[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

formula_one

Xe tăng
Phải rồi cụ. Nếu không thì những người hỏng xe, hỏng máy tính biết phải làm sao?
Mấy cụ trên đang tranh luận về vấn đề ngành nghề thiết yếu có bị cấm không?
Giãn cách dài quá thì sẽ có những người không ngồi yên được nữa, có người vẫn còn ngồi yên được nhưng không yên...
Em đang hình dung ra ai cũng có "lý do", có "nhu cầu thiết yếu" kể như phải đi sửa xe, sửa máy tính, mua đồ ăn ưa thích, đi dạo, đi hát hò tí cho đỡ sì trét, phải nhao ra đường kiếm ăn cho mấy cái tàu há mồm ở nhà....Ông nào cũng đặt cái tôi, cái cá nhân lên trước cái chung của xã hội, vậy thì cuối cùng giãn cách để làm cái gì các cụ nhể :D.
Rồi lại đến lúc phải lựa chọn hàng hóa dịch vụ quan trọng hơn hay OXY quan trọng hơn ?

Chỉnh sửa cuối:

Lam__Phương

Xe điện
Nói thật học online gần 2 năm rồi mà giờ vẫn kêu ca thì chả còn gì mà nói.
Vầng nhà cụ có đk hoặc có 1,2 đứa F1 thì có thể k là vấn đề, nhà e 3 đứa nhẽ bt sắm 3-5 cái máy tính hoặc máy tính bảng về phòng thân chắc. Mấy ông lđ có khi cũng sn như cụ nhà có sẵn hoặc cần gì alo cái có đệ bê đến chứ có như người dân đâu. Chẳng lẽ lúc cần k mua được hoặc mua vụng trộm với cái giá đắt hơn cũng k đc kêu;))

Yelnut

Xe tăng
Em đang hình dung ra ai cũng có "lý do", có "nhu cầu thiết yếu" kể như phải đi sửa xe, sửa máy tính, mua đồ ăn ưa thích, đi dạo, đi hát hò tí cho đỡ sì trét, phải nhao ra đường kiếm ăn cho mấy cái tàu há mồm ở nhà....Ông nào cũng đặt cái tôi, cái cá nhân lên trước cái chung của xã hội, vậy thì cuối cùng giãn cách để làm cái gì các cụ nhể :D.
Rồi lại đến lúc phải lựa chọn hàng hóa dịch vụ quan trọng hơn hay OXY quan trọng hơn ?
Vậy làm sao để có oxy hả cụ?
Mọi người đang nói chuyện về những dịch vụ được coi là không thiết yếu nhưng ảnh hưởng trực tiếp đến những dịch vụ thiết yếu.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Vầng nhà cụ có đk hoặc có 1,2 đứa F1 thì có thể k là vấn đề, nhà e 3 đứa nhẽ bt sắm 3-5 cái máy tính hoặc máy tính bảng về phòng thân chắc. Mấy ông lđ có khi cũng sn như cụ nhà có sẵn hoặc cần gì alo cái có đệ bê đến chứ có như người dân đâu. Chẳng lẽ lúc cần k mua được hoặc mua vụng trộm với cái giá đắt hơn cũng k đc kêu;))
Thôi tôi ko đôi co với mợ, hầu mợ nốt cồng này.
Trường nhóc nhà tôi vẫn gửi kế hoạch gồm cả online, và trực tiếp từ năm ngoái. Vì ai cũng biết dịch có thể bùng bất cứ lúc nào.
Thế cả mùa hè rồi cụ mợ ko có thời gian chuẩn bị? Mà nhà lại 3 con đang học nữa? Chả lẽ ko tính được?
Ví dụ topic này mấy trăm người có mỗi mợ kêu chuyện học con vì nhiều người khác ko gặp rắc rối này.
Còn cụ khác thì xe hết xăng
Cụ nữa thì sữa con hết, mà phải cho con loại xách tay (chả hiểu xách kiểu gì trong khi 2 năm nay gần như ko có bay quốc tế để tiếp viên xách).
Cụ nữa thì khám răng
Cụ nữa thì ăn ko quen đồ đông lạnh, hôm nào cũng phải đồ tươi.

Nói ra có cả tỷ lý do để ra đường. Nên hãy dừng kêu ca đi.

Chỉnh sửa cuối:

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Lực lượng chức năng tạm phong tỏa khu vực từ đầu ngõ 286 đường Giáp Bát đến cuối ngõ 897 Giải Phóng (Hoàng Mai, Hà Nội), 210 hộ dân với gần 800 nhân khẩu để phòng, chống dịch COVID-19.

formula_one

Xe tăng
Vậy làm sao để có oxy hả cụ?
Mọi người đang nói chuyện về những dịch vụ được coi là không thiết yếu nhưng ảnh hưởng trực tiếp đến những dịch vụ thiết yếu.
Oxy nó ở quanh cụ, cụ vẫn đang xài hàng ngày đó :D. Còn oxy trong bình thì dĩ nhiên là thiết yếu với một số người, trong một số trường hợp rồi. Em nói vậy chắc cụ hiểu vấn đề :D

Yelnut

Xe tăng
Oxy nó ở quanh cụ, cụ vẫn đang xài hàng ngày đó :D. Còn oxy trong bình thì dĩ nhiên là thiết yếu với một số người, trong một số trường hợp rồi. Em nói vậy chắc cụ hiểu vấn đề :D
Cụ hiểu vấn đề như thế này là ổn rồi. Mọi người đang gồng mình lên để chống chọi dịch, phải ép mình lại. Có một số người thỏa mãn cái tôi, chạy chỗ này chỗ kia. Có thêm nhiều người khác không suy xét cho kỹ, chỉ lo làm rối loạn lên.

MINHKD

Xe điện
Em thấy bác Thể hôm qua nói đúng, hàng hóa nào cũng thiết yếu. Ví dụ như các bác ở trên cãi nhau về máy tính máy in. Máy tính đang dùng bình thường thì thấy nó không thiết yếu, mai nó hỏng mà con cần học thì lại thành thiết yếu..... Giá như xã hội lùi 50 năm thì lúc đó chỉ có ăn uống là thiết yếu thôi.

Ben BMS

Xe buýt
Hôm qua có 2 bạn trẻ ở HCM khóc đòi đưa mèo đi viện, chốt k cho qua, có đến quá già nửa hội yêu chó mèo ủng hộ chốt.
Thông thường họ sẽ đứng lên đòi chó/mèo quyền, nhưng trong hoàn cảnh này mạng người là quan trọng nhất.

Mata

Xe container
Bình Dương đa phần dân cư là thanh niên công nhân trẻ khỏe nên chắc số này cũng không bị quá nặng. Sẽ bình phục và xuất viện nhanh.
Từ 1 tuần trước em thấy số xuất viện hàng ngày đã nhiều hơn số nhiễm, bây giờ xuất viện gấp 3 lần nhiễm rồi nên sẽ sớm vượt qua dịch thôi. Tương tự Bắc giang.
Tuy đợt đầu BD ăn đòn vì ông SG ngáo ngơ nhưng dần dần biết địch biết ta nên chiến đúng cách với con Côvy.
Chuẩn cụ. BD làm rất hiệu quả. BD mà được bơm vacxin như đợt BG, BN thì còn hiệu quả nữa, mỗi tội đợt này bị trùng với SG nên ko đc ưu tiên.

Lam__Phương

Xe điện
Thôi tôi ko đôi co với mợ, hầu mợ nốt cồng này.
Trường nhóc nhà tôi vẫn gửi kế hoạch gồm cả online, và trực tiếp từ năm ngoái. Vì ai cũng biết dịch có thể bùng bất cứ lúc nào.
Thế cả mùa hè rồi cụ mợ ko có thời gian chuẩn bị? Mà nhà lại 3 con đang học nữa? Chả lẽ ko tính được?
Ví dụ topic này mấy trăm người có mỗi mợ kêu chuyện học con vì nhiều người khác ko gặp rắc rối này.
Còn cụ khác thì xe hết xăng
Cụ nữa thì sữa con hết, mà phải cho con loại xách tay (chả hiểu xách kiểu gì trong khi 2 năm nay gần như ko có bay quốc tế để tiếp viên xách).
Cụ nữa thì khám răng
Cụ nữa thì ăn ko quen đồ đông lạnh, hôm nào cũng phải đồ tươi.

Nói ra có cả tỷ lý do để ra đường. Nên hãy dừng kêu cả đi.
Đây là cụ nhảy vào còm của e chứ e đâu có bắt cụ đôi co😂, mà cái vấn đề e đang nói ở đây là mặt hàng thiết yếu chứ k phải vấn đề nọ kia cụ nhé.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy bác Thể hôm qua nói đúng, hàng hóa nào cũng thiết yếu. Ví dụ như các bác ở trên cãi nhau về máy tính máy in. Máy tính đang dùng bình thường thì thấy nó không thiết yếu, mai nó hỏng mà con cần học thì lại thành thiết yếu..... Giá như xã hội lùi 50 năm thì lúc đó chỉ có ăn uống là thiết yếu thôi.
Cái ....ờ gì cũng thiết yếu cả.
Giờ nên chốt cái gì k ảnh hưởng tói tính mạng con người là không thiết yếu. Còn mà cứ thiết yếu thì mai,ngày kia....đến cái tăm xỉa răng cũng thiết yếu.

hph0909

Xe tải

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Cái đi chợ kiểu này có dúi đơn vào cũng chả dò đc ai chuyển, còn kiểu kia quẹt barcode trên đơn hàng có khi ra cả tông ti 3 đời b-)b-)
Ai có để dúi ? Biết dúi cho ai ?
Kiểu cũ chúng có kích bác trực tiếp người đặt hàng qua các ứng dụng đâu mà đòi quét ra ;))
Không phải tự nhiên mà quân đội phải vào kiểm soát hoạt động giao hàng tới tận các hẻm hóc đâu. Kể cả hàng từ thiện ;))

Chỉnh sửa cuối:

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
-Em thấy bác táo GT phát biểu quả hơi dở , làm gì có chuyện hàng nào cũng thiết yếu .
- Mục đích của việc quy định hàng thiết yếu và không thiết yếu là giảm lưu lượng đi lại của các phương tiện giao thông . Từ đó gián tiếp giảm lượng ra đường , giao lưu tiếp xúc của người lao động .

Quy Lão

Xe tăng
Giờ bắt đầu đáng sợ hơn rồi.
50 F0 tạo ra 1700 F1
Mỗi F0 tạo ra 30-40 F1.
Chỗ này chắc mới mở hội làng hay sao mà tiếp xúc kinh vậy nhỉ. Cả làng cả tổng gặp nhau liên tục.

Xeomchocon

Xe tăng
Đông lắm, hôm qua em đi khám bệnh mà thấy lúc nào cách 1;2 m cũng có ngườii....

Trạng thái
Thớt đang đóng