[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Đại Ba

Xe điện
Hàng loạt nghệ sỹ Sài Gòn đã chết vì Covid. Nghe mà ngậm ngùi.

Linh_Chi

Xe buýt
Vâng đến phong tỏa con kiến còn k bò ra được nhưng kiện hàng vẫn ra được đấy cụ vấn đề là chấp nhận được chi phí hay không thôi 😂
Các bố ấy cũng thừa biết là khả năng đi dây của dân ta nó tốt như thế nào nên cũng không kì vọng cao đâu cụ ạ, em nghĩ các cụ ở trên đang áp dụng nguyên tắc giảm tần suất tiếp xúc thông qua giảm các hoạt động kinh tế xã hội về ngưỡng an toàn thì dịch sẽ không mất kiểm soát

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn hoạt động bí mật cụ ạ, không công khai thôi, quán phở vẫn mở, bún chả vẫn quạt nhé, sửa xe vẫn sửa các cụ thấy họ đóng cửa vì chỉ thị nên họ ko mở thôi, gọi cửa họ vẫn sửa cho cụ, em chưa thấy dịch vụ nào dừng hoàn toàn cả trừ karaoke mà em nghĩ có khi karaoke một số chỗ vẫn mở bí mật ấy chứ, đến gái ngành ở TDH còn vẫn hoạt động thì cụ yên chí chẳng cái nào dừng hoàn toàn cả đâu, nhu cầu giảm nên tất yếu không phong phú đa dạng và sẵn có như trước được
Cụ nói chuẩn nên những ca FO nói ko đi đâu là toàn nói láo hết, cứ phải lôi vào phòng bật cái bóng đèn 1k w lên đấm mới khai thật.đang giãn cách nó nói thế thì ăn đủ vậy nên đến 6/9 lại gia hạn visa thôi.

Ttuan71

Xe tải
Nếu bd thực hiện được việc tiêm già để cứu trẻ thì kết quả này rất vững chắc, nó còn thể hiện qua số ng chết ở bd thấp hơn sg 3 lần. Nên nhớ bd k đc cứu nhiều như sg.
Nhìn trên số liệu thống kê thì thực sự khâm phục Bình dương, dân số gần 1/3 tp hcm, ca nhiễm gần 1/2 nhưng tử vong lại chưa đầy 1/10. Vậy cái gì tạo nên sự khác biệt này, cccm có cái nhìn về vấn đề này thế nào. Em cũng nhất trí là hệ thống y tế sẵn có và chi viện từ các nơi bình dương không có cửa so với Hcm

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

Cái này gọi là phá máy cày đi cầm cuốc rồi than cầm cuốc ko quen bị rộp tay.
Các ứng dụng TMDT, Logictics chạy bao nhiêu năm, kinh nghiệm đầy mình thì bị gạt sang 1 bên, chuyển sang 1 đội hình ngơ ngác. E ko rõ đội hình đi chợ hộ này có gì đảm bảo an toàn hơn các shipper cũng đã tiêm VX.
Đội này không đi lunh tung và quan trọnh là không bỏ truyền đơn sui dại người trong khu phong tỏa... ;))

Chỉnh sửa cuối:

sassp

Xe đạp
Em tưởng các nước nó chỉ bán VC theo con đường chính phủ chứ ko bán cho các tổ chức hay tư nhân mà cụ.
chắc do lúc đấy vác xin chưa được cấp phép đầy đủ, còn giờ pfizer sắp tới là moderna được cấp phép đầy đủ chắc nó sẽ bán thương mại cho mọi thành phần.

tomo21311

Xe tăng
Em ko hiểu các dịch vụ thiết yếu các cụ nêu ở trên có thể thay vì sd trực tiếp mà mua online qua mạng vẫn được mà nhỉ. Ví dụ hết mực ko ai đổ thì tạm thời chấp nhận mua cả hộp mực mới sd. Em mua đồ trên shopee có thấy phân loại thiết yếu hay ko đâu, hôm trước làm bọc bỉm to bự cứ tưởng ko chuyển ai ngờ vẫn nhận đc rất nhanh. Cái gì có thể tạm thời khắc phục được bằng các dịch vụ khác thì phải cố thôi, xã hội vốn đã ko công bằng giữa các ngành nghề rồi. Du lịch dịch vụ hàng không móm nặng... Nhưng phải nhìn lại bởi lực lượng chống dịch đang phải làm gấp 10 lần công việc đáng ra họ phải làm mà lại còn nguy hiểm nữa. Khi bệnh dịch và chiến tranh xẩy ra thì tốt nhất là giữ mạng sống, cuộc chiến còn dài đấy ko phải chỉ một vài tuần đâu. Mọi người đều phải có dự trù cho mình trong tình huống xấu nhất. Cố gắng vượt qua thôi, em chỉ biết tự động viên bản thân và các cụ các mợ vậy thôi.

gocart

Xe cút kít
Nhiều bác không chuẩn bị trước những thứ nho nhỏ trong gia đình kiểu như là thiết bị in ấn, học online, sách giáo khoa nhỉ. Thế mới biết điều hành cả đất nước thì còn phức tạp, nhiều cái "nhỡ" đến đâu.
Gớm bác gắt quá.
Kể cả chuẩn bị rồi đến lúc dùng thực tế vẫn phát sinh nhiều thứ.
Ví dụ như băng thông ngày thường rộng miên man nhưng vào học online là tắc tị ngay vì ai cũng vào.
Chỉ khi nào làm thực tế các bất cập mới lộ ra.

sassp

Xe đạp
Gớm bác gắt quá.
Kể cả chuẩn bị rồi đến lúc dùng thực tế vẫn phát sinh nhiều thứ.
Ví dụ như băng thông ngày thường rộng miên man nhưng vào học online là tắc tị ngay vì ai cũng vào.
Chỉ khi nào làm thực tế các bất cập mới lộ ra.
Chưa kể đang dùng nó trục trặc khó kiếm chỗ sửa/mua thì vận hành trơn tru sao được cụ nhỉ

formen

Xe lăn
vậy cái gì tạo nên sự khác biệt này
vâng, cái này cần có phân tích chi tiết dịch tễ để so sánh: mật độ dân số, mật độ nhiễm, độ tuổi giới tính, nghề nghiệp..v..v.v... số tiêm vac xin, .....
và còn phải chỉ ra được cái nào ảnh hưởng quan trọng đến kết quả như vậy.
nếu có số liệu thì cần phân tích nhanh và chuẩn để tìm cách áp dụng luôn cho các tỉnh khác.

Lam__Phương

Xe điện
Em ko hiểu các dịch vụ thiết yếu các cụ nêu ở trên có thể thay vì sd trực tiếp mà mua online qua mạng vẫn được mà nhỉ. Ví dụ hết mực ko ai đổ thì tạm thời chấp nhận mua cả hộp mực mới sd. Em mua đồ trên shopee có thấy phân loại thiết yếu hay ko đâu, hôm trước làm bọc bỉm to bự cứ tưởng ko chuyển ai ngờ vẫn nhận đc rất nhanh. Cái gì có thể tạm thời khắc phục được bằng các dịch vụ khác thì phải cố thôi, xã hội vốn đã ko công bằng giữa các ngành nghề rồi. Du lịch dịch vụ hàng không móm nặng... Nhưng phải nhìn lại bởi lực lượng chống dịch đang phải làm gấp 10 lần công việc đáng ra họ phải làm mà lại còn nguy hiểm nữa. Khi bệnh dịch và chiến tranh xẩy ra thì tốt nhất là giữ mạng sống, cuộc chiến còn dài đấy ko phải chỉ một vài tuần đâu. Mọi người đều phải có dự trù cho mình trong tình huống xấu nhất. Cố gắng vượt qua thôi, em chỉ biết tự động viên bản thân và các cụ các mợ vậy thôi.
Bây giờ còn ngon đấy cụ chỗ e ngày trước CT16 trừ bưu điện còn lại mọi dịch vụ ship khác móm hết có đc hoạt động đâu hoặc cụ vừa rồi dính cái Viettel post ở HN xem ngâm đến gần 20 ngày lấy gì mà dùng.

Anycar

Xe tăng
Tưởng vậy mà có khi không phải đâu ạ. Cụ nhà em tiểu đường, thỉnh thoảng vẫn ăn bánh danh cho người tiểu đường (sản xuất bởi công ty bánh kẹo). Vậy bánh kẹo có phải hành thiết yếu.
Còn quần áo, hiện giờ em đang phải mặc mấy chiếc rách, chưa thay mới được, nếu kéo dài thêm mà nó hỏng hẳn thì làm thế nào.
Xé vải ra đóng khố hoặc dán giấy xin quần áo ở cửa. Hôm sau cụ có ngay khoảng vài trăm cái quần lành.

LuckyCar

Xe container
Nhìn trên số liệu thống kê thì thực sự khâm phục Bình dương, dân số gần 1/3 tp hcm, ca nhiễm gần 1/2 nhưng tử vong lại chưa đầy 1/10. Vậy cái gì tạo nên sự khác biệt này, cccm có cái nhìn về vấn đề này thế nào. Em cũng nhất trí là hệ thống y tế sẵn có và chi viện từ các nơi bình dương không có cửa so với Hcm
Khác nhau về cơ cấu độ tuổi người dân cụ ạ.

Quy Lão

Xe tăng

Bình Dương có vẻ ổn, chắc SG hết ốm thì Bình Dương đã khỏe rồi.
Bình Dương đa phần dân cư là thanh niên công nhân trẻ khỏe nên chắc số này cũng không bị quá nặng. Sẽ bình phục và xuất viện nhanh.
Từ 1 tuần trước em thấy số xuất viện hàng ngày đã nhiều hơn số nhiễm, bây giờ xuất viện gấp 3 lần nhiễm rồi nên sẽ sớm vượt qua dịch thôi. Tương tự Bắc giang.
Tuy đợt đầu BD ăn đòn vì ông SG ngáo ngơ nhưng dần dần biết địch biết ta nên chiến đúng cách với con Côvy.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Các cụ ơi, ở HN dạo này làm nghiêm ko ạ, ngoài đường đông hay vắng ạ, em ở nhà cả tháng ko nắm đc tình hình, 1 tuần đi chợ 1 lần ạ.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Tại sao rắc rối chỉ xảy ra với thiểu số? Tại sao mấy vấn đề các cụ nói là thiết thực với mình mà xã hội ko thấy vậy?
Bởi vì bản thân mình thôi, nếu ko may thiếu gì thì cố nhịn đi.
Em thấy chỉ có cấp cứu, thuốc men, thực phẩm. Hết. Nói bậy chứ kể cả ko có băng bịt b cũng ko chết đc, dùng loại cổ truyền đi.
Một người đòi A, người khác đòi B, người nữa đòi C, thế giãn cách làm cái gì?
Hãy cố gắng lên, dừng kêu ca đi.

Quy Lão

Xe tăng
Các cụ ơi, ở HN dạo này làm nghiêm ko ạ, ngoài đường đông hay vắng ạ, em ở nhà cả tháng ko nắm đc tình hình, 1 tuần đi chợ 1 lần ạ.
Đi đường buổi sáng và chiều tan tầm thì thi thoảng có chốt kiểm tra giấy đi đường (6 chốt lưu động tương tự 141). Các chốt cố định đã bỏ hết.
Khung giờ từ 9h-15h, tối sau 8h thì không có bóng dáng xxx nào trên đường cả. Mất hút.
Đường to trục chính đi lại thoải mái. Vào các ngõ ngách khu dân cư sẽ có chốt vùng xanh của dân phòng hoặc tự quản, hoặc hàn kín không cho đi.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ cụ cần lắp đặt thiết bị cho con học online hoặc đơn giản là ôm lọ mực đi đổ cho máy in xem ra đường có bị xích vào không, đấy k là dịch vụ thì nên gọi là cái gì. Vấn đề k phải bị đóng cửa nên bức xúc vì đóng nhiều quá cũng quen rồi mà lúc cụ vào vị trí người cần những thứ đó mới thấy khổ.
Nói thật học online gần 2 năm rồi mà giờ vẫn kêu ca thì chả còn gì mà nói.

4vnpro

Xe buýt
Đội này không đi lunh tung và quan trọnh là không bỏ truyền đơn sui dại người trong khu phong tỏa... ;))
Cái đi chợ kiểu này có dúi đơn vào cũng chả dò đc ai chuyển, còn kiểu kia quẹt barcode trên đơn hàng có khi ra cả tông ti 3 đời b-)b-)

Trạng thái
Thớt đang đóng