[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lam__Phương

Xe điện
Thế thì ông trả lời xem dịch vụ nào bị nhà nước coi là không thiết yếu, vì không có nó nên hàng hóa không vận chuyển được ???
Ông mở cái CT16 ra mà đọc, vợ tôi cung cấp thiết bị văn phòng đóng cửa cả tháng nay ngồi nhà mặc dù địa phương tôi cũng chưa dùng đến cái CT16 đâu. Tôi nói gì đến cái đoạn bôi đậm ông nhét chữ vào mồm người khác à.

formula_one

Xe tăng
Ông mở cái CT16 ra mà đọc, vợ tôi cung cấp thiết bị văn phòng đóng cửa cả tháng nay ngồi nhà mặc dù địa phương tôi cũng chưa dùng đến cái CT16 đâu. Tôi nói gì đến cái đoạn bôi đậm ông nhét chữ vào mồm người khác à.
À, thì ra đang nói đến "thương mại". Thôi chấp nhận đi, tầm này buôn bán thiết bị văn phòng nghỉ là đúng rồi, ông nào cũng coi mình thiết yếu, mình quan trọng thì tóm lại chả có cái nào thiết yếu, cái nào quan trọng nữa, hòa cả làng :D

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]

Tại sao giờ mới làm?
Tại sao lúc đầu, nhiều địa phương và doanh nghiệp ngỏ ý tự mua dưới sự giám sát của BYT thì mấy anh cản, không cho.
Giờ lại quay 180 độ cho mua? Áp dụng cơ chế NN để mua thì chắc cuối năm vắc xin mới về. Tư nhân làm nhanh hơn nhiều.
Em tưởng các nước nó chỉ bán VC theo con đường chính phủ chứ ko bán cho các tổ chức hay tư nhân mà cụ.

bambuvn

Xe hơi
Website
bambufit.vn
Bên em Phần mềm, thương mại điện tử. Khi có CT 16 là công ty làm online luôn. Biết rằng làm online không thể hiệu quả bằng trực tiếp, nhưng đó là biện pháp tốt nhất cho tất cả mọi người trong thời điểm này.

Lam__Phương

Xe điện
À, thì ra đang nói đến "thương mại". Thôi chấp nhận đi, tầm này buôn bán thiết bị văn phòng nghỉ là đúng rồi, ông nào cũng coi mình thiết yếu, mình quan trọng thì tóm lại chả có cái nào thiết yếu, cái nào quan trọng nữa, hòa cả làng :D
Bây giờ cụ cần lắp đặt thiết bị cho con học online hoặc đơn giản là ôm lọ mực đi đổ cho máy in xem ra đường có bị xích vào không, đấy k là dịch vụ thì nên gọi là cái gì. Vấn đề k phải bị đóng cửa nên bức xúc vì đóng nhiều quá cũng quen rồi mà lúc cụ vào vị trí người cần những thứ đó mới thấy khổ.

lamboghi

Xe tải

Tại sao giờ mới làm?
Tại sao lúc đầu, nhiều địa phương và doanh nghiệp ngỏ ý tự mua dưới sự giám sát của BYT thì mấy anh cản, không cho.
Giờ lại quay 180 độ cho mua? Áp dụng cơ chế NN để mua thì chắc cuối năm vắc xin mới về. Tư nhân làm nhanh hơn nhiều.
lúc trước có khuyến khích rồi nhưng hàng xịn chỉ deal với CP, DN ko deal dc.chỉ mua dc sino, giờ vã quá nên hàng nào cũng cho mua

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]

Tại sao giờ mới làm?
Vì bài học nhãn tiền EU. Đợt 1 bùng dịch Vũ Hán, nhiều nước cho tư nhân tự do mua bán khẩu trang, máy thở, test kit, trang thiết bị y tế khiến xảy ra tranh mua, tranh bán, hàng giả, hàng kém chất lượng nguyên lô, nguyên công. Kiện cáo ỏm tỏi, truyền thông um xùm.

Vaccine là mặt hàng đặc biệt, liên quan trực tiếp đến mạng sống con người, cần phải có quy chế đặc biệt.

Nhắc mới nhớ, Vạn Thịnh Phát tậu đc những 5tr liều Sino; nghĩa là nhà nước kg cấm tư nhân mua bán vaccine, miễn tuân thủ đầy đủ quy trình cấp phép.

Linh_Chi

Xe buýt
Bây giờ cụ cần lắp đặt thiết bị cho con học online hoặc đơn giản là ôm lọ mực đi đổ cho máy in xem ra đường có bị xích vào không, đấy k là dịch vụ thì nên gọi là cái gì. Vấn đề k phải bị đóng cửa nên bức xúc vì đóng nhiều quá cũng quen rồi mà lúc cụ vào vị trí người cần những thứ đó mới thấy khổ.
Mình phải khắc phục thôi cụ ơi, dịch dã khó khăn chung rồi, lúc bình thường đổi bữa liên tục nhưng giờ có người rau còn không có mà ăn, em cắt được cái tóc đã là niềm vui to lớn cả ngày rồi. máy photo em đang bị lỗi trống nhưng thôi thì đành chịu vậy, khách hàng họ cũng thông cảm, bản in lem nhem 1 tí :)

Lam__Phương

Xe điện
Mình phải khắc phục thôi cụ ơi, dịch dã khó khăn chung rồi, lúc bình thường đổi bữa liên tục nhưng giờ có người rau còn không có mà ăn, em cắt được cái tóc đã là niềm vui to lớn cả ngày rồi. máy photo em đang bị lỗi trống nhưng thôi thì đành chịu vậy, khách hàng họ cũng thông cảm, bản in lem nhem 1 tí :)
Thì ngoài chấp nhận ra còn làm được gì đâu cụ, chưa ôm bình oxi đã là may mắn lắm rồi thỉnh thoảng cũng ý kiến tí cho nó đỡ buồn chứ dân mình cụ biết rồi đấy trong cái khó ló cái khôn rồi cũng khắc phục được hết cùng lắm mất thêm tí tiền thôi khi mà xong việc rồi thì cũng quên ấy mà;))

vingraux

Xe tăng
Nhiều bác không chuẩn bị trước những thứ nho nhỏ trong gia đình kiểu như là thiết bị in ấn, học online, sách giáo khoa nhỉ. Thế mới biết điều hành cả đất nước thì còn phức tạp, nhiều cái "nhỡ" đến đâu.

Yelnut

Xe tăng
Cụ ấy viết ví dụ vậy thôi. Vấn đề nhiều người nói hơn là dịch vụ sửa chữa xe chẳng hạn.

Linh_Chi

Xe buýt
Cụ ấy viết ví dụ vậy thôi. Vấn đề nhiều người nói hơn là dịch vụ sửa chữa xe chẳng hạn.
Vẫn hoạt động bí mật cụ ạ, không công khai thôi, quán phở vẫn mở, bún chả vẫn quạt nhé, sửa xe vẫn sửa các cụ thấy họ đóng cửa vì chỉ thị nên họ ko mở thôi, gọi cửa họ vẫn sửa cho cụ, em chưa thấy dịch vụ nào dừng hoàn toàn cả trừ karaoke mà em nghĩ có khi karaoke một số chỗ vẫn mở bí mật ấy chứ, đến gái ngành ở TDH còn vẫn hoạt động thì cụ yên chí chẳng cái nào dừng hoàn toàn cả đâu, nhu cầu giảm nên tất yếu không phong phú đa dạng và sẵn có như trước được

manh2810

Xe tăng
Nhiều bác không chuẩn bị trước những thứ nho nhỏ trong gia đình kiểu như là thiết bị in ấn, học online, sách giáo khoa nhỉ. Thế mới biết điều hành cả đất nước thì còn phức tạp, nhiều cái "nhỡ" đến đâu.
Nói chung ko ai biết trước đc điều ji xảy ra cả; lúc dịch lo cái ăn với thiết yếu, ai lo mấy cái kia.
Con mình đứa lớn thì mua sách từ lâu; đứa bé lớp 1 trường mới giao sách về nhà cách đây vài ngày.
Dịch đôi ba tuần thì còn được; lâu dài thì gì chả là thiết yếu. Dân chỗ mình lủng bánh xe phải đi vá lén lút đây; hư đt chưa biết sao? Cá nhân những người như mình mang mắt kính; mong nó đừng bể trong kỳ này....

ngvu

Xe buýt
khắc phục làm sao được ? bảo 1 tuần 2 tuần thì còn hoạt động gượng gạo, còn ở đây là 1.5 tháng ở HN và hơn 2 tháng ở HCM. em nói đơn cử ntn:

cái laptop của em bị hỏng, giờ không cho em sửa hoặc mua mới thì em khỏi làm việc. Mà em ko làm việc thì ối cụ ở đây khỏi chống dịch.

cái trống in của cụ là thật sự không thiết yếu, nhưng mà các cụ bên trên lại bảo ko in ra sao ký tươi được, thế thì làm sao ban hành lệnh.

Mà một điều em thấy rất phản cảm là việc thực hiện 5K tại các đơn vị chống dịch:

tổ công tác kiểm tra giấy đi đường cứ tụm 5 tum 3, xong dí sát vào người dân để hỏi giấy, xem giấy. Xem tv báo đài thì đơn vị bộ đội vào nhà dân đi thành tập đoàn. bác phó thủ đi thị sát thì đội phóng viên ban bệ đi theo đến hàng đoàn, bâu đông bâu đỏ vào để nghe chỉ thị. Ông vờ tờ vờ làm trương trình thì lôi nguyên 1 dàn nhạc lên sân khâu và không thèm deo khẩu trang.

Có thể các ô sẽ lôi lý do ABC - XYZ này nọ ra , nhưng quán triệt 5K là 5K. Đến họp chính phủ còn ngồi giãn cách và đeo khẩu trang. trong khi bản thân chống dịch lại lôi lý do chống dịch để mà chống lại 5K.

để đạt được bình thường mới là phản quán triệt cái này, rất phản cảm.

Chỉnh sửa cuối:

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Cứ sau mỗi chuyến mà cách ly 14 ngày thì lấy ai lái nữa ạ cụ ?
Thế theo cụ ng lái quan trọng hơn hay cả xã hội, khống chế dịch bệnh quan trọng hơn? Lái đấy phục vụ vc j? như nào? Sao ko nghĩ cho hàng vạn doanh nghiệp đóng cửa chống dịch mà chỉ biết mình thôi thế?

4vnpro

Xe buýt

Cái này gọi là phá máy cày đi cầm cuốc rồi than cầm cuốc ko quen bị rộp tay.
Các ứng dụng TMDT, Logictics chạy bao nhiêu năm, kinh nghiệm đầy mình thì bị gạt sang 1 bên, chuyển sang 1 đội hình ngơ ngác. E ko rõ đội hình đi chợ hộ này có gì đảm bảo an toàn hơn các shipper cũng đã tiêm VX.

Yelnut

Xe tăng
Vẫn hoạt động bí mật cụ ạ, không công khai thôi, quán phở vẫn mở, bún chả vẫn quạt nhé, sửa xe vẫn sửa các cụ thấy họ đóng cửa vì chỉ thị nên họ ko mở thôi, gọi cửa họ vẫn sửa cho cụ, em chưa thấy dịch vụ nào dừng hoàn toàn cả trừ karaoke mà em nghĩ có khi karaoke một số chỗ vẫn mở bí mật ấy chứ, đến gái ngành ở TDH còn vẫn hoạt động thì cụ yên chí chẳng cái nào dừng hoàn toàn cả đâu, nhu cầu giảm nên tất yếu không phong phú đa dạng và sẵn có như trước được
Phải rồi cụ. Nếu không thì những người hỏng xe, hỏng máy tính biết phải làm sao?
Mấy cụ trên đang tranh luận về vấn đề ngành nghề thiết yếu có bị cấm không?
Giãn cách dài quá thì sẽ có những người không ngồi yên được nữa, có người vẫn còn ngồi yên được nhưng không yên...

Lam__Phương

Xe điện
Vâng đến phong tỏa con kiến còn k bò ra được nhưng kiện hàng vẫn ra được đấy cụ vấn đề là chấp nhận được chi phí hay không thôi 😂

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Vậy là mấy mấy ngày từ đây đến 2/9 và mất bao nhiêu ngày trước đó, hao tổn bao nhiêu thứ. Vậy là từ 2/9 mới bắt tay vào và tiếp tục giãn cách thêm 2 tuần nữa, dân oải phết rồi đó cụ.
Chả còn cách nào khác ! Không lock thì mất kiểm soát ngay. SG chịu được thì HN chịu tốt !

sassp

Xe đạp
Không thế đc đâu cụ ơi, các thế lực thù địch luôn lẩn khuất đâu đây, giơ gậy lên trước với dân là lại lọt bẫy, cắt ghép clip, lu loa lên ngay. Nhìn muốn tẩn luôn lắm nhưng các cán bộ tỉnh táo đấy, luôn trên tinh thần cầu thị, nói cho dân tin, tuyên truyền cho dân hiểu, không hiểu được thì bế về trụ sở giải thích thêm.
Bế về trụ sở, vớ vẩn kiểu gì chẳng ăn tẩn.
ngoài đường thì mày mày tao tao, về trụ sở lại em em cán bộ cán bộ ngay cụ nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng