có NGHI NGỜ KHÔNG NHIỄM BỆNH nhé.

rõ ràng âm tính thì đưa lên nhanh để lấy thành tích. Âm tính lần 1 chắc gì đã ko nhiễm bệnh.
Mọi test như test HIV thì test lần đầu phải nhanh và rẻ, nhưng thà.+ lầm còn hơn bỏ sót. Test 2 thì lâu hơn.

beto

Xe tải
Nguy cơ rất cao vì trong trong hơn 11h bay thì em Nhung và các khách cùng khoang khác đều có di chuyển, đi lại WC, tiếp xúc với tiếp viên ở khoảng cách gần
VIP1, VIP2 về còn đi công tác khắp nơi, tiếp xúc toàn các VIP khác
anh Đam biết tin này chỉ còn biết ôm mặt than trời

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sắp công bố 3 ca mơi 1 hàn về 2 ca liên quan e nhung :(

Phuclongchau

Xe điện
Nó phải như vậy mới đúng chớ lại chả ai bị thì cũng lạ,những ca này trong tầm kiểm soát nên kg lo lắm,chỉ lo ca như con nghiệt súc kia thôi

selfer

Xe buýt
Ca này chả ai dám chê trách cả, còn đc các cụ chúc mau khỏi bệnh nữa, khi xuất viện khéo còn đc tặng hoa ấy :)

Hn07

Xe tăng
He he, em vẫn khỏe, đúng là giải quyết khâu tinh thần tốt thật cụ, mình cứ đặt niềm tin vào CP 99% đi, nhưng chỉ sẵn sàng dự phòng 1% cho trường hợp xấu nhất cũng thấy an tâm hơn nhiều :)

Chúc cụ và gia đình mạnh khỏe và lạc quan yêu đời :)
Cảm ơn cụ , nhà em chúc cụ và gia đình sức khoẻ .
Sắp công bố 3 ca mơi 1 hàn về 2 ca liên quan e nhung :(
Em hỏi chỉ có ý tham khảo , cụ cho em xin cái nguồn để biết được ko ạ .

Kyson1

Xe điện
Sáng nay đọc báo có 2 diễn biến: Anh Chung gọi điện thoại trực tiếp cho bệnh nhân số 17Bệnh viện Hải Phòng đón bố của bệnh nhân số 17, thân thương quá các cụ ah! Về nguyên tắc chỉ cần cảnh sát lấy lời khai của bệnh nhân số 17 theo thủ tục thông thường, phòng khi sau này khai sai còn có cơ sở để truy cứu trách nhiệm hành chính và hình sự, Bố của bệnh nhân số 17 không cần phải "đón" mà là cưỡng chế cách ly. Chỉ cung cách làm việc và sử dụng từ ngữ trên báo chí đã cho thấy rõ là duy tình chứ không phải là duy lý.
Giống Vũ Hán thôi, người dân trong khu vực chuẩn bị phong tỏa sẽ rời đi khỏi khu vực bị cách ly, mong sao trong số ấy chưa có ai bị lây bệnh và mang theo mầm bệnh ra ngoài. Các cụ cứ kêu người dân hoảng loạn, trong tình cảnh như thế này, khó tránh khỏi vì một người mang vi rút trốn cách ly, đi reo rắc mầm bệnh khắp nơi... hỏi có ai không sợ. Phen này, Hà nội khéo toang!

Các cụ đạo đức giả, văn minh thượng đẳng làm ơn xéo ra chỗ khác giùm anh em cái! sao không thương những người lao động chân tay kiếm ăn hằng ngày quanh khu cách ly? sáng nay họ bán hàng cho ai? lấy gì ăn những ngày sau? sao không thương những người lính, công chức, viên chức thức đêm hôm canh gác khu cách ly hay chỉ đạo điều hành??? sao không thương hàng trăm ngàn học sinh, thày cô giáo thủ đô phải tiếp tục nghỉ học, nghỉ dạy???nhiêu đó thôi cũng đủ rồi! ĐẠO ĐỨC GIẢ vừa thôi, ra cái vẻ văn minh, thượng đẳng ít thôi, trên này còn nhiều người mẫu mực, đạo đức, tử tế hơn các vị nhiều. XÉO, CÚT, không ai cần các vị phải thương vay khóc mướn cho con người ích kỷ, hại đồng loại, , đồng bào mình như thế.
Cụ chửi đúng và chuẩn. Vang cụ

LienPhuong

Xe điện
Ngẫu nhiên nhiễm bệnh thì chẳng có tội, tới hiện giờ còn được hưởng chính sách gần như miễn phí của Nhà nước VN.
Nhưng tìm cách trốn tránh, không chấp hành các biện pháp phòng tránh, cách ly làm cho dịch bệnh lây lan, ảnh hưởng đến cộng đồng, xã hội,... mà ở việc này là ảnh hưởng trực tiếp đến sinh mạng của rất nhiều người khác thì tất nhiên phải bị lên án!
Khi số ca nhiễm còn ít thì còn miễn phí được, nhưng khi số ca lớn khó miễn phí, ghánh nặng y tế rất lớn. Đề nghị ca cô Nhung này tự trả và thậm chí phải bồi thường.