[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

ATTILA

Xe điện
đến ạ các cụ, dân giữa vùng dịch tâm lý còn thỏa mái hơn các cụ trên này. cụ nào cũng khôn, cũng giỏi, toàn trên cơ ********. sao các cụ ko thỏa mái mà tận hưởng cuộc sống đi
Tôi thấy nhiều thành phần cay cú vì VIÊT NAM ta chống dịch các lần trước tốt quá mà họ lại đang ở tư bổn nên ghen ghét thôi. Giờ thì cố gắng phải kiếm cho ra vài lý do để đổ lỗi cho ng dân hay chính quyền hoặc ít nhất thấy thiệt hại chúng mới hài lòng. Bác cứ để ý mà xem

Mr. Milk

Xe máy
đến ạ các cụ, dân giữa vùng dịch tâm lý còn thỏa mái hơn các cụ trên này. cụ nào cũng khôn, cũng giỏi, toàn trên cơ ********. sao các cụ ko thỏa mái mà tận hưởng cuộc sống đi
Ha ha, cụ suy nghĩ thật tích cực, thêm liều thuốc tâm lý tốt, cũng là tốt... cảm ơn cụ!
Nhưng em thuộc loại dát chết, nhà lại đủ cả người già và trẻ em, thôi thì cứ chắc cú, an toàn là bạn cụ ạ.
Cụ ở mắt bão, cho bọn em vài kiểu ảnh, thêm chút tình hình trỏng, cho nó thuyết phục cũng như thêm hiểu biết hầy?

Dungha

Xe điện
lock hết rồi cụ, thôn nào nhiều cn mà nguy cơ cao thì bắt đóng cửa hết, có đội thanh niên tình nguyện hàng ngày đi phát lương thực tận cửa, còn khu nào ít cn thì các chủ phòng trọ kê khai và hàng ngày lên nhà văn hóa lấy lương thực theo xuất về cho cn. chủ phòng trọ phải chịu trách nhiệm ko cho cn ra ngoài
Thế này thì chết. Chủ phòng trọ chả có thẩm quyền hay cái gì trong tay mà quản lý được công nhân. Mà ý thức công nhân không cao lắm.

tuyetchinh29

Xe buýt
Thế này thì chết. Chủ phòng trọ chả có thẩm quyền hay cái gì trong tay mà quản lý được công nhân. Mà ý thức công nhân không cao lắm.
Cũng đã có nhiều cảnh sát cơ động về hỗ trợ chống dịch rồi mà cụ, chắc cũng phải ổn.

TONGIA

Xe lừa
Kính xin Mấy AEs hạn chế thả các còm có tính chính trị, tuyên truyền, PR vào đây.
Để cho việc theo dõi dịch bệnh rất nghiêm túc của các cụ đây không bị rối, bị nhầm lẵn thông tin, bị loãng...

Chỉnh sửa cuối:

minh0075

Xe điện
Theo bài báo này, thì 1 bạn nhân viên ĐSQ VN tại Ấn lần 1 đã nhiễm, lần này lại nhiễm và nặng hơn.
Vậy là biến chủng mới này khá nguy hiêm.

jazzzzz

Xe lăn
Khai báo y tế để đếm số người có triệu chứng trong 1 khu vực nha bác. 6400 công nhân hosiden bình thường trung bình 30 người ho sốt/ngày (vd vậy). Đột nhiên tuần này tăng lên 50, tuần sau lên 70 là biết có chuyện lớn.

Cần khai báo điện tử. Bác thử mở app ncovi lên bấm 1 lần mà xem, nó nhanh còn hơn đào Pi, mỗi người mất không tới 10s, tại sao không làm?

Tui chính là đề xuất làm ra 1 hệ thống kết nối sẵn với máy của công nhân. Họ chỉ cần bấm là biết công nhân phân xưởng nào, không cần quét mã gì ráo, nhất là dẹp ba cái khai báo giấy đi, ai rảnh đâu mà coi.
Nhưng nếu chọn “không” hết thì hoà.

elevonic

Xe lăn

Thứ trưởng Nguyễn Trường Sơn toàn quyền 'điều quân' mọi nơi hỗ trợ Bắc Giang chống dịch

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Theo bài báo này, thì 1 bạn nhân viên ĐSQ VN tại Ấn lần 1 đã nhiễm, lần này lại nhiễm và nặng hơn.
Vậy là biến chủng mới này khá nguy hiêm.

Bác Châu này em gặp mấy lần mà ko ngờ viết văn như tiểu thuyết vậy.
Virus đợt này kinh khủng thật.

QMintech

Xe tăng
Cứ xác định công ty SJ tech& Hóiden mắc hết đi, đến giám đốc người Hàn Hosiden còn mắc mà. Việc chúng ta bây giờ là ủng hộ BG bằng nhiều cách…

khicon

Xe buýt
Kính xin Mấy AEs hạn chế thả các còm có tính chính trị, tuyên truyền, PR vào đây.
Để cho việc theo dõi dịch bệnh rất nghiêm túc của các cụ đây không bị rối, bị nhầm lẵn thông tin, bị loãng...
Cụ làm ko đúng tinh thần chống dịch như chống địch roài, thằng nào vớ vỉn chém ngay, sao phải kính (đừng chém e) 😀

3077

Xe container

Thứ trưởng Nguyễn Trường Sơn toàn quyền 'điều quân' mọi nơi hỗ trợ Bắc Giang chống dịch
Có thượng phương bảo kiếm rồi, mãi đội chuyên môn mới có toàn quyền. Hi vọng xử lý đẹp

ATTILA

Xe điện
Qua 3 đợt dịch mà bác vẫn ngây ngô thế? Ko chấp hành mà làm lây lan bị phát hiện thì xử lý hình sự. Camera là dân và ai muốn chơi ngu lấy số thì cứ việc.

hauyenhd

Xe container
Theo cụ còn cách nào tốt hơn, đừng nói bế CN đi cách ly tập chung từng đó con người chỗ nào chứa nổi.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Tự dưng lại có cái đề xuất không công bố lịch trình và danh tính F0.
Em nghi là Covid đã ghé thăm tầng lớp VVIP hoặc lãnh-đạo.... nên mới có đề xuất này.
chắc bị human rights khều or trong đám f1 f1có thành phần nhạy cảm nên iq cao rào đón trước.

Kiabuoisang

Xe container
Sáng nay nghe vẫn còn khoảng 50K mẫu nguy cơ cao chưa xét nghiệm xong. Thiết nghĩ đã lấy mẫu rồi thì chỉ đơn giản là điều phối bố trí vài chuyến xe chở chia cho các tỉnh chạy xét nghiệm giúp ví dụ như HN, Hưng Yên, Hải Dương, Thái Nguyên, Quảng Ninh, Hải Phòng,.... thì chỉ cẩn 6-12h là có kết quả toàn bộ; BG quá tải chạy xét nghiệm thì lý do gì không chuyển cho các tỉnh khác làm hộ, tỉnh nào chả có máy.
BG tập trung lấy mẫu và việc chạy kết quả nên chuyển về các tỉnh làm giúp,....đơn giản mà.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay nghe vẫn còn khoảng 50K mẫu nguy cơ cao chưa xét nghiệm xong. Thiết nghĩ đã lấy mẫu rồi thì chỉ đơn giản là điều phối bố trí vài chuyến xe chở chia cho các tỉnh chạy xét nghiệm giúp ví dụ như HN, Hưng Yên, Hải Dương, Thái Nguyên, Quảng Ninh, Hải Phòng,.... thì chỉ cẩn 6-12h là có kết quả toàn bộ; BG quá tải chạy xét nghiệm thì lý do gì không chuyển cho các tỉnh khác làm hộ, tình nào chả có máy.
BG tập trung lấy mẫu và việc chạy kết quả nên chuyển về các tỉnh làm giúp,....đơn giản mà.
chắc hôm nay mr trường sơn sẽ làm điều bác nói.

Trạng thái
Thớt đang đóng