[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

LienPhuong

Xe điện
Hôm qua nghe chuyện bạn em ở SG mới thấy ý thức 5K quan trọng như thế nào. Nhà bạn em sống ở chung cư, chung cư thì cũng thuộc loại sạch sẽ thoáng mát, cứ tưởng rằng dịch sẽ không lan đến chỗ mình. Cách ly lâu chán quá, thế là đến khi đứa bạn ở tòa nhà bên cạnh rủ đi siêu thị cùng (vì 2 tòa sát nhau nên phiếu đi siêu thị thời gian như nhau mà), thế là hăm hở đèo nhau đi. Đi được hơn tuần thì nghe báo tòa bên kia có người chết vì covid, trước khi qua đời đã kịp lây cho người nhà, rồi người nhà đó lại lây cho đứa bạn mà bạn em đi siêu thị cùng. Cũng không biết đứa kia bị lây từ khi nào nữa, chỉ biết bây giờ bạn em là F1. Giờ thì nó hãi rồi, ở tịt trong nhà, súc họng nước muối thường xuyên mà lúc nào cũng cảm thấy như họng đang ngâm ngẩm đau (ko biết tự kỷ ám thị hay là thật.) Chắc mai lên mạng order bộ test covid.

Chuyện này cho thấy mỗi lần ra đường gặp người khác, bất kể người lạ hay người quen, đều là một lần rủi ro. Nhiều khi cả nể, hoặc vì tâm lý không chịu được cô đơn mà cứ phải đi gặp gỡ bạn bè người quen, bụng bảo dạ người quen thì chắc không sao đâu. Nhưng thực ra chẳng có căn cứ gì cho thấy là người quen của mình thì sẽ không dính covid cả, nhiều khi tai bay vạ gió. Nên thôi... ở nhà các cụ ạ, có điều kiện thì cứ ở nhà. Tuần trước khi HN chưa phát phiếu đi chợ, có những ngày mẹ em chạy ra chợ hai ba lần, em hỏi nhà thiếu gì mà phải mua nhiều thế thì bà thừa nhận ra ngoài do cuồng chân là chính, có khi thiếu mớ rau thơm cũng là cái cớ để ra ngoài hít thở không khí :D Cũng may giờ có phiếu, chợ kiểm soát chặt hơn nên mẹ em không đi nữa.
Giờ chẳng cần gặp nhau, chỉ ở cùng ngõ cũng thành F1 hết.

thekloop

Xe buýt
17/2 mấy - tỷ lệ gớm ha
Em thấy báo là 20

Được gửi từ Anfield - Otofun

nowhereland

Xe điện
Hà Nội cũng đang tìm người đến chợ Đồng Xa khu Mai Dịch. Chợ này đông và to vl luôn!

Hà nội nguy cơ quá cao!
Thế chợ Long Biên và đầu mối phía Nam bé à cụ?
Cứ bình tĩnh, HN vẫn đang trong tầm kiểm soát tốt.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nghĩ đơn giản quá mất rồi,Vài cụ Offer đây nghi ngờ thì là cái xá chi, vấn đề là chính cơ quan quản lý họ còn cân nhắc chán thì vài cụ ở đây dù ủng hộ hay phản đối thì cũng chả ảnh hưởng gì tới cái việc sài cái vaccine đó
Hơn nữa bản thân các vaccine này dù em cũng không am hiểu nhiều về nó thì đơn giản em hiểu nó cũng là một dạng Sáng chế, Phát minh......vvv và nó không phải cái thứ Copy lại nên mọi tiêu chí để sản xuất sử dụng nó phải có sự kiểm soát từ đầu cho tới cuối, cho tới khi có thể khẳng định về sự an toàn cũng như khả năng ứng dụng vào phòng hay trị bệnh hiệu quả.an toàn...vvv khi đó nhà quản lý mới dám quyết
Trước đây em có làm cái bằng sáng chế nên em biết và thấy cái sự khó khăn đòi hỏi của nhà quản lý nó khó thế nào? túm cái váy lại là dù có nhiều yếu tố tích cực thì nhà quản lý họ cũng cần phải nhìn thấy hầu như tất cả như kiểu chơi bài ngửa thì mới có thể quyết được chứ không chỉ với mong muốn đơn thuần là Ta đang khó là chơi tới luôn cho lẹ khỏi chờ đồi chi hết ...........
Thì vẫn theo đúng quy trình đấy cụ. Đã bỏ khâu nào đâu. Chỉ là đang thúc nhanh các khâu để nó thực sự là khẩn cấp.
Khi khẩn cấp một số yếu tố phải lược bớt cụ ạ. Táy hay ta cũng vậy.

Loitran

Xe tăng
Thì vẫn theo đúng quy trình đấy cụ. Đã bỏ khâu nào đâu. Chỉ là đang thúc nhanh các khâu để nó thực sự là khẩn cấp.
Khi khẩn cấp một số yếu tố phải lược bớt cụ ạ. Táy hay ta cũng vậy.
Cụ muốn lược bỏ à?cái level của mình so với Tây thì cỡ nào? chỉ riêng cái việc "an toàn" thôi bao trùm nhiều mặt trong đời sống nói chung thì mình khỏi phải so thêm chi cho nó "ngại ra"

tomo21311

Xe tăng
Đã có lệnh phong tỏa đối với khu vực kinh doanh hải sản chợ Long Biên và toàn bộ khu vực ngõ 187 đường Hồng Hà từ 20h ngày 01/08/2021 đến khi có thông báo hết cách ly của phường Phúc Xá.

JWalker

Xe buýt
Cứ mỗi khi có f0 ở chợ mà cách ly chợ hay siêu thị thì mấy chốc dân ăn không khí để sống. Ngăn sông cấm chợ hiện nay có 2 cái hại tất yếu. Người sản xuất nuôi trồng bán rẻ như cho hoặc đổ bỏ. Người mua đã khó càng thêm khổ. Giá cả tăng vô tội vạ theo quy luật cung ít cầu nhiều. trước kia chợ dàn trải giờ tập trung lại càng đông.
Thực tế đã có mấy bài báo dân nuôi trồng kêu trời vì k tiêu thụ được rồi, dân mua thì cái gì cũng tăng vô tội vạ.

Chỉnh sửa cuối:

Toi88888

Xe điện

thanhlam171

Xe tăng
Sao ko xét nghiệm diện rộng các siêu thị, chợ búa nhỉ. Hay kinh phí ko đủ.haizz

taplai2012

Xe ngựa
Cụ muốn lược bỏ à?cái level của mình so với Tây thì cỡ nào? chỉ riêng cái việc "an toàn" thôi bao trùm nhiều mặt trong đời sống nói chung thì mình khỏi phải so thêm chi cho nó "ngại ra"
Em muốn thúc nhanh lên. Không lề mề. Về độ an toàn 14-15k người khẳng định được rồi. Kể cả hiệu quả 3-40% lúc này cũng rất tốt. Sau vaccine thế giới dư mình tiêm bổ sung sau.
Lúc này ko cầu toàn dc cụ ạ. Mình khá nổi tiếng trong việc sx vaccine đấy cụ. Họ có tiêu chuẩn quốc tế buộc phải tuân thủ.

His0ka

Xe buýt
Khả năng là HN ủ mầm bệnh lâu rồi. Có nhẽ cũng đã qua vài chu kỳ lây nhiễm. Ko dồn lực giãn cách + xét nghiệm diện rộng trong khoảng 4 - 5 ngày thì dễ là tạch!

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Em thấy báo là 20

Được gửi từ Anfield - Otofun
Là 23 ca đấy cụ,lại còn cung cấp thực phẩm cho vinmart và vinmart + nữa ý cụ

F kun

[Tịch thu bằng lái]

Ngoc Que

Xe tải
Đọc bài này thấy 4 người đi xe máy từ BD về Lào Cai, đi đến Phú thọ thì bị TNGT, test nhanh thì 3 người Nhiễm covid. Ở Đắc Nông nay phát hiện 6 ca thì 5 ca từ BD về.
Các tỉnh ko làm chặt thì đây là nguồn lây lan khủng khiếp.
Mà 4 ông dám đi xe máy từ Bình Dương về Lào Cai thì covid là muỗi.

Trạng thái
Thớt đang đóng