[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

TKK

Xe tăng
HN nên tham khảo kinh nghiệm của Hải Phòng.

trinhhunghb

Xe lăn
Đừng mong về được 0 ca như trước với biến chủng Delta này cụ ơi. Theo em nếu tới 6/9 không còn các ca cộng đồng sẽ về lại ct 15. Nếu vẫn nhiều ca cộng đồng sẽ thêm 1 tuần nữa, rồi cũng về ct 15. Trong lúc đó tăng cường tiêm vaccine và xây dựng kịch bản sống chung với đại dịch như ở các nước trên thế giới.
Thực tế không thể phong toả quá lâu sẽ gây đứt gãy chuỗi sx, thất nghiệp sẽ gây ra suy thoái kt và băt ổn xh.
Mong là đến 6/9 hết các ca trong cộng đồng rồi về ct 15 cụ nhỉ

vnposh

Xe điện
Phải như mấy chú ksqs. Em xem clip này cứ ngồi cười mãi, có chú tró cũng nhảy vào hôi =))

Gúc cụm từ "chống đối" ra 238 triệu kết quả trong 8/10 giây.

haivanphe

Xe container
Thấy thông báo làm âm hết thôi cụ. Em đi xn lộm nhộm lắm, chả có ai quản lý.
Có bác già đằng sau cứ giục em đứng sát vào, tiến lên đi. Em cay em quay lại em nói cho
Làm thế này thì nguy cơ vô cùng cao.

Chỗ chung cư của em phân theo tầng, hết tầng này thì tầng khác sẽ được lễ tân và bảo vệ gõ cửa mời xuống, có kết hợp với phát loa ở Hành lang. Tuy nhiên, dân trí lại chán vì đã phục vụ tận răng mà chỉ lấy được hơn 50% số lượng mẫu cần thiết, tòa người lấy lí do đi làm, đi họp đột xuất nên ko xuống lấy, chính vì vậy vụ xét nghiệm rộng này hiệu quả lại không cao, có khi còn bị tác dụng ngược khi toàn bộ kết quả âm sinh ra tâm lý chủ quan.

Phỗng new

Xe điện
Giống chỗ em, cũng phân theo tầng, mỗi nhà 1 người. Test mẫu gộp RT PCR.
Nhiều nhà ko xuống test. Rút cục có nhà test mấy người. Phí mẫu mà lại ko chính xác.
Làm thế này thì nguy cơ vô cùng cao.

Chỗ chung cư của em phân theo tầng, hết tầng này thì tầng khác sẽ được lễ tân và bảo vệ gõ cửa mời xuống, có kết hợp với phát loa ở Hành lang. Tuy nhiên, dân trí lại chán vì đã phục vụ tận răng mà chỉ lấy được hơn 50% số lượng mẫu cần thiết, tòa người lấy lí do đi làm, đi họp đột xuất nên ko xuống lấy, chính vì vậy vụ xét nghiệm rộng này hiệu quả lại không cao, có khi còn bị tác dụng ngược khi toàn bộ kết quả âm sinh ra tâm lý chủ quan.

xemay_oto89

Xe điện

Belat Missan

Xe điện
Giống chỗ em, cũng phân theo tầng, mỗi nhà 1 người. Test mẫu gộp RT PCR.
Nhiều nhà ko xuống test. Rút cục có nhà test mấy người. Phí mẫu mà lại ko chính xác.
Nhà e thì 3 ngày test lần, kết quả khéo ổn hơn vì mất xiền và có giấy tờ hẳn hoi.
Báo tổ trưởng cắt suất, tránh tụ tập đông cho an toàn.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đây mới là cách tiếp cận đúng về dịch bệnh và kinh tế. Làm gì có hàng hóa thiết yếu và không thiết yếu, tất cả liên quan mật thiết đến nhau...

sea2000

Xe đạp
Đừng mong về được 0 ca như trước với biến chủng Delta này cụ ơi. Theo em nếu tới 6/9 không còn các ca cộng đồng sẽ về lại ct 15. Nếu vẫn nhiều ca cộng đồng sẽ thêm 1 tuần nữa, rồi cũng về ct 15. Trong lúc đó tăng cường tiêm vaccine và xây dựng kịch bản sống chung với đại dịch như ở các nước trên thế giới.
Thực tế không thể phong toả quá lâu sẽ gây đứt gãy chuỗi sx, thất nghiệp sẽ gây ra suy thoái kt và băt ổn xh.
Khi chưa có đủ vacxin và tiêm thì bắt buộc phải phong tỏa, bằng không sẽ đánh đổi lấy lớp người già

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Đây mới là cách tiếp cận đúng về dịch bệnh và kinh tế. Làm gì có hàng hóa thiết yếu và không thiết yếu, tất cả liên quan mật thiết đến nhau...
Tối qua lều báo viết vội, còn ghi "Ba trưởng", nội dung một số chỗ sai chính tả, chắc nay sửa lại :)) Cơ mà lần này anhThể anh ấy phán chuẩn, trừ hàng quốc cấm, cái j cũng thiết yếu cả.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tối qua lều báo viết vội, còn ghi "Ba trưởng", nội dung một số chỗ sai chính tả, chắc nay sửa lại :)) Cơ mà lần này anhThể anh ấy phán chuẩn, trừ hàng quốc cấm, cái j cũng thiết yếu cả.
View attachment 6465373
Ngay từ đầu có cách tiếp cận như thế này thì vừa giữ được kinh tế, vừa dễ kiểm soát được dịch bệnh cụ ạ.
Các đối tượng ưu tiên tiêm chủng sẽ thay đổi rất nhiều. Y như trong bóng đá, phòng thủ quá nhiều không tốt, gặp đội mạnh nó ép sân trước sau cũng thủng lưới.

Aids

Xe điện
Vẫn có một số mặt hàng không thiết yếu ví dụ như ruọu, bia, hoa

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Hà Nội may chưa thêm ổ nào từ chiều qua. Hy vọng khoanh sớm được khu TXT thì đỡ mệt

wacwac

Xe buýt
Hàng hoá thực ra đâu có vấn đề gì đâu các cụ. Dở nhất là đội lái, phụ xe phòng dịch cực ẩu, chưa kể ngoài vc hàng còn lách luật chở người vào. Một ca lọt mà bùng dịch, cả tỉnh thiệt hại nghìn tỉ.

Trước có chế độ vào tỉnh trả hàng ngay ko tiếp xúc, rồi quay đầu, nhưng có vẻ khó áp dụng vì dân mình khôn lỏi, ko tuân thủ nên phải bỏ.

Trạng thái
Thớt đang đóng