[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

.rr

Xe tải
nghe cô bán trứng nói mà cũng tin, lại còn đi nói lại cho người khác nghe tin nhảm. cụ thật thà quá, nên sửa cho XH đỡ khổ
Sao lại không ngay khi chỗ em đóng cửa chợ, bên cạnh khoanh cách ly giá còn không tăng. Mà em bảo rồi, cụ muốn tin gì thì tin. Với các cụ SGN thích đợi trứng chạy từ vùng bị giãn cách CT 16 A sang vùng CT 16 B hơn là đi thẳng từ vùng an toàn sang cho nhanh. Các cụ thích vật vã than đói nhưng nhất định phải đi tranh luận tìm QR Code trứng.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Chị bác ở khu nào mà bi đát quá vậy? Thiếu là do không có tiềm mua hay hàng hóa khan hiếm?
Lão đọc cái còm ấy mà cũng tin được à, lại bà chị ất ơ nào trên FB ấy mà :D , cứ tránh 1,2 ngày đầu đừng chen nhau mua bán làm gì, sau có mà đầy.

Mít tố nữ

Xe tăng
Em cũng không hiểu m lệnh thủ tướng giải ngân hỗ trợ lao động hôm 7/7 , tơi 9/7 phong toả thì bà con lãnh kiểu gì, lại còn nói rút ngắn thời gian làm thủ tục xuống còn mấy ngày :)) . Giờ bị nhốt trong nhà xong vài hôm TV phát đã giải ngân nhưng bà con ko chịu tới nhận chắc ói máu =))
Đi hết đấy cụ, cái này hình như do mấy chú khu vực đưa danh sách vì nắm rõ địa bàn ai làm gì, kể cả tạm trú cũng được nhận.
Năm ngoái chú khu vực kể cho em có 2 bà thuê nhà bán vé số dạo trong hẻm gần nhà , là dân tạm trú chú cũng hướng dẫn làm thủ tục nhận. Em có lần ra phường cũng thấy bà con vé số dạo xếp hàng nhận tiền, mấy người ở phường hỏi lấy vé ở đại lý nào các bà còn không nhớ tên.
Có điều là em không nhớ họ nhận tiền khi đang cách ly hay là sau khi cách ly.

The Silent

Xe tăng
Em không hiểu trong đó mần ăn kiểu gì, tháng 4 năm ngoái đã giãn cách 1 lần rồi chứ có phải lần đầu đâu.
Thế mới tài cụ ạ, giờ vẫn còn phải lôi lại cái văn bản văn bản số 2601/VPCP-KGVX ngày 4/4/2021 của TT CP ra để nghiên cứu và tranh luận với nhau ạ. Mà đúng là khó 1 cái rải đối tượng được hoạt động bình thường đảm bảo giãn cách có cái "..." thành ra nhiều doanh nghiệp không biết mình có được hoạt động hay không.

elevonic

Xe lăn
Thiếu cục bộ tại từng khu hay từng khung giờ là chuyện bình thường, ngày thường cũng có chả cần dịch.
Em nhận thấy rằng các tin bịa đặt như vầy toàn do 1 nhóm nick đưa ra, xoay tua lẫn nhau tạo hiệu ứng hàng loạt. Không quá khó để lọc ra.
Vấn đề là Min mod forum này xử lý sao thôi. Không làm có ngày treo niêu lên thì lại đổ tại số.
Có lẽ chỉ thiếu cục bộ ở 1 số nơi, hay vào giờ cuối ngày thôi bác ah, nhưng nhiều người thì " nghe nói" lại cho rằng đó là tình hình chung.
Sáng nay em vừa xếp hàng ở cửa hàng thực phẩm Vissan, khoảng 10 phút là đến lượt. Khai báo y tế, vào mua... thịt heo, gà rau củ, đồ khô, đồ đông lạnh,... dồi dào và hàng chở đến liên tục.
Nhà cháu định làm nồi thịt kho dịu nên mua hơi nhiều trứng. Mua mấy gói miến để ăn sáng ở nhà
Còn rau, thịt, cá... thì không nên mua nhiều..1 ,2 ngày đi mua 1 lần cho tươi ngon.
Em nghĩ trục trặc khâu lưu thông và phân phối hàng hoá thôi, chắc 1-2 hôm sẽ ổn.

The Silent

Xe tăng
Còn để giải đáp 1 số thắc mắc về lượng Pfizer về tới Việt Namđ ợt này phân bổ thế nào thì đây, e, hầu các cụ cho đỡ phải cãi nhau cho mệt.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Thiếu cục bộ tại từng khu hay từng khung giờ là chuyện bình thường, ngày thường cũng có chả cần dịch.
Em nhận thấy rằng các tin bịa đặt như vầy toàn do 1 nhóm nick đưa ra, xoay tua lẫn nhau tạo hiệu ứng hàng loạt. Không quá khó để lọc ra.
Vấn đề là Min mod forum này xử lý sao thôi. Không làm có ngày treo niêu lên thì lại đổ tại số.
Sao lại không ngay khi chỗ em đóng cửa chợ, bên cạnh khoanh cách ly giá còn không tăng. Mà em bảo rồi, cụ muốn tin gì thì tin. Với các cụ SGN thích đợi trứng chạy từ vùng bị giãn cách CT 16 A sang vùng CT 16 B hơn là đi thẳng từ vùng an toàn sang cho nhanh. Các cụ thích vật vã than đói nhưng nhất định phải đi tranh luận tìm QR Code trứng.
Công nhận cụ congchi tinh, nhiều văn na ná nhau và văn đều lổn nhổn như cột điện.

.qddt.

Xe máy
Công nhận. Em ở SG 10 năm, ăn 1 cái CT16. Nay có việc không ở SG nữa. Nhưng em hơn nửa là bạn SG đủ thể loại, mà tuyệt không thấy chúng nó kêu ca cái gì. Chỉ có chia sẻ chỗ đông chỗ vắng, chỗ đặt hàng, số điện thoại hỗ trợ, trêu nhau mua nhầm rau hữu cơ, hô hào nhau cố lên... blah blah. Em cũng chả hiểu các cụ kia thấy ở đâu mà kêu dân SG than vãn như sắp chết đến nơi thế. Hay là gió tầng nào gặp mây tầng đó cụ nhỉ, ngưu tầm ngưu mã tầm mã thôi mà. Hay là có ẩn ức gì không biết nữa =))

Masha123

Xe buýt
Mấy anh hai Sì Gòn than phát ớn luôn, các vùng khác ct 16 cũng khổ bỏ mịa lên. Động nói là tự ái, bỏ kiểu sĩ diện hão đi. Lỗi một phần do chính cách sống của các anh phóng khoáng nhưng chả nghĩ gì đến ngày mai. Cái này phải thay đổi gấp, giờ biến đổi khí hậu, dịch bệnh bất cứ chuyện gì cũng có thể xảy ra. Lỗi to nhất là cái gì cũng buôn lỏng quản lý, đặc biệt là quản lý tầng lớp dân nghèo. Mang tiếng là TP lớn nhất của cả nước mà động tí thì đổ cho dân nghèo, dân đấy ko phải do các anh quản lý ah. Từ mỗi cái việc để cướp giật diễn ra công khai suốt bao năm là thấy sự buông lỏng của các anh rồi. Hãy tự xét lại bản thân trước khi than và đổ trách nhiệm lên người khác.
Trong này có bác HN nghe nói, với 1 bác HN vào làm việc than. Chứ dân SG trong topic này chưa ai thấy ai than ct16 này.

hailuatn

Xe container

Hà Nội bắt đầu căng rồi đây.
Cụ nào có ý định cắt tóc nên tranh thủ hôm nay cuối tháng. :(

The Silent

Xe tăng
Công nhận. Em ở SG 10 năm, ăn 1 cái CT16. Nay có việc không ở SG nữa. Nhưng em hơn nửa là bạn SG đủ thể loại, mà tuyệt không thấy chúng nó kêu ca cái gì. Chỉ có chia sẻ chỗ đông chỗ vắng, chỗ đặt hàng, số điện thoại hỗ trợ, trêu nhau mua nhầm rau hữu cơ, hô hào nhau cố lên... blah blah. Em cũng chả hiểu các cụ kia thấy ở đâu mà kêu dân SG than vãn như sắp chết đến nơi thế. Hay là gió tầng nào gặp mây tầng đó cụ nhỉ, ngưu tầm ngưu mã tầm mã thôi mà. Hay là có ẩn ức gì không biết nữa =))
Cụ cứ nói phét, chắc bạn cụ toàn cỡ đại gia lương tháng 100 củ roài. Sống có cách nhìn sát với thực tế đi. Lương cụ chắc chưa cao bằng em đâu, nhưng em rảnh nên hay lăng quăng dân dã. Cách nhìn và cảm nhận của em chắc khác cụ xa. Khi đưa ra 1 nhận định không nên " nghe nói", "thấy bảo". Em thật.

shazam

[Tịch thu bằng lái]
mấy ca gần đây của HN đều nguồn gốc từ SG ra. Khả năng còn nữa nhưng chưa phát hiện hết. Hy vọng là các bác nhà mình chống được từ sớm, chứ để HN lại như SG thì không biết ai chi viện ai nữa.
2 tuần vừa rồi thả lỏng chắc lan rộng lắm rồi, khả năng cao HN sắp toang theo

The Silent

Xe tăng
Trong này có bác HN nghe nói, với 1 bác HN vào làm việc than. Chứ dân SG trong topic này chưa ai thấy ai than ct16 này.
Em ko chơi fb đâu, nhưng chắc các cụ có, tham gia mấy group dân quận ..... đi thì hiểu. Cty em 80% người ở đây. Hàng ngày em sống và làm việc với họ đây. Bớt tuyên truyền vì "nghe đồn", "thấy bảo" đi. Dân nghèo họ làm dek gì có thời gian chém gió trên cõi OF này như cụ hay như em đâu.

• Vodka
Reactions: .rr

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Hn em thấy bảo cấm xe từ 14 tỉnh thành mà danh sách k thấy Bắc Ninh, Bắc Giang, Hải Dương nên thấy lạ.
Với lại hình như chưa lập chốt thì phải. Cấm trên văn bản.

A98

Xe container
Hn em thấy bảo cấm xe từ 14 tỉnh thành mà danh sách k thấy Bắc Ninh, Bắc Giang, Hải Dương nên thấy lạ.
Với lại hình như chưa lập chốt thì phải. Cấm trên văn bản.
Cấm xe khách thôi cụ. Xe khách được quản lý riêng, bảo không chay là thôi thôi, thằng nào dám chạy?

lamien

Xe buýt
Bắc Giang vẫn chưa yên, lại Lock một số điểm. Dự là trường kỳ kháng chiến rồi. Năm nay coi như hết cả năm.

Masha123

Xe buýt
Em ko chơi fb đâu, nhưng chắc các cụ có, tham gia mấy group dân quận ..... đi thì hiểu. Cty em 80% người ở đây. Hàng ngày em sống và làm việc với họ đây. Bớt tuyên truyền vì "nghe đồn", "thấy bảo" đi. Dân nghèo họ làm dek gì có thời gian chém gió trên cõi OF này như cụ hay như em đâu.
Tôi tuyên truyền nghe đồn, thấy bảo khi nào. Và bạn xem trong topic này có đúng như tôi nói, có người SG nào ở đây than đâu.

.rr

Xe tải
Gửi cho đầu cầu SG: đẩy mạnh mua online là gợi ý của lđ. Link mua.

Thứ trưởng Đỗ Thắng Hải tại cuộc họp ngày 07/07/2021 đã đánh giá, TP HCM cũng đã tương đối chủ động và tích cực đưa ra các phương án, kịch bản ứng phó với diễn biến của dịch bệnh. Tuy nhiên, cũng có thực tế là tại TP HCM, chợ đầu mối và các chợ truyền thống đang giữ vai trò chủ đạo, với 70% lượng hàng hóa cung ứng cho toàn thành phố. Và như vậy, khi các chợ này đóng cửa sẽ tác động và gây áp lực đáng kể cho cho các Trung tâm thương mại, siêu thị vốn chỉ đáp ứng được 30% lượng cung ứng hàng hóa.

Ngay trong ngày 08/7/2021 các sàn thương mại điện tử lớn đã triển khai các chương trình ưu đãi về vận chuyển và đơn đặt hàng cho các mặt hàng nhu yếu phẩm, tạo điều kiện mua sắm cho người dân ở TP HCM và các tỉnh phía Nam trên các kênh trực tuyến như Chương trình “Đi chợ tại nhà” (https://www.sendo.vn/su-kien/di-cho-tai-nha/) hay “Tuần lễ Nông sản Việt” (https://www.sendo.vn/su-kien/nong-san-sach) của sàn thương mại điện tử Sendo, hoặc “Đi chợ Online” các thực phẩm tươi sống từ sàn thương mại điện tử Tiki (https://tiki.vn/khuyen-mai/tiki-ngon-di-cho-online), các sản phẩm nông sản tươi của ShopeeFarm (https://shopee.vn/ngon_hcm) hay các mặt hàng tiêu dùng thiết yếu, thực phẩm khác từ các sàn Voso (https://voso.vn/), Postmart (https://postmart.vn/) và Lazada ( https://www.lazada.vn/).

Trên kia có ông cụ bán mũ cho em, mod có khoá nick không? Hôm trước nick em chỉ viết "biết nhiệm vụ của nick cụ" còn bị khoá nick, thế cụ bachsima bán mũ trắng trợn có khoá nốt cho công bằng k?

Trạng thái
Thớt đang đóng