[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

DVHNTV

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều ông cứ vật vã cái giấy đi đường nhỉ? Thế đã có cty nào ko thuộc hàng thiết yếu cấp giấy đi đường bị dính dịch chưa?

Tôi toàn thấy chính mấy cty thiết yếu thực phẩm, ship hàng, thuốc bị thôi. Chứng tỏ đi đường chả sao cả
Đúng vậy! Đi đường thì không thể nhiễm được. Cái chính là về nhà hoặc đến cơ quan lại túm 5 tụm 3; tụ tập chơi bài, chém gió thì mới bị lây nhau.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
E thấy tính chất nó khác xa lắm cụ à. Năm ngoái đợt dịch e vẫn thuộc đối tượng đi làm và ra đường thấy HN vắng lắm, gần như mọi người đều ở nhà nhưng năm nay thì khác cụ à.
Năm ngoái đúng sau tết, người HN về quê hết rồi làm gì có ai lên để mà đông :))

Escave

Xe buýt
Cụ nói "Quân đội ngồi chơi cũng lâu rồi" làm tôi giật mình - hình như rất lâu rồi cụ không xem tivi, báo chí, mạng xã hội về công tác chống dịch. Quân đội tham gia hỗ trợ chống dịch từ đầu rồi, các cơ sở cách ly tập trung đa số quân đội tham gia quản lý, tổ chức song hành với các bác sỹ cứu chữa.
Từ đầu 2020 đến nay thì nghành y tế, lực lượng vũ trang (CA, QĐ) là lực lượng tuyến đầu phòng chống dịch cũng hơn 1 năm rưỡi r, những lúc này nghành nào cũng vật vã nhưng e ví 3 lực lượng trên là hàng tiền đạo.

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
Đúng vậy! Đi đường thì không thể nhiễm được. Cái chính là về nhà hoặc đến cơ quan lại túm 5 tụm 3; tụ tập chơi bài, chém gió thì mới bị lây nhau.
Túm 5 tụm 3 sao ko thấy cty ko thiết yếu nào bị? Toàn bị ở mồm các ông ra :))

Lam__Phương

Xe điện
Công ty nào giờ vẫn duy trì trả lương cho nhân viên chơi bài chém gió thì e cũng bái phục ;))

congthuong

Xe điện
Khá quan ngại là hầu hết các chốt xanh thì người giữ chốt hầu như ngồi gần nhau và nói chuyện với nhau. Từ cán bộ dân phố tới các anh công an.

Hiếm khi ngồi cách xa > 2m

coquay

Xe container
E mất khá tiền cho viêc xn đợt tháng 5 để vào HL đấy, bây h còn nâng thêm mức nữa
công nhận tỉnh QN làm tốt thế, vậy các tỉnh khác ko học theo
H cứ tỉnh nào làm ở tỉnh đấy thôi bao h phủ đc vắc xin trên 70% thì hãy mở cửa lại
Quảng ninh làm mạnh thậyt..

kites1

Xe điện
Chở vợ con đi lòng vòng không tiếp xúc với ai trong lúc thành phố đang thực hiện chỉ thị 16. Trường hợp này ra đường không có mục đích gây hậu quả làm lây lan dịch bệnh vậy có nên truy tố không các cụ nhỉ
Đọc đến cái khoản " Chở vợ con đi lòng vòng", em buồn cười cho ý thức của gia đình nầy . Giống như Điếc không sợ súng hay Chưa thấy quan tài, chưa đổ lệ.

Vu_Gia

Xe đạp
Đọc đến cái khoản " Chở vợ con đi lòng vòng", em buồn cười cho ý thức của gia đình nầy . Giống như Điếc không sợ súng hay Chưa thấy quan tài, chưa đổ lệ.
Làm gì có đi lòng vòng, chắc chắn là đi mua sắm hay gặp gỡ ai đó. Có đứa điên nào lúc công an kiểm tra gắt gao giấy tờ lại mang vợ con đi lòng vòng không có việc gì thật sự cần thiết, mà chỉ đi ngắm phố đơn thuần

wildcat74

Xe điện
Năm ngoái em cũng đi làm, có hôm 10h sáng đỗ ngã 3 Nguyễn Chí Thanh- Huỳnh Thúc Kháng mà giật mình chả có ai. Năm nay mấy hôm đầu cũng đi làm thấy đông như hội. Mà dịch năm nay gắt hơn năm ngoái nhiều!

namdh8x

Xe điện
Năm ngoái em cũng đi làm, có hôm 10h sáng đỗ ngã 3 Nguyễn Chí Thanh- Huỳnh Thúc Kháng mà giật mình chả có ai. Năm nay mấy hôm đầu cũng đi làm thấy đông như hội. Mà dịch năm nay gắt hơn năm ngoái nhiều!
Năm nay đói hơn cụ ơi.

kites1

Xe điện
Làm gì có đi lòng vòng, chắc chắn là đi mua sắm hay gặp gỡ ai đó. Có đứa điên nào lúc công an kiểm tra gắt gao giấy tờ lại mang vợ con đi lòng vòng không có việc gì thật sự cần thiết, mà chỉ đi ngắm phố đơn thuần
Điên thì chưa chắc. Vô ý thức thì đầy cụ ạ

lai 4 fun

Xe tải
Điên thì chưa chắc. Vô ý thức thì đầy cụ ạ
Ôi đầy thể loại đấy đấy cụ ạ. Cứ tỏ ra khoái chí như kiểu mình khôn lừa được cả công an ý. Lôi vợ con đi để dễ bề xin xỏ vì chắc có trẻ con ko ai nỡ bắt phạt. Em nghĩ đơn giản là có 1 số loại người thích làm ngược lại để tỏ ra mình giỏi, cấm tao lại có cách để tao lách. Xung quanh em biết 1 số người như thế. Ức lắm luôn chả biết làm gì. Mình thì cố gắng họ cứ nhởn nhơ. Điên hết cả tiết.

kites1

Xe điện
Ôi đầy thể loại đấy đấy cụ ạ. Cứ tỏ ra khoái chí như kiểu mình khôn lừa được cả công an ý. Lôi vợ con đi để dễ bề xin xỏ vì chắc có trẻ con ko ai nỡ bắt phạt. Em nghĩ đơn giản là có 1 số loại người thích làm ngược lại để tỏ ra mình giỏi, cấm tao lại có cách để tao lách. Xung quanh em biết 1 số người như thế. Ức lắm luôn chả biết làm gì. Mình thì cố gắng họ cứ nhởn nhơ. Điên hết cả tiết.
Ở nơi đâu cũng có loại người nầy .Họ cho rằng mình khôn vặt, có thể lách luật lệ .Dù có bức xúc thật đấy, nhưng không thể dẹp hết được bọn người vô ý thức đâu cụ ơi. Để cho họ bị lây nhiễm Covid-19, sẽ biết đá biết vàng ngay thôi.

adxnguyen

Xe tăng
Thành hay bại quyết định tại trận này

Y tế miền bắc liên tục chi viện nhân lực cho miền nam, quyết tâm chiến thắng

Hà Nội phải thành công, thì mới có lực tiếp tục chi viện cho tiền tuyến miền Nam

Huy động mọi nguồn lực hướng về Tp.HCM và các tỉnh Phía Nam.

Chỉnh sửa cuối:

namdh8x

Xe điện
Khá quan ngại là hầu hết các chốt xanh thì người giữ chốt hầu như ngồi gần nhau và nói chuyện với nhau. Từ cán bộ dân phố tới các anh công an.

Xanh nên chủ quan cụ ạ. Chỗ e cg vậy, mấy ông ngồi chốt toàn nc ko khẩu trang với hàng xóm.

hòn dấu

Xe buýt

Và đeo khẩu trang mở phần mũi

ntdz27

Xe tải
Trạng thái
Thớt đang đóng