[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mít tố nữ

Xe tăng
Khẩu trang N95 thì khó.
Quá lắm thì làm 2 lớp khẩu trang.
Khu nhà em siêu thị - cửa hàng thì nhiều, chỉ sợ ko có xiền và bị bế đi thôi
Em cũng có tiền mua đồ ăn.
Quanh nhà em cũng có nhiều siêu thị, chợ, cửa hàng tiện lợi, tạp hoá.
Nhưng nỗi sợ của em giờ là không dám thò chân ra khỏi cửa mà đi mua. Nhỡ dính covid thì còn lũ con dại đã biết tự lo bản thân gì đâu.
Em đặt hàng siêu thị từ 7/7 đến giờ chưa giao hàng.
Shipper ít và người ta cũng không muốn nhận những đơn nặng, cồng kềnh.
Giờ là phải mua chỗ này bịch xà phòng, chỗ kia túi rau, chỗ nọ ít thịt.
Cũng có cái hay là lo mua hàng miết không bị quá rảnh.

ngobacuong

Xe đạp
Em đang xếp hàng đưa các cụ nhà em đi tiêm đây (đúng đối tượng ưu tiên, không có ông ngoại nào nhé). Thủ tục rồi sàng lọc như này thì đúng 5,6 năm mới tiêm xong thật hic. Cẩn thận quá mức, mà một số chi tiết em cho là hình thức :(. Có gì các cụ tiêm xong em update sau.
Cụ làm sao đăng ký đc thế. Tôi cũng muốn đăng ký cho một cụ trên 65 mà chưa đc. Đăng ký trên app thì k biết đến bao giờ

NTTV

Xe buýt
Bí thư Thành ủy TP.HCM Nguyễn Văn Nên vừa ký ban hành Chỉ thị 12 về việc tăng cường một số biện pháp thực hiện Chỉ thị 16 về phòng, chống dịch Covid-19 trên địa bàn thành phố.

Trong đó, Chỉ thị 12 yêu cầu các khu phong tỏa, thực hiện triệt để “người cách ly với người, gia đình cách ly với gia đình”; tuyệt đối không được tiếp xúc trực tiếp với người xung quanh.

Người dân chỉ được phép ra khỏi nhà khi: có yêu cầu cấp cứu y tế; mua thực phẩm thiết yếu tại các siêu thị/chợ trong khu phong tỏa (2 lần/tuần, sử dụng phiếu đi chợ/siêu thị do chính quyền địa phương cấp).

Đối với một số khu vực có nguy cơ rất cao thì từng hộ dân chỉ ở trong nhà, chính quyền tổ chức mang nhu yếu phẩm thiết yếu đến từng nhà.

doctor103

Xe điện
quận Đống Đa HN giờ cách ly tại nơi cư trú rùi

pass

Xe buýt
F2 từ trước nay vẫn cách ly tại chỗ, F1 mới cách ly tập trung

Ngoc Que

Xe buýt
F2 thì trước nay vẫn cách ly ở nơi cứ trú. F1 mới cách ly tập trung. Có gì mới đâu cụ.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Tưởng nick doctor à có liên quan đến ngành y

F2 từ trước nay vẫn cách ly tại chỗ, F1 mới cách ly tập trung
F2 thì trước nay vẫn cách ly ở nơi cứ trú. F1 mới cách ly tập trung. Có gì mới đâu cụ.

LienPhuong

Xe điện
Họp cứ họp, CT 16 cứ áp dụng có sao đâu. Cứ vì mấy cái hình thức mà lỡ cơ hội chống dịch.
Vaccin thì có rồi, chỉ cần cố đến khi tiêm 70% dân số là được, nhưng cứ chần chừ muốn phát triển kinh tế, du lịch trong khi chủng mới mạnh thì cũng phải thay đổi chiến lược mạnh mẽ hơn chứ. Toang như HCM rồi thì có gì mà khen nữa, không khéo đi đầu lại về cuối, xôi hỏng bỏng không, công sức đổ sông bể hết. HN ra ngoài vẫn đông đúc.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Em bị là F2 hôm qua. Khai báo y tế phường được chỉ dẫn:
Ông F1 có KQXN âm tính thì tự cách ly ở nhà.Nếu F1 dương tính là cũng bị cách ly tập trung.
May mà F1âm tính.
Giờ F0 lang thang khéo nhiều.

LuckyCar

Xe container
F2 cách ly tại nhà lâu rồi mà cụ.

ngoc_phuong

Xe lăn
Nhiều người nói dân đông, dân đông thì cán bộ nhiều, có thời gian chuẩn bị tốt hơn..
Như đợt dịch ở BG, BN đóng góp của các tổ chức rất lớn, mô hình tổ covid cộng đồng khá hiệu quả.
Con số case hàng ngày nói lên tất cả cụ ạ. Thực tế nó là thế.
Có chăng là chút ít KN quý giá nào đó.
Phó thủ tướng Vũ Đức Đam khẳng định thực tiễn ở TP.HCM là "chưa từng gặp". Dù Việt Nam đã qua nhiều đợt dập dịch, có lúc dịch vào khu công nghiệp ở Bắc Giang, Bắc Ninh, nhưng Bắc Giang, Bắc Ninh không thể so được với TP.HCM

LienPhuong

Xe điện
Con số case hàng ngày nói lên tất cả cụ ạ. Thực tế nó là thế.
Có chăng là chút ít KN quý giá nào đó.
Phó thủ tướng Vũ Đức Đam khẳng định thực tiễn ở TP.HCM là "chưa từng gặp". Dù Việt Nam đã qua nhiều đợt dập dịch, có lúc dịch vào khu công nghiệp ở Bắc Giang, Bắc Ninh, nhưng Bắc Giang, Bắc Ninh không thể so được với TP.HCM
Thế nhưng lại chưa muốn rút kn cho HN hả cụ? Hay chờ nốt HN rồi rút nhỉ.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
ko dám để toang hà nội đâu.Hà nội mà toang như vậy nữa là chết chìm hết, đang dồn toàn lực cho sg rồi
Mong là như lời cụ nói, giờ lo lắm, chỉ ước đc lock hoàn toàn cả nước 1 tháng dập dịch triệt để, hết dịch rồi lại lao vào làm ăn bù cho 1 tháng lock. Để này xôi hỏng bỏng không!

streetlife

Xe hơi
ko dám để toang hà nội đâu.Hà nội mà toang như vậy nữa là chết chìm hết, đang dồn toàn lực cho sg rồi
Con Covid19 với đủ loại biến thể nó có chừa TP nào, hay thủ đô đâu mà dám với ko dám hả cụ ? Chỉ cần chủ quan chậm trễ 1 ngày thôi tốc độ lan đã nhanh lắm rồi. Đau đầu cho lãnh đạo chứ ko đơn giản, F0 trong khi vẫn lẩn khuất ở ngoài kia, HN nhiều trường hợp chưa truy được nguồn gốc.

dpbd90

Xe tải
Biểu đồ của HN đang chậm hơn SG 40 ngày và cách làm cũng giống SG 40 ngày trước thôi cụ.
Nếu có khác là hi vọng dân hn sợ chết hơn

Phỗng new

Xe điện
Đợt này lòng người HN mong muốn siết chặt có vẻ tỷ lệ khá cao.
Ấy vậy mà các anh cứ rập rà rập rình như trêu ngươi, đau tim thật [-O<

TKK

Xe tăng
Hy vọng sớm có hàng VN.

Trạng thái
Thớt đang đóng