[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

minhhai985

Xe lăn
Em nghĩ là phải có kiểm định kiểm duyệt. Về độ kín thì mình dùng áp kế em nghĩ là okie. Lo là lo khâu lọc cấp gió thôi ạ, bởi vì bản thân nó là khoang cao áp nên không sợ nhiễm khuẩn này nọ.
Vụ sợ nhiễm chéo qua găng tay lấy mẫu thì khử trùng đơn giản có thể loại bỏ được lây nhiễm qua dụng cụ ạ. Cái đó em nghĩ đơn giản, thậm chí nhà hơn việc các nhân viên y tế phải dùng 1 găng tay lấy mẫu cho hàng trăm người ạ.
E vừa google, vn cũng có đơn vị làm rồi, với tiêu chuẩn và cấu tạo như vậy thì quá khả năng của e rồi. :( thôi lại gạo mỳ và nước khoáng.

Henry 27

Xe tăng
Cái này thông hơi thông gió kiểu gì? Cụ nào có thiết kế của nó ko? E nhìn thì thấy đơn giản, làm chả đáng bn tiền, nếu có e thử huy động ae cơ khí làm ủng hộ vùng dịch.
Nhân viên y tế đỡ vất vả hơn thật. thêm 1 người chuyên đi khử khuẩn bề mặt găng tay sau mỗi lần lấy mẫu là ok.

Hoahạ2

Xe máy
Hoá ra 1 xe máy kèm 1 xe đạp à.
Mấy thằng chửi hăng nhất toàn xe máy xe đạp với đi bộ. Chứng tỏ cũng biết là mình thở toàn câu thối, không dám dùng nick chính.
Xe đạp với chả xe máy, cuộc đời cụ này chắc háo danh thích được nịnh thối nhỉ?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Ngồi uống cafe kiểu này có phải là nhu cầu thiết yếu không thể bỏ được không nhỉ ?
Mà sao khi mà CQ đã không chỉ khuyến cáo, mà còn phải cấm nữa;
Nhưng số người cứ phải ra quán ngồi vẫn đông.

Có khi trong số ấy đang lướt mạng để chửi cách phòng chống dịch;

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Xe đạp với chả xe máy, cuộc đời cụ này chắc háo danh thích được nịnh thối nhỉ?
Thì mấy bài comment hằn học đều nick mới đăng kí cả. Sao không dám dùng nick chính. Đừng nói là không có nick chính nhé. Giờ cụ chỉ cần bảo đây là nick chính của cụ, không phải clone, nói sai làm con cún, em lập tức xin lỗi công khai cụ ngay. Dám không?

Vulcan V70

Xe trâu
Em thấy HCM làm nhanh và quyết đoán đấy
Ông gđ CDC

Ông Dũng đề xuất thành phố cần tăng giãn cách, yêu cầu các nhà hàng chỉ bán mang về. Người dân cần tăng cường cảnh giác, xử lý người cố tình vi phạm
Ổ dịch GPPH này cũng phức tạp phết đó bác. Nơi họ sinh hoạt là đường Nguyễn Văn Công , quân Gò Vấp nhưng giáp Tân Bình, Phú Nhuận gần chợ Nguyễn Thái Sơn, khu này mật độ dân cư rất đông, gần sân bay nữa.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Thì mấy bài comment hằn học đều nick mới đăng kí cả. Sao không dám dùng nick chính. Đừng nói là không có nick chính nhé. Giờ cụ chỉ cần bảo đây là nick chính của cụ, không phải clone, nói sai làm con cún, em lập tức xin lỗi công khai cụ ngay. Dám không?
vụ gì thế. sao không khí căng thẳng thế

nvht

Xe điện
Ổ dịch GPPH này cũng phức tạp phết đó bác. Nơi họ sinh hoạt là đường Nguyễn Văn Công , quân Gò Vấp nhưng giáp Tân Bình, Phú Nhuận gần chợ Nguyễn Thái Sơn, khu này mật độ dân cư rất đông, gần sân bay nữa.
như những lần trước , em tin là SG sẽ ổn định lại trong vài ngày tới, rồi lại xúm lại dập các ổ khác phát sinh
Bây giờ xác định tư tưởng là sẽ luôn có những ổ dịch mới nổ ra ở chỗ này chỗ kia nhưng đều bị dập gọn.

Thanhvuóng71

Xe container
Cái này em thấy là sự điều chỉnh phù hợp của chính phủ, em ủng hộ. Nói gì thì nói cũng cần phải bảo vệ và duy trì lực lượng trực tiếp sản xuất.

longpasa

Xe tải
Cái này em thấy là sự điều chỉnh phù hợp của chính phủ, em ủng hộ. Nói gì thì nói cũng cần phải bảo vệ và duy trì lực lượng trực tiếp sản xuất.
vacxin tiêm đâu em cũng thấy đúng cả cụ ơi. Đâu phải mỗi BG,BN trực tiếp sx đâu. Thôi thì ưu tiên vùng dịch cho người ta tiêm trước

longpasa

Xe tải
như những lần trước , em tin là SG sẽ ổn định lại trong vài ngày tới, rồi lại xúm lại dập các ổ khác phát sinh
Bây giờ xác định tư tưởng là sẽ luôn có những ổ dịch mới nổ ra ở chỗ này chỗ kia nhưng đều bị dập gọn.
em thì đoán chừng nào cách ly hắn như năm ngoái. Đợt này lúc đầu thì cấm mỗi karaoke nhà hàng. Rồi sang cấm cắt tóc, lớp học. Giờ tụ tập dưới 20 mà vẫn còn lây người cho nhau đc nên giảm xuống 10, cấm hàng ăn ăn tại chỗ. Nói thì vậy mà sáng ra vẫn thấy quán hẻm nào cũng có 1,2 bàn cho khách. Mấy quán cafe sâu trong hẻm thì tụ tập đều, không đeo khẩu trang, nhất là mấy ông bà già

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Vừa làm vừa lo muốn chết mà các Cụ cứ cãi nhau.
Em mong xong vc về nhà cho yên đây mà chưa đc.
Phải làm đến tối.
Tình hình SG là đáng lo đấy các Cụ.

Thanhvuóng71

Xe container
vacxin tiêm đâu em cũng thấy đúng cả cụ ơi. Đâu phải mỗi BG,BN trực tiếp sx đâu. Thôi thì ưu tiên vùng dịch cho người ta tiêm trước
Cũng chỉ là lực lượng sx thôi mà cụ. Nơi nào cần trước thì ưu tiên thôi, có vậy mà cụ cũng ý kiến. Bon em dân đen nộp thuế còn nhiều hơn họ mà vẫn ủng hộ cơ mà.

longpasa

Xe tải
Ngồi uống cafe kiểu này có phải là nhu cầu thiết yếu không thể bỏ được không nhỉ ?
Mà sao khi mà CQ đã không chỉ khuyến cáo, mà còn phải cấm nữa;
Nhưng số người cứ phải ra quán ngồi vẫn đông.

Có khi trong số ấy đang lướt mạng để chửi cách phòng chống dịch;

View attachment 6211866
ngồi kiểu này theo qui định cách 2m giãn cách là vẫn đc , thêm đội phục vụ phải khẩu trang suốt ngày nữa

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Tín hiệu tốt rồi, BN BG hôm qua hơn 400 ca, nay cả hai tỉnh giảm 50%... các ngày tời khả năng giảm dần về 100 và dưới 100, hầu hết các ca hai hôm nay đã ở trong cly 4-5 ngày rồi. Lô vaccine 300K vừa về cứ ưu tiên tiêm khẩn cấp cho F1-2-3 BN-BG-HN là ngon.

tin tốt nhất ngày hôm nay là 1 loạt tỉnh đã gỡ dần phong tỏa, hạn chế để bà con sinh hoạt, đi lại, sx-kd bình thường rồi, HP, TBinh, VPhuc và mấy khu trong Nam. Giờ chỉ còn tập trung chống ở BN BG còn các tỉnh khác chuyển sang phòng bị.

Với tiến độ này khả năng 5-7n nữa dịch xẹp, cuộc sống về như cũ hầu hết cả nước, BN BG thì 2-3 tuần nữa là bình thường.
là F thì ai cho tiêm vaccin hả cụ , loại ngay vòng gửi xe nhá . Ưu tiên đối tượng khác trước

Angelina18

Xe hơi
Hôm trước xem TV thấy Changi airport thử nghiệm test covid qua đường thở. Tiện phết. VN cần mở rộng nhiều phương thức xét nghiệm. Test pcr chỉ nên áp dụng cho đối tượng nguy cơ cao và mang tính khẳng định

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vầng.
Thì cũng là theo quy định thôi, không vi phạm thì cũng không nói về cái lý.

Ý tui là những kiểu ngồi như thế nó có phải là cái nhu cầu thiết yếu cần thiết đến mức không ngồi thì chết không mà trong lúc mọi nơi CQ kêu gọi, khuyến cáo, có nơi còn cấm nữa thì mỗi người cố gắng giữ gìn thêm một chút nữa. Mỗi người làm tốt hơn yêu cầu thêm một chút nữa thì cũng sẽ tốt hơn.

Nếu là HN thì cq đã cấm quán ăn/uống bán tại chỗ, chỉ dc bán mang về. Cụ post ảnh kèm địa chỉ thời gian để phường đến làm việc.
ngồi kiểu này theo qui định cách 2m giãn cách là vẫn đc , thêm đội phục vụ phải khẩu trang suốt ngày nữa

consokhong

Xe tải
Găng tay nilon dùng 1 lần bán đầy ra, dĩ nhiên ko thể bằng găng chuyên dụng, nhưng dùng 1 lần vứt đi vẫn an toàn hơn. Cách dùng thì suy nghĩ 1 chút thì sẽ biết cách, đâu cần "đằng nào cũng phải cầm nắm vào cái mới".
Cũng như cái áo mưa 10k dùng 1 lần vứt còn hơn mang 1 bộ chuyên dụng cả ngày bám đầy virus.

CÒn xịt khuẩn mỗi lần thì cái bình xịt khuẩn mới chính là nguồn lây nhiễm cao nhất. Mỗi khi vào siêu thị, ngân hàng... ko bao giờ nên dùng tay tiếp xúc trực tiếp với cái bình.
Em ko nghĩ là áo mưa 10k mà lại như được bộ chuyên dụng đâu ạ (tính cả yếu tố tần xuất sử dụng như cụ nói ạ). Còn cái bình xịt thì em nghĩ cụ chạm vào rồi cụ lại khử khuẩn cả tay rồi thì có sao đâu nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng