[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sarin

Xe hơi
em tưởng cái giấy này với cái sổ gạo, tem mua lương thực nó là sáng kiến của thời mới giải phóng ? sau 50 năm thì đem ra xào lại. Sau 4 đợt giãn cách thì nhúng thêm 1 chút QR cho nó 4.0

thật ra việc cấp giấy này nên thực hiện từ đợt giãn cách thứ nhất.

Chỗ nhà em vùng 1 coi như chặn hết tất cả đường ngang lối tắt rồi, đến chợ đầu mối cũng gần như bịt tất cả mọi lối luôn: hở đúng 1 đường ở vị trí không ai ngờ tới và cách xa cái lối mà bình thường vẫn mở cho thiên hạ đi.

Biển vùng xanh dỡ hết rồi, chắc bị việt vị vì đang trong vùng đỏ. Mà cái biển vùng xanh đấy như quả bom nổ chậm ấy: em nhìn qua thì có chỗ 4-5 ông gác ngồi chém gió với nhau (ngách mà cũng cần gác). Bà con trong khu chốt thì vô tư 8 chuyện, vô tư vui chơi giải trí.
Nhà cụ ở đâu vậy ạ, có phải gần chợ đầu mối phía Nam k ạ

vu09

Xe đạp
Cụ soi kỹ quá, chứng tỏ số liệu của Nhà nước ta Trung thực đấy chứ ạ, khớp số liệu
Dạ có lẽ tình cờ một ngày trùng số thôi. Nhưng giảm bệnh nhân nặng theo cách này thấy buồn quá cụ ạ. Mà trên tầng cao h nay còn hơn 6 ngàn cụ. Mong các cụ được bình an.

cunhoang

Xe tăng
Chuẩn ạ, em thấy đẻ ra cái trang tiemchungcovid mà không làm cho nó tơi nơi tới chốn. Đăng ký hết qua đó, người già hoặc không biết dùng thì nhờ người trẻ. Rồi theo thứ tự, mức độ ưu tiên mà cứ thế tiêm theo số vaccine phân bổ. Cần méo gì Tổ trưởng hay ai.
vâng cụ,tổ trưởng dân phố chắc mồ côi người thân thì mới đến lượt ng dân.
có cái web đăng ký thì làm ăn chả tới nơi tới chốn.lúc thì đky đc lúc vào ktra thì mất cmn lịch từ bao giờ lại hì hục đky lại :))

cunhoang

Xe tăng
Đấy , em hỏi mợ , sao nhiều người họ cũng làm công ty mà chưa được tiêm vậy công bằng ở đâu? Mợ có thể nói do công ty bên mợ quan hệ tốt , đóng góp nhiều cho xã hội. Ok
Đặt trường hợp mợ về khu đó sống chưa lâu chưa có ảnh hưởng , chưa có đóng góp chung thì về nhì cũng là hợp lẽ đời. Khó có công bằng trong mắt mình lắm.
ôi cụ ơi,em vừa về đây thì cũng là đợt đi thu tiền mua vaccine đây.còn kêu mỗi đầu người 250k.nhà bao nhiêu người nhân lên. Em nói sai e chả bằng con cụ :)

keyon

Xe tăng
ôi cụ ơi,em vừa về đây thì cũng là đợt đi thu tiền mua vaccine đây.còn kêu mỗi đầu người 250k.nhà bao nhiêu người nhân lên. Em nói sai e chả bằng con cụ :)
Ý em là đóng góp công sức cho công tá xã phường trong thời gian dài , chứ mấy đồng góp đó chỉ là nhất thời chưa nghĩa lý gì. Họ có quan hệ tốt( tham gia hoạt động thể thao , văn hóa..hội phụ nữ, người cao tuổi) lâu dài và đã được ghi nhận , tổ trường kiểu gì cũng ưu tiên hơn. Thế nhé mợ ....nguội nguội tí rồi sẽ đến lượt, cái cảnh chia kẹo ..cháu có cháu không cũng mệt đầu lắm ..thông cảm mợ ạ.

cunhoang

Xe tăng
Ý em là đóng góp công sức cho công tá xã phường trong thời gian dài , chứ mấy đồng góp đó chỉ là nhất thời chưa nghĩa lý gì. Họ có quan hệ tốt( tham gia hoạt động thể thao , văn hóa..hội phụ nữ, người cao tuổi) lâu dài và đã được ghi nhận , tổ trường kiểu gì cũng ưu tiên hơn. Thế nhé mợ ....nguội nguội tí rồi sẽ đến lượt, cái cảnh chia kẹo ..cháu có cháu không cũng mệt đầu lắm ..thông cảm mợ ạ.
vâng cụ nói vậy em còn thấy có lý.
cám ơn cụ hầu cồng em.

StepUp

Xe tăng
Em nhớ đợt tháng 7 hay 8 TV còn làm phóng sự tiêm vc cho gia đình người có công với Cách mạng mà :)) thực sự nhảm.

Khongdanhvong

Xe điện
vâng cụ,tổ trưởng dân phố chắc mồ côi người thân thì mới đến lượt ng dân.
có cái web đăng ký thì làm ăn chả tới nơi tới chốn.lúc thì đky đc lúc vào ktra thì mất cmn lịch từ bao giờ lại hì hục đky lại :))
Thân có nhiều loại lắm, thân tạm thời cũng có nữa.
Em đăng ký xong vào xem lại thì mục xem với xóa sát nhau, chẳng may ấn nhầm xóa cái là nó xóa sạch luôn. Không lẽ công nghệ 4.0 lại tệ thế.

cunhoang

Xe tăng
Thân có nhiều loại lắm, thân tạm thời cũng có nữa.
Em đăng ký xong vào xem lại thì mục xem với xóa sát nhau, chẳng may ấn nhầm xóa cái là nó xóa sạch luôn. Không lẽ công nghệ 4.0 lại tệ thế.
nhiều cụ trên này kêu rồi ợ

Roman

Xe điện
LB nhà em chia 3 vùng. đúng kiểu vớ vẩn
phường em chưa có ca f0 nào liệt vào nguy cơ cao,trong khi trước mãi k đc tiêm vaccine. hỏi thì mồm leo lẻo nói vùng xanh. còn bên ngọc thụy vùng 3 là vùng bt thì ngta lũ lượt cả nhà đi tiêm.rõ là vớ vẩn.có cụ nào có sđt hotline về cái vaccine ko nhỉ ?
Cụ hỏi lại phường chứ nhiều nơi bắt đâu tiêm mũi 2. Tất nhiên không phải là tất cả dân.

Khongdanhvong

Xe điện
Cụ hỏi lại phường chứ nhiều nơi bắt đâu tiêm mũi 2. Tất nhiên không phải là tất cả dân.
Hỏi phường là hỏi ủy ban phường hay y tế phường thế cụ? Em dự là chả hỏi được gì.

Mata

Xe container
em nghe giật mình vì hnay trg f1 nhà em họp ban phhs mọi ng lập nhóm vào nc mới biết.còn hỏi tổ trưởng dân phố mồm vẫn xoen xoét chưa thấy gì.thế em mới cú
Tổ trưởng, họ hàng tổ trưởng, người quen tổ trưởng, hàng xóm tổ trưởng, còn bao nhiêu thứ tự, mợ chưa đến lượt cũng đúng :))
Như tổ em, thu tiền các kiểu thì nhanh, phát phiếu đi chợ với phiếu đăng ký tiêm thì mất hút :))

cunhoang

Xe tăng
Tổ trưởng, họ hàng tổ trưởng, người quen tổ trưởng, hàng xóm tổ trưởng, còn bao nhiêu thứ tự, mợ chưa đến lượt cũng đúng :))
Như tổ em, thu tiền các kiểu thì nhanh, phát phiếu đi chợ với phiếu đăng ký tiêm thì mất hút :))
thực trạng khắp mọi nơi :))
cái app hay web làm còn chả đâu vào đâu,đòi ngạo nghễ với thế giới :))
p/s: em tiêm rồi,đky cho cô gv cụ ạ.cô ấy chưa đến 65,nhưng lắm bệnh nền.hôm rồi nói tiêm để em đky công ty cho thì nhất quyết ko chịu kêu sợ,rồi dính thì chết cũng đc nhưng giờ thông rồi thì em chịu ko đky theo cty đc nữa.

Mata

Xe container
thực trạng khắp mọi nơi :))
cái app hay web làm còn chả đâu vào đâu,đòi ngạo nghễ với thế giới :))
p/s: em tiêm rồi,đky cho cô gv thôi ạ.
Cô giúp việc á mợ, thế thì mợ xác định đợt cuối :))
Giở hộ khẩu còn ngồi cắn móng tay đây, thì những ng ở quê ko hộ khẩu còn lâu

cunhoang

Xe tăng
ngọc thụy cùng quận em toàn thuê trọ cả nhà đi tiêm ầm ầm rồi thế nên xếp phường em vào vùng 1,ngọc thụy vùng 3 em thấy sai quá sai :))
thế cụ ko biết trên này lắm thánh tướng nhà 2 gv còn tiêm mũi 2 rồi.dân đen như em với cụ ngồi im thôi :))

StepUp

Xe tăng

TONGIA

Xe lừa
Covid nó bình đẳng nguy cơ lắm cụ.

Nó không kỳ thị giàu nghèo, KT1 hay KT3 như cách của loài người đối xử với nhau đâu.

cuhaifus

Xe container
ngọc thụy cùng quận em toàn thuê trọ cả nhà đi tiêm ầm ầm rồi thế nên xếp phường em vào vùng 1,ngọc thụy vùng 3 em thấy sai quá sai :))
thế cụ ko biết trên này lắm thánh tướng nhà 2 gv còn tiêm mũi 2 rồi.dân đen như em với cụ ngồi im thôi :))
Hoành quá nhỉ, gv mà Full 2 mũi là em nể đấy

Trạng thái
Thớt đang đóng