[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

.rr

Xe tải
Chúc mừng các cụ SG, miền Bắc đã chia lửa cho các bác rồi. Sáng nay em mơ thấy em ra chợ chỗ em, trứng lên giá 30%. Cô bán trứng nói lý do là trứng vào MN hết rồi.
Chắc là chỉ lên tạm 1 -2 ngày thôi, đầu cầu HN đừng có mua làm gì vội.
Đoán sẽ sớm có xe lương thực bán lưu động ở SG như em đã đề nghị hôm qua.

Chỉnh sửa cuối:

Hako.Le

Xe máy
Bài viết có nội dung vi phạm quy định của diễn đàn - Đưa tin bài phản cảm, gây hoang mang cộng đồng
Điểm cảnh cáo(Hết hạn 19/7/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Nhạc

Xe container
Chúc mừng các cụ SG, miền Bắc đã chia lửa cho các bác rồi. Sáng nay ra chợ, trứng lên giá 30%. Cô bán trứng nói lý do là trứng vào MN hết rồi.
Số miệng ăn vẫn thế chỉ chậm hơn khâu lưu thông một chút. Thế mà các bà ý làm như nó rơi vào lỗ đen.

.rr

Xe tải
Số miệng ăn vẫn thế chỉ chậm hơn khâu lưu thông một chút. Thế mà các bà ý làm như nó rơi vào lỗ đen.
Em sửa còm em thành em nằm mơ rồi cụ ơi. =))
Chậm hơn nhiều lắm cụ, mất toàn bộ kênh chợ truyền thống. Siêu thị thì mở cửa theo giờ, đóng nhốt người mua bên trong. Thả bớt người mới mở ra tiếp thì năng lực phục vụ giảm rất nhiều.
Thêm xe lương thực bán lưu động là đúng về chủ trương nhưng không biết SGN có thực hiện được cho ra cái hồn không? Nếu lại tụ tập đông nghẹt chỗ bán thì cũng chịu thôi.

The Silent

Xe tăng
Cái đoạn phát tán virus và lây qua không khí đấy quả là khủng khiếp.
Đợt này SG em nghĩ là chủng Delta lây qua không khí nên mới toang nặng thế, và gần như là mất dấu vết không truy được nguồn lây. Kiểu ví dụ có 2 người đứng nói chuyện nhưng lại lây từ 1 ông thứ 3 không quen biết đứng gần đấy. Thế mới kinh.
Có truy được đâu mà mất dấu, không lẽ cứ trút mãi cho hộ truyền giáo hả cụ :))

elevonic

Xe lăn

vacxin về đợt này là pfizer và moderna thì em đảm bảo vẫn để suất ngoài hà nội nhiều hơn cụ ạ. Thấy mấy cụ ở Hà nội kêu các phường đăng ký sẵn rồi, trong này tiêm đại trà còn chưa thấy ho he gì. Em thì chả ham hố gì vacxin đâu, các cụ thích giữ tiêm thì tiêm mà đừng có nói ra ưu tiên cho Sài gòn này kia nghe nó sao ấy. Vài bữa lộ ra cái danh sách dân nó lại thắc mắc ùm sèo mất công giải thích
Đây là form đăng ký tiêm vaccine, ở các phường xã ngoài HN. Chỗ nào ghi chữ Pfizer hay Moderna hả cụ?

Mới có gần 100k liều về mà cứ xoắn hết cả lên là sao?
Thời điểm này, TW hỗ trợ các tỉnh phía nam, quan trọng nhất là nhân lực, vật tư thiết bị y tế. Đừng vì mấy cái thông tin vaccine tốt hay kém mà lăn tăn cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

dpbd90

Xe tải
Chúc mừng các cụ SG, miền Bắc đã chia lửa cho các bác rồi. Sáng nay em mơ thấy em ra chợ chỗ em, trứng lên giá 30%. Cô bán trứng nói lý do là trứng vào MN hết rồi.
Vào siêu thị đi cụ, cái gì chứ trứng, gạo Việt Nam này chỉ có thừa không thiếu. Miền Nam thiếu là do bị chặn vận chuyển thôi chứ trứng nào dồn vào miền Nam

Thanhrosa

Xe buýt
Chị bác ở khu nào mà bi đát quá vậy? Thiếu là do không có tiềm mua hay hàng hóa khan hiếm?
Quận Bình Thạnh ạ. K phải chị ấy thiếu mà mấy người quen xung quanh. Kiểu làm được bữa nào ăn bữa đó không có của để dành nên giờ căng.

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Giờ SG nói thật nên dành tiêm VX cho ai đã tiêm mũi 1 ngoài 3 tuần, đầy đủ 2 mũi sau đó số người này tham gia chống dịch mới hiệu quả. Như hiện tại huy động nhân viên y tế ở HN, BG, HD, ĐN vào Nam chống dịch cũng đã tiêm đủ 2 mũi rồi.

.rr

Xe tải
Vào siêu thị đi cụ, cái gì chứ trứng, gạo Việt Nam này chỉ có thừa không thiếu. Miền Nam thiếu là do bị chặn vận chuyển thôi chứ trứng nào dồn vào miền Nam
Cụ không tin thì tuỳ cụ. Em chỉ viết lời cô bán trứng chỗ em. Nhà nước sắp xếp thế nào là việc của nhà nước. Em không đi tranh luận quả trứng dán tem vùng nào với cụ làm gì. Chỗ vùng em giá vẫn ổn định kể cả khi đang dịch bị đóng 1 chợ đầu mối 1 chợ to ngay sát nách. Có lần này tăng giá trứng chắc cũng tạm ít ngày thôi.

haivanphe

Xe container

Hà Nội bắt đầu căng rồi đây.

Dan du an

Xe ba gác
Hà nội chợ đầu mối bạt ngàn chôm chôm, chứng tỏ đường vận chuyển vẫn thông suốt. Sao hàng hoá không vào trong đó được là thế nào.

Triumf

Xe tăng
Đây là form đăng ký tiêm vaccine, ở các phường xã ngoài HN. Chỗ nào ghi chữ Pfizer hay Moderna hả cụ?

Mới có gần 100k liều về mà cứ xoắn hết cả lên là sao?
Thời điểm này, TW hỗ trợ các tỉnh phía nam, quan trọng nhất là nhân lực, vật tư thiết bị y tế. Đừng vì mấy cái thông tin vaccine tốt hay kém mà lăn tăn cụ ạ.
Ngày mai, hoặc chậm nhất là ngày kia sẽ có 2 triệu liều Moderna về đến Việt Nam, dự kiến cuối tuần sau bắt đầu tiêm ồ ạt. AZ thì chưa thấy thông tin gì, tuy nhiên vừa có thêm 600k từ Nhật, chắc ưu tiên cho SG phần lớn.

Vulcan V70

Xe trâu
Em ở Sài Gòn đây, chả thiếu mẹ gì. Bác đừng có xuyên tạc.
Hôm nay chính thức ăn cái CT16 lần thứ 3.
Có lẽ chỉ thiếu cục bộ ở 1 số nơi, hay vào giờ cuối ngày thôi bác ah, nhưng nhiều người thì " nghe nói" lại cho rằng đó là tình hình chung.
Sáng nay em vừa xếp hàng ở cửa hàng thực phẩm Vissan, khoảng 10 phút là đến lượt. Khai báo y tế, vào mua... thịt heo, gà rau củ, đồ khô, đồ đông lạnh,... dồi dào và hàng chở đến liên tục.
Nhà cháu định làm nồi thịt kho dịu nên mua hơi nhiều trứng. Mua mấy gói miến để ăn sáng ở nhà
Còn rau, thịt, cá... thì không nên mua nhiều..1 ,2 ngày đi mua 1 lần cho tươi ngon.

A98

Xe container
Em sửa còm em thành em nằm mơ rồi cụ ơi. =))
Chậm hơn nhiều lắm cụ, mất toàn bộ kênh chợ truyền thống. Siêu thị thì mở cửa theo giờ, đóng nhốt người mua bên trong. Thả bớt người mới mở ra tiếp thì năng lực phục vụ giảm rất nhiều.
Thêm xe lương thực bán lưu động là đúng về chủ trương nhưng không biết SGN có thực hiện được cho ra cái hồn không? Nếu lại tụ tập đông nghẹt chỗ bán thì cũng chịu thôi.
Em nghĩ nên đóng cửa chợ, đưa tiểu thương ra hè phố, có không gian để giãn cách hơn.
Hồi giãn cách năm ngoái, toàn quốc giảm tần suất xe buýt. Em thấy như vậy là dở, đáng ra phải duy trì tần suất, nhưng đảm bảo giãn cách trong xe, và có ghi nhận cụ thể ai lên xe xuống xe lúc nào, để truy vết khi cần.

Henry 27

Xe tăng

Hà Nội bắt đầu căng rồi đây.
mấy ca gần đây của HN đều nguồn gốc từ SG ra. Khả năng còn nữa nhưng chưa phát hiện hết. Hy vọng là các bác nhà mình chống được từ sớm, chứ để HN lại như SG thì không biết ai chi viện ai nữa.

shazam

[Tịch thu bằng lái]
nghe cô bán trứng nói mà cũng tin, lại còn đi nói lại cho người khác nghe tin nhảm. cụ thật thà quá, nên sửa cho XH đỡ khổ

congchi

Xe điện
Có lẽ chỉ thiếu cục bộ ở 1 số nơi, hay vào giờ cuối ngày thôi bác ah, nhưng nhiều người thì " nghe nói" lại cho rằng đó là tình hình chung.
Sáng nay em vừa xếp hàng ở cửa hàng thực phẩm Vissan, khoảng 10 phút là đến lượt. Khai báo y tế, vào mua... thịt heo, gà rau củ, đồ khô, đồ đông lạnh,... dồi dào và hàng chở đến liên tục.
Nhà cháu định làm nồi thịt kho dịu nên mua hơi nhiều trứng. Mua mấy gói miến để ăn sáng ở nhà
Còn rau, thịt, cá... thì không nên mua nhiều..1 ,2 ngày đi mua 1 lần cho tươi ngon.
Thiếu cục bộ tại từng khu hay từng khung giờ là chuyện bình thường, ngày thường cũng có chả cần dịch.
Em nhận thấy rằng các tin bịa đặt như vầy toàn do 1 nhóm nick đưa ra, xoay tua lẫn nhau tạo hiệu ứng hàng loạt. Không quá khó để lọc ra.
Vấn đề là Min mod forum này xử lý sao thôi. Không làm có ngày treo niêu lên thì lại đổ tại số.

Trạng thái
Thớt đang đóng