long.spc

Xe container
Chia buồn cụ, mất còn làm lại được. Cố gắng giữ cái sức khoẻ cụ ạ

Dan du an

Xe ba gác
Ngân hàng có giữ giấy tờ xe của cụ không? Nếu không cụ mang đặt vay ngân hàng khác. Biết đâu sau dịch nó tăng trưởng nóng thì sao.

butchikim

Xe ba gác
Em vay ngân hàng 1.2 tỉ mua 2 cái xe 16 chỗ để kinh doanh cách đây 1 năm. Mùa dịch này là coi như nằm 1 chỗ . Giờ dịch bệnh có giảm thì lại vướng vào suy thoái khó là vì không có khách . Cầm cự thì cũng chỉ được tới tháng 6 là hết cách.
Em đang định bỏ cho ngân hàng thu hồi nợ để cắt lỗ. Như vậy là mỗi xe 400 triệu coi như đánh rơi mất 800 triệu mà ko lấy lại được. Để thì cũng ko xong vì còn cuộc sống . Ù hết cả đầu mà ko có lối thoát.Xe có bán thì cũng coi như lỗ 400 triệu / cái.
Cho đi hết cố giữ sức khoẻ và gia đình cụ ạ

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em vay ngân hàng 1.2 tỉ mua 2 cái xe 16 chỗ để kinh doanh cách đây 1 năm. Mùa dịch này là coi như nằm 1 chỗ . Giờ dịch bệnh có giảm thì lại vướng vào suy thoái khó là vì không có khách . Cầm cự thì cũng chỉ được tới tháng 6 là hết cách.
Em đang định bỏ cho ngân hàng thu hồi nợ để cắt lỗ. Như vậy là mỗi xe 400 triệu coi như đánh rơi mất 800 triệu mà ko lấy lại được. Để thì cũng ko xong vì còn cuộc sống . Ù hết cả đầu mà ko có lối thoát.Xe có bán thì cũng coi như lỗ 400 triệu / cái.
Các ngành dv đợt này đổ vỡ nhiều. E nghĩ NH chắc sẽ có khoanh nợ hay giãn nợ cho mọi người. Cụ cứ nghe ngóng thêm xem sao.

Hiệp Tùng

Xe tải
Chia buồn với cụ. Công nhận cụ liều quá vay mượn nhiều để kinh doanh vận tải cạnh tranh cao, khấu hao lớn
Việc em nhiều em bỏ cả chạy KCN để chạy hợp đồng ngoài đấy chứ. Vì KCN có sự hạn chế . Đúng lúc đổi xe thì vướng vào dịch bệnh chứ 2 năm 3 năm rồi thì cũng đỡ khó khăn.

RealMen9999

Xe tải
Giờ mà vay ngân hàng 100% để mua xe là hơi liều đấy bác. Ít nhất cũng phải có 50% vốn còn lại vay 50% ngân hàng.
Mấy ngày nay tình hình dịch trong nước tiến triển tốt. chắc qua tháng 5 là kiểm soát đc. Bác cố gắng cầm cự qua tháng này xem sao ? Chứ giờ bán xe luôn là quá thiệt.

3077

Xe container
Khổ thật :(, dịch còn kéo dài thì k biết còn bn người như này. Sau dịch chắc chỉ có hoạt động sx cơ bản chứ đi lại du lịch chắc cũng giảm

Giờ ông nào có tiền mặt là vua, tha hồ đi hốt xác cá bé

Thanh Niên Sống Ảo

[Tịch thu bằng lái]
Dịch này khổ nhất mấy cụ vay bank mua xe chạy dịch vụ,đi bán máu cũng không lại được.

dexom

Xe Cứu Trợ
Còn người là còn của cụ thớt ạ đừng có nghĩ quẩn.

Hiệp Tùng

Xe tải
Ngân hàng có giữ giấy tờ xe của cụ không? Nếu không cụ mang đặt vay ngân hàng khác. Biết đâu sau dịch nó tăng trưởng nóng thì sao.
Em thế chấp bằng xe cụ ak
Nếu ko dịch là 3 năm em xay được đủ tiền nợ ngân hàng của mỗi xe.

Hiệp Tùng

Xe tải
Giờ mà vay ngân hàng 100% để mua xe là hơi liều đấy bác. Ít nhất cũng phải có 50% vốn còn lại vay 50% ngân hàng.
Mấy ngày nay tình hình dịch trong nước tiến triển tốt. chắc qua tháng 5 là kiểm soát đc. Bác cố gắng cầm cự qua tháng này xem sao ? Chứ giờ bán xe luôn là quá thiệt.
Em vay có 600/ xe thôi cụ ak

Dan du an

Xe ba gác
Em hỏi ngu phát, cụ đừng mắng, trường hợp mình thế chấp xe như thế thì ngân hàng cầm giấy tờ xe à, hay cầm cái gì của mình ạ.

Tony_Le

Xe container
Em hỏi ngu phát, cụ đừng mắng, trường hợp mình thế chấp xe như thế thì ngân hàng cầm giấy tờ xe à, hay cầm cái gì của mình ạ.
Vay mua xe thì thế chấp bằng chính cái xe chứ bằng gì nữa (Ah em chưa thấy ai mua xe thé chấp bằng cái khác cả). Ngân hàng nó không giữ giấy tờ xe thì cụ mang bán thì nó xiết nợ bằng niềm tin à?

Hiệp Tùng

Xe tải
Em vay 600/ xe thôi
Làm ăn mà trôi là 3 năm em trả hết tiền vay . Giờ thì coi như là ngành du lịch vỡ trận cụ ạ.

xuantien_mobis

Xe lăn
Vay mua xe thì thế chấp bằng chính cái xe chứ bằng gì nữa (Ah em chưa thấy ai mua xe thé chấp bằng cái khác cả). Ngân hàng nó không giữ giấy tờ xe thì cụ mang bán thì nó xiết nợ bằng niềm tin à?
Có thể thế chấp bằng BĐS nhưng hiếm ạ

Mr. Toàn

Xe điện
Ngành TACN hết thời giàu có lâu lắm rồi, thằng bạn cụ ấy, nếu em ko nhầm thì nó ở trong danh sách đen của bank lâu rồi và đang vật vã công nợ và có vài cái nhà máy đang đóng cửa vì ko có sản lượng mà hoạt động. Càng phô trương thì càng nợ bank lắm thôi cụ, hixxx. Chắc cụ hơi ngây thơ và hơi sùng bái bạn cụ quá :P Ở VN ấy mà, càng huy hoàng thì càng là con nợ khủng :P
Cái thằng huyênh hoang nhất ngành em, hy vọng ko phải bạn cụ, giờ nhà máy phát mại hết cả 3 cái, hồi nó mới ra, cả làng cám choáng, cứ hỏi nhau: nó là ai, ai chống lưng :) chắc sân sau của chính phủ =))
Mấy ông lớn LD đều đóng cửa một số nhà máy hoặc bán luôn cả nhà máy mới xây dựng rồi, hixx. Còn các nhà máy nội địa mới xây dựng đang vật vã thì nhiều lắm, hixx.
Em chả nghĩ gì cho riêng em, vì ngành em là sx thiết yếu, nên có chết thì chết sau rốt :P Nhưng cái em nhìn nhận là cả xã hội chết chung kìa. 64 tỉnh thành cùng phong tỏa, trong khi ko có dịch tới ~50 tỉnh thành, giết một phát gần như tất cả các ngành ko cho ai kịp thở, hixx. Cho nên em lấy ví dụ của emđể biết, nếu em là họ, giờ này ko có đâu mà đấu hót, họ còn đấu hót, còn sống là ngon hơn em, nếu em ở trong TH của họ - em đã nhảy lầu rồi. Hiện giờ chưa thấy rõ hệ lụy sau 6 tháng nữa mới lộ rõ.
Còn cụ là thuộc tầng lớp elite, ko bị ảnh hưởng thu nhập, ko bị ảnh hưởng quyền lợi, nên cụ nói khơi khơi vậy, hay đi giày của người khác cụ nhá!
chuẩn rồi mợ, ngành của mợ mà chết thì các ngành khác chắc xanh cỏ

chichbong08

Xe buýt
Ngày xưa còn bé em rất khoái mỗi khi mưa bão to sắp ngớt là phi ra đồng bắt cá, càng đi sớm càng bắt được nhiều cá to. Dĩ nhiên là phải trang bị mũ áo mưa cẩn thận, không mang kim khí, tránh đến chỗ đất cao/cây to.
Đợt dịch này ông nào càng giàu (tự thân chứ không tính ông kế thừa, buôn bán đánh quả, chộp dựt) càng sốt ruột muốn ra khỏi nhà sớm.
Diễn tiến theo sau ca 61, 100, 237, 262 đối lập với chuỗi lây nhiễm quán bar, cty Trường Sinh cho thấy khá nhiều kinh nghiệm quý, khi tri thức khoa học về virus chưa vững chãi. Cá nhân em thấy trọng số các yếu tố ảnh hưởng đến cường độ lây nhiễm xếp theo thứ tự giảm dần : (1) phòng vệ bản thân (khẩu trang, rửa tay); (2) thời tiết; (3) chiến thuật giãn cách. Điều này không có nghĩa là em không tôn vinh các chiến sĩ tuyến đầu chống dịch - vì phải nhờ họ mọi thứ ở VN mới kiểm soát được để sớm tính đến chuyện chung sống với bệnh dịch như hôm nay.