[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

UnitedKondoms

Xe điện

Chu An

Xe điện
Hoàn toàn không. Em tiêu hóa ổn định.

otoormoto

Xe tải
Em thấy bạn em bị covid liền cách ly tuyệt đối trong phòng, không tiếp xúc với chồng con, khóc lóc nhớ con ghê lắm. Rồi 1 tuần sau chồng con dính hết. Nhiều trường hợp như thế. Nên khi đứa bé nhà em dính là em kệ sinh hoạt chung bình thường, cũng không bắt nó đeo khẩu trang (sốt mệt mà đeo khẩu trang tội lắm), 1 tuần sau em cũng dính. Đấy, 2 cách xử lý với F0 ra cùng 1 kế quả nên thôi cứ vui mà chấp nhận cụ ạ

Trục

Xe ba gác

honda_cub79

Xe lăn
Khả năng cao là vợ con cụ thớt sẽ dính ợ.

holland

Xe tăng
Em thấy bạn em bị covid liền cách ly tuyệt đối trong phòng, không tiếp xúc với chồng con, khóc lóc nhớ con ghê lắm. Rồi 1 tuần sau chồng con dính hết. Nhiều trường hợp như thế. Nên khi đứa bé nhà em dính là em kệ sinh hoạt chung bình thường, cũng không bắt nó đeo khẩu trang (sốt mệt mà đeo khẩu trang tội lắm), 1 tuần sau em cũng dính. Đấy, 2 cách xử lý với F0 ra cùng 1 kế quả nên thôi cứ vui mà chấp nhận cụ ạ
Sói nhà mình đang F0, cũng cách ly nhưng không tuyệt đối đc vì chung 1 mặt bằng, mình và các F1 khác vẫn đi làm đi học. Cũng hơi lo cho đồng nghiệp vì nhỡ mình dính nhưng sếp bảo cứ đi làm bt.
Trong thời gian con cụ dính thì cụ ở nhà theo hay đi làm?

UFA

Xe điện
Nhà em 3 đứa lớn bị, còn bé nhỏ với vc em cũng chả buồn test mặc dù cũng có vài triệu chứng nhẹ như hắt hơi, sổ mũi, hơi ngây ngấy, cũng nửa tháng rồi, 3 đứa bị cũng hết rồi và vc e cùng bé nhỏ cũng chả biết có bị hay ko nữa, mà nếu có bị thì cũng hết roài

fanmu1234

Xe container
Các cụ thông thái cả có kinh nghiệm cho em hỏi 1 chút
Chả là em mới bị F0 ngày hôm nay
Tình trạng của em như sau ạ!
1. Sáng hôm qua em đến cơ quan bình thường sáng thứ 2 nào cơ quan cũng test nhanh. Em test lúc 8g sáng âm tính xong lên phòng làm việc bình thường.
2. Đến tầm chiều hôm qua lúc khoảng 15g thì em rất là buồn ngủ và cơ thể bắt đầu cảm thấy hơi mệt, hơi đau nhức.
3. Đến chiều tối thì hơi ớn lạnh hơi ho sốt 1 chút cả có triệu chứng như cúm nhẹ
Đến lúc này do nhà hết test cả tin tưởng mới test lúc sáng nên em vẫn sinh hoạt cùng gja đình bình thường
Tối vẫn ngủ với vợ con.
Đêm ngủ cảm giác hơi sốt nhẹ, có ho lần trong đêm
4. Đến sáng nay đi làm em mua test nhanh và test lúc 9gio sáng thì 2 vạch đậm nét căng ạ
Nên em muốn hỏi các cụ 1 chút là như em thì nguy cơ lây cho vợ và con có cao ko ạ
Sáng nay sau khi test lên 2 vạch em đã ra thuê phòng trọ bên ngoài ở riêng rùi
Nhưng vẫn lo lúc chiều và tối qua sinh hoạt cùng gia đình lây cho vợ và con gái em mới đc 2 tuổi
Em cảm ơn các cụ!
Em sáng test lên 2 vạch có triệu chứng ho sốt 1 chút và đau người
Chiều ngủ nghê thoải mái giờ cũng thấy đỡ nhiều rùi ạ
Trước khi 2 vạch, thì khả năng cao là cụ đã ủ bệnh 2-3 ngày.

Nếu gia đình sinh hoạt chung, ăn chung mâm, ngủ chung giường thì khả năng lây nhiễm trong 2-3 ngày cụ ủ bệnh rất cao.

May mắn là đa số người VN đã tiêm 2-3 mũi nên vẫn có 1 số lớn người không bị lây bệnh mặc dù tiếp xúc với người F0 đang ủ bệnh.

Nhà em không ăn cơm chung mâm, em ngủ chung với thằng con 15 tuổi. Nó bị F0 mà em không sao, con gái em và vợ em cũng không bị sao

otoormoto

Xe tải
Sói nhà mình đang F0, cũng cách ly nhưng không tuyệt đối đc vì chung 1 mặt bằng, mình và các F1 khác vẫn đi làm đi học. Cũng hơi lo cho đồng nghiệp vì nhỡ mình dính nhưng sếp bảo cứ đi làm bt.
Trong thời gian con cụ dính thì cụ ở nhà theo hay đi làm?
Em ở nhà chăm nó cụ ạ nên không sợ lây cho mọi người

Vô danh 10

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là gia đình trẻ khoẻ mạnh tranh thủ vắc xin đang còn hiệu lực lây luôn đi. Đỡ phải tiêm vắc xin nhiều hại người.

thanhphong1998

Xe điện
Xong sớm, nghỉ sớm.Kiểu nào chả đến lượt.

edc

Xe lăn
Tưởng gì. Cụ coi nó là cúm thông thường đê :D

Matxech

Xe container
Các cụ thông thái cả có kinh nghiệm cho em hỏi 1 chút
Chả là em mới bị F0 ngày hôm nay
Tình trạng của em như sau ạ!
1. Sáng hôm qua em đến cơ quan bình thường sáng thứ 2 nào cơ quan cũng test nhanh. Em test lúc 8g sáng âm tính xong lên phòng làm việc bình thường.
2. Đến tầm chiều hôm qua lúc khoảng 15g thì em rất là buồn ngủ và cơ thể bắt đầu cảm thấy hơi mệt, hơi đau nhức.
3. Đến chiều tối thì hơi ớn lạnh hơi ho sốt 1 chút cả có triệu chứng như cúm nhẹ
Đến lúc này do nhà hết test cả tin tưởng mới test lúc sáng nên em vẫn sinh hoạt cùng gja đình bình thường
Tối vẫn ngủ với vợ con.
Đêm ngủ cảm giác hơi sốt nhẹ, có ho lần trong đêm
4. Đến sáng nay đi làm em mua test nhanh và test lúc 9gio sáng thì 2 vạch đậm nét căng ạ
Nên em muốn hỏi các cụ 1 chút là như em thì nguy cơ lây cho vợ và con có cao ko ạ
Sáng nay sau khi test lên 2 vạch em đã ra thuê phòng trọ bên ngoài ở riêng rùi
Nhưng vẫn lo lúc chiều và tối qua sinh hoạt cùng gia đình lây cho vợ và con gái em mới đc 2 tuổi
Em cảm ơn các cụ!
Em sáng test lên 2 vạch có triệu chứng ho sốt 1 chút và đau người
Chiều ngủ nghê thoải mái giờ cũng thấy đỡ nhiều rùi ạ
Hên xui
Như em 3 cùng ko lây
Con gái e 3 cùng lây
Mẹ em ko 3 cùng lây

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
May mắn là đa số người VN đã tiêm 2-3 mũi nên vẫn có 1 số lớn người không bị lây bệnh mặc dù tiếp xúc với người F0 đang ủ bệnh.

Nhà em không ăn cơm chung mâm, em ngủ chung với thằng con 15 tuổi. Nó bị F0 mà em không sao, con gái em và vợ em cũng không bị sao
Em có thằng bạn... rượu chè nhậu nhẹt .. ăn uống vô tư xô bồ.. chung đũa,chung bát chấm lung ta lung tung phát sợ luôn.. nên từ hồi dịch.. Nó đánh chén,uống chè,nằm cùng.. thậm chí cả nhà bị hết... vẫn bị liệt vào diện bất tử... Cuối tuần trước nó đón mẹ bị tại biến về nhà trông.. do ông anh cả nhà bị... ăn ngủ cùng mẹ sau cũng dương tính xác định lây luôn mà ko thể lên 2 vạch

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Cụ nào từng trải F0 rồi cho hỏi là đang dương tính thì có nên tắm không ạ?