[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Black Rexton

Xe tải
Thấy thông báo làm âm hết thôi cụ. Em đi xn lộm nhộm lắm, chả có ai quản lý.
Có bác già đằng sau cứ giục em đứng sát vào, tiến lên đi. Em cay em quay lại em nói cho
Đây là lý do tại sao em hỏi. Em đang nghĩ Y tế phường này có vấn đề từ việc tiêm vc đến việc tổ chức xn. Không minh bạch.
Vc thì rất nhiều người đi tiêm bị đuổi về vì đủ các lý do khác nhau nhưng có hiện tượng người ở nơi khác đến tiêm được. Em có bằng chứng nhưng hơi yếu, đang tìm thêm

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Này lại ngót trăm cả rồi, chán nhỉ. Hơn tháng nay em nằm nhà không lương ,không mò ra đường theo ông CT 16, vậy mà thằng grapber ô tô nhà bên nó vẫn nổ khách đều, khi em đang gõ phím đây cũng là lúc nó vừa nổ một cuốc , nghe nó vội vàng vừa ăn cơm vừa nhắn khách a cho em 20 phút nữa e có mặt, mà chỗ e có cổng làng chốt ks rất chặt, éo hiểu ngày nào nó cũng đi qua đc mới tài, đội này nó là trung chuyển covid, sợ hơn đội shipper nhiều vì cùng ngồi vs nhau trên xe kín. Người chống, kẻ chạy kiểu này chắc sang năm .

bianghean

Đi bộ
Thì hạn chế ra ngoài nhiều nhất có thể thôi cụ.
Đợi 1 2 tháng nữa chắc vắc xin về tiêm đủ phủ sóng HN và HCM
Em ở Vinh nên vaccine chắc chờ còn lâu bác ạ :D . Vinh được cái đợt này cũng đang làm chặt nên hi vọng sớm khống chế được. Em còn thấy 1 hiện tượng nữa là những người đã tiêm vaccine tỏ ra chủ quan, khệnh khạng khi không đeo khẩu trang. Mả cha tụi nó chứ nó tiêm rồi nó không chết mà nó lây cho người chưa tiêm x-(

Black Rexton

Xe tải
Họ mệt quá đấy cụ, trước đó chắc cũng nghe nhiều cuộc điện thoại làm phiền nên mới vậy. Cụ thông cảm cho họ đi

Nếu cụ vẫn còn lòng nhiệt huyết thì nên đến và tặng tận tay
Em vẫn làm mà cụ. Mới hôm qua đây:

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Em ở Vinh nên vaccine chắc chờ còn lâu bác ạ :D . Vinh được cái đợt này cũng đang làm chặt nên hi vọng sớm khống chế được. Em còn thấy 1 hiện tượng nữa là những người đã tiêm vaccine tỏ ra chủ quan, khệnh khạng khi không đeo khẩu trang. Mả cha tụi nó chứ nó tiêm rồi nó không chết mà nó lây cho người chưa tiêm x-(
Người nhà em ở quê cũng sốt ruột lắm đây cụ ơi. Chỉ biết gọi hỏi thăm các cụ, các cụ thì là nhà giáo cũ nên cẩn thận lắm, phòng ngừa ko thiếu chỗ nào. Nhưng lo vẫn lo cụ ah.
Người lao động HCM, HN về toàn phường ba vạ vô ý thức, mà Nghệ An là nạn nhân rõ nhất cho đợt di tản vừa rồi.

Nhạc

Xe container
Bố mẹ em nhiều tuổi, phường cũng tự đăng ký vaccine cho từ lâu mà đến giờ chưa được tiêm. Em thấy hiện tại ưu tiên nhóm đi làm là chính. Em được tiêm vaccine rồi nhưng chém mồm lỡ đi ra ngoài dính con covid về lại lây cho người nhà thì lại tội bố mẹ. Các bác nghĩ sao về vấn đề này ạ?
Người già hoặc tiêm hoặc cho đi sơ tán, tản cư lên núi ạ.

T91

Xe container
Nghe cái từ khệnh khạng của cụ mà cay

DIT

Xe điện
Dạo 1 vòng diễn đàn thì thấy trí khôn của ta đây ở sg nhiều quá. Không chịu hợp tác, trốn tranh xét nghiệm, chích vaccin ,chỉ chích vaccin mẽo ... Kiểu này thì tới giờ vẫn toang là điều bình thường, kiểu này sg nên lock riêng, kệ đi.

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Phường em căng quá

Đúng phường mật độ kinh khủng mới khổ :( Hy vọng qua đại dịch sớm :(( phọt phát gần trăm ca hnay nghe buốt quá.
:( E chờ tt cấm shiper, cấm giấy đi đường tự cấp............... x-(

nguyengtngoc

Xe hơi
Em cảm thấy HN cứ loay hoay bắt cóc bỏ đĩa ... đồng ý là chưa có vắc xin cho đủ thì việc Zero F0 là vô nghĩa. Tuy nhiên, không hẳn là không làm được tốt hơn. Xanh Đỏ chả có tác dụng gì chỉ tốn công tốn của nếu không có ranh giới, 1 ông vùng đỏ chạy lông bông sang vùng xanh vẫy vùng, mọi việc lại làm lại từ đầu, rồi lại làm lại, lai rai vô định ... người tuân thủ thì cứ mòn mỏi và bị bào mòn niềm tin ... chết dần vì không lao động, sản xuất.
Theo em chỗ nào đỏ, kể cả cấp quận, nên lock vào như phong tỏa, như TPHCM. Các quận khác đã đạt xanh nới xuống 15 cho dân thở ... thế thì xanh đỏ nó mới có ý nghĩa ... Đưa quân đội vào nếu cần để đảm bảo đã làm là phải chặt.
👍👍👍 đúng ý iem :))

thaihana

Xe điện
Tư vấn chuẩn bị thuốc tại nhà ứng phó Covid-19
Bác sĩ Trần Thị Hải Ninh, Trưởng khoa Nội tổng hợp, Bệnh viện Bệnh Nhiệt đới Trung ương, tư vấn về chuẩn bị và cách sử dụng thuốc tại nhà khi mắc Covid-19.

Ben BMS

Xe buýt
Nhiều người cứ nghĩ Hn làm chặt sớm sẽ cái thiện được tình hình, nhưng hơn 1 tháng rồi lại trở về con số trên dưới 100 ca, thực sự rất nản! Chừng nào còn để đội bán online bán dc thời trang, mĩ phẫm vs mấy đồ ko thiết yếu thì còn khó kiểm soát!
Em đang có mấy món dang dở nhưng đành đắp chiếu chấp nhận mất tiền, tuân thủ tuyệt đối, từ ngày HN chưa áp 16 đã ở nhà rồi, giờ đến mua thực phẩm cũng tuần 1 lần, chỉ mong sao cho dịch ổn để còn tính kế kiếm cơm. Nhưng…..

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Căng Cụ nhỉ Em dự là qua 6/9 chưa chắc đã hết giãn cách theo CT 16 đâu
Cụ nói em buồn. Đang nằm im ở 1 tỉnh an toàn gần 2 tháng rồi. Em một em 4 bánh và trong thẻ hơn 100 triệu nhưng hàng quán bị đóng cửa. Em sẽ chờ ngày hà nội cho về thì về. Không vượt rào. Dịch bệnh có tiền không sướng

lucthithang

Xe tăng
Nhiều người cứ nghĩ Hn làm chặt sớm sẽ cái thiện được tình hình, nhưng hơn 1 tháng rồi lại trở về con số trên dưới 100 ca, thực sự rất nản! Chừng nào còn để đội bán online bán dc thời trang, mĩ phẫm vs mấy đồ ko thiết yếu thì còn khó kiểm soát!
Chuẩn cụ ơi,e cũng buôn bán mà dừng nghỉ cả gàn 2 tháng nay rồi, mà đường ngày nào cũng thấy lên báo đông như vậy, e nghĩ có đến 40-50% trong số đó là luồn lách luật, ra đường k cần thiết muốn kiểm chứng cccm cứ vào.mấy group ship trên fb, hội nhóm vẫn bán lẩu, quần áo, các thể loại phở phiếc ship tận nhà, ròi còn cả kiểu nhóm thông báo ở đâu có chốt để tránh nữa cơ

darthvader

Xe điện
Dịch bệnh mới thấy trên cao và dưới cơ sở cứ thỉnh thoảng không khớp thế nào ấy nhỉ.. em đã phát biểu là lúc khẩn cấp phải quân phiệt ... tất cả TW quyết địa phương chỉ có thi hành thôi, cãi thì đứng sang 1 bên thay người khác , thế mới được...

trinhhunghb

Xe lăn
Cụ nói em buồn. Đang nằm im ở 1 tỉnh an toàn gần 2 tháng rồi. Em một em 4 bánh và trong thẻ hơn 100 triệu nhưng hàng quán bị đóng cửa. Em sẽ chờ ngày hà nội cho về thì về. Không vượt rào. Dịch bệnh có tiền không sướng
Tỉnh nào an toàn mà hàng quán đóng cửa thế Cụ ? nói thế thôi chứ mệt mỏi lắm em đi làm nhưng ngày nào cũng 4 lần xuống xe xuất trình giấy tờ đo thân nhiệt . mệt lắm

Trạng thái
Thớt đang đóng