[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Sự thật về covid thế nào cụ nào cho thông tin đi
Toàn copy trên báo đưa vào mấy công nhìn

vingraux

Xe tăng
Ưu tiên cho công nhân của cảng Cát Lái và những nhân sự liên quan như vận tải, hải quan, kiểm dịch... được tiêm vắc xin sớm thôi chứ còn gì nữa.

Iphone1

Xe tải
Khu vực bên em hôm nay nghe nói chích vắc xin China. Dân ko chịu chích. Một ông trong group chung cư lên án này nọ. Xin lỗi, sức khoẻ ngta chứ sức khoẻ bố ông mà ông có quyền có ý kiến. Cái thằng mà cả thế giới nghi ngờ nó tạo ra virus nhân tạo rồi vắc xin của nó chỉ là con virus làm yếu thì có chuốc loại Delta phẩy từ vắc xin của nó cũng chả dám kiện cái thằng du côn ấy.

Lãnh đạo cũng tài. Ko nhập khẩu lấy đâu ra xuất khẩu. Mấy hôm nữa đóng cảng thì mặc nhiên đóng cửa toàn bộ KCN miền Nam.
Không nhập hàng của những doanh nghiệp đang bị dừng sx cụ ạ, ko phải dừng nhập hàng chung, vì nhập về chật kho bãi mà họ có bốc đi đâu :)

wacwac

Xe buýt
20/27 ca hay 18/27 ca tại ngõ 651 Minh Khai là của 1 cty thực phẩm lớn chuyên cung cấp thị cho hệ thống các siêu thị lớn :(. Tên công ty em hóng được qua tin nhắn truyền nhau.

Còn profile công ty thì xem youtube xong té ngửa :(. Cung cấp thị cho hệ thống siêu thị toàn TP HN.

The Silent

Xe tăng
Sự thật về covid thế nào cụ nào cho thông tin đi
Toàn copy trên báo đưa vào mấy công nhìn
Cụ muốn biết bằng hình ảnh? âm thanh? Mắt thấy, tay sờ? Em phải nói thật trước, khác xa hoàn toàn ở đây, khác xa hoàn toàn báo, đài, tivi. Cụ muốn biết chứ?

MINHKD

Xe điện
Thằng nào tư vấn cho doanh nghiệp nhập thứ vaccin này về đáng ăn gạch về sự ngu dốt.
Trước em đọc báo thì chỉ có Tàu và Nga bán Vắc xin cho doanh nghiệp, còn các nước khác chỉ đàm phán với cấp chính phủ.
Vậy nên họ chỉ mua đc của Tàu là vì thế.

NQHU

Xe điện
Hà Nội cũng đang tìm người đến chợ Đồng Xa khu Mai Dịch. Chợ này đông và to vl luôn!

Hà nội nguy cơ quá cao!

thekloop

Xe buýt
20/27 ca hay 18/27 ca tại ngõ 651 Minh Khai là của 1 cty thực phẩm lớn chuyên cung cấp thị cho hệ thống các siêu thị lớn :(. Tên công ty em hóng được qua tin nhắn truyền nhau.

Còn profile công ty thì xem youtube xong té ngửa :(. Cung cấp thị cho hệ thống siêu thị toàn TP HN.
Cho em thông tin với ạ? Chán Hn quá

Được gửi từ Anfield - Otofun

Hoangnd1980

Xe buýt

Em vừa đi chợ mua thịt tại siêu thị vinmart Đại Là, cty tên j để em xuống tủ lạnh kiểm tra

wishman2

Xe tải
Khu vực bên em hôm nay nghe nói chích vắc xin China. Dân ko chịu chích. Một ông trong group chung cư lên án này nọ. Xin lỗi, sức khoẻ ngta chứ sức khoẻ bố ông mà ông có quyền có ý kiến. Cái thằng mà cả thế giới nghi ngờ nó tạo ra virus nhân tạo rồi vắc xin của nó chỉ là con virus làm yếu thì có chuốc loại Delta phẩy từ vắc xin của nó cũng chả dám kiện cái thằng du côn ấy.
Giờ ai muốn tiêm vaccin Sinopharm thì đăng ký , ai ko muốn tiêm thì thôi

tvu732

Xe buýt
Hôm qua nghe chuyện bạn em ở SG mới thấy ý thức 5K quan trọng như thế nào. Nhà bạn em sống ở chung cư, chung cư thì cũng thuộc loại sạch sẽ thoáng mát, cứ tưởng rằng dịch sẽ không lan đến chỗ mình. Cách ly lâu chán quá, thế là đến khi đứa bạn ở tòa nhà bên cạnh rủ đi siêu thị cùng (vì 2 tòa sát nhau nên phiếu đi siêu thị thời gian như nhau mà), thế là hăm hở đèo nhau đi. Đi được hơn tuần thì nghe báo tòa bên kia có người chết vì covid, trước khi qua đời đã kịp lây cho người nhà, rồi người nhà đó lại lây cho đứa bạn mà bạn em đi siêu thị cùng. Cũng không biết đứa kia bị lây từ khi nào nữa, chỉ biết bây giờ bạn em là F1. Giờ thì nó hãi rồi, ở tịt trong nhà, súc họng nước muối thường xuyên mà lúc nào cũng cảm thấy như họng đang ngâm ngẩm đau (ko biết tự kỷ ám thị hay là thật.) Chắc mai lên mạng order bộ test covid.

Chuyện này cho thấy mỗi lần ra đường gặp người khác, bất kể người lạ hay người quen, đều là một lần rủi ro. Nhiều khi cả nể, hoặc vì tâm lý không chịu được cô đơn mà cứ phải đi gặp gỡ bạn bè người quen, bụng bảo dạ người quen thì chắc không sao đâu. Nhưng thực ra chẳng có căn cứ gì cho thấy là người quen của mình thì sẽ không dính covid cả, nhiều khi tai bay vạ gió. Nên thôi... ở nhà các cụ ạ, có điều kiện thì cứ ở nhà. Tuần trước khi HN chưa phát phiếu đi chợ, có những ngày mẹ em chạy ra chợ hai ba lần, em hỏi nhà thiếu gì mà phải mua nhiều thế thì bà thừa nhận ra ngoài do cuồng chân là chính, có khi thiếu mớ rau thơm cũng là cái cớ để ra ngoài hít thở không khí :D Cũng may giờ có phiếu, chợ kiểm soát chặt hơn nên mẹ em không đi nữa.

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Cụ muốn biết bằng hình ảnh? âm thanh? Mắt thấy, tay sờ? Em phải nói thật trước, khác xa hoàn toàn ở đây, khác xa hoàn toàn báo, đài, tivi. Cụ muốn biết chứ?
Đó là sự thật cụ ơi. Em thấy trên đây toàn cào phím lấy thành tích. Vodka cụ

Loitran

Xe tăng
Mình vốn cẩn trọng. Mà như vậy em thấy ối cụ vẫn còn nghi hoặc. Muốn chứng minh thêm. 13-15k người thử nghiệm rồi còn gì... Không có biến chứng nặng, có sinh kháng thể là oke rồi . Cứ tiên đại trà mới biết dc.
Cụ nghĩ đơn giản quá mất rồi,Vài cụ Offer đây nghi ngờ thì là cái xá chi, vấn đề là chính cơ quan quản lý họ còn cân nhắc chán thì vài cụ ở đây dù ủng hộ hay phản đối thì cũng chả ảnh hưởng gì tới cái việc sài cái vaccine đó
Hơn nữa bản thân các vaccine này dù em cũng không am hiểu nhiều về nó thì đơn giản em hiểu nó cũng là một dạng Sáng chế, Phát minh......vvv và nó không phải cái thứ Copy lại nên mọi tiêu chí để sản xuất sử dụng nó phải có sự kiểm soát từ đầu cho tới cuối, cho tới khi có thể khẳng định về sự an toàn cũng như khả năng ứng dụng vào phòng hay trị bệnh hiệu quả.an toàn...vvv khi đó nhà quản lý mới dám quyết
Trước đây em có làm cái bằng sáng chế nên em biết và thấy cái sự khó khăn đòi hỏi của nhà quản lý nó khó thế nào? túm cái váy lại là dù có nhiều yếu tố tích cực thì nhà quản lý họ cũng cần phải nhìn thấy hầu như tất cả như kiểu chơi bài ngửa thì mới có thể quyết được chứ không chỉ với mong muốn đơn thuần là Ta đang khó là chơi tới luôn cho lẹ khỏi chờ đồi chi hết ...........

Trạng thái
Thớt đang đóng