[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

xeco111

Xe hơi
Vầng thỉnh thoảng cụ cập nhật ít thông tin. Chứ vào đây hóng tin mà cứ thấy “toang”, “sao không lockdown” ... mà chán
lock hết rồi cụ, thôn nào nhiều cn mà nguy cơ cao thì bắt đóng cửa hết, có đội thanh niên tình nguyện hàng ngày đi phát lương thực tận cửa, còn khu nào ít cn thì các chủ phòng trọ kê khai và hàng ngày lên nhà văn hóa lấy lương thực theo xuất về cho cn. chủ phòng trọ phải chịu trách nhiệm ko cho cn ra ngoài

pressf5

Xe buýt
lock hết rồi cụ, thôn nào nhiều cn mà nguy cơ cao thì bắt đóng cửa hết, có đội thanh niên tình nguyện hàng ngày đi phát lương thực tận cửa, còn khu nào ít cn thì các chủ phòng trọ kê khai và hàng ngày lên nhà văn hóa lấy lương thực theo xuất về cho cn. chủ phòng trọ phải chịu trách nhiệm ko cho cn ra ngoài
Mong BG nhanh vượt qua được đợt dịch này, em có cậu bạn cùng cty ở Yên Dũng BG thấy tin tưởng vào cách làm của chính quyền lắm.

xeco111

Xe hơi
Mong có nhiều nguồn tin từ tâm dịch như của cụ. Ngồi vòng ngoài suy đoán thì vô chừng quá ah.
họ phong tỏa hết rồi cụ, cứ 3 ngày đến một tuần lại xét nghiệm, thôn nào nhiều cn thì cấm toàn bộ ko ai dc ra khỏi nhà, có đội thanh niên mang lương thực đến tận cửa. bây jo chỉ đợi các ca phát và mang đi thôi. lên phải mất tuần nữa thì sẽ ổn

bubu08

Xe tăng
các cụ cứ bình tĩnh đi, e đang ở tâm của tâm dịch Bắc Giang đây. trong tuần này còn nhiều ca nữa, nhưng phong tỏa hết rồi ko lo lây ra ngoài đâu. theo e nhận định chỉ tuần nữa thôi là có con số để các cụ yên tâm!
Cụ Chủ tịch Bắc Giang 4-5 ngày trước đã đưa ra con số 3 ngàn ca, chiều nay ô Bộ trưởng Long cũng nhắc lại con số đó, có nghĩa là BG cũng phải thêm tầm 2k ca nữa. Con số đó thì quả là cao rùi, nhưng tình hình các cô cậu công nhân thì triệu chứng có đáng ngại không cụ? Nếu cứ như ở Hải Dương hồi Tết thì 86% là không có triệu chứng luôn.

moly

Xe điện
cái đáng lo ngại ở bắc giang là số lượng fo cao có thể dẫn đến số lượng nguy cơ nặng cũng cao.

xeco111

Xe hơi
Cụ Chủ tịch Bắc Giang 4-5 ngày trước đã đưa ra con số 3 ngàn ca, chiều nay ô Bộ trưởng Long cũng nhắc lại con số đó, có nghĩa là BG cũng phải thêm tầm 2k ca nữa. Con số đó thì quả là cao rùi, nhưng tình hình các cô cậu công nhân thì triệu chứng có đáng ngại không cụ? Nếu cứ như ở Hải Dương hồi Tết thì 86% là không có triệu chứng luôn.
triệu chứng gần như ko có cụ, chỉ xét nghiệm sàng lọc dần là hết thôi cụ. bây jo ko ai ra khỏi vùng dịch dc đâu cụ

Sazi

Xe điện
Covid có lây qua đường không khí hay qua giọt bắn. 5K vẫn hữu ích và lời khuyên tốt đối với chính mình

1. https://www.google.com/amp/s/amp.vietnamnet.vn/vn/suc-khoe/virus-lay-trong-khong-khi-ca-benh-o-viet-nam-cach-xa-10m-van-mac-covid-19-738173.html
2.

xeco111

Xe hơi
cái đáng lo ngại ở bắc giang là số lượng fo cao có thể dẫn đến số lượng nguy cơ nặng cũng cao.
Bắc Giang chủ yếu là cn trẻ khỏe lên cũng ko lo nắm đâu cụ, chỉ sợ khu nào mà bị ở ngoài khu dân cư nhiều người già thôi cụ

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Bắc Giang chủ yếu là cn trẻ khỏe lên cũng ko lo nắm đâu cụ, chỉ sợ khu nào mà bị ở ngoài khu dân cư nhiều người già thôi cụ
Hy vọng như thế! Quan trọng là bây giờ đừng lây ra khu dân cư nhiều,

Bắc Giang cố lên!

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
Nếu XN chậm thì sẽ có thể có không ít F1 đã phát bệnh (không triệu chứng) và tự khỏi ==>> số ca nhiễm được thống kê "đánh số" có thể ít hơn thực tế (trừ khi có XN máu tìm kháng thể)..?!:-/

triệu chứng gần như ko có cụ, chỉ xét nghiệm sàng lọc dần là hết thôi cụ. bây jo ko ai ra khỏi vùng dịch dc đâu cụ

pressf5

Xe buýt
doanh thu của nó chứ của Việt Nam đâu. năm 2019 FDI nộp ngân sách cao nhất là Honda cụ à
vâng em đang nói độ lớn của nó so với các doanh nghiệp hàng đầu VN, thì thấy nó ảnh hưởng thì VN sẽ ảnh hưởng, nhất là thời dịch giã giá trị xuất khẩu sẽ càng khó khăn.

kulv

Xe buýt
Ơ thế bộ trưởng bảo chỉ 55% không triệu chứng là bịa à? Hay cụ có số liệu chuẩn hơn của bộ trưởng?

Vì dân hay đấu tố, kỳ thị vùng dịch, nên người trong vùng dịch hay có tâm lý trấn an người ngoài. Kể chuyện hầu các cụ, hồi nổ ca đầu tiên ở HD em nghe phong thanh trước nửa ngày nên vào mấy nhóm fb của dân Chí Linh để hóng tin, có biến thì còn nhanh chân tẩu tán chứng cổ. Xong thấy mấy cụ xưng là người nhà của cô bé dương tính bên Nhật phao tin ầm lên là 'em nó xn lại âm tính rồi, mọi người yên tâm nhé', làm em yên chí hold chứng to die, hôm sau sml :D.

Mr. Milk

Xe máy
Có em gái sinh năm 83, nọ vừa mất, ko có bệnh nền gì, em đọc mà thêm hoảng. Hi vọng chỉ là tỷ lệ, chứ đọc và suy ngẫm là cũng rét rồi ạ.

lamhoangvan87

Xe container
Lập kế hoạch mở lại hoạt động khu cn.
Chúc quê em may mắn :(
Tâm lý công nhân đang sợ, liệu có đi làm không mà mở.
Thiếu người mà tuyển thêm thì tăng nguy cơ.

xeco111

Xe hơi
đến ạ các cụ, dân giữa vùng dịch tâm lý còn thỏa mái hơn các cụ trên này. cụ nào cũng khôn, cũng giỏi, toàn trên cơ lãnh đạo. sao các cụ ko thỏa mái mà tận hưởng cuộc sống đi

unknown01

Xe tải
đến ạ các cụ, dân giữa vùng dịch tâm lý còn thỏa mái hơn các cụ trên này. cụ nào cũng khôn, cũng giỏi, toàn trên cơ ********. sao các cụ ko thỏa mái mà tận hưởng cuộc sống đi
cũng y hệt dân Mỹ lúc đỉnh dịch thôi, tôi đang bên đó. Sau đó về và mấy tháng nay sang lại. Báo chí số liệu thì ghê rợn vậy chứ dân nó thấy vẫn mang khẩu trang đi mua sắm chơi bời bình thường.

NghiaRex

Xe điện
Cụ nào đêm hôm còn hóng không?

Trạng thái
Thớt đang đóng