[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Xem tình hình ĐNA thấy phân rõ ngay trình độ y tế, kinh tế.
Nhóm 1: Sinh, Mã, Thái tỷ lệ tử vong rất thấp.
Nhóm 2: Myanmar, Indo, VN, Phi tỷ lệ tử vong cao. (Đã xếp theo thứ tự)
Đáng chú ý Cam tỷ lệ tử vong rất thấp.

Chỉnh sửa cuối:

cmyk77

Xe điện
Ra đường bây giờ em nghĩ chỉ có 2 loại 1 nhóm được đinhóm không được đi mà cán bộ vất vả phân nhóm quá. Loanh quanh làm rối quá. bên cty em từ tối qua thông tin loạn cào cào đêm thì bảo làm ở nhà đến sáng thì vẫn đi được theo giấy cũ. hoang mang vì dịch giờ hoang mang cả thông tin đi lại.

3077

Xe container
Vâng, cc e còn bình dân hơn time nhiều mà dịch dã này k giao lưu gì hết. 2 tháng e chưa thấy mặt hx luôn ý. Duy có trẻ con thì vẫn ra hành lang chơi chung với nhau. Ít giao lưu nên có f0 thì chỉ có thể lây trong thang máy.
Vẫn cho trê con ra chơi chung thì khác quái gì ng lớn 🥶

thanhbn1983

Xe điện
ngọc thụy cùng quận em toàn thuê trọ cả nhà đi tiêm ầm ầm rồi thế nên xếp phường em vào vùng 1,ngọc thụy vùng 3 em thấy sai quá sai :))
thế cụ ko biết trên này lắm thánh tướng nhà 2 gv còn tiêm mũi 2 rồi.dân đen như em với cụ ngồi im thôi :))
Mình ngọc thụy đây cụ đã thấy được gọi đi tiêm mũi nào đâu, tuần trước thấy loa tổ (tổ 29) báo có 4 suất tiêm cho bà bầu > 13 tuần thôi :-?? :-?? :-??

Đại Ba

Xe điện
Xem tình hình ĐNA thấy phân rõ ngay trình độ y tế, kinh tế.
Nhóm 1: Sinhgapore, Mã, Thái tỷ lệ tử vong rất thấp.
Nhóm 2: Myanmar, Indo, VN, Phi tỷ lệ tử vong cao. (Đã xếp theo thứ tự)
Đáng chú ý Cam tỷ lệ tử vong rất thấp.
Cccm hay so sánh tỉ lệ tử vong của Bình Dương với Sài Gòn, và lý giải là Bình Dương nhiều công nhân trẻ nên khả năng tử vong thấp.

Nhưng em thấy các tỉnh Nam Bộ khác tỉ lệ tử vong cũng rất thấp, mà mấy tỉnh đó ko có nhiều công nhân như Bình Dương. Em nghĩ là nên có 1 cách lý giải khác.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Quen kiểu lập báo cáo công việc và dốt văn không nghị luận như các cụ được, em ngồi làm cái tổng hợp về Covid và giãn cách theo hiểu biết nông cạn của mình. Cũng là để ngắm nghía xem cái tương lai của mình nó sẽ ra sao để tính đường nhỡ ra tay bị tay gậy, nhờ các cụ góp ý cho hoàn chỉnh.
Tham khảo 1 số phân tích của các nguồn chuyên môn về kinh tế vĩ mô ở đây chứ em không biets về kinh tế vĩ mô :)) : https://voxeu.org/pages/covid-19-page

Chỉnh sửa cuối:

3077

Xe container
Ra đường bây giờ em nghĩ chỉ có 2 loại 1 nhóm được đinhóm không được đi mà cán bộ vất vả phân nhóm quá. Loanh quanh làm rối quá. bên cty em từ tối qua thông tin loạn cào cào đêm thì bảo làm ở nhà đến sáng thì vẫn đi được theo giấy cũ. hoang mang vì dịch giờ hoang mang cả thông tin đi lại.
Sáng nay mới hướng dẫn là 2 ngày tới tạm chưa phạt giấy cũ, chắc xxx họ cũng k xử lý kịp vì sáng qua mới có phân cấp

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay mới hướng dẫn là 2 ngày tới tạm chưa phạt giấy cũ, chắc xxx họ cũng k xử lý kịp vì sáng qua mới có phân cấp
Hôm qua Chủ nhật, bên em đi làm thủ tục thì cán bộ UBND phường nghỉ hẹn qua ĐT là sáng nay mới thụ lý..

pass

Xe buýt
Đến thời điểm này Hn đợt này cũng nhiều ca nhiễm nhưng em không nhầm thì chưa có ca tử vong nào. Đấy cũng là tín hiệu đáng mừng. Nhưng khi tiêm vx cho mọi người dân thì mũi 2 chắc là lượng ít. Rồi kể cả tiêm rồi vẫn lây nhiễm thì khi mở lại, người già và trẻ nhỏ sẽ ntn? Khi số ca nhiễm và tử vong ở trẻ nhỏ Mã tăng cao.
Cụ xem số thống kê tổng số HN chết đến nay 46 người , đợt trước có gần 2 chục . Mấy hôm nay đều mấy ca/ ngày .

Chỉnh sửa cuối:

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Cccm hay so sánh tỉ lệ tử vong của Bình Dương với Sài Gòn, và lý giải là Bình Dương nhiều công nhân trẻ nên khả năng tử vong thấp.

Nhưng em thấy các tỉnh Nam Bộ khác tỉ lệ tử vong cũng rất thấp, mà mấy tỉnh đó ko có nhiều công nhân như Bình Dương. Em nghĩ là nên có 1 cách lý giải khác.
Em nghĩ, so sánh tỷ lệ trong khi số lượng ca F0 chênh lệch nhau nhiều thì ko có ý nghĩa mấy đâu. HCM số lượng F0 lớn nhất, tỷ lệ nghịch với hạ tầng, lực lượng y tế nên tỉ lệ tử vong lớn là đương nhiên. Các tỉnh khác số lượng ít hơn, chưa đến mức quá tải y tế, dịch mới bùng phát ở người độ tuổi đi làm nên hiện tại tỉ lệ tử vong thấp chưa nói lên điều gì.

newmtc

Xe tăng
Chống dịch như chống giặc mà cán bộ lại nghỉ thứ 7, chủ nhật nhỉ? Giặc nó đánh úp thì sống sao.

Em nghĩ là các bộ phận liên quan tới điều hành chống dịch cần phân ca, làm việc 24/7.
đúng là cái kiểu nghỉ thứ 7 chủ nhật, nghỉ buổi tối của các chốt thì dịch còn kéo dài! tình hình mới thì chịu khó hi sinh tí vì cộng đồng, không chỉ là nhân viên y tế mà là cả hệ thống chính trị.

The Tank

Xe điện

Hình như để hơi muộn cụ ạ. Đội HN vào choáng!

nguyenquangpt

Xe tăng
Chống dịch như chống giặc mà cán bộ lại nghỉ thứ 7, chủ nhật nhỉ? Giặc nó đánh úp thì sống sao.

Em nghĩ là các bộ phận liên quan tới điều hành chống dịch cần phân ca, làm việc 24/7.
Giặc covid T7 & CN nó cũng nghỉ ko tấn công người cụ ơi.

Đại Ba

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng