[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lemica

Xe tăng
Trong trường hợp này kết quả biện minh cho hành động. Chiến lược mục tiêu kép (vừa muốn chống dịch, vừa muốn kinh tế thông thương gần như bình thường) trước biến chủng Delta lây lan mạnh mẽ, trong bối cảnh chưa phủ kín vaccine, là sai hoàn toàn và duy ý chí, gây bùng dịch diện rộng. Mục tiêu kép biến thành thiệt hại kép. Ban chỉ đạo quốc gia và các tỉnh, vùng miền khác nên nhận sai và thừa nhận Hải Phòng, Quảng Ninh chống dịch tốt nhất hiện nay mà học tập, thay cho giữ sĩ diễn hão chỉ vì đã trót chỉ đạo sai ngay từ đầu dịch lần này.
Em tưởng Cao Bằng mới chống dịch tốt nhất chứ ạ?

thanhlong431

Xe đạp
Nhìn vào Active Cases có vẻ khả quan
Đương nhiên là nếu như sắp tới không mở toang

Chuẩn trai Nam

Xe tăng

- Khu Chung cư nhà em huy động được 57 suất quà ủng hộ gia đình khó khăn : gạo , trứng , mỳ tôm , miến, mắm , đường . Thế mà phát được có nửa còn dư nửa . Nhiều hộ được hàng xóm giúp rồi xin nhường hoàn cảnh khác mặc dù có trong danh sách .
- Em thấy cũng ấm áp chút đỉnh mùa dịch
( em Hà Nội , và anh trong ảnh kia là thành viên BQL toà nhà , ko phải e )

The Tank

Xe điện
thực trạng khắp mọi nơi :))
cái app hay web làm còn chả đâu vào đâu,đòi ngạo nghễ với thế giới :))
p/s: em tiêm rồi,đky cho cô gv cụ ạ.cô ấy chưa đến 65,nhưng lắm bệnh nền.hôm rồi nói tiêm để em đky công ty cho thì nhất quyết ko chịu kêu sợ,rồi dính thì chết cũng đc nhưng giờ thông rồi thì em chịu ko đky theo cty đc nữa.
Mợ đk cho giúp việc nhà mợ theo diện cty được thì mợ với ô tổ trưởng khác gì nhau đâu mà mợ chưởi ô ý ghê thế? :))

TKK

Xe tăng
Chuẩn ạ, em thấy đẻ ra cái trang tiemchungcovid mà không làm cho nó tơi nơi tới chốn. Đăng ký hết qua đó, người già hoặc không biết dùng thì nhờ người trẻ. Rồi theo thứ tự, mức độ ưu tiên mà cứ thế tiêm theo số vaccine phân bổ. Cần méo gì Tổ trưởng hay ai.
Tổ trưởng dân phố bình thường có việc gì, giờ ăn lương thì phải làm :)

nosay

Xe hơi
Mợ đk cho giúp việc nhà mợ theo diện cty được thì mợ với ô tổ trưởng khác gì nhau đâu mà mợ chưởi ô ý ghê thế? :))
Nhà đối diện nhà em đăng ký cho gv ở phường thì được tiêm trước, mẹ đẻ thì mãi sau mới đến lượt.
Em thấy có vẻ lựa chọn là ngẫu nhiên.

Nhạc

Xe container
vi diệu, bác coi kĩ thật
Tỷ lệ chắc ko đến 100% đâu bác, có ca ko nặng vẫn đột ngột tv và ca nặng thì đỡ hơn thành ko nặng. Nhưng kiểu này cũng ko nhiều nên như hôm nọ có cụ bảo 94% là có cơ sở.

Yelnut

Xe tăng
Rất thông cảm với nhiều cụ ở nhà lâu, ảnh hưởng tới công văn việc làm nên stress. Nhưng đến lúc mình và người thân bị F0 rồi thì sẽ suy nghĩ lại cái câu: Chết vì đói trước khi chết vì dịch
Cụ cũng rảnh rỗi quá, ngồi cầu trời khấn phật để người khác và gia đình người ta dính vào dịch bệnh. Thấy cụ vậy thì có lẽ là cuộc sống khó khăn, ít thấy được màu hồng ;;)

Nhạc

Xe container
Muốn sống chung với Covid thì ko để bệnh viện quá tải ko làm tăng những ca nguy hiểm phải can thiệp ecmo và thở máy

Thì đầu tiên cứ tiêm hết cho những người già người có bệnh nền đi rồi tiếp theo tiêm theo ưu tiên độ tuổi
Thứ tự tốp 1 là trên 60tr, thứ 2 là trên 45t
rồi nhóm 18 đến 45 là sau cùng
2 nhóm cụ bảo cả nước chắc cũng phải 50 triệu, nguyên hn sg 15 triệu * 2 mũi là 30 triệu liều đấy. Đợi nanocovax hoặc nhanh thì pfizer mua về.

beomap2

Xe container
Tiêm rồi vẫn lây nhiễm thày ạ , và nếu bị nhiễm thành F0 thì vẫn bị bế đi cách li như thường . Thày đã thủng chửa ?
Ui giời, ngay cả ông Nga là nguyên một cục dược còn kêu gọi cho phép người đã tiêm rồi được đi lại lông nhông thì mong gì các thành phần như mợ ý thủng hay hay không thủng

nguyenx

Xe điện
Yêu cầu TP.HCM, Hà Nội hoàn thành tiêm vaccine mũi 1 trước 15/9
Tin vui cho cụ nào chưa đc tiêm đây.
Thảm nào khu em tối qua tổ Dp nhắn sáng nay đi tiêm,mà nhà e tiêm mũi 1 cong ty rồi nên thôi
Cái này thời phải xong mới tin được. Ai cũng mong bình thường mới nên có tí bấu víu ló cũng yên tâm hơn.

Trạng thái
Thớt đang đóng