[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

The Tank

Xe điện
Thằng nào mua bán vỏ bình bắt lên Phường, phạt nặng luôn,
Bán thì chắc hơi quá. Vì tầm này bán khó.
Người nguy kịch đã mất (hoặc đi viện), nhưng nhà vẫn còn F0 nên họ giữ lại phòng hờ!
(Đội ATM chắc phải có phương án nào đó như ký cam kết hoặc lúc cấp thì thông qua cq địa phương…).

X.Gáo

Xe máy

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Người nhà em ở quê cũng sốt ruột lắm đây cụ ơi. Chỉ biết gọi hỏi thăm các cụ, các cụ thì là nhà giáo cũ nên cẩn thận lắm, phòng ngừa ko thiếu chỗ nào. Nhưng lo vẫn lo cụ ah.
Người lao động HCM, HN về toàn phường ba vạ vô ý thức, mà Nghệ An là nạn nhân rõ nhất cho đợt di tản vừa rồi.
Hàng xóm em cũng khoe. Anh em nhắc nhở thì bảo tiêm vx rồi nên k lo. Chán.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Bố mẹ em nhiều tuổi, phường cũng tự đăng ký vaccine cho từ lâu mà đến giờ chưa được tiêm. Em thấy hiện tại ưu tiên nhóm đi làm là chính. Em được tiêm vaccine rồi nhưng chém mồm lỡ đi ra ngoài dính con covid về lại lây cho người nhà thì lại tội bố mẹ. Các bác nghĩ sao về vấn đề này ạ?
VX hiện nay chủ yếu phân bổ theo đường cơ quan, doanh nghiệp. Đường địa phương thì ít hơn và dồn vào lực lượng chống dịch (ub, y tế, dân phòng, cb TDP,)

TrongHN

Xe tải
Cứ thế này thì muôn đời k hết dịch.
Sáng em ra ngõ mua thức ăn mà thấy thế này đây:

Chán.
Đề nghị cccm mạnh dạn chụp ảnh và gọi 1022 - nhấn 4 ạ.
Hà Nội - Tổng đài 1022 tập trung tiếp nhận, giải đáp các kiến nghị, phản ánh và tư vấn liên quan đến phòng, chống Covid-19.
Tổng đài 1022
bắt đầu hoạt động chính thức từ ngày 19/8/2021, với 4 nhánh:
  • Nhánh 1 (bấm phím 1): Kết nối đến Trung tâm Cấp cứu 115.
  • Nhánh 2 (bấm phím 2): Kết nối đến Trung tâm Kiểm soát bệnh tật (CDC) Hà Nội.
  • Nhánh 3 (bấm phím 3): Kết nối đến Mạng lưới thầy thuốc đồng hành.
  • Nhánh 4 (bấm phím 4): Kết nối đến Sở TT&TT để phản ánh về vi phạm phòng, chống dịch Covid-19.
Trong đó, khi lựa chọn Nhánh 3 kết nối đến Mạng lưới thầy thuốc đồng hành, người dân sẽ được hỗ trợ tư vấn chăm sóc sức khỏe trực tuyến liên quan đến dịch bệnh Covid-19, đặc biệt là người mắc Covid-19.

uman

Xe tăng
Bố mẹ em nhiều tuổi, phường cũng tự đăng ký vaccine cho từ lâu mà đến giờ chưa được tiêm. Em thấy hiện tại ưu tiên nhóm đi làm là chính. Em được tiêm vaccine rồi nhưng chém mồm lỡ đi ra ngoài dính con covid về lại lây cho người nhà thì lại tội bố mẹ. Các bác nghĩ sao về vấn đề này ạ?
Cái giá đang phải trả là tỷ lệ tử vong/số ca nhiễm của ta đã cao lên nhiều so với mức trung bình rồi đó, và hệ thống y tế, phụ trợ đang thở ra đằng tai ở các điểm nóng, cụ! Em viết thế có cụ lại vào bảo là tại chưa tính hết, phát hiện hết số ca nhiễm cho mà xem. :(

Chỉnh sửa cuối:

Khongdanhvong

Xe điện
Em ở Vinh nên vaccine chắc chờ còn lâu bác ạ :D . Vinh được cái đợt này cũng đang làm chặt nên hi vọng sớm khống chế được. Em còn thấy 1 hiện tượng nữa là những người đã tiêm vaccine tỏ ra chủ quan, khệnh khạng khi không đeo khẩu trang. Mả cha tụi nó chứ nó tiêm rồi nó không chết mà nó lây cho người chưa tiêm x-(
Tiêm cho người khỏe, triệu chứng càng nhẹ hoặc không triệu chứng, lại chủ quan khiến lây lan nhiều hơn, cuối cùng những người yếu bị gạt ra không được tiêm sẽ chịu hậu quả nặng nề.

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Tỉnh nào an toàn mà hàng quán đóng cửa thế Cụ ? nói thế thôi chứ mệt mỏi lắm em đi làm nhưng ngày nào cũng 4 lần xuống xe xuất trình giấy tờ đo thân nhiệt . mệt lắm
Mời cụ về chỗ em đang náu. Dịch bệnh khổ thật.
Đã xuất hiện f0 trong cộng đồng. Mai em nghỉ việc ở ẩn cho an toàn

tasx

Xe tăng
Cụ nói em buồn. Đang nằm im ở 1 tỉnh an toàn gần 2 tháng rồi. Em một em 4 bánh và trong thẻ hơn 100 triệu nhưng hàng quán bị đóng cửa. Em sẽ chờ ngày hà nội cho về thì về. Không vượt rào. Dịch bệnh có tiền không sướng
Không có việc gì quan trọng thì ở "tỉnh an toàn" hơn ở HN giờ này Cụ ạ. Giờ này mà HN cho đi GĐ em cũng xin đi. Làm việc, học hành thì online hết rồi. HN chống dịch kiểu này thì lai rai, chẳng biết bao giờ mới kết thúc ... chả thấy điếm đến đâu, hết giai đoạn vàng, kim cương, rồi sẽ titan, đất hiếm ... Tụi nhỏ không nhốt mãi trong 4 bức tường được. Tiền thì ở HN giờ còn khó tiêu hơn =))

volvo.XC90

Xe tăng
Không có việc gì quan trọng thì ở "tỉnh an toàn" hơn ở HN giờ này Cụ ạ. Giờ này mà HN cho đi GĐ em cũng xin đi. Làm việc, học hành thì online hết rồi. HN chống dịch kiểu này thì lai rai, chẳng biết bao giờ mới kết thúc ... chả thấy điếm đến đâu, hết giai đoạn vàng, kim cương, rồi sẽ titan, đất hiếm ... Tụi nhỏ không nhốt mãi trong 4 bức tường được. Tiền thì ở HN giờ còn khó tiêu hơn =))
Đúng thật, các tỉnh họ khoá chặt mạnh mẽ từ đầu như kiểu Thái Bình giờ các cháu tung tăng cắp sách đến trường cuộc sống đời thường thật đáng yêu

TrongHN

Xe tải
Ôi! Em sốc thực sự :(
Lúc sắp chết kêu khóc người ta mang bình ô xy đến giúp đỡ, giờ giở trò mất dạy.
Nhìn bề ngoài nhà cửa, mặt mũi cũng đàng hoàng, mà cư xử thua con vật cụ nhỉ. Lũ này cứ phải đưa cả số nhà, nơi ở để dân tình cùng tẩy chay, phỉ nhổ và người người tránh xa, để không phải bị lại cảnh làm ơn mắc oán, khốn kiếp, bạn này là nữ lành, gặp bạn nam dữ tính chắc táng cho vài phát. Thấy thương bạn đi đòi bình ôxy quá.

vandatAT

Xe container
Nhìn bề ngoài nhà cửa, mặt mũi cũng đàng hoàng, mà cư xử thua con vật cụ nhỉ. Lũ này cứ phải đưa cả số nhà, nơi ở để dân tình cùng tẩy chay, phỉ nhổ và người người tránh xa, để không phải bị lại cảnh làm ơn mắc oán, khốn kiếp, bạn này là nữ lành, gặp bạn nam dữ tính chắc táng cho vài phát. Thấy thương bạn đi đòi bình ôxy quá.
Thằng đấy phải mấy người khống chế lại, xong nếu là em em đá cho nát 2 hòn da'.i luôn. Vả cho đi mấy cái răng nữa.
Ko bằng con thú.

bentley8

Xe điện
Thanh Xuân có nhiều tập thể cũ lụp sụp, ẩm thấp dễ lây, sao mấy phường này ko đc ưu tiên vaccine nhỉ.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Xxx đâu. Đến cưỡng chế. Nhẹ thì phạt tiền, nặng thì tội chiếm đoạt tài sản. Làm 1 lần cho đàng hoàng coi

poiuy

Xe ba gác
Em kể cụ nghe.
Cách nay khoảng 2 tuần, em có lượn qua điểm tiêm của phường để xem ntn, thấy lộn xộn và các bạn ấy trang bị nóng nực quá nên em phát tâm định ủng hộ ít trang bị. Rút máy ra gọi cho cô trưởng trạm y tế vừa "alo" chưa kịp nói gì đã nhận được 1 tràng quát lên "tôi đang bận lắm nhé, không rảnh nghe đt nhé" rồi cúp máy. Nó còn không thèm quan tâm xem ai gọi và nói gì luôn.

May mà em tiêm 2 mũi khá lâu rồi chứ không chả biết em có kiềm chế nổi với cái vụ tiêm vc của phường này không nữa.
Phản ứng như vậy chưa nói lên điều gì. Biết đâu họ bị nhờ vả tiêm nhiều quá nên mới có phản ứng như vậy. Lại đúng lúc đang khó khăn công việc.

poiuy

Xe ba gác
Chỗ cụ còn được thông báo chứ chỗ em không thông báo gì ạ, lấy mẫu xong thôi, cũng biết là âm thì không có gì xảy ra nhưng vẫn sốt ruột. Gỡ phong tỏa 3 ngày sau mới xét nghiệm lại. Đã tránh không tiếp xúc nên không dám chạy ra hỏi.
Chả bù cho chỗ em, bên xét nghiệm là Medlatec, 2 ngày sau nó gửi luôn tin nhắn cho mình. Y như khi mình đi làm dịch vụ xét nghiệm tại chỗ họ vậy.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Các cụ khỏi bức xúc làm gì. Sau 2/9 sẽ có sự thay đổi rất mạnh mẽ. Ban chỉ đạo đã lên kế hoạch rồi !
Từ giờ đến lúc đấy hầu như giữ nguyên hiện trạng để sắp xếp lực lượng thôi ;))

son010593

Đi bộ
Đà nẵng:

# Chia 3 vùng
- Đỏ: cách ly tuyệt đối 14 ngày
- Vàng: áp dụng điều 2 QĐ 2860 ngày 25/8/2021 của UB
- Xanh: áp dụng CT 05 ngày 30/7/2021

# 8h ngày 26/8 - 5/9:
- Siêu thị, trung tâm thương mại, cty thương mại đầu mối: được bố trí 100% nhân sự làm việc;
- Công sở nhà nước: tối đa 10% nhân sự làm việc (trừ lực lượng phòng chống dịch); vẫn 3 tại chỗ (làm, ăn, nghỉ tại chỗ). Nếu có thay ca đổi người, đổi từ 7h-9h ngày 26/8.
- Nhà máy, cơ sở sản xuất: 30% nhân sự làm việc; tiếp tục 3 tại chỗ; Nếu có thay ca đổi người, đổi từ 5h-9h ngày 26/8.
- Cơ quan, doanh nghiệp dừng hoạt động theo QĐ 2860 ngày 25/8/2021 của UB: tối đa 03 người/đơn vị để xử lý việc hành chính, tài chính.
- Công trình xây dựng trọng điểm hoạt động.
- Shipper: hoat động 6h-20h hàng ngày; đã được tiêm 1 mũi, xét nghiệm PCR 3 ngày/lần

# Y tế: tiếp tục xét nghiệm; hướng dẫn phòng chống dịch.

# Công thương: đảm bảo cung ứng thực phẩm; cugn cấp danh sách công ty, shipper cho CA để cấp Thẻ nhận diện

# Công an: tuần tra lưu động, xử lý các ca vi phạm; cấp Thẻ nhận diện tham gia giao thông.

‼ Tất cả các biện pháp, quy định về phòng chống dịch đều phải tuân thủ theo các quy định hiện hành.
Cảm ơn Cụ đã chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng